อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kathi99

kathi99 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ

รบกวนอาจารย์ช่วยตรวจดวงให้หน่อยน่ะค่ะ
    ดิฉันเกิดวันอังคาร ที่ 27 ตุลาคม 2524 เวลา 12:16 ค่ะ ที่กรุงเทพฯ
    แฟนเกิด วันจันทร์ ที่ 22 มิถุนายน 2524 ที่จ.พัทลุงค่ะ ไม่ทราบเวลาเกิด

รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ อยากรู้ ดวงเราเป็นเนื้อคู่กัน หรือเปล่า ในชีวิตที่อยู่ด้วยกันมามีบุคคลที่ 3 เข้ามาในชีวิตตลอดเลยค่ะ มีผลกระทบกับชีวิตคู่ตลอดเลยค่ะ ต้องทำอย่างไรดีค่ะ ของคุณมากค่ะ

2. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

** องค์ประกอบของทาน

ผู้รับได้ประโยชน์ ผู้รับได้ประโยชน์ จากทานที่บริจาคนั้น

ตัวทานที่บริจาคนั้นได้มาด้วยความบริสุทธิ์ใจ

การให้นั้นไม่ทำ ความเดือดร้อนแก่ตนเองและผู้อื่น

3. วรรณนรี05

** องค์ประกอบของปฎิคาหก (ผู้รับทาน) แก่

อริยบุคคล ได้แก่พระโสดาบัน พระสกิทาคามี พระอนาคามี และพระอหันต์

ผู้มีศีลบริสุทธิ์และมีญานจิต **ผู้มีศีลบริสุทธิ์ **สัตบุรุษ ผู้ประพฤติธรรม ปฎิบัติธรรม

4. วรรณนรี05

ตอบ 1. การทายทักผู้ที่รักกันอยู่ ไม่อยู่ในวิสัยของหมอดู ควรใช้ปัจจุบัน

เป็นเครื่องครองเรือน*การที่เรามี คนรักหรือสามี ให้จำไว้ว่า ไม่ได้มีแค่เรากับ

สามี แต่ยังมีอีกทั้ง **โครต** ขอใช้คำธรรมะหน่อย

เช่นต้องการให้บ้านมีสุข ต้องรักญาติ เขาทุกคนทั้งดีและชั่ว และโดย เฉพาะ แม่

ย่า ถ้าเจอที่ดียังพอไหว แต่ถ้าเจอแบบนิยายน้ำเน่า ต้องใช้อุเบกขาอีกนาน

ท้ายสุด อดทนทำดี แล้วดีนั้นจะตอบสนอง เราเอง ขอให้มีความสุข

5. tokfon

tokfon สมาชิก

สวัสดีค่ะอาจารย์ต้องขอขอบคุณอาจารย์มากๆเลยค่ะที่แนะนำการปฎิบัติให้น่ะค่ะจะปฎิบัติตามคำแนะนำค่ะทุกๆอย่างต้องอย่าท้อแท้สู้ๆๆใช่ไหมค่ะอาจารย์เป็นกำลังใจให้หนูด้วยน่ะค่ะ

6. kathi99

ขอบคุณอาจารย์มากน่ะค่ะ

ทุกอย่างจริงอย่างที่อาจารย์บอกเลยค่ะ แต่บังเอิญของดิฉันเจอแบบละครน้ำเน่าค่ะ เลยไม่รู้ต้องทำอย่างไรดี ขอบคุณอาจารย์มากน่ะค่ะ จะทำตามที่แนะนำค่ะ ขอบคุณมากจริง ๆค่ะ อาจารย์

7. pytheus

pytheus Active Member

เกิด วันจันทร์ที่ 12 กันยายน พ.ศ.2531 เวลา 12.30 น. กรุงเทพ ครับ

1. อยากทราบเรื่องการเรียนการงานครับ เพราะว่า ผมเรียนในคณะวิชาที่ไม่ถนัด ไม่ชอบ ไม่ใช่อะครับ ต่อไปการงานจะเป็นอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้จะพยายามทำให้จบ ตามเกณ ครับ

2. เรื่องความรักครับ จะเป็นอย่างไรบ้างครับ สับสนจัง

ขอ อนุโมทนา ด้วยนะครับ ขอให้เจริญๆ

8. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. อาชีพการงานใดๆในโลก และทุกสิ่ง ถ้าเราไม่มีใจรักมัน

