อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คุณโจ้ เขาไร่ยา

คุณโจ้ เขาไร่ยา สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2008
    หมาหอนผิดปกติ เกิดจากอะไรเหรอคับ

ผมเคยแต่นั่งๆ ไป แล้วได้ยินเสียงคนเดินรอบห้อง กึกกักกึงกังไปมาอะคับ

แต่ลืมตามาดูก้ไม่มีไรเลย แล้วปกติข้างห้องผมอะเลี้ยงหมาไว้

คนมาเดินจริงๆ มันก้ต้องเห่าอะนะ

แต่นี่เงียบกริบเลย ไม่รุ้ว่าอะไรกันแน่ เหอๆๆ

คุยกับหลวงปู่ นี่เบอร์วัดเลยใช่ป่าวคับ จะเป็นการรบกวนท่านป่าวคับเนี่ย

เรื่องถามเกี่ยวกับข้อห้ามของพระท่านนี่

2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับทุกท่าน ขอรับ

3. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 คุณ Robert ระวังหน่อยนะแถวท่าพระจันทร์ มีอะไรแปลกๆใหม่ๆอีกเยอะ เดี๋ยวจะว่าไปกลายเป็นพวกหัวงูโผล่เหมือนกัน บรื๋อ
    ของดีมีไม่มาก เดี๋ยวจะกลายเป็นน้องๆน้ำลายหกกันเป็นแถวคร๊าบ
    ส่วนตะกรุดเบอร์หนึ่งเม้มไว้ก่อนเจ้าตัวเขาพกไว้เต็มไปหมด จะไม่มีที่ให้พกแย๊ว

4. ครึ่งชีวิต

[​IMG]สาธุ ขอรับ
    ขอบคุณครับ ท่านพี่ Robert ครับ;ปรบมือ;ปรบมือ(deejai)(deejai)(deejai)

5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอขอบคุณ และ อนุโมทนาด้วยครับคุณRobert
    ขอให้เฮงๆ รวยๆ มีกระบวยตักอะไรก็เป็นเงินเป็นทองนะคร๊าบบบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      317
  6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ว้าว คุรุโรเบริ์ต สุดยอดครับ
    อยากได้มั่งจัง???

7. aaa11

aaa11 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    รับซาบบบคร๊าบบบบ 555555+++++:z10

8. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับพี่โรเบิร์ตสุดหล่อ
    งั้นเรียกว่า ศิษย์พี่โรเบิร์ตได้ม้ายครับ?? อิอิ
    ว่าแต่ว่า อยากได้สักดอก ทำงานราชการครับ

9. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอขอบคุณเป็นอย่างสูง
    ดอกหมายเลขที่ 4 โอนมาที่ผมได้เลยครับ
    เพราะพี่สามไม่อยู่
    ;26ไปอังกฤษแล้ว
    อีก10 ปีกว่าจะกลับ
    555

10. จิตตานุปัสสนา

อ้าวไปไกลจังครับพี่สาม...

เรียนพี่โคม หลังจากไปฝึกเปิดตาที่สามอยู่ระยะหนึ่ง
    ในที่สุด....แอ่น แอน แอ็น...
    ก็ขี้เกียจทำแล้วครับ ล่มครับ
    แล้วแต่สวรรค์จาเมตตา
    บรื๊อออว์ กลัวผี อิอิ

11. MOUNTAIN

..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23 KB
      เปิดดู:
      300
      ขนาดไฟล์:
      87.1 KB
      เปิดดู:
      302
      ขนาดไฟล์:
      9.7 KB
      เปิดดู:
      438
  12. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006

ลองไปนั่งพักแถวๆ คณะศิลปศาตร์ซิครับพี่โรเบิร์ต นั่งดูสาวๆ เพลินดี สวยน่ารัก ขาว อวบ รัดรูป หาแฟ้มหรือหนังสือเล่มใหญ่ๆ ติดมือไปด้วย ตอนเดินออกมาใช้บังได้ จะได้ไม่ต้องเดินตัวงอ (ผมเป็น บ๊อย บ่อย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2008
  13. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555+++ ตาฉายมั่วนิ่มแล้วหละคร๊าบ ตัวเอง;22มีเหน็บอยู่ที่พุงจนเต็มไปหมด จะเอาไปทำอะไรเยอะแยะจ๊ะ

14. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

กิเลสอยากได้ตะกรุดเกิดอีกแระ
    ดีระงับไว้ได้ทันเลยไม่เป็นทุกข์เพราะความอยาก
    ที่ไม่มีทางสมหวังเพราะตะกรุดมีจำกัด 555

