อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขออนุญาตนำภาพที่หลวงปู่ไปงานพุทธาภิเษก ที่วัดหลวงพ่อโอภาสี บางมด เมื่อบ่ายวันที่ 9 พ.ย. 50 มาให้ดูนะครับ
    ขออภัยที่ช้าไปนิดส์ อิอิ...

สนทนากับปู่อย่างออกรส

แจกลูกเดียวครับ สาธุ

พ่อปู่นริศ เจ้าตำรับจตุคามรุ่นโครตรเศรษฐีก็มาครับ

มีต่อ...

2. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

มาดูภาพในเจดีย์กลางน้ำของหลวงพ่อโอภาสีนะครับ
    เริ่มเสกครับ
    หลวงปู่กับองค์จตุคาม นั่งกับหลวงปู่เมตตาแรงมากครับ แม้ว่าจะไม่ได้กินข้าว ก็ไม่หิวแต่อย่างใด..อิอิ
    ดูเอาเองว่าจะขลังแค่ไหน...

อีกมุม หลวงปู่บริกรรมจนเข้าฌานไปเลยครับ สาธุ

ขอตบท้าย 2 รูปจากงานวันที่ 11 นะครับ
    อัญเชิญครูบาอาจารย์
    ช่วงสุดท้ายที่หลวงปู่ลงเสน่ห์มหาเมตตามหานิยมงัยครับ..
    ช่วงที่พี่โคมบอกว่าจะให้ขลังยิ่งขึ้นก็ล้วงลงไปลึกๆหน่อย..555
    ตอนนี้แหละครับ ที่ผู้ปกครองควรใช้วิจารณญาณในการพาเด็กชมคร้าบ..เหอๆๆ

3. nuaung

nuaung เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2007
    อาจารย์หล่อใหญ่ช่วยด้วย

โดนพี่หล่อเล็กแกล้งค่ะ
    เมื่อคืนไม่สบายค่ะ
    พี่หล่อเล็กห่วง+หวังดีช่วยรักษาให้
    โดยใช้วิธีที่อ.หล่อใหญ่สอน
    แต่ดัดแปล่งนิดหน่อย
    พี่หล่อเล็กขอพลังท่านมารักษาโดยเอามือ
    กดมาที่ศรีษะตามที่อ.หล่อใหญ่สอนเปรี๊ยบเลย
    ผลปรากฎนั่งมึนไปเกือบ 15 นาที่

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    555+ มีการลองวิชากันแล้วครับ

ใครได้วิชาไป ต้องหมั่นใช้นะครับ
    ไม่งั้นถูกเรียกคืนหมดไม่รู้ด้วย จะหาว่าไม่เตือน ฮ่าๆๆ
    (b-cap)

5. จิตตานุปัสสนา

วิชารัยหรอครับ อยากเรียนจัง

6. MOUNTAIN

เรื่องนี้ต้องถามหล่อเล็กครับ
    แอบไปเรียนกับหล่อใหญ่ แบบซุ่มเงียบ
    ไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย

วิชาหล่อใหญ่มีเยอะครับ
    (b-ahh)

7. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องถามต่อว่าหลังจากนั้นรู้สึกดล่งและเบาตัวหรือเปล่า
    ถ้าโล่งและเบาตัวแสดงว่ามาถูกทางแล้วละครับ(good)

8. โคมฉาย

การสื่อพลังตัวแฝงให้ออกมารักษาครับ
    ด้วยจิตใจที่เมตตา อยากจะช่วยเหลือ และนิ่งสงบ
    จะสามารถใช้พลังแฝงภายในออกมารักษาคนได้ครับ

9. โคมฉาย

มีเรื่องเล่า
    หลวงปู่นริศมาตู่ว่าครูบาคำเป็งเป็นลูกศิษย์ครับ
    ท่านชี้มาทางหลวงปู่แล้วบอกคนที่นั่งอยู่ว่า"นั้นก็ลูกศิษย์กู"
    หลวงปู่ท่านก็นิ่งครับ
    เมตตา มหาเมตตาปู่เหลือล้นจริงๆ
    ไม่อยากให้มีรายการหน้าแตกเกินขึ้น หุหุ
    ถ้าเป็นโคมคงต้องมีรายการหน้าแตกแน่ๆ 555

10. โคมฉาย

make by ศรุต (โคมฉาย) and อิทธิรุตต์
    (good)

11. MOUNTAIN

ขนาดไม่ได้ไปร่วมงาน ยังรู้ลึก ขนาดนี้เลย
    แสดงว่าไม่ธรรมดาจริงๆ...นับถือๆๆ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

