อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนา ครับ...

2. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ถ่ายจากกล้องโทรศัพท์น่ะครับ เป็นล็อกเก็ตองค์สมเด็จพระวิสุทธิรังษีบรมธรรมบิดาครับ (smile)

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนทราบพี่ๆครับ
    พระครูบาฯ รุ่นไหนที่เหมาะกับผู้ป่วยระยะพักฟื้น
    ที่เขาเรียกว่าการปรับธาตุปรับสมดุลของร่างกายประมาณนี้
    ใช้รุ่นไหนดีครับ

4. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งไปหลายคนครับ
    ที่จำได้มี
    คุณเอกณัฐยศ
    คุณเอกชัย(ชดเชยให้)
    คุณกฐิน
    คุณ ineedo ส่งไปตามรายการที่สั่งครับ เรื่องเงินทำบุญค่อยว่ากัน
    คุณ Curioส่งตามรายการแรกส่วรายการท่ส่งจะส่งให้อีกที
    ส่วนท่านอื่นต้องคิวพรุ่งนี้ ถ้าไม่ติดอะไร
    ของน้องจิตตานุปัสสนา คงต้องเป็นพรุ่งนี้
    เพราะเมื่อคืนกลับจากงานมาก็ทำธุรพักหนึ่งแล้วก็นอนทันที อิอิ

5. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    เมื่อวานร่วมทำบุญกับครูบาคำเป็งบูชารูปหล่อลอยครูบาคำเป็ง 1 องค์ เดี๋ยวโอนเงินให้ครับ
    พี่ๆเค้าใจดีจริงๆครับ สาธุ

6. โคมฉาย

อนุโมทนาครับ
    วันนี้คงมีเงินโอนเข้าบัญชีครูบาหลายกระตั้ง
    คุณชายเสรีก็บอกว่าโอนมาแล้ว
    คุณราชันด์ ก็โอนแล้ว
    คุณลูกลิงก็โอนแล้ว
    สาธุ สาธุ
    เหลือแต่เงินที่รับเมื่อวานที่โคมฉายรับมาเอง
    11,480 บาท ยังไม่ได้โอน
    เดี่ยวโดนปู่เขกกระบานแบบพี่สามเหลี่ยมว่าแน่ อุอุ

งวดนี้จับตาให้ดีครับ
    480
    80
    ตัวเลขที่เกี่ยวพันกับปู่มาอยู่เรื่อยครับ

7. fhoon

fhoon เป็นที่รู้จักกันดี

"พี่โคมครับ ผมจะส่งพระไปให้พี่อธิษฐานพลังเพิ่มได้มั้ยครับ?

พี่โคมฉายครับ รบกวนด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ กรุณาด้วยครับ

8. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    โมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้ร่วมทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่ทุกประการ

โมทนาบุญกับคุณโคมฉาย กับพี่สามเหลี่ยมด้วยครับ
    ที่คอยอำนวยความสะดวกให้พวกเรา...
    ชาวเวปพลังจิต ลูกศิษย์ครูบาคำเป็งรวยทุกคน

ไฟล์ที่แนบมา:

9. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอบารมีหลวงปู่ครูบาคำเป็ง พระอมิตภะ พระแม่กวนอิม
    พระแม่อุมา องค์พ่อจตุคาม บันดาลลูกค้าเข้ามาซื้อของเยอะๆ
    ไม่อยากจะเชื่อ ข้อความนี้เหมือนกับที่ผมขออยู่ทุกวันเด๊ เลยครับพี่เม้า :)[/quote]

10. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    วันนี้ได้โอนร่วมทำบุญเข้าบัญชีหลวงปู่แล้วครับ

อ้อ..เมื่อวานที่งาน เผอิญไปเห็นเป็นเหมือนสมเด็จแกะจากแก่นไม้รักขนาดฝ่ามือ ใช่ของหลวงปู่ใช่หรือปล่าวครับ

11. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนที่ผมยังไม่เปิดร้านเลี่ยมพระ ผมก็คิดว่าจะไปรอดหรือเปล่า
    แต่ใจนึงคิดไว้ว่าอย่างน้อยๆต้องอยู่ให้ได้3เดือนจะมีลูกค้าหรือไม่มีก็จะ
    อยู่ให้ได้เพราะทำเลไม่ค่อยมีคนเดินผ่านเลย ต้องอาศัยคนที่มีรถที่ผ่าน
    ไปผ่านมาเท่านั้น แล้วก่อนหน้าที่ผมจะมาเปิดก็มีร้านเตี๋ยวเนื้อมาเปิด
    แต่ก้อไม่รอด ผมเห็นทั้งเดือนเปิดอยู่3-4วัน สงสัยขายไม่ได้เลย
    แต่พอผมไปเปิดกับพี่ชายจริงกลับอยู่ได้ ตั้งแต่วันเเรกจนถึงวันนี้ก็ยังมีงานเลี่ยมไม่ขาด
    ก่อนจะทำงานผมก็จะนำจตุคามหลังแม่อุมา มาว่าคาถาดูดแล้วก็ขอพร ก็ได้ผลดีครับ พี่โคมบอกจะส่งมาให้เลี่ยมก็ยินดครับแต่มันจะคุ้มกับค่าส่งหรือเปล่าครับ
    ส่งไปส่งมา ถ้าพี่โคมผ่านมาทางอ่อนนุช ผมขอนิมนต์เลยนะครับ
    มาสวดคาถาดูด ออริจิน่อลให้หน่อยครับ น้ำร้อนน้ำชา ข้าวผัด
    หนมหวานเต็มที่ครับ เร็วๆนี้จะมีตู้พระมาลง มานั่งส่องพระเล่นกันได้นะครับ

12. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พระของครูบาแรงทุกองค์ครับแต่ถ้าใช้สำหรับคนไข้ที่กำลังพักฟื้นให้ใช้รุ่นที่หนักไปทางเมตตามหานิยมใส่แล้วจะสบายครับ เช่น เจ้าแม่กวนอิมครับ ส่วนพระรุ่นอื่นก็ใส่ได้ถ้าทนพลังของท่านไหวครับ เพราะบางท่านพอเริ่มใส่ใหม่ๆยังออกอาการ มึนไปหลายวัน ต้องมีการปรับพลังของร่าวกายให้สมดุลย์กับพระของครูบาก่อนครับ
    (smile)

13. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ เดี๋ยวจะจัดส่งให้ครับ ขอโมทนาสาธุด้วยครับ ที่ช่วยกันทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่
    [b-wai]

14. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับทุกท่าน ขอรับ

15. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่โคมฉายครับ สลิปที่โอนเมื่อวานนี้ครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับผิดพลาดเล็กน้อย คราวหน้าผมจะแก้ตัวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. โคมฉาย

ช่วงนี้ไม่ค่อยไหวครับ
    เอาไว้โอกาสหน้าครับ
    ตั้งใจอัญเชิญบารมีพระพุทธพระธรรมพระสงค์ให้ท่านเพิ่มพุทธบารมีไปก่อนครับ
    ถ้าจิตตั้งมั่นจริงก็ประสิทธิครับ

17. โคมฉาย

คุณเอกวัฒน์เป็นคนท่นับถือหลวงปู่อย่างชนิด แฟนพันธ์แท้จริงๆครับ
    เท่าที่ทราบคุณเอกวัฒน์มีวัตถุมงคลหลากหลาย แต่ใจอยากจะได้พระครูบา
    และตั้งแต่ได้พระหลวงปู่ไป ผมเชื่อว่าคุณเอกวัฒน์ ไหว้พระขอพรทุกวัน
    ความสำเร็จจึงเกิดขึ้นไม่ขาดสาย แม้ไม่มากแต่ไม่ขาดสาย ผมเชื่อว่าถ้าทุกอย่างเปิด จะได้แบบตั้งตัวไม่ทันครับ ขอโมทนาครับ
    ใครได้พระครูบาไปแล้วเอาไปเก็บน่าเสียดายครับ

ถ้าผมส่งไปเลี่ยมมันคุ้มแน่ครับ
    เพราะผมเลี่ยมแถวนี้องค์ละ 80-100 จตุคาม 150 ตามขนาด
    ถ้ามีราคามิตรภาพ 555
    เพราะต้นทุนจริงๆก็ไม่กี่ตัง
    ค่าส่งรวมกล่องประมาณ 30 บาท
    ส่งไปสัก 10 องค์หรือมากกว่า หุหุ
    แต่ถ้าคิดตามราคาตลาดก็อาจจะไม่คุ้ม อิอิ

18. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ดูจากรูป ท่านพี่ ยังมี
    จตุคามหลังจอบ ฝังเพชรหน้าทั่ง
    จตุคามหลังเจ้าแม่กวนอิม
    เจ้าแม่กวนอิมหลังแม่อุมา
    อยู่อีกไหมครับ บูชาองค์ละ 250 ใช่ไหมครับ
    เรียนถามพี่โคม ครับ หลวงปู่ไม่ทำ พระราหู บ้างหรือครับ

19. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ดูดวิญญาณ ของสิ่งที่ยังดำรงขันธ์อยู่ได้ไหมครับ เช่นดูดกายทิพย์ของคนหรือสัตว์หรืออะไรอย่างนั้นนะครับ แบบเรียกมาสวดมนต์ด้วยกันแบบนั้นนะครับ[b-wai]

20. โคมฉาย

ทำนะทำได้ครับ
    ผมส่งพลังไปรักษาคนมาแล้ว
    แต่มันอยู่ที่ว่าคนนั้นจะรู้หรือเปล่า
    ส่วนใหญ่ผมจะลองกับคนที่พอจะรู้
    บางคนปวดหัว
    ผมก็ขอพลังทิพย์ลงไปที่ร่าง
    เค้าบอกเค้าหาย
    บางคนบอกดีขึ้น
    ดังนั้นถ้าเสกแบบข้ามจังหวัดก็ต้องได้
    แต่ใครจะรับการทดสอบละครับ
    ท่านโรเบิตร์ลองวางสิ่งของไว้ข้าหน้าแล้วผมจะอธิฐานข้ามจังหวัดไปเอา บ่
    แล้วลองตรวจดูว่ามีผลประมาณเท่าใด
    น่าสนใจ
    ถ้าสนใจโทรมาครับ
    0840761936
    ผมจะลองดู(smile)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้