อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

***** ตอบ 1. เรื่องโรคกระเพราะ หนูต้องปรึกษา หมอแผนปัจจุบันค่ะ *แต่

ถามมาตรงนี้ก็ จะบอกให้ว่าโรค ของหนูจะดีขึ้นในเร็วๆ นับแต่ปีใหม่ไทย และควร

ทานอาหารที่ไม่แสลง ต่อกระเพราะของเราด้วยนะ**ที่หนูบอกว่าร้อนก้น *สงสัย

ว่าหนูนั่ง สมาธิหรือเปล่าคะ ถ้าไม่ได้นั่งต้องมีปัญหาเกี่ยวกับ ปลายประสาทส่วน

ที่ร้อน**แต่ถ้านั่งสมาธิแล้ว ร้อนที่ก้น ตรงนี้ เป็น พลัง ในตัวเรา เรียกว่าพลังงู

ถ้ายังงัยให้เข้ามาคุยต่อนะคะ

2. คนอาภัพคู่ คือคนที่ไม่มีคู่ค่ะ*แต่หนูจะมีคู่มากกว่า หนึ่งครั้ง ต้องเรียกว่า

รวยคู่จึงจะถูกต้องค่ะ

2. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.งานยังไม่เปลี่ยนในระยะนี้ หนูต้องอดทน ไปก่อน วันข้าง

หน้าจะดี

2. เรื่อง กุมาร คงไปถูกใครเขาทักมาว่ามีเด็กตาม ต้องเอากุมารมาเลี้ยง กุมาร

เองยังต้องให้เราเลี้ยง แล้วจะมาช่วยเราได้อย่างไร *แต่ถ้าหนู ทําบุญมากๆ บุญ

ช่วยหนูได้แน่ *ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็จะมี โชค ลาภ และความสุข**คือ เป็นที่รัก

ของคนรอบข้าง อย่างมิตร จะดีกว่าค่ะ

3. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เรื่องอาการร้อนก้นใช่ไหมค่ะ จิงๆมันไม่ใช่แค่ร้อนก้นหรอกค่ะ ร้อนลงขาอ่อนด้วยค่ะ และร้อนขึ้นไปเกือบถึงแผ่นหลังนะค่ะ เป็นกรรมอะไรค่ะ ถ้าถามว่านั่งสมาธิไหมเหรอค่ะ นู๋นั่งค่ะ เคยไปปฎิบัติธรรมที่วัดค่ะ พอปฎิบัติธรรมไปนะค่ะ อาการร้อนก้น ร้อนกาย มันหายไปค่ะ กับเป็นอาการเย็นแทนนะค่ะ แต่พออกจากวัดก็ร้อนก้นเหมือนเดิมค่ะ ตอบนู่ด้วยนะค่ะ ส่วนเรื่องเนื้อคู่นี่ นู๋จะได้แต่งงาน2 ครั้งเหรอค่ะ

4. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2010
  5. ตั้งใจมั่น

ตั้งใจมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ อ.วรรณนรี
    ดิฉันเกิดวันพูธ- มีปัญหาให้อาจารย์ช่วยดูและให้คำแนะนำด้วยค่ะ
    1. ตอนนี้ดิฉันอายุสามสิบปีแล้ว เรื่องเรียนค่ะ เทอมที่ผ่านมาคะแนนยังไม่ดีขึ้นเลย
    2. อยากถามเรื่องเนื้อคู่จะมีหรือเปล่า เพราะที่ผ่านมาไม่เคยมีแฟนมาก่อนเลย

