อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->saipote<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2624451", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีค่ะ อ.วรรณนรี หนูชื่อไซอิ๋ว ค่ะ
    เกิดวันจันทร์ที่ 24 มีนาคม 2518 ปีเถาะ เวลา ตี 4.45 น. ค่ะ
    1. เรื่องการงานอ่ะคะ หนูรู้สึกอาชีพที่หนูทำปัจจุบันมันไม่ก้าวหน้า อนาคตหนูควรจะทำอะไรดีคะ หนูอยากทำอะไรซักอย่างที่มาถูกทางและสามารถเลี้ยงชีพได้ในอนาคตพ่อแม่จะได้เลิกห่วงหนูเสียที
    2. เรื่องของชีวิตคู่นะค่ะ เนื่องจากช่วงนี้จิตสับสนมาก ๆ อีกใจนึงมีก็ได้หรือไม่มีก็ได้ แต่พอคิดไปนานๆ ถ้าอยู่คนเดียวมันคงเหงาในอนาคต และไม่มีคนดูแล

ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ สำหรับสิ่งที่อ.ได้ทำ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. ไม่ทราบว่าคุณทําอาชีพอะไร อยู่ *แต่แนะได้ว่า คุณแม่ ทํา อะไรควร

เจริญตามท่าน แต่ พัฒนา ให้ทันสมัยขึ้น

2. ถ้าใจอยากมีแล้วจะไปฝืนมันทํามัย ที่ภาษาธรรมะ เขาเรียกว่าขวางโลกนะ *แต่การมีคู่

ไม่ได้เป็นเครื่องรับรองว่าจะสบายตอน แก่ นี่ มันอาจ เหนื่อยหนักตอนแก่ก็ได้*รอไปตอน

อายุ37ปีจะได้คู่ต่างศาสนากัน *ตอนนี้ให้มองข้ามไปก่อนถ้ามีเฉี่ยวเข้ามา *เรื่องดูแล

พ่อแม่ ทําได้สบายมาก หลังมีคู่ หลักฐาน มั่นคงค่ะ*คู่อาจนี่ หญิงคู่หญิง*หรือชายคู่ชาย

มันก็คู่ กันได้นะ* ขอให้โชคดีค่ะ

2. littlelaos

littlelaos สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ

หนูไม่รู้ว่าจะเรียกว่าครอบครัวได้รึป่าว คือเค้าอยู่ด้วยกันน่ะค่ะ
    เหมือนที่วัยรุ่นสมัยนี้อยู่กันตามหอพัก ผู้ใหญ่ทางผู้ชายทราบค่ะ แต่ทางผู้หญิงไม่ทราบ
    กับแฟนเค้าหนูก็เคยคุยกันค่ะ คุยกันดี ไม่ได้ทะเลาะ ทางนู้นขอให้หนูเลิก หนูเลยไม่ได้โทรหาผู้ชายอีกเลย หลังเกิดเรื่องเค้าโทรมา 2 ครั้ง แล้วก็เงียบไป

แสดงว่าตอนนี้หนูต้องอยู่เฉยๆ อย่างเดียว แล้วก็คุย-ทักทายปกติ ใช่มั้ยคะ มันนานแค่ไหนคะที่ต้องคอย

ขอบคุณอาจารย์มากๆ เลยนะคะ

3. littlelaos

littlelaos สมาชิก

ถามนิดนึงค่ะ เห็นอาจารย์บอกว่าแก้ไขได้ แก้ไขยังไงคะ

ขอบคุณค่ะ

4. พู่

พู่ Active Member

10 พฤศจิกายน 2009
    วันศุกร์ที่ 8 สิงหา 2529 ปีขาล เกิดตอนเช้า ออยากถามอาจารย์คะ
    1.ลักษณะเนื้อคู่จะเป็นลักษณะแบบไหนค่ะ และจะมีใครเข้ามาไหมค่ะปีนี้
    2.มีดวงรับราชการไหมค่ะ หากไม่มีแล้วอาชีพไหนที่จะเหมาะกับตัวหนูค่ะ

5. สามเณรสุธสีลภโร

สามเณรสุธสีลภโร เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    ขอด้วยคนครับ

เกิดันที่ 27 ธันวาคม 2533 ขึ้น 11 ค่ำ เดือน 2 ปีมะเมีย เวลา 13.40 น.

