หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย magictao, 29 เมษายน 2010.

1. น้ำมนต์1

น้ำมนต์1 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไปมาแล้ว มีข้อมูลอะไรเพิ่มเติม มาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ

2. น้ำมนต์1

คุณ บัวเกี๋ยง ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อมาหรือยังครับ เข้ามาเล่าเหตุการณ์กันบ้างนะครับ

3. บัวเกี๋ยง

บัวเกี๋ยง เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเลยครับงานเต็มเลย

4. น้ำมนต์1

พอกันกับผมเลยครับ

ช่วงนี้งานเพียบเหมือนกันเลย

5. mammos23

mammos23 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ไปหาหลวงปู่มาแล้วครับ หลวงปู่อาการดีขึ้น แต่ตอนนี้ก็ยังรับนิมนต์ไปไกลๆไม่ไหวนะครับ มีพี่ๆหลายคนช่วยดูแลหลวงปู่อยู่ครับ ขอบคุณแทนศิษย์ทุกคนด้วยนะครับ

6. น้ำมนต์1

ขอบคุณครับที่เข้ามาอัพเดท ข้อมูลกัน
    thaxx

7. บัวเกี๋ยง

บัวเกี๋ยง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่ส่งข่าว

8. lekmaela

lekmaela เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    ตอนนี้ทางวัดเปลี่ยนคนเฝ้าตู้ไปแล้วครับ(ไม่รุ้ว่าข่าวเก่่าเปล่า)เนื่องจากเหตุผล2ข้อครับ
    1ชอบหาของเสริม ของแซมมาปนกับของวัด และคงมีผลประโยน์กับพวกจัดสร้างวัตถุมงคลเพื่อหากำไรด้วย ดูอย่างตอนที่ผมเอารูปไปถวายดิมันรีบโทรไปแจ้งลูกพี่มันเลยพวกโทรมาต่อว่าหลวงชวดอีกผมถวายรูปแล้วก็ไม่เข้าไปอีกเลย
    2ตอนที่หลวงชวดไปนอนโรงพยาบาลมันก็ไปขอกุญแจมาบอกว่าจะทำความสะอาดกุฏิเให้แต่มันกวาดเอพระเก่าๆที่หลวงชวดท่านเก็บไว้ไปหมดเลย เลวจริงๆ อ้อลูกพี่ของวอดีตคนเฝ้าตู้ครับถ้าเข้ามาส่องล้วเห็นข้อความผมด่ามัันก็โทรไปบอกมันได้นะครับว่าผมด่าว่ามันเลวเพะเห็นส่งข่าวให้กันและกันน่าดู ส่วนใครอยากคุยส่วนตัวเข้ามาขอเบอร์ทาวpmนะครับ ส่วนคุณพี่disaroส่งเบอร์ไว้ให้ด้วยนะครับ

9. น้ำมนต์1

ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามาอัพเดทข้อมูลกัน เพราะช่วงนี้ตัวผมไม่ค่อยได้เข้าไปเลยครับ มีแต่พ่อกับแม่แล้วก็พี่ชายเค้าไปกราบหลวงพ่อมา...แต่ก็สักระยะนึงแล้ว

สุขภาพหลวงพ่อเป็นยังไงบ้างแล้วครับ...

สงสัยผมคงต้องหาเวลา มีเรื่องคุยหลังไมค์สอบถามกับ คุณlekmaela เพื่อขอข้อมูลกันสักหน่อยแล้วละครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ตามเรื่องราวแบบนี้ของวัดเลยครับ (งานจมเลย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2014
  10. lekmaela

สวัสดีครับคุณพี่น้ำมนต์ ผมเข้าไปกราบท่านเมื่อ27/1/57ครับท่านไม่ค่อยดีนักครับนอนพักเป็นส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะฉันข้าวเลยกินยาผิดเวลาไปบ้างและต้องเปิดเครื่องทำความร้อนให้ร่างกายอุ่นตลอดครับแต่ล่าสุดผมเข้าไปทำบุญวันเกิดเมื่อ4/3/57 นี้ท่านแข็งแรงขึ้นมากครับนั่งถักผ้าขอดได้แล้วสอบถามท่านว่าท่านดีแล้วหายแล้วท่านยังคุยเรื่องการเมืองเรื่องคนเฝ้าตู้คนก่อนเรื่องมีด และอีกหลายเรื่องครับผมจะกลับก็ไม่ยอมให้กลับเราก็กลัวจะรบกวนท่านก็ว่าจะรีบไปไหน เลยต้องบอกว่ามีธุระน่ะครับ สงสัยท่านจะคิดถึงเพราะหายไป 6-7 เดือนเลยครับ สุดท้ายขอฝากถึงพี่ๆทุกท่านครับ เช่าและบูชาวัตถุมงคลกับทางวัดดีที่สุดครับยิ่งถ้าท่านประสิทธิให้อีกครั้งยิ่งดีมากๆครับ

11. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสายตรงครับ รุ่นนี้เป็นไงบ้างครับ ผมศิษย์ไกลครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. น้ำมนต์1

น่าจะเป็นรุ่นเดียวกันกับที่คุณ magictao เคยลงไว้ครับ ลองย้อนกลับไปดูตามนี้ครับ...

13. น้ำมนต์1

ที่คุณ magictao เคยลงไว้ จะอยู่ในหน้า 2 ครับ (ลองย้อนกลับไปดูนะครับ)
    เป็นแบบมีตะกรุดครับ

14. น้ำมนต์1

คุณ lekmaela ครับ ขอหลังไมค์หน่อยนะครับ

15. singkoon

singkoon Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
    any brother got หลวงพ่อแป๋ว

phone number?i going to bangkok on this coming friday.