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2012
  6. วรรณนรี05

***** ตอบ คุณไม่ได้บอกมาว่าเกิด พ ศ อะไร ขอรายละเอียดด้วย

ส่วนเรื่อง แฟน ควร ตัดทิ้ง ไป หญิงทุกคน ที่มี คู่ อย่างน้อย ต้องพื่งพาได้ จะ

อยู่ให้เสียเวลาทํามั้ย

และการที่หางาน ยากขึ้น เรา อายุ มากขึ้น ถ้าค้าขายแนะนําให้ ขาย เสื้อผ้า

จะเหมาะ หรือสิ่งสวยงามทั้งหมด ดีกว่าไป ทํางานกลางคืน

เพราะลูกเราโตขื้นทุกวัน เราต้องมี อนาคตให้ลูกด้วย ค่ะ

ถ้ายังงัย ถามมาใหม่ค่ะ

7. วรรณนรี05

ตอบ 1. การจะเรียนดีนั้นต้องฝึกสมาธิ ให้ใจ สงบ แล้ว เวลาอ่านหนังสือ

จะจําได้ง่ายครั้งเดียวผ่านเลย ลองทําดูค่ะ

2. อย่ากังวนเลยคู่นะมีแต่รอให้ เป็นผู้ใหญ่ กว่านี้ อีกนิด

ขอเป็นกําลังใจ ค่ะ

8. วรรณนรี05

***** ตอบ คุณไม่ได้บอกมาว่าเกิด พ ศ อะไร ขอรายละเอียดด้วย

ส่วนเรื่อง แฟน ควร ตัดทิ้ง ไป หญิงทุกคน ที่มี คู่ อย่างน้อย ต้องพื่งพาได้ จะ

อยู่ให้เสียเวลาทํามั้ย

และการที่หางาน ยากขึ้น เรา อายุ มากขึ้น ถ้าค้าขายแนะนําให้ ขาย เสื้อผ้า

จะเหมาะ หรือสิ่งสวยงามทั้งหมด ดีกว่าไป ทํางานกลางคืน

เพราะลูกเราโตขื้นทุกวัน เราต้องมี อนาคตให้ลูกด้วย ค่ะ

ถ้ายังงัย ถามมาใหม่ค่ะ

9. mesiri

mesiri สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำตอบของอาจารย์

และขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ

10. วรรณนรี05

***** อาการที่บอก คล้ายพลังงู หรือชื่อเฉพาะว่า -กุณฑลินีโยคะ- พลังนี้ถ้า

เกิด มันจะมาจากก้นกบ ฐานของมันอยู่ที่ก้นกบ ขึ้นมาเรื่อยๆ ขึ้นมาตามกระดูก

สันหลัง และขึ้นมาอยู่ที่ศรีษะ ถ้าใครรู้สึกอย่างนี้ ทุกขั้นตอน จะรู้สึกสบายทํา

อะไรก็ปลอดโปร่ง ทําอะไรก็สําเร็จด้วยความรวดเร็ว*และถ้าได้ถ่าย กล้องออร่า

จะเห็นเป็นสีแดงสดใส

11. รัตนธิดา

รัตนธิดา สมาชิก

สวัสดีค่ะ อ.วรรณนรี
    ขอโทษด้วยนะคะ ที่ส่งข้อความให้โดยย่อ
    ดิฉันเกิด 17 กันยายน 2512 เวลา 05.03 น. ของเช้าวันพุธ ปีระกา กรุงเทพฯค่ะ
    มีโรคประจำตัวธาลัสซีเมีย หมอก็ห้ามทำงานหนัก นั่งนานก็โรคกระดูกอาระวาดคือปวดหลัง หรือบางครั้งจะขาบวม และดิฉันก็รักการร้องเพลงมาก ดิฉันก็ไม่เคยทำอย่างอื่นค่ะอาจารย์ หามาได้ก็เลี้ยงตัวเลี้ยงลูก เจ็บไข้ได้ป่วยก็ดูแลกันไป 3 แม่ลูก ดิฉันไม่มีทุนที่จะนำมาลงเพื่อค้าขายเลยและก็คิดไม่ออกจริงๆ อาชีพเราก็กู้อะไรไม่ได้ แต่ดิฉันก็ชอบค้าขายนะคะ เพราะเรา เอนเตอร์เทน เก่งอยู่แล้ว รูปร่างหน้าตาดิฉันถือว่าสวยค่ะอาจารย์ แต่ดิฉันก็อยากให้อาจารย์ ช่วยแนะแนวทางข้างหน้าว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง ลำบากอีกกี่ปี ไม่มีโอกาสจะได้งานเลยใช่ไหมคะ และจะมีใครมาเป็นคู่ คอยช่วยเหลืออุปถัมภ์ค้ำจุนบ้างไหมคะ แต่จริงๆแล้วทำงานกลางคืนก็เจอแขกหลายๆแบบ ก็เบื่อมากๆเหมือนกันค่ะแต่ก็หนีไม่พ้นนะคะ ก็อย่างที่อาจารย์ว่าละคะ อยู่คนเดียวมาตลอดก็สบาย แต่มันเจ็บใจที่ไม่เคลียร์ปัญหาให้เราขออะไรก็ไม่เคยทำให้ รู้สึกมานานแล้วค่ะ แต่แม่บอกว่ามีกันไว้ดีกว่าไม่มีเพราะเราอยู่กับลูก 3 คน ชีวิตต้องดีหรือแย่ยังไงบ้างคะอาจารย์ กรุณาแนะหนทางชีวิตให้ดิฉันด้วยนะคะ
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญ พร้อมกับให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอาจารย์นะคะ

12. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. เรื่องคู่นะมีค่ะ แต่ในเร็วๆนี้คุณจะเจอคนมีเจ้าของ