ที่โรงพยาบาลราชวิถี

ขอถามเรื่องทั่วไป กับเรื่องการเรียนครับ

ป.ล.โดยเฉพาะเรื่องการเรียน รายชื่อจะตกอีกไหมครับ เคยตกแล้วไม่ได้สอบไปครั้งนึง

6. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ ผมมีความสนใจจะขอถามคำถามด้วยครับ
    เกิดวันจันทร์ที่ ๒๖ ตุลาคม ๒๕๑๓ ปีจอ เวลา ๐๑.๐๐ น.
    คำถามมีดังนี้ครับ....
    ๑. ผมควรปฎิบัติกรรมฐานในแนวทางใดให้ถูกกับจริตของตัวเองเพื่อมรรคผลในอนาคตครับ
    ๒. กิจการที่ทำอยู่จะดีหรือไม่ครับ ถ้าไม่ดีควรทำงานอะไรจึงจะดีครับ
    ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ครับ

7. naomi544

naomi544 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    เกิดวัน เสาร์ ที่ 30 เมษา 2531 ปีมะโรง
    1. แฟนที่เพิ่งเลิกกันไปจะกลับมามั้ย
    แฟนเกิด 12 มค 33 มะเส็ง
    2. แล้วจะเจอเนื้อคู่จริงๆ ตอนไหนค่ะ

haola001@hotmail.com

อนุโมทนาด้วยนะค่ะ

8. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    วัดดีค่ะ อ. ขอบคุณในคำแนะ
    1. หนูลืมบอกหนูทำอาชีพเป็น มัณฆนากร ค่ะ เกี่ยวกับการตกแต่งภายในบ้านพักอาศัย ส่วนแม่หนูท่านเป็นแม่บ้านค่ะ พ่อก็เกษียนแล้วค่ะแต่ท่านก็เปิดร้านเล็ก ๆ แก้เบื่ออ่ะค่ะ ทำโน่นทำนี่เรื่อย ๆ อ่ะค่ะ
    2. หาๆๆ อ. หนูจะมีคู่เป็นคนต่างชาติหรือคะไม่ว่าเป็นชาติไหนหรือคะ อินเดีย ฝรั่ง แถวเอเซีย คะ แล้วที่มานคาใจ ต่างเพศ หรือ เพศเดียวกันคะ เฮ้อ 555

9. วรรณนรี05

พู่

วันศุกร์ที่ 8 สิงหา 2529 ปีขาล เกิดตอนเช้า ออยากถามอาจารย์คะ
    1.ลักษณะเนื้อคู่จะเป็นลักษณะแบบไหนค่ะ และจะมีใครเข้ามาไหมค่ะปีนี้
    2.มีดวงรับราชการไหมค่ะ หากไม่มีแล้วอาชีพไหนที่จะเหมาะกับตัวหนูค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1.ลักษณะดีแต่ภายนอก*และที่ปีนี้มีเข้ามาเป็นเพียงคู่ผ่าน ค่ะ *รอไปก่อนประมาณ2-3ปี

2. ราชการ จะเป็นได้ต้อง มีคนช่วย เป็น หญิง รูปร่างอวบๆ ชอบแต่งตัวสีสดใส พูดเก่งใจ

ดี คนนี้คล้ายๆญาติ หรือคนเคารพกัน

***** ขอให้โชคดี ค่ะ

10. วรรณนรี05

ข้อความเดิม

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->saipote<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2624451", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีค่ะ อ.วรรณนรี หนูชื่อไซอิ๋ว ค่ะ
    เกิดวันจันทร์ที่ 24 มีนาคม 2518 ปีเถาะ เวลา ตี 4.45 น. ค่ะ
    1. เรื่องการงานอ่ะคะ หนูรู้สึกอาชีพที่หนูทำปัจจุบันมันไม่ก้าวหน้า อนาคตหนูควรจะทำอะไรดีคะ หนูอยากทำอะไรซักอย่างที่มาถูกทางและสามารถเลี้ยงชีพได้ในอนาคตพ่อแม่จะได้เลิกห่วงหนูเสียที
    2. เรื่องของชีวิตคู่นะค่ะ เนื่องจากช่วงนี้จิตสับสนมาก ๆ อีกใจนึงมีก็ได้หรือไม่มีก็ได้ แต่พอคิดไปนานๆ ถ้าอยู่คนเดียวมันคงเหงาในอนาคต และไม่มีคนดูแล

ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ สำหรับสิ่งที่อ.ได้ทำ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. ไม่ทราบว่าคุณทําอาชีพอะไร อยู่ *แต่แนะได้ว่า คุณแม่ ทํา อะไรควร

*****เจริญตามท่าน แต่** พัฒนา ให้ทันสมัยขึ้น ****

2. ถ้าใจอยากมีแล้วจะไปฝืนมันทํามัย ที่ภาษาธรรมะ เขาเรียกว่าขวางโลกนะ *แต่การมีคู่

ไม่ได้เป็นเครื่องรับรองว่าจะสบายตอน แก่ นี่ มันอาจ เหนื่อยหนักตอนแก่ก็ได้*รอไปตอน

อายุ37ปีจะได้คู่ต่าง***ศาสนากัน*** *ตอนนี้ให้มองข้ามไปก่อนถ้ามีเฉี่ยวเข้ามา *เรื่องดูแล

พ่อแม่ ทําได้สบายมาก หลังมีคู่ หลักฐาน มั่นคงค่ะ*คู่อาจนี่ หญิงคู่หญิง*หรือชายคู่ชาย

มันก็คู่ กันได้นะ* ขอให้โชคดีค่ะ

***วัด**ดีค่ะ อ. ขอบคุณในคำแนะ
    1. หนูลืมบอกหนูทำอาชีพเป็น มัณฆนากร ค่ะ เกี่ยวกับการตกแต่งภายในบ้านพักอาศัย ส่วนแม่หนูท่านเป็นแม่บ้านค่ะ พ่อก็เกษียนแล้วค่ะแต่ท่านก็เปิดร้านเล็ก ๆ แก้เบื่ออ่ะค่ะ ทำโน่นทำนี่เรื่อย ๆ อ่ะค่ะ
    2. หาๆๆ อ. หนูจะมีคู่เป็นคนต่างชาติหรือคะไม่ว่าเป็นชาติไหนหรือคะ อินเดีย ฝรั่ง แถวเอเซีย คะ แล้วที่มานคาใจ ต่างเพศ หรือ เพศเดียวกันคะ เฮ้อ*** 555<!-- google_ad_section_end --> ***

***ตอบ 1. ควรย้อนดูและพิจารณาค่ะ ที่ให้ทําตามคุณแม่ไม่ผิดหรอกค่ะ *ใช้หัวคิด

สร้างงานเอง ดีกว่า รับเงินจากคนอื่นและคุณทําได้ดีด้วย มองดู บริษัท แม่บ้านนะมี

ไหม ตามตึกทั่วไป นะ คิดลึกๆก่อน ที่ จะแสดงอาการดูแคลน ควรย้อนกลับไปดูตรงที่ทํา

ดาวไว้ เน้นเรื่องพัฒนาให้ทันสมัยใช่หรือไม่

*** 2. บอกว่าคู่ต่าง*ศาสนา* ไม่ได้บอกว่าต่างชาติ *อ่านยังไงค่ะ เป็นต่างชาติ ดูดีๆ

ก่อนนะ *และการที่ บอกหญิงคู่หญิง *และชายคู่ชาย *หมายถึงคนที่เขาเข้าใจกันและ อยู่

อย่าง ช่วยเหลือชึ่งกันและกัน ชึ่งไม่มีเรื่องอื่นเข้ามาประปน *เวลายังไม่มาถึงอย่าด่วน

