อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gittitara

gittitara สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2010
    เกิดวันที่พุทธที่ 8 มิถุนายน 2526 ปีกุน
    1.รบกวนถามเรื่องโรคที่เป็นอยู่เป็นเพราะกรรมเก่าหรือไม่ แล้วจะหายไหม
    2. ชาตินี้จะสมหวังในความรักไหมค่ะเพราะผิดหวังตลอด

2. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ 1. การเรียนจะจบช้ากว่าที่กําหนด

2.คู่ ลักษณะ ดีแน่นอนค่ะ

3. วรรณนรี05

ตอบ 1. การเจ็บป่วยก็มาจากกรรมปาณาติบาตอยู่แล้ว ควรสร้างบุญต่อเนื่อง

หายไม่ อยู่ที่การสร้างบารมีของเราเอง

2 . ไร้สาระไปหรือเปล่า อายุแค่นี้ ยังไม่มีหลักฐาน การดํารงชีพที่มั่นคงเลย

คิดแต่เรื่องรักน่าเห็นใจ อนาคตนะ

เรื่องรัก

4. jojopattaya

jojopattaya เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอความเมตตาอาจารย์ด้วยนะครับ

ผมชื่อนายบงการ น้อยชีลอง(โจ)
    23 เม.ย. 2519 วันศุกร์ เวลา 06.00

ในชาตินี้ลูกจะมีโอกาสมีดวงตาเห็นธรรมและหลุดพ้นเข้าสู่แดนนิพพานรึเปล่าครับ

โจ

5. วรรณนรี05

ตอบ 1.เป็นเรื่องดีที่มีในรักนิพพาน ยินดีด้วย ขอให้ยึดหลัก คําสอน พระ

พุทธเจ้าอย่างแท้จริง *ส่วนจะให้หมอดูบอกว่าใครถึงนิพพานได้หรือไม่ ตรงนี้

ขอตอบ แบบความจริง ว่าไม่มีความสามารถ ตรงนั้น *เพราะคนที่จะตอบได้

ต้องอยู่ในขั้นพระอรหัน เท่านั้น ก็โปรดรู้ไว้ ถ้าใครทํานายทายทักให้คุณ แบบ

นั้นนะอยู่ในข่ายหลอก ลวง หรือ อุตริธรรม

6. วรรณนรี05

การที่มีใจอยากไปนิพพาน จะเจออุปสรรคในชีวิต ทุกเรื่องแบบหนักหนาสาหัส แบบว่า ถ้า

ไม่แน่จริง จะถอนคํา ขอนิพพานกันเป็นแถว แต่ถ้าเรามีสติ รู้ เราไม่หวั่นไหว กับ กรรมที่เกิด

ถือว่ากําลังใจเข้มแข็งอุปสรรค ทั้งหลายจะคลายตัวลงเองเมื่อถึงจุดๆหนึ่ง ถ้านักปฎิบัต นี่

จะรู้ดีกันในเรื่องนิพพาน

7. joe_eoj

joe_eoj สมาชิกใหม่

กฤษ ฤทัยรัฐ
    จันทร์ 2 กรกฎาคม 2522 ครับ

คำถาม 1. เรื่องเรียนต่อครับ ว่าจะได้เดินทางไปเรียนปีหน้าสมใจไหมครับ
    2. เรียนจบภายในกำหนดไหมครับ

8. jojopattaya

jojopattaya เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบขอบพระคุณที่เมตตาลูก

ขอกราบขอบพระคุณที่มีเมตตาชี้แนะลูกครับ
    โจ

9. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. เรียนการเดินทางไปเรียน ต้องถามตัวเองค่ะว่าเหตุปัจจัยเรา

พร้อมเปล่า อย่าให้หมอดูคู่หมอเดามาทําลายกําลังใจค่ะ ขอให้เชื่อมันว่าถ้า

ความเป็นจริงเราพร้อมมันได้ไปแน่ถ้า

2.เรื่องจบนั้นถ้าได้เรียนนะจะจบช้ากว่าที่ตั้งเป้าไว้

10. วรรณนรี05

สวัสดีคุณนาส *มีปัญหาอะไรก็ตั้งกระทู้เข้ามาตรงนี้ได้เลย ถ้าตอบได้จะตอบค่ะ

11. Bussarin.K

Bussarin.K เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2009
    ชื่อ บุษรินทร์ คำแผง (พลอย)

เกิด 2 กันยายน 2535 วันพุธ เวลา 10.49

หนูอยากจะถามอ.ว่าหนูจะได้เข้าพยาบาลอย่างที่ใจหวังหรือป่าวคะ???หนูอยากจะช่วยเหลือคนอื่นค่ะ...

