อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ornaka

ornaka สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2010
    เกิดวันที่ 12 สิงหาคม 2522 เวลา 16.47 น.นะคะ

ขอรบกวนถามอ. วรรณี เรื่องงาน 2 ข้อคะ

1. ควรตอบตกลงในการย้ายที่ทำงานตอนนี้หรือไม่

2. หากตกลง ที่ทำงานใหม่จะมีปัญหาใดๆ หรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

2. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

** คุณควรตั้งคำถาม มาแบบมี เนื้อหาด้วยค่ะ ถ้าอยากได้คำตอบ

3. วรรณนรี05

**** ก่อนอื่น คุณควร สะกดชื่อบุคคลที่เราจะสื่อสารด้วยให้ถูกต้อง นะคะ

ชื่อ วรรณนรี ค่ะ การที่เราติดต่อกับใคร แล้วเราจำชื่อเขาไม่ได้ เป็นข้อเสียเปรียบมันบอกให้รู้ถึงการเอาใจใส่ของเราได้เลย หากคุณเป็น ทำงานใหญ่ อาจพลาดได้ง่ายๆจากการเรียกชื่อลูกค้าผิด **ควรเก็บไปพิจารณา *

ตอบ 1 งานคุณจะอยากย้ายหรือไม่ก็ตามถึงไม่ย้ายไปในที่ใหม่เวลานี้ แต่ ภายใน 1-3เดือนนี้คุณก็มีเหตุที่จะย้ายงานกระทันหัน

2 การทำงานที่ไหนก็มีปัญหาทั้งนั้นขึ้นชื่อว่าทำงาน ถึงคุณเป็นเจ้าของบริษัท
    เองังมีปัญหาเลย จะกลัวอะไร คนทำ มันหนีไม่พ้นหรอก ถ้าไม่อยากมีปัญหาก็ต้องอยู่แบบไม่ต้องทำงาน **จงตั้งสติ ปัญหามันเกิดจากอะไร ค่อยๆแก้ไปที่ละจุดจะทำให้เราเป็นคนเก่ง ในทุกสถานที่ก็เพราะปัญหานี่แหละ

4. วรรณนรี05

5. วรรณนรี05

ตอบ แฟน เดี๋ยว ก็รัก เดี๋ยวก็เลิก เป็นทั้งกรรมใหม่และกรรมเก่าร่วมกัน ต้องเข้าใจก่อนนะว่าคำว่ากรรมก็คือการกระทำของเราเอง ทั้งดีและชั่ว แต่คนเหมาหมดว่าสิ่งไม่ดีคือกรรม *แก้นั้นมันได้อยู่แล้วแต่มันมีความพยายามมากน้อยแค่ไหนเท่านั้นแหละ

6. Kollanya

Kollanya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณค่ะอาจารย์
    สรุปว่าเค้าจะกลับมาใช่ไหมคะ
    ส่วนการแก้นั้นพยายามสุดความสามารถเลยค่ะ ต้องแก้อย่างไรบ้างคะ

7. วรรณนรี05

***** อันดับแรกแก้ที่ใจเรา และการปฎิบัติตัวของเราที่มีต่อเขา บกพร่องสิ่งใดแก้ตรงนั้น*และเมื่อแก้แล้วต้องมีใจเป็นปกติไม่ใช่ฝืนทำมันไม่เกิดประโยชน์***เมื่อเราทำดีอย่างครบถ้วนแล้ว เขายังมีกิริยา ดังเดิมโดยไม่ยอมแก้ไขปรับตัวเข้ามาเหมือนเราทำ คราวนี้ ตัดใจ ตรงนี้แหละที่ว่าแก้ได้แต่จะทำได้หรือเปล่า แถมมีข้อแม้อีกว่าให้ตัดใจอีก ด้วย**ตรงนี้คือให้เรายึดหลักว่าเราดีถึงที่สุดแล้ว เขาไม่รู้ค่า
    ถือว่าควรห่างเถอะ

8. ธรรมดีจริง

ธรรมดีจริง เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามอ.วรรณนรี ครับ
    แม่ผมเกิดวันที่ 28 ตุลาคม 2517
    อยากทราบว่าจะเกิดปัญหาในครอบครัวหรือเปล่าครับ
    ถ้ามีผมพอจะช่วยอะไรได้ไหมครับ
    ผมไม่อยากทำให้เกิดปัญหาครับ ขอบคุณมากครับ

9. kukunaruk

kukunaruk สมาชิกใหม่

ผู้หญิง เกิดวันศุกรที่ 25 กุมภาพันธ์ พ ศ 2526 ช่วงรุ่งเช้า

คำถามที่อยากทราบค่ะ

1.ครอบครัวมีเรื่องให้น่าเป็นห่วงไหม
    คะ

2. สุขภาพในภายภาคหน้าจะเจ็บป่วยด้วยสาเหตุใด

10. วรรณนรี05

***** ตอบ ในเร็วๆนี้จะเกิดปัญหาเรื่องแตกแยกในครอบครัว ไม่เกื่ยวกับคุณเหตุเกิดเพราะสามีของเธอไม่ชื่อสัต ต่อครอบครัว แล้วก็จะหาเรื่องแม่ของคุณ ถือว่าเป็นเคราะห์ทุกอย่างเป็นไปตามกรรมของแต่ละคน ช่วงจังหวะที่เขาแยกกันคุณจะได้ไปพบแม่อย่างเปิดเผย และเมื่อเหตุการเกิดขึ้นแม่ ของคุณจะคิดออกว่าจะทำอย่างไรกับคุณ อย่ากังวนอะไรล่วงหน้า