ตัดสินใจเอง* จิตเราเปลี่ยนทุกลมหายใจเข้าออก*และ *การที่หมอดูทาย ไม่จําเป็นต้อง

เชื่อเพียงจดบันทึกไว้ในใจ *เมื่อมีเหตุการนั้นแล้วค่อยมาเปรียบเทียบ*และการจะให้ดูถูกใจ

ทุกคนเป็นไปได้ยาก*นอกจากหมอจะพูดแต่คําสวยหรู *

***** แต่การแสดงกิริยา เยาะเย้ย แกล้งพิมพ์ ผิด*สวัสดี*เป็น วัดดี *คนที่เข้ามา

อ่านกระทู้ และมีจิตใจ ที่ตรึกตรองเป็น ท่านเหล่านั้นคงชมคุณน่าดู *

เพราะ ขาดการพิจารณา จึงด่วนสรุป
    <!-- google_ad_section_end -->

11. วรรณนรี05

สรณรังสี

ขอด้วยคนครับ

เกิดันที่ 27 ธันวาคม 2533 ขึ้น 11 ค่ำ เดือน 2 ปีมะเมีย เวลา 13.40 น.

ที่โรงพยาบาลราชวิถี

ขอถามเรื่องทั่วไป กับเรื่องการเรียนครับ

ป.ล.โดยเฉพาะเรื่องการเรียน รายชื่อจะตกอีกไหมครับ เคยตกแล้วไม่ได้สอบไปครั้งนึง

***** ตอบ 1. เรื่องเรียน ใช้ความพยายามมากๆค่ะ

***** เรื่องทั่วไปเอาไว้ทุกข์เรื่องอะไรแล้วค่อยถามนะ*เรื่องเรียนตอบให้แล้ว

12. loveyoutoo2

loveyoutoo2 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบขอโทษครับ อ.วรรณนรี

กราบขอโทษครับ อ.วรรณนรี

กระผมเป็นแค่เยาวชนอายุ 20 คนหนึ่งเท่านั้นครับ ที่อยากจะเผยแผ่ธรรมมะให้กับทุกคนจริงๆ

มิได้มีเจตนาที่จะขัดขวางการ ดูดวงของอาจารย์เลยครับ

เพียงแต่อยากให้ทุกคนได้ "พิจารณาถึงธรรมมะของพระพุทธเจ้า"
    กระผมไม่ได้บอกให้ใครเชื่อโดนทันทีครับ

อยากจะให้กัลยาณมิตรทุกคนรู้ครับว่า "ธรรมของพระองค์ท่านดีกว่าอิทธิฤทธิใดๆ ทั้งปวงในโลกนี้"

ที่กระผมแนะนำให้ไปอ่านกระทู้ เพราะว่า ที่กระทู้ที่คุณอา ท่านตั้งนั้น เราได้สนทนาธรรมกันอย่าง ฉัน มิตร เป็นกัลยาณมิตรที่ดีต่อกันครับ

ถ้าอาจารย์ จะแจ้งลบกระผมก็ยินครับ

เพียงแต่ถ้าอาจารย์จะกรุณา ก่อนที่จะแจ้งลบ ขอให้อาจารย์แวะไปอ่าน พิจารณาดูก่อน ถ้าเห็นว่าไม่มีอะไรดี แลแต่อาจารย์จะ พิจารณาเอาครับ