ช่วงนี้ผมค้นพบวิธีสร้างวัตถุมงคลแบบใหม่
    ที่เวลาสร้างไม่ต้องตั้งปะรำพิธี
    ไม่ต้องใช้คาถาบทใดๆเลยก็ได้
    แบบง่ายๆคือไปซื้อเหรียญซื้อเครื่องรางราคาถูกๆแถวๆท่าพระจันทร์หรือที่ใหนก็ได้
    โดยไม่ต้องสนใจว่าเป็นของจริงหรือของปลอมแล้วนำมาใส่พลังรังสีที่เราต้องการลงไป
    ยกตัวอย่างเช่นถ้าเราต้องการให้ดีเด่นทางด้านโชคลาภทรัพย์สินเงินทอง
    เราก็เข้าฌานสมาบัติเต็มอัตตาแล้วถอยลงมาทำจิตของเราให้เป็นทองแผ่รัศมีรังสีทองๆเหลืองๆ
    มาประจุเอาไว้ในเหรียญในเครื่องรางที่เราไปซื้อมาให้เต็มจนล้นจนกระทั่งมีรัศมีสีทองรอบๆเหรียญ
    วิชาแบบนี้เป็นวิชาโบราณของพวกฤาษีที่หายสาปสูญไปนานแล้ว
    ผู้ที่จะใช้วิชาอย่างนี้ได้ต้องรู้จักปรุงแต่จิตและรังสีรัศมีสีแสงของจิต
    เข้าฌานออกฌานอาจจะดูว่ายากหรือใช้เวลานาน แต่เวลาทำได้คล่องจริงๆนั้นพริบตาเดียวก็นับว่านานมากไปแล้ว
    วิชาแบบนี้ผมไม่สงวนลิขสิทธิ์นะ เอาไปทำเอาไปใช้กันได้เลย(กลัวหายสาปสูญไปอีกรอบ)

การที่เราจะเก็บพลังงานแสงรังสี รัศมีสีแสงอันวิเศษใดๆเอาไว้ได้นานๆนั้นบางครั้งต้องอาศัยมวลสารและกลอุบาย แยบคายวิธีในการประกอบสร้างวัตถุมงคลด้วยครับ
    วิธีดังกล่าวข้างต้นนั้นเป็นการละเล่นแก้เซ็งตามแบบฤาษีเท่านั้น
    ไม่ใช่วิธีในการประกอบสร้างวัตถุมงคลที่ถูกต้องตามระเบียบแบบแผนที่ยึดถือกัน
    โลหะที่เก็บพลังงานทางจิตได้ดีที่สุดคือเหล็กไหล
    รองลงมาก็คือตะกั่ว(ชินตะกั่ว)

การเข้าฌานแบบคุยกับคนอื่นได้ด้วยต้องเข้าอุปจารฌาน
    คือภาวนาให้จิตเป็นสมาธิแบบเบาๆสบายๆให้จิตใจแช่มชื่นเบิกบานไปด้วยคุยไปด้วย
    ไม่ถึงกับเคร่งเครียดเข้าไปดิ่งนิ่งสงบสว่างแบบเข้าฌาน 4

คืนวันที่เกิดจันทรุปราคานั้นผมได้ทำพิธีปกป้องประเทศไทยด้วยคาถาที่เคยให้ไว้
    แบบไม่มีธูปไม่มีเทียน ไม่มีการตั้งปะรำพิธีใดๆ
    โดยใช้คาถาของหลวงปู่ในการซึมซับพลังมนต์วิชา บวกกับคาถาที่แต่งเอง
    แบบว่ามั่วหนะ คือคิดว่าแบบใหนจะดีก็ว่าแบบนั้น
    รีบๆทำให้เสร็จในคืนนั้นก่อนที่จะเกิดจันทรุปราคา
    แล้วผลก็คือพวกที่เตรียมทำพิธีทำให้ดวงชะตาของประเทศไทยตกอยู่ภายใต้ความมืดตลอดกาลในช่วงเดือนดับเต็มที่
    ผิดหวังตามๆกันเพราะดวงจันทร์จู่ๆเกิดหมุนตัวเร็วมากทำให้มองเห็นจันทรุปราคาเต็มดวงกันไม่ทัน
    พิธีชั่วร้ายแบบนี้เลยล้ม ไม่เสียแรงอุตส่าห์เอาคาถาโน่นคาถานี่ไม่กี่บทมาสวดมาท่องแบบมั่วๆ
    คาถาหลวงปู่นี่แรงจริงๆ สวดท่องมั่วๆแต่ได้ผลเกินคาด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2008
  15. MOUNTAIN

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคมฉาย [​IMG]
    -ขอขอบคุณเป็นอย่างสูง
    ดอกหมายเลขที่ 4 โอนมาที่ผมได้เลยครับ
    เพราะพี่สามไม่อยู่
    ;26ไปอังกฤษแล้ว
    อีก10 ปีกว่าจะกลับ
    555
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    555+++ ตาฉายมั่วนิ่มแล้วหละคร๊าบ ตัวเอง;22มีเหน็บอยู่ที่พุงจนเต็มไปหมด จะเอาไปทำอะไรเยอะแยะจ๊ะ