12. MOUNTAIN

รอให้หนังสือพุทธามหาเวท ลงเรื่องหลวงปู่ก่อน
    คนจะรู้จักหลวงปู่อีกเยอะครับ

ทีนี้ก็จะได้รู้ว่าใครเป็นใครนะ

หลวงปู่ท่านบางอุเบกขา มีพรหมวิหารสี่ เป็นที่ตั้ง
    อย่างที่เราท่านได้พบและกราบท่านมาแล้ว
    ย่อมสัมผัสได้ในจุดนี้

13. โคมฉาย

รุ่นดูดเงินดูดทองครับ
    555
    ดูดจนเต็มพุง เต็มถุงเลยครับ
    ใครสนใจจองได้เลยครับ
    องค์ละ 200 บาท
    ครบ 60 องค์เมื่อไรทำแบบเมื่อนั้น
    ถ้าไม่ครบ ยังไม่ทำ
    เดี่ยวไม่ขลัง
    พี่เม้าจะเอาสัก 50 องค์หรือเปล่า
    เอาไว้วางบนแกะเงิน
    แต่ระวังหน่อย
    เงินในแกะจะหาย
    กุมารนี้ท่าทางจะมือไว
    ถ้าเสกดีๆใครเดินผ่านจะล้วงเงินในกระเป๋าผู้เดินผ่านหน้าร้านให้ผู้บูชา
    ถ้าเสกไม่ดี จะล้วงเงินผู้บูชาให้คนเดินผ่านหน้าร้าน (})

14. โคมฉาย

ลืมบอกไป
    พิธีเสกต้องมีพิธี"ลงเสน่ห์ยาแฝดสายตันตระโบราณด้วย
    จองตาเม้าเป็นฝ่ายชาย
    ท่าทางสูงยาวเข่าดี ยอดขุนพล 555
    ส่วนฝ่ายหญิง เดี่ยวไปหาเอาดาบหน้า :)
    จะได้ครบเครื่อง :)

15. MOUNTAIN

...

ไฟล์ที่แนบมา:

16. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    เอ่อ...ไม่ใช่วิชาอะไรหรอกครับพี่เม้าท์
    อาจารย์ฉายเพียงแนะนำในการใช้พลังในการช่วยและรักษาคนครับ
    โดยการขอบารมีจากองค์เทพที่คุ้มครองตัวกระผมอยู่ครับ
    ไม่ได้ซุ่มหรอกครับ เพราะผมไม่มีอะไรจะให้ซุ่มครับ
    ถ้าจะให้เล่าจริง เรื่องมันยาวครับ
    ยาวขนาดวิ่งขึ้นรถเมล์ยังไม่ทันเลยครับ(ช๊อตนี้อาจารย์ฉายฮาตรึม)
    อีกอย่างมันเป็นเรื่องที่เรียกกันว่า "ปัจจัตตัง" ครับ
    เพราะเกี่ยวข้องกับการประทับทรงขององค์มหาเทพท่านด้วยครับ
    กระผมเลยเกรงว่า จะไม่เหมาะในการนำมาเล่าในนี้ครับ
    เพราะหลายคนไม่เชื่อว่าองค์เทพต่างๆ มีอยู่จริง
    และไม่เชื่อเรื่องการประทับร่างขององค์เทพต่างๆ
    อาจจะทำให้ผู้เกี่ยวข้องเป็นเป้าให้ผู้มีมิจฉาทิฐิโจมตีได้ครับ
    ลูกศิษย์ที่ดีต้องไม่ทำให้อาจารย์เสื่อมเสียครับ
    โดยเฉพาะอาจารย์อาชวิน และอาจารย์สุดหล่อ(ใหญ่)ของผมครับ...
    [b-wai]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2007
  17. MOUNTAIN

แซวกันเล่นหนะครับ
    เรื่องนี้เป็นปัจจัตตัง จริงๆ
    สมัยนี้พูดไปมีแต่จะติดลบ
    รู้กันเป็นภายในก็พอครับ

18. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    ขอบพระคุณที่เข้าใจครับพี่เม้าท์
    [b-wai]

19. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปต้นนี้หน้า โปรแกรมที่หลวงปู่จะไปเยี่ยมหลวงปู่นริศ มีอันยกเลิกโดยปริยายครับ หลวงปู่เล่าให้ผมฟังเหมือนกันครับ ผมเลยบอกหลวงปู่ว่า เรารู้จักเขามากกว่าที่เขารู้จักเราก็พอแล้วครับ อีกไม่นานก็คงจะได้รู้กันเองครับว่า ไผเป็นไผคร๊าบ

20. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าฮ่าฮ่า+555 แต่ถ้าเป็นกรณี ตาโคมฉาย ต้องบอกเป็นเรื่องจริงนะจ๊ะ มีพยานแล้วภาพฟ้องด้วย ระวังหน่อยนะตาเริ่มแดงอีกแย้ว
    (b-angry) (b-angry) (b-angry)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้