2. คุณไม่ได้บอกมาว่าทํางานอะไร ถ้าบอกตามดวงแล้วจะทํา

ได้หรือไม่ต้องขึ้นกับ เหตุและปัจจัยด้วยค่ะ

อาชีพตามดวง **ครู -นักวิชาการ -ผู้พิพากษา -ตุลาการ - แพทย์ -โหราจารย์

เครื่องสังฆภัณท์**เลือก เอาตามความเหมาะสม กับตัวเราเอง ทั้งหมดนี้

13. วรรณนรี05

***** รัตนธิดา

ตอบเรื่องงานเร็วๆ นี้จะมีเข้ามา แต่ เจ้านายไม่ดีนัก*และ คุณจะมี เหตุ ต้องได้รับบาดเจ็บ

ถึงผ่าตัด ด้วยเหตุ เกิดจากที่ทํางานที่ใหม่นี้ ทางที่ดี ควร ทําประกัน อุบัติเหตุ ไว้ หน่อยก็

จะช่วยบรรเทา ความเดือดร้อน ยามต้องเข้าโรงพยาบาล**และในเดือน พ ค 53 คุณจะได้

เงิน จากชาย รูปร่างสูงโปร่ง ผมน้อย เป็นเงิน ก้อน ใหญ่ พอสมควร เมื่อได้มาแล้ว ควร

เปลี่ยงาน ไป ค้าขาย ค่ะ

14. วรรณนรี05

รูป ที่โชว์ นี้ ถ้าเป็น ตัวคุณ นะ คุณ จะ รวยเมื่อ อายุ 44-45 มีบ้านหลังใหญ่

เพียงแต่ระหว่างนี้ใช้กรรมก่อน ควรอดทน ค่ะ

15. napak123

napak123 เป็นที่รู้จักกันดี

รูปดิฉันเอง สาธุค่ะ สมพรปากน๊ะค๊ะ ขอบพระคุณมากค่ะ คิดอยู่ไว้เหมือนกันค่ะตอนนี้ พยายามปฎิบัติธรรมให้กรรมเก่าที่เคยทำมามันเบาบางลงบ้าง คงทำเค้าไว้เยอะในชาติก่อน เลยต้องตั้งหน้าตั้งตารับใช้กรรมไปในตอนนี้

16. วรรณนรี05

ถึงทุกท่านที่จะดูดวงกรุณา มาตั้งคําถามในกระทู้ค่ะ

ในmail จะไม่ตอบเป็นการส่วนตัว

17. วรรณนรี05

คุณที่ตกงานมา5ปี อันที่จริงงานมีแต่คุณเลือกมาก ตกงานตั้งแต่อายุ 25-อายุ30ปี

ขอบอกว่าอนาคตคุณถ้ายังไม่ปรับการเลือกมากน่าเป็นห่วงนะ และการที่ถามว่าทําอะไรคง

ไม่มีคําตอบให้นะคะ

2.เรื่องคู่ เอาไว้ให้มีรายได้เป็นของตัวเองก่อนนะแล้วค่อยคิด **ขอให้เจริญ

18. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันอาทิตย์ที่ 24 กันยายน 2521 เวลา 22.45 น. ปีมะเมีย
    อยากทราบ
    1.การงานจะมีโอกาสเปิดร้านเป็นของตัวเองมั้ยครับ เพราะตอนนี้ช่วยค้าขายที่บ้านของพี่สาว ขายพวกปั๊มน้ำ ถังเก็บน้ำครับ
    2.มีโอกาสพบเนื้อคู่จริงๆช่วงไหน และมีเกณท์แต่งงานช่วงไหนครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

19. รัตนธิดา

รัตนธิดา สมาชิก

สวัสดีคะ อาจารย์
    ดิฉันขอกราบขอบพระคุณอาจารย์มากๆ นะคะ ยังไงก็ยังพอมีทางที่ดิฉันยังต้องดิ้นรนออกไปทำงานบ้าง ถ้าเกิดขึ้นจริงดิฉันลงทุนค้าขายได้เลยหรือคะ ปัญหาคงต้องมีทุกงาน แต่จะล้มและขาดทุนหรือเปล่าคะ
    ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์จงคุ้มครองอาจารย์ด้วยนะคะ
    และขอขอบพระคุณอาจารย์อีกครั้งคะ

20. lichi_B_kung

lichi_B_kung สมาชิกใหม่

สวัสดีค่าา
    หนูเกิดวันพุธที่ 15 /07 /2535 เวลา 22.14น. จ.แพร่ ค่ะ
    อยากทราบว่า
    1.หนูจะแอดมิดชั่นติดที่มหาวิทยาลัยศิลปากร หรือว่า มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ค่ะ ( จะมีโอกาสติดบ้างมั้ยค่ะ กลัวไม่มีที่เรียนคะ่ )
    2.คณะบัญชี กับ คณะ บริหารธุรกิจ คณะไหนที่เหมาะสมกับหนูค่ะ
    ขอขอบพระคุณค่าา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้