12. วรรณนรี05

***** ก่อนอื่นขอให้หนูสมหวังในสิ่งที่ตั้งใจค่ะ

แต่อยากถามกับว่าหนูมุ่งมั่นจากใจหรือว่าไปสอบตามเพื่อน เพราะดวงไม่

เหมาะกับงานที่ถามและหนูค่อนข้างเป็นคนหยิ่ง จะทํางานด้านนี้ไม่ได้นาน

13. Bussarin.K

Bussarin.K เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2009

ขอขอบพระคุณอ.มากเลยนะคะที่กรุณาตอบคำถามหนู คือหนูไม่ได้ตามเพื่อนหรอกค่ะ

แต่มันเป็นสิ่งที่หนูอยากจะเป็น ทั้งๆที่มีคนบอกว่ามันเหนื่อย มันต้องดูแลคนอื่น เหมือนคนใช้ก็ว่าได้

แต่หนูรู้สึกว่าแค่ได้ช่วยคนอื่นหนูก็มีความสุขแล้ว แต่ถ้าหนูไม่ได้หนูก็ไม่เสียใจหรอกค่ะ

เพราะมีหลายหนทางที่หนูจะช่วยคนอื่นได้ หนูอยากทำงานเกี่ยวกับการช่วยเหลือสังคมอะไรประมาณนี้อะค่ะ^^

14. Tippp

Tippp Active Member

รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ!

เกิด วันอาทิตย์ที่ 14 พย. 2519 เวลา 15:44น. เพศหญิง
    1.ไม่ทราบว่าจะได้แต่งงานอายุเท่าไหร่ค่ะ
    2.อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะได้ออกมาทำธุรกิจของตัวเองค่ะ ตอนนี้ทำงานกับที่บ้านค่ะ

ขอบคุณค่ะ!

15. yai_93

yai_93 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    เกิด 2 เมษายน 2501เวลา 9.40 น.
    1.ใช้พลังรักษาคนได้ไหมครับ
    2.ต้องไปทำงานต่างประเทศหรือเปล่า
    กราบขอบพระคุณและโมทนาบุญด้วยครับ

16. ratchabut_2

ratchabut_2 สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2008
    เรียน อาจารย์วรรณรี ครับ
    เกิดวันพุธ ที่ 1 สิงหาคม 2527 เวลา 16.47 น.
    อยากถาม เรื่อง
    1. การงาน ช่วงนี้ผมจะมีอุปสรรค หรือ มีปัญหา อะไร หรือไม่ครับ ถ้ามีจะผ่านพ้นไปได้ไหมครับ คือผมรู้สึกกลัว ๆ ไม่ค่อยมั่นใจครับ
    2. เรื่องความรัก ผมจะมีเนื้อคู่ หรือ คู่ชีวิตหรือไม่ครับ ตลอด เวลาเกือน 5 ปี แล้ว
    ยังไม่มีใครเข้ามาในชีวิตเลยครับ
    รบกวนด้วยนะครับ
    ขอขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2010
  17. วรรณนรี05

***** โมทนา ในจิต ที่เป็นกุศล หนูคิดถูกแล้ว ช่วยด้านอื่นก็ได้

18. วรรณนรี05

***** คําถามไม่เข้าข่ายทุกข์ใจเลยค่ะ**จะตอบพอสังเขป

ตอบ 1. ช่วงอายุ 35 มีโอกาศ มีคู่ คําว่าแต่ง หมายถึงคนสองคนใช้

ชีวิตร่วมกัน ไม่ได้หมายถึงพิธีกรรม

2. รอมีครอบครัวเป็นของตัวเอง จึงทําได้ค่ะ

19. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. การที่คุณจะใช้พลังได้หรือไม่ ตัวคุณ ย่อมรู้ดี ถ้าตอบ

มั่นใจหรือว่าจะรับได้ การที่เรากินข้าวต้องรู้นะว่าเราอิ่มหรือเปล่า ด้วยตัวเรา

เอง**ขณะที่เรียนรู้เรื่องธรรมะ ก็ขอให้ ยึดหลัก ของพระพุทธองค์ เป็น หลัก

เกินจากนั้นผิดเพี้ยนแน่นอน ควรเป็นลูก พระพุทธเจ้าอย่างแท้จริง

ขอแค่นี้นะ

20. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ควรหมั่นฝึกสมาธิให้จิตไม่หวั่นไหวง่ายๆ อะไรจะเกิดก็ต้อง

เกิด นับจาก 25 มีค 53 ให้ระวังตัว ตั้งอยู่บนความสุขุม จะผ่าน เรื่องต่างๆได้

ด้วยสติตัวเดียว เป็นเวลา2เดือน

2. เรื่องคู่ถึงเวลาก็มีเอง ตอนนี้ หาเงิน สร้างหลักให้ตัวเองก่อนนะ ชีวิตเรา

มั่นคงแล้วเรื่องรักจะตามมาเอง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้