11. วรรณนรี05

***** ตอบ นี่คือคำถามที่ทุกข์ใจของคุณหรือ

ถ้าไม่มีอะไรทุกข์ใจก็อยู่เฉยๆ จะดีกว่า **เรื่องในครอบครัวทุกสิ่งที่จะเกิดต้องมีเหตุ ถ้ากระทำดีต่อกันก็ ดี กระทำไม่ดีก็จะได้รับเช่นผลไม่ดี นี่คือสัจธรรม

12. mihell

mihell เป็นที่รู้จักกันดี

13 พ.ค. 2534 7:11น.เช้า กรุงเทพฯ

1. กำลังหางานต่างประเทศอะค่ะ ต้องการช่วยมารดาหาเงินค่อนข้างมากเพื่อม่ให้เป็นภาระ เพราะคนในครอบครัวเจ็บป่วย อยากทราบว่ามีโอกาศได้งานเร็วๆนี้ไหมคะ
    2. มีสิทธิ์ย้ายถึ่นฐานจากครอบครัวเพราะการรงานไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

13. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    18 มีนาคม 2516 12.51 น.

1.ชีวิตคู่เป็นอย่างไรครับ ตอนนี้เศร้ามาก อยู่และทำงานคนละจังหวัดไม่ค่อยได้เจอ
    หลังๆ ยิ่งไม่ค่อยได้คุย โทรไปก็ไม่ค่อยรับ
    2.มีหวังย้ายมาอยู่ด้วยกันหรือไม่ครับ

14. วรรณนรี05

***** ตอบ ตามดวงของคุณจะเป็นคน เรียนสูง สุดของระดับการศึกษาและมีโอกาศทิ้งทางโลกเข้าสู่ทางธรรมช่วงอายุ30ต้นๆ

ส่วนเรื่อง ความกล้าคิดกล้าทำนั้นดีอยู่แต่อย่ากล้าเกินพอดีจะเป็นผลเสีย

15. วรรณนรี05

***** ตอบ สิ่งที่ถามมาถ้าเป็นเรื่องจริง *ก็จะได้ไปก่อนสิ้นปีนี้

แต่งานของคุณ ดูแปลกๆ อย่างไรก็ดีขอให้ สมหวัง

16. วรรณนรี05

***** ตอบ ถ้ามีคู่อยู่ คู่ของคุณกำลัง นอกเส้นทาง ถ้าเป็นแค่คนรักก็ ถอย

แต่ถ้าเป็นครอบครัว จะ เป็นการ สนุกของคนๆ หนึ่งชั่วครั้งคราว

2 ดูคำตอบ ข้อ หนึ่ง แล้วคิดเอาว่าควรเลือกแบบไหน **ขอเน้นควรสืบให้

รู้จริงแล้วตัดสินใจ อย่าเชื่อแค่หมอดูบอก จนกว่าจะมีหลักฐาน

***** ข้อที่แนะนำ เนื่องจากคุณเป็นคนคิดมากขี้ระแวง และใจน้อย แถมจำไม่ลืม จำเฉยๆ ไม่คิดจะแก้แค้นแต่ไม่ยอมให้อภัย สิ่งเหล่านี้เป็นข้อเสียในตัวคุณ ควรแก้ไขแล้วชีวิตจะมีความสุข

17. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณครับ พยายามทำตามข้อแนะนำอย่างที่สุดครับ

ตามต่ออีกนิดครับ แฟนเกิด 13 มิ.ย. 2524 เป็นเนื้อคู่กันหรือเปล่า

18. Lugnam

Lugnam สมาชิกใหม่

พิชชาภา อ่ำวงษ์เกิดวันที่ 29 กันยายน 2533
    1.อยากทราบเรื่องการเรียนว่าจะสำเร็จถึงขั้นไหน
    2.ความรักจะเจอเนื้อคู่เมืี่่อไรคะ
    ขอบคุณคะ

19. mihell

mihell เป็นที่รู้จักกันดี

งานที่ว่าแปลกๆคือยังไงเหรอคะ

ขอบคุณค่ะ

20. kamontad

kamontad เป็นที่รู้จักกันดี

กมนทัต ศรีรัตน์ เกิดวันที่ 13 มิถุนายน 2524
    1.อยากทราบเรื่องงานครับ ว่าผมจะมีกิจการเป็นของตัวเองเมื่อไหร่ แล้วจะเป็นยังไงครับ
    ขอบคุณครับ <!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้