กราบอโหสิกรรม อ.วรรณนรีครับ

ตั้มครับ

13. วรรณนรี05

****** ที่แล้วมา ก็แล้วไป **แต่อยากบอกให้รู้ สิ่งที่ตัวเราเองคิดว่าถูก

และโพ้ส นั้นมีผิดหลายจุด ศึก ษาให้รู้จริงก่อนนะ มันอันตรายมาก กับตนเอง

อีกยาวไกล และบอกคนผิดมีโทษอย่างไร ให้ดู พุทธทาส เป็นตัวอย่าง *แนะ

ว่าไม่ต้องเที่ยว โพ้ส ให้ตั้งจิตอธิฐาน ใครที่เกี่ยวเนื่อง ด้วยกันเขาจะเข้ามาเอง

ให้ ดูของ กระทู้นี้ ไม่เคยส่ง หน้าม้า เหมือนหลายๆคน ที่ทําอยู่ *และ ตัวดิฉัน

เองได้รับ การรับรองจาก *สถาบันวิทยาศาสตร์ จิต *และใบประกาศเกรียติ์คุณ

จากสมเด็จพระ สังฆราช องค์ ปัจจุบัน ใน ฐานะ ที่ทําคุณประโยชน์ เผยแผ่

ธรรมะ ไม่ใช่ในฐานะ หมอดู แต่เป็น ครู สอน กรรมฐาน อยู่แล้ว *ถ้าข้องใจ

เชิญฟังการบรรยาย ในงานมหกรรมวิทยศาสตร์ทางจิต ครั้งที่16 เวลา 13.30

ได้ที่พันทิพย์ งามวงศ์วาน ในวันที่ 10 ธค 52 นี้ *ว่าเรื่องฌาน ที่คุณโพ้ส

กับ ที่ผู้มีความรู้จริง เป็นแบบไหน การหยุดหนึ่งก้าว อาจได้ประโยชน์ อย่าง

คราดไม่ถึง โมทนา ในจิตที่เป็นกุศล ค่ะ

14. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. งานในปีหน้าจะมีปัญหามากมาก และ อาจเงียบกว่าที่

เป็นอยู่ในปีนี้

2. หลักในการปฎิบัต ก็มี อานาปานุสสติ ควบ กับพุทธา นุสสติ สองอย่างนี่

จะทิ้งกันไม่ได้ *และการฝึก ถ้าจับกรรมฐาน กองใดให้ทํากองนั้นจนสําเร็จ

กรรมฐานที่บอกนี้มีผลมาก หลวงพ่อท่านบอกว่าส่วนมากสําเร็จ เป็น อรหัตผล

กันมาก ส่วนที่ทําแล้วไม่ก้าวหน้าไปไหนเลย เพราะมัวเสียเวลาวิ่งไปที่นู้นวิ่ง

ไปที่นี่ อยากบอกว่า ความดีนะมันอยู่ในจิต เราเองจะไปวิ่งหาที่ไหนก็ไม่เกิด

ผล *ให้ตั้งตนใหม่ *จรณะ 15 ปฎิบัติให้ครบ *บารมี10*อิทธิบาท4 *

พรหมวิหารสี่ *เราพร้อมถ้วนหรือเปล่า *และศีล เป็นแม่บทสําคัญ ต้องหนัก

แน่นจึงเกิดผล *ถ้าขาดคุณธรรม ประเภทนี้ เราจะไม่สามารถก้าวไปสู่ระดับ

ของความดี ในขั้น ฌาน หรือญาน ได้เลย *ให้สังเกตุดูบางคนเข้าวัด10ปี

สมาธิเล็กน้อย ยังไม่ได้เลย *ตรงนี้ เพราะใจไกลศีล ไปวัดอย่างไรก็ไม่ถึงศีล

ถ้าเข้าใจแล้วลงมือปฎบัติเลย *ขอให้เข้าถึงโดยเร็วค่ะ

15. haha4959

haha4959 Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2008
    เกิดวันจันทร์ที่ 22 กันยายน 2524
    เวลา ตี 3.35 น. ปีระกา
    ถามเรื่อง 1. ร้านค้าที่ทำอยู่ประเภทเครื่องครัว ข้าวสาร มีโอกาศขยับขยายไม่คะ หรือหากทำร้านค้าแบบนีไม่เหมาะควรเปลี่ยนเป็นอะไรดี รูสึกว่าไม่เหมาะกับตัวเอง
    2. เรื่องคู่ครองคะ ไม่รู้ว่าจะได้มีโอกาศแต่งงานอีกเมื่อไหร่ เพราะวันแต่งงานที่กำหนดเอาไว้เมื่อเดือน ตุลาคม ที่ผ่านมาโดนยกเลิกกระทันหันเนื่องจากพ่อฝ่ายชายเสีย