ก็คงก้าวหน้าในสิ่งเหล่านั้นได้แบบไม่เต็มที่

2. ความรักนะ ปล่อยมันไปตามวาระ ตอนนี้ เอาตัวเองให้รอด ก่อน ยังต้อง

เปลี่ยนไปอีกหลายครั้ง **รวมควม แล้วคุณเป็นคนไม่มั่นคงในความนึกคิดของ

ตัวเอง คิดเร็วเปลี่ยนเร็ว ควรฝึกสติ จะได้ไม่เป็น คนหน้าเบื่อ สำหรับคนรอบ

ข้าง

9. วรรณนรี05

***** ถึงท่านทั้งหลายที่ โทรมา ถาม 2ข้อ โปรด ทราบ ว่าตอบในกระทู้ เท่านั้น

10. วรรณนรี05

***** แนะนำ เพิ่มเติม ถ้าเจอแบบน้ำเน่า เราต้องเป็นน้ำดี เติมลงไปวันละนิด

มันอาจเปลี่ยนสภาพ เป็นน้ำ ครึ่งดีครึ่งเน่าได้บ้าง ก็ยังดีกว่า ไม่ทำอะไรเลย

ส่วนเรื่องจะหวังให้เขาเปลี่ยนเป็นน้ำดีเต็มที่นั้นไม่ได้แน่ อะไรที่มันอยู่มานาน

มันก็แก่และแข็งไปตามสภาพ ถ้าเราไปดัดมันมากอาจหักกลางได้ เช่นเดียวกับ

คนที่บางครั้งแก่แต่อายุ เราจึงควรทำใจ ว่าวันใดวันหนึ่งต้องจากกัน ไม่แน่ว่า

เราหรือ เขาจะไปก่อนกัน ชีวิตมันมีแค่นั้นจริงๆ

11. annmilk

annmilk เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2010
    1 เมษา 2532 ค่ะวันเสาร์ เวลา 16.46 พิษณโลก

ถามเรื่อง 1.ความรักค่ะท้อไปหมด ควรทำยังไงดีตอนนี้

2.การเงินค่ะ

12. pytheus

ขอบคุณมากๆครับ จริงที่สุดเลยครับ ผมเป็นคนไม่มั่นคงในความนึกคิดของ

ตัวเอง คิดเร็วเปลี่ยนเร็วมากๆ ผมก็เซ็งตัวเองจังเลยครับ

จะพยายามทำอย่างอาจารย์บอกให้ฝึกสติครับ

13. winsite

winsite Active Member

17 พฤษภาคม 2010
    เกิด พฤหัส 19 เมษายน 2522 มีมะแม 02.00 ( พุธกลางคืน)

อยากรุ้ชีวิตและความก้าวหน้าเรืองการงานครับ จะก้าวหน้าและราบรื่นกว่านี้ไหม เปลียนงานดีหรือ่ปาว

อยากรุ้เกกี่ยวกับอดึตชาติว่าเคยทำอะไรมาก่อน แล้วมีผลมาถึงชาตินี้ด้วยหรือป่าวครับ

14. BB_Muffin

BB_Muffin สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2010
    หญิง เกิด 11 ตุลาคม พ.ศ. 2529 ปีขาล วันเสาร์ เวลา 8.00น เช้า
    คำถาม
    1.เรื่องความรัก,เนื้อคู่คะ จะมีลักษนะอย่างไร เป็นใคร จะเจอเมื่อไร ประมานเนี่ยอะคะ
    2.มีคนที่ปลื้มอยู่มากมากตอนนี้ จะมีโอกาสสานสัมพันธ์กันบ้างไหมคะ?
    (เค้าเกิดวันที่ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2530 ปีเถาะ วันอังคาร)

ขอบคุณที่กรุณาช่วยตอบคำถามให้นะคะ

15. chanboy

chanboy สมาชิก

ขอรบกวนอ.นะครับ

เกิด31ส.ค.2523 เวลา09.18น. ขอถามนะครับ
    1. ผมจะมีโอกาสได้ญาณบ้างไหมครับ
    2. แล้วผมมีกรรมอะไรที่จะต้องแก้ไขบ้างครับที่จะทำให้ชีวิตดีขึ้น

16. pytheus

รบกวนด้วยนะครับดวงแม่ผม เกิดวันที่ 4 ตุลาคม พ.ศ.2502 เกิด จังหวัดลำพูน เวลา ประมาณ ตี2

1.อยากทราบเรื่องการเงินโชคลาบจะมีเข้ามาบ้างมั้ยครับ

2.เรื่องที่อยู่ จะมีโอกาสได้บ้านหรือเปล่าครับ

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

17. kathi99

ขอบคุณอาจารย์มากน่ะค่ะ

ขอบคุณอาจารย์มากน่ะค่ะ เหมือนอาจารย์เห็นทุอย่างจริง ๆ เลย ทุกอย่างเป็นอย่างที่อาจารย์บอกหมดเลยค่ะ ดิฉันจะพยายามจนถึงที่สุดน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ...

18. taroma

taroma Active Member

18 กันยายน 2007
    เกิดวันที่ 1 ก.ค. 2526 ค่ะ อยากทราบเรื่องการเงิน กับ การทำงาน (ทำงานที่ประเทศไทย หรือ ต่างประเทศ ถึงจะดีคะ แล้วสาขาที่กำลังเรียนอยู่ จะถูกโฉลกกว่าสาขาเก่าไหม)

19. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.ควรแก้ที่ต้นเหตุ เรื่องทุกเรื่องต้องมีที่มาที่ไปอย่าเอาแต่ดูดวง

2. เงินไม่มีอะไรเด่น

ควรอยู่กับปัจจุบัน ช่วยกันแก้ช่วยกันคิดรู้จักอภัย

20. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ดวงชะตาบอกว่าเกี่ยวข้องกับต่างประเทศดี

2. ไม่ได้บอกว่าเรียนอะไร จึงไม่มีคำตอบ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้