<!-- / message -->

คู่นี้ เป็นเนื้อคู่ตุนาหงันกันจริงๆ เข้ามาแต่ละที ได้เบิกบานบันเทิงกันถ้วนทั่วครับพี่น้อง

16. จิตตานุปัสสนา

มาเล่าประสบการณ์เรื่องปู่ชูชกครับ

เรื่องมีอยู่ว่า อาผมท่านนึงท่านทำงัยไม่รู้ ปัดพ่อปู่ชูชกองค์หย่ายตกแตกเสียนี่
    ผมก็จะเอาท่านไปซ่อมซะหน่อย เลยเอาขึ้นไปข้างบนบ้าน แล้วค่อยซ่อมทีหลัง
    การณ์กลับปรากฏว่า งานเงียบมากๆ แขกม่ายเข้าร้านเอาซะเลย
    วันที่ผมใช้คาถานะระเบิกแขกก็มา วันไหนผมไม่อยู่ จึงไม่ได้ใช้ แขกเงียบเป็นเป่าสาก
    อาผมอีกท่านนึงเกิดความสงสัย แน่ใจว่าต้องมีอะไรเกี่ยวกับพระหลวงปู่ที่ผิดปกติแน่ๆ
    จับพระองค์นั้น ย้ายไปนู่นที นั่นที คาดว่าคงจะช่วยได้บ้างกระมัง?
    สุดท้ายพบว่า อ้าว พ่อปู่ไปไหน จึงทราบว่าอยู่ข้างบนบ้าน
    แกเลยไปอารธนาลงมาครับ พอเอาลงมาเท่านั้นแหละ ได้เรื่องเลย
    ยังไม่ทันจะเอาท่านวางลงที่หิ้งเลยครับ แขกโทรศัพท์มาจองคอร์สใหญ่เลยครับ
    อิอิ ของเค้าดีจิงๆ อย่าทำเป็นเล่นไป
    ฮาๆๆๆๆๆ
    เพราะฉะนั้น ใครยังไม่มีรีบหาเช่าบูชาด่วนเลยนะครับ

17. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ทำงานของผมนะครับ
    ห้องแต่ละห้อง มีประวัติเด็ดๆ ทั้งน้าน ห้องที่มีประวัติมากๆ พยาบาลเค้าจะรู้กันนะครับ ถ้าถามพยาบาลเค้าก็จะบอก

วันนี้มีคนไข้คนนึงจะกลับบ้านนะครับ แผลที่เท้ายังไม่ค่อยดีเท่าไร
    คนไข้เป็นลุงอายุพอสมควรแล้ว อยากกลับบ้านมาก
    ผมถามว่า ลุงจะกลับบ้านไปทำมัยหรือ แผลยังไม่ค่อยดีเลยนะ
    ลุงตอบกลับมาว่า จะกลับไปนอนที่บ้าน อยู่ที่นี่ไม่ได้นอน
    ก็เตียงที่แกนอนอยู่นะครับ ตกกลางคืน จะมีอาคันตุกะเพศหญิง ผมยาวมายืนโดยรอบ เตียงข้างๆมองไม่เห็นแต่คนที่นอนเตียงนี้จะเห็น เหมือนเป็นจุดศูนย์กลางนะครับ ผีเดินไปที่เตียงไหนคนอยู่ที่เตียงนี้จะเห็นหมด ส่วนเตียงที่ผีเดินไปหาเค้าจะมองไม่เห็นนะครับ

เรื่องผีนี่ จริงๆไม่ต้องไปไกล ถ้าอยากเห็นจริงๆ ตามรพ.นี่ละครับ
    ยิ่งเก่ายิ่งดี ทุกเตียงต้องมีคนตายเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วนะครับ
    พวกนี้ไม่รู้ทำไมเค้ายังไม่คิดจะไปไหนนะครับ
    "สัพเพ" ให้ทุกคืนแล้วยังอยู่กันครบนะครับ

18. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวเมื่อกี้เป็นโทรศัพย์ข้ามประเทศ ของพี่สามหรือครับ
    เพิ่งบอก พี่สามว่าได้รับพระแล้วครับ นี่เองครับ

19. One of JD

One of JD เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    To Khun Robert
    ขอขอบคุณนะครับที่กรุณา
    ขอเรียนถามว่าทำให้เฉพาะบุคคลเลยหรือครับ เพราะพลังต่างกัน ไม่ทราบถูกต้องหรือเปล่า
    โดยเฉพาะหมายเลข 4 เสน่ห์แรงจัง
    ขอพลังจงสถิตกับเพื่อนพ้องน้องพื่

20. ครึ่งชีวิต

[​IMG] สาธุ กับทุกท่าน ขอรับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้