ขอบพระคุณอาจาร์ยล่วงหน้าคะ

16. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ตอบ 1. ควรย้อนดูและพิจารณาค่ะ ที่ให้ทําตามคุณแม่ไม่ผิดหรอกค่ะ *ใช้หัวคิด

สร้างงานเอง ดีกว่า รับเงินจากคนอื่นและคุณทําได้ดีด้วย มองดู บริษัท แม่บ้านนะมี

ไหม ตามตึกทั่วไป นะ คิดลึกๆก่อน ที่ จะแสดงอาการดูแคลน ควรย้อนกลับไปดูตรงที่ทํา

ดาวไว้ เน้นเรื่องพัฒนาให้ทันสมัยใช่หรือไม่

*** 2. บอกว่าคู่ต่าง*ศาสนา* ไม่ได้บอกว่าต่างชาติ *อ่านยังไงค่ะ เป็นต่างชาติ ดูดีๆ

ก่อนนะ *และการที่ บอกหญิงคู่หญิง *และชายคู่ชาย *หมายถึงคนที่เขาเข้าใจกันและ อยู่

อย่าง ช่วยเหลือชึ่งกันและกัน ชึ่งไม่มีเรื่องอื่นเข้ามาประปน *เวลายังไม่มาถึงอย่าด่วน

ตัดสินใจเอง* จิตเราเปลี่ยนทุกลมหายใจเข้าออก*และ *การที่หมอดูทาย ไม่จําเป็นต้อง

เชื่อเพียงจดบันทึกไว้ในใจ *เมื่อมีเหตุการนั้นแล้วค่อยมาเปรียบเทียบ*และการจะให้ดูถูกใจ

ทุกคนเป็นไปได้ยาก*นอกจากหมอจะพูดแต่คําสวยหรู *

***** แต่การแสดงกิริยา เยาะเย้ย แกล้งพิมพ์ ผิด*สวัสดี*เป็น วัดดี *คนที่เข้ามา

อ่านกระทู้ และมีจิตใจ ที่ตรึกตรองเป็น ท่านเหล่านั้นคงชมคุณน่าดู *

เพราะ ขาดการพิจารณา จึงด่วนสรุป

<!-- google_ad_section_end -->ขอโทษค่ะอาจารย์ แต่หนูไม่ได้ดูถูกดูแคลนอะไรอาจารย์นะค่ะ หนูถามด้วยใจบริสุทธิ์ บางทีหนูอาจจะพิมพ์ผิดไป หนูไม่ได้อ่านทบทวนน่ะค่ะอาจารย์ ขอโทษค่ะ หน
    อาจอาจติดนิสัยพิมพ์เล่นกับเพื่อนๆ ก็เลยไม่ทราบว่า อาจารย์จะคิดมากและซีเรียสอะไรขนาดนี้น่ะค่ะ ขอโทษอีกทีนะคะ แล้วข้อ 1 ที่ อ. บอกให้หนูทำอาชีพตามแม่น่ะคะ คงเป็นไปไม่ได้หรอก เพราะแม่หนูเป็นแม่บ้าน หมายถึงว่าแม่หนูอยู่บ้านเฉยๆๆ เป็นแม่บ้านดูแล พ่อ กับ ลูก น่ะค่ะอาจารย์ ส่วนข้อที่ 2 น่ะคะหนูก็ไม่ได้คิดจะดูถูกอะไรในการทาย เพราะมันยังมาไม่ถึง หนูแค่ไม่รู้ความหมายก็เลยถามอาจารย์ดู แต่หนูไม่รู้ว่าอาจารย์จะแปลความหมายของหนูผิด เป็นซีเรียสอะไรขนาดนั้น ยังไงหนูก็ขอโทษอาจารย์อีกครั้งนะคะที่ล่วงเกินอะไรอาจารย์ไปโดยที่หนูไม่รู้ตัว ขออาจารย์อโหสิกรรมให้หนูด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

17. กะโรกะโร่

กะโรกะโร่ สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2009
    ดูให้บ้างค่ะ