16. น้ำมนต์1

Are you foreigner?

If you are. Please talking inside the private Messages. I have something to inform to you about this matter.

17. singkoon

singkoon Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
    ok,bro.

18. lekmaela

เมื่อไม่นานมานี้ได้เข้าไปกราบหลวงชวดและได้บูชามีดมา 4 เล่ม กุมารทอง 1 องค์ ครับ ที่ผมจะพูดถึงวันนี้ คือ กุมารทอง ต้องบอกก่อนว่าผมมี อาชีพค้าขาย ขายของตามตลาดนัด และขายทาง เฟสบุ๊ค ช่วงก่อนหน้านี้ผมแย่มากๆ บางวันขายแค่พอค่าที่ บางวันก็เข้าเนื้อ ลูกค้าในเฟสก็ไม่ค่อยสั่งของ ของในร้านก็หมดไม่มีตังค์ไปเอาเลยล่ะครับ แต่มีอยู่คืนหนึ่ง แฟนผมฝันว่ามีกุมารทองมาหา แล้วถามว่ากลัวเหรอ ไม่ต้องกลัวจะมาช่วย แฟนผมเลยบอกว่า กลัว แต่ช่วยแม่จริงๆนะ แม่แย่มากเลยตอนนี้ เขาบอกว่าช่วย แต่ขอรถตักสีส้มคันใหญ่นะ ก็รับปากกันไป ตื่นเช้าแฟนผมเลยเล่าให้ฟัง ก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะคงคิดมาก เพราะเครียด แล้วลักษณะที่เห็นในฝันก็ไม่เคยเลี้ยงไว้ด้วย(ต้องบอกว่าที่บ้านผมมีกุมารทองอยู่ 3 องค์แล้วครับ ของหลวงพ่อจ้อย 1 หลวงพ่อแย้ม 1 และของหลวงชวดอีก1 และที่บ้านแฟนผมเขามีต่างหากแต่เขาว่าอยู่กะน้องสาวเขา เป็นอันว่าที่ห้องที่เราเช่าอยู่นี้ไม่มี เพราะลักษณะไม่ตรงกับที่เลี้ยงไว้คงไม่ได้ตามมาจากบ้านแน่ๆ)พี่ๆเชื่อไหมครับ ประมาณบ่ายๆเพื่อนของแฟนผมโทรมาจาก สวีเดน สั่งกระเป๋าให้พี่เขาขาย 20 ใบ พร้อมโอนเงินให้เราก่อนด้วยเพื่อเป็นทุน หลังจากนั้นก็สั่ง ทีละ 10 ใบครับ พอเริ่มมีตังค์ก็เข้าไปทำบุญครับ เลยเล่าให้หลวงชวดท่านฟังว่าฝันแบบนี้ ท่านว่าของเรามีเอาไปซิช่วยขายของเพราะท่านรู้ว่าเราขายของท่านว่าช่วงนี้ก็แบบนี้แหล่ะเศรษฐกิจไม่ดีคนไม่มีตังค์พ่อค้าแม่ค้าก็แย่ แฟนผมเลยเช่ามา 1 องค์เอามาไว้ที่ห้อง ก็เลยบอกให้ช่วยขายของ เวลาไปขายของจะเรียกไปด้วยตลอด แล้วก็ว่าถ้าขายดีจะซื้อ ของให้ พี่ๆเชื่อไหมครับว่าช่วงนี้สิงห์บุรีมีงาน คนไม่ค่อยมาเดินคลองถม พ่อค้าแม่ค้าขายของไม่ค่อยได้ บางรายก็หยุด แต่ผมต้องไปเพราะไม่มีอาชีพอื่น และเสียดายที่ด้วยเพราะเป็นที่ประจำ ก็เลยบอกให้ลูกช่วย ว่า วันนี้คนน้อยช่วยหน่อยนะ ให้ได้ซัก 1,000ก็ยังดี (ปกติได้ แค่700-900ก็หรูแล้วครับ)ลองดู แล้วว่าจะซื้อขนมให้ ชั่วอึดใจครับ คนเข้ามาแบบต้องแยกกันขายเลยครับ(ปกติตั้ง2 ร้านครับผลัดกันขาย ใครอยู่ใกล้ก็ขายครับ)แต่นี่ต้องแยกกันดูคนละฝั่งเลยครับไม่ได้นั่งทั้งคู่ สรุปยอดวันนี้ขายได้2,810 ครับ รวมกับที่ลูกค้าสั่งทางเฟส แล้วเอาไปส่งเมื่อเช้าด้วย วันนี้รับ 5,000 กว่าๆครับ เลยจัดขนม 1 รถ 2 คัน น้ำแดงอีก 1 ขวด เป็นรางวัลครับ ขณะที่ผมพิมพ์นี่ทาง สวีเดน ออนมาสั่งของ อีก 7,000 กว่าบาทแล้วครับ สุดยอดจริงๆ กุมารทองหลวงชวดนี่ อันนี้ยืนยันประสบการณ์ตรงครับ

19. น้ำมนต์1

fly_pig...สุดยอดครับ คุณlekmaela รางวัลของคนทำดีน่ะครับ กุมารทองเลยต้องการจะมาอยู่ช่วยนะครับ แต่เลี้ยงกุมารอย่าไปโกหกเค้านะครับ (บนอะไรต้องอย่าลืมนะครับ)

ใครมีประสบการณ์อื่นๆ เข้ามาแชร์กันบ้างนะครับ...

20. t_somnuek

t_somnuek เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยม .... พระท่านดีจรืง