อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองเอาสีผึ้งรุ่นแรกของปู่ไปทาตรงไอ้นั่นของเทพกามาหรือของชีเปลือย
    แล้วจุดธูปอฐิษฐานขอให้ท่านแสดงตัวตนดูซิครับ
    ถ้าท่านไม่มาให้เห็นด้วยตาเนื้อบางทีอาจจะได้เห็นในฝัน
    เวลาท่านชีเปลือยมาให้เห็นในฝันแล้วก็อย่าลืมขอสองตัวล่างด้วยครับ
    (i)

2. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดี พี่ สามเหลี่ยม ครับ
    ขอร่วมบูชาพระของหลวงปู่ครูบาคำเป็ง เพื่อสร้างวัด
    1.แม่กวนอิมดำ 300 บาท
    2.แม่เป๋อองค์เล็ก 200 บาท
    ได้โอนเงินให้หลวงปู่ จำนวน 500 บาท วันที่ 7/7/51
    เรียบร้อยแล้วครับ

กรุณา ส่ง
    นาย ไพบูลย์ พันธ์พฤกษ์
    บริษัท อุตสาหกรรมกระดูกสัตว์ จำกัด
    27/1 หมู่ 5 ถนนพหลโยธิน กม.37
    ตำบลคลองหนึ่ง อำเภอคลองหลวง
    จัหวัดปทุมธานี 12120

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      65.8 KB
      เปิดดู:
      42
  3. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

รับซาบคร๊าบ deeja

4. triangle-w

ท่านใดยังไม่ได้รับพระที่จัดส่งไปรายชื่อกรุณาแจ้งด้วยครับ ;8

5. triangle-w

มิติที่คุณกล่าวถึงคงไม่เหมาะสำหรับคนทั่วไปครับ จะเห็นหรือไม่ขึ้นอยู่กับคุณเองครับ

6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เห็นด้วยกับพี่สามครับ
    ทุกอย่างมีที่ทางของมันเอง
    ไม่ช่ายฟ้าลิขิต แต่เป็น กรรมลิขิต ต่างหาก
    การที่จะเห็นอะไรๆ ในมิติที่ซ้อนทับกันอยู่นั้น
    ไม่ใช่สิ่งสามัญ เพราะมันมีเหตุผลของมันอยู่
    อย่าไปรู้เลยเนาะ....
    (พ้มเองก็ยังไม่สามารถเห็นนะครับ
    แต่คิดว่า อยากเห็นไปใย
    จริงจริงเท็จเท็จ เท็จเท็จจริงจริง
    ทุกอย่างมีกาล -เวลา ของมัน)
    เอาเป็นว่าเชื่อมั่นในพระของหลวงปู่ ทุกอย่างดีเอง
    เพราะ
    "ของเค้าดีจิงๆ"
    :love:

7. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

8. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็อยากเห็น แต่คิดว่ายังไม่ถึงวาระ นะครับ
    พลังจิต มากน้อยแค่ไหน
    ถ้าบังคับให้ตึ่นขึ้นมาตอนตี2 ตี3 ตี4 เพื่อมาฝึกสมาธิได้ ก็แสดงว่าพลังจิตเริ่มมากแล้วครับ จิตสามารถเอาชนะความง่วงได้ระดับนึง ตึ่นเองได้โดยไม่ต้องตั้งนาฬิกาปลุกยิ่งเยี่ยม

ผมเองตั้งนาฬิกาปลุกไว้ ยังตื่นไม่ค่อยไหวเลย แสดงว่าพลังจิตแย่ เอาชนะแค่ความง่วงก็ไม่ไหว ยิ่งไม่ต้องหวังอย่างอื่นเลยครับ

9. triangle-w

555 +++ ทำงานมากเกินไปหรือป่าว หรือโดนคุณนายเล่นงานเอา ฮิ ฮิ ฮิ

10. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

11. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    พระแนวโพธิสัตว์ เท่าที่สังเกตุ ท่านจะช่วยสงเคราะห์ผู้คน ในเรื่องทางโลกได้มาก เช่นเรื่องทำมาหากิน เรื่องทุกข์ต่างๆ สร้างวัตถุมงคลให้บูชา ส่วนพระวิปัสนาญาณฝ่ายมุ่งนิพพาน จะเน้นสอนปฏิบัติธรรมมากกว่า และท่านวางเฉยในหลายเรื่อง ซึ่งคงไม่ช่วยเรื่องทางโลกของผู้คนแบบสุดสุดอย่างพระโพธิสัตว์

12. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับผมก็แก่ไปตามวัยนะครับ แต่ไหงยังนอนมากอยู่หวา

13. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับพี่สามเหลี่ยม สภาพสมบูรณ์ทุกอย่าง คนที่ฝากบูชาเร่งขอคาถาหลวงปู่ใหญ่เลย

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    สุดเขต

14. triangle-w

คาถาลองเข้าไปดูในเวปของหลวงปู่โดยตรงได้เลยครับ

15. triangle-w

ส่งพระครูบา คำเป็ง

ส่งพระให้แล้วครับ
    1. คุณ ภาษิต อ.นางรอง
    2. คุณ ไพบูลย์ ปทุมธานี
    3. คุณ พิสิษฐ์ สุขุมวิท 49
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ช่วยหลวงปู่สร้างวัดด้วยครับ
    ;20;20;20

16. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ แล้วจะรอรับ
    บังเอิญ น้องชายผมป่วยเป็นโรคความดันโลหิตสูง
    โรคนี้เป็นกรรมพันธ์ เพราะบิดาก็เสียชีวิตด้วยโรคนี้เหมือนกัน
    อยากทราบว่า ควรใช้พระของท่านหลวงปู่รุ่นใด ใช้ควบคู่กับการรักษา
    โรคแผนปัจจุบันครับ
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้ามาในที่นี้
    ไพบูลย์

17. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

จดคาถา วางบนโต๊ะ คู่ชูชก แล้วสวดทุกเช้า ให้คนเข้าร้าน รวยเป็นล้านครับ
    (smile)

รวบรวมคาถาหลวงปู่ จากแฟ้มบันทึกคุณโคมฉาย

http://www.kampang.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=42

;20
    <!-- / message --><!-- attachments -->

18. triangle-w

โรคที่เกิดจากกรรมพันธ์เป็นโรคที่รักษายากมากครับ การใช้พระของหลวงปู่ในการรักษาเป็นกรณีหนึ่งที่สามารถช่วยได้บางส่วน แต่อย่าลืมต้นเหตุของโรคที่เป็นเกิดจากส่วนไหนของร่างกาย ต้องหาให้เจอต้นตอของเหตุก่อนครับ แล้วค่อยๆรักษาไปครับ เช่น อาจจะเกิดจากอาหารการกินของเราหรือเกิดจากโรคหัวใจ คงต้องหาสาเหตุให้พบครับ

19. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เรียนถามพี่ๆ ครับ
    ผมฝันเห็นหลวงปู่ทิม วัดพระขาว (หรือไม่ก้อ หลวงปู่คำเป็งนั่นแหละครับ เพราะรูปลักษณ์ท่านคล้ายกัน)
    ท่านเอาพระมาให้ แล้วก็ให้พลังผมด้วย
    พระที่ท่านให้เป็นพระพิฆเณศวร์ครับ
    ปรากฏว่ารุ่นนั้นมีจริงๆ ด้วยทั้งๆ ที่ไม่ทราบมาก่อน
    เป็นแบบเบญจรงค์เคลือบน่ะครับ สงสัยท่านมาให้พรแน่เลยครับ???

:z2

20. ลูกหลานเจ้าพ่อก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้