23 กุมภาพันธุ์ 2525 ตรวจดูดวงให้หน่อยค่ะ อยากทราบเรื่องเนื้อคู่ แล้วก้อชีวิตเป็นยังไงนะค่ะ ช่วยบอกด้วยค่ะ ช่วงนี้ดวงตกมากเลยมีแต่เรื่องแย่ๆๆ ช่วยบอกด้วยค่ะ แล้วหน้าที่การงานละค่ะ ต้องทำอะไรจะดี ว่างงานอยู่ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2009
  18. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->saipote<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2633652", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ตอบ 1. ควรย้อนดูและพิจารณาค่ะ ที่ให้ทําตามคุณแม่ไม่ผิดหรอกค่ะ *ใช้หัวคิด

<!-- google_ad_section_end -->ขอโทษค่ะอาจารย์ แต่หนูไม่ได้ดูถูกดูแคลนอะไรอาจารย์นะค่ะ หนูถามด้วยใจบริสุทธิ์ บางทีหนูอาจจะพิมพ์ผิดไป หนูไม่ได้อ่านทบทวนน่ะค่ะอาจารย์ ขอโทษค่ะ หน
    อาจอาจติดนิสัยพิมพ์เล่นกับเพื่อนๆ ก็เลยไม่ทราบว่า อาจารย์จะคิดมากและซีเรียสอะไรขนาดนี้น่ะค่ะ ขอโทษอีกทีนะคะ แล้วข้อ 1 ที่ อ. บอกให้หนูทำอาชีพตามแม่น่ะคะ คงเป็นไปไม่ได้หรอก เพราะแม่หนูเป็นแม่บ้าน หมายถึงว่าแม่หนูอยู่บ้านเฉยๆๆ เป็นแม่บ้านดูแล พ่อ กับ ลูก น่ะค่ะอาจารย์ ส่วนข้อที่ 2 น่ะคะหนูก็ไม่ได้คิดจะดูถูกอะไรในการทาย เพราะมันยังมาไม่ถึง หนูแค่ไม่รู้ความหมายก็เลยถามอาจารย์ดู แต่หนูไม่รู้ว่าอาจารย์จะแปลความหมายของหนูผิด เป็นซีเรียสอะไรขนาดนั้น ยังไงหนูก็ขอโทษอาจารย์อีกครั้งนะคะที่ล่วงเกินอะไรอาจารย์ไปโดยที่หนูไม่รู้ตัว ขออาจารย์อโหสิกรรมให้หนูด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

***** ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า ไม่ได้ถือโทษ อันใด *เรื่องชีเรียส คงไม่ใช่ *แต่ต้อง

การเตือนสติของคุณ ให้ รู้จัก อะไรควร หรือไม่ควร *สิ่งที่เราประมาทโดย ความคนอง

อาจมีผลต่อเนื่อง ในอนาคต ของเราได้ เพราะอายุคุณไม่ได้อยู่ในวัยรุ่น แล้ว จึงไม่อยาก

ให้ *กรรม สําเร็จ *ด้วย แค่ปลายนิ้วสัมผัส *ที่เตือนเพราะห่วงภาพ *ใต้ชื่อสมาชิกของ

กลัวว่ามัน *จะสวนทางกับการกระทําของเจ้าของค่ะ* สุดท้ายคิดดี ทําดี ต้องได้ดี เสมอ

ถึงดีนั้นจะมาช้าไปบ้าง

19. naomi544

naomi544 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    อาจารย์ข้ามของหนูไปค่ะ

หนูเกิดวัน เสาร์ ที่ 30 เมษา 2531 ปีมะโรง จ เลย
    1. แฟนที่เพิ่งเลิกกันไปจะกลับมามั้ย แล้วเราจะได้เป็นคู่กันมั้ย
    แฟนเกิด วันศุกร์ ที่12 มค 33 มะเส็ง กทม
    2. แล้วจะเจอเนื้อคู่จริงๆ ตอนไหนค่ะ

ตอบหนูด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^

20. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. แฟน คงเป็นไป ตามยุคสมัยนะ *ไม่กลับค่ะ

2. เนื้อคู่ จริงอีกนาน ค่ะ ตอนนี้ อยู่กับปัจจุบันไปก่อน

ขอให้มีความสุขค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้