หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย magictao, 29 เมษายน 2010.

1. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

2. Wisa16

สอบถามครับ ว่าเหรียญ หนุมาน 4 กร กับ สมเด็จ นาคปรก ที่วัดยังมีให้บูชาอยู่ไหมครับ

3. น้ำมนต์1

น้ำมนต์1 เป็นที่รู้จักกันดี

1.เหรียญหลังหนุมานสี่กร ถ้าจำไม่ผิด ที่เข้าไปกราบหลวงพ่อครั้งล่าสุด ในตู้ก็ไม่มีแล้วนะครับ น่าจะหมดแล้วครับ

2.ส่วนสมเด็จ นาคปรก (ผมเดาเอานะครับว่าน่าจะเป็นสมเด็จปรกโพธิ์ ใช่ไหมครับ) เท่าที่ผมจำได้น่าจะเห็นเฉพาะที่เป็นแบบด้านหน้าเป็นโลหะครับ แบบรูปด้านล่างนี้ครับ แต่ถ้าเนื้อผงรู้สึกว่าไม่มีแล้วนะครับ หมดแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2013
  4. Wisa16

5. yutza23

yutza23 สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2013
    ฝากตัวด้วยครับผมเด็กใหม่ พึ่งไปกราบขอพรหลวงพ่อมาเมื่อ 16-6-56 ครับ หลวงพ่อใจดีมากครับ แต่พึ่งได้มาอ่านข้อมูลเก่าๆ ผมโดนตะกรุดขอเบ็ด ไป ดอกละ 300 ในตู้ ที่วัดครับ...เงิบเลย แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ผมคิดว่า ทำบุญครับ แต่ใครทำอะไรไว้ ได้ผลตอบแทนนั้นแน่นอนครับ....จะติดตามข่าวหลวงพ่อบ่ิอยๆครับ

6. น้ำมนต์1

ขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมครับ ที่ว่าโดนไป 300 ในตู้ (จากที่หาข้อมูลทั่วไปจากเวปตอนนี้เขาให้บูชาอยู่ที่ 249 นี่นา ทำไมที่วัดแพงกว่าที่ศูนย์แปลกมากครับ)
    อยากทราบว่าคนที่เฝ้าตู้ตอนนั้นเป็น คนแก่ๆหรือหนุ่มๆ ครับ แล้วที่ตู้วัตถุมงคลตอนนั้น มีคนเฝ้าอยู่กี่คนครับ ไม่มีคนทักท้วงเลยหรือครับ

แต่อย่าเพิ่งหมดศรัทธาในองค์หลวงพ่อนะครับ... ผมยืนยันได้ว่าหลวงพ่อท่านไม่ได้มีส่วนรู้เห็นกับประเด็นพวกกะนี้เลยครับคิดซะว่าได้ไปกราบหลวงพ่อก็อิ่มใจแล้วนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2013
  7. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ไม่ได้เข้ามาห้องนี้ซะนานเลย อิอิ ช่วงนี้ไม่ได้ไปกราบหลวงพ่อท่านเลย อยากไปจัง

8. yutza23

ครับ คนที่เฝ้าตู้เป็นคนหนุ่มๆครับ ผมถามว่าตะกรุดขอเบ็ดบูชาดอกละเท่าไหร่พี่แกบอกว่าดอก ดอกละ 300 ตอนแรกผมก็งงๆอยู่ แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร คิดว่าแค่ ร่วมทำบุญครับ ถ้าผมมาอ่านข้อมูลในบอร์ดก่อนก็น่าจะดีครับ แต่ผมไม่ค่อยสนใจครับสนใจแต่อยากไปไหว้ขอพร หลวงพ่ออย่างเดียวครับ หลวงพ่อใจดีมากๆครับ ครั้งหน้าตั้งใจจะไปอาบน้ำมนต์ครับ

9. changg

changg สมาชิก

20 มิถุนายน 2013
    สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่เป็นคนสิงห์บุรีแต่พึ่งมีโอกาสไปกราบหลวงพ่อเมื่อต้นปีครับมีเรื่องสงสัยอยู่นิดหน่อยครับ
    1.เมื่อตอนปี่ใหม่ปีนี้ผมมีโอกาสไปกราบหลวงพ่อ แล้วก็ให้หลวงพ่อท่านอาบน้ำมนต์ 3 วันครับ อยากทราบว่า เราสามารถอาบได้บ่อยแค่ไหน หรืออาบครั้งเดียวก็เพียงพอแล้วครับ
    2.วัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ลงหนังสือและมีให้เช่าบูชาตามศูนย์พระ เช่น รูปหล่อพระแม่ธรณี ตะกรุดเบ็ด เกี่ยวทรัพย์จับจิต และ ผ้ายันต์พัดโบก แม่ธรณีเรียกทรัพย์ นี่หลวงพ่อมีเจตนาหรืออนุญาติให้จัดสร้างหรือเปล่าครับ และได้ผ่านการปลุกเสกหรืออธิทานจิตจากหลวงพ่อหรือเปล่าครับ

10. fujyjo

ส่วนมากหลังๆนี้ ศูนย์จะเข้าไปจัดสร้างให้ได้ข่าวว่าเป็นศูนย์แถวๆรังสิต
    ของหลวงพ่อ ส่วนมากผมจะเช่าที่ทางวัดออกเองโดยเฉพาะผ้าขอดหรือที่หลวงพ่อแจกครับ
    ยกเว้นเหรียญหลังหนุมานที่ผมเช่าไว้เพราะเห็นแล้วสวยมากถูกใจ อิอิ
    ส่วนอาบน้ำมนต์นี่ท่านบอกว่าอาบครั้งเดียวก็ได้แต่ถ้าจะให้ดีที่สุดต้องอาบ 3 ครั้งเท่าที่ท่านเคยบอกนะครับแต่ต้องติดกันหรือเปล่านี่ไม่รู้เหมือนกันนะครับ

11. fujyjo

1.ผมว่าเราอาบได้บ่อยตามที่เราต้องการครับ แต่ถ้าจะไม่ให้รบกวนหลวงพ่อมากผมว่าขอท่านใส่ขวดไปผสมน้ำอาบที่บ้านดีกว่าครับได้อาบทุกวันชัวร์แน่นอนครับเป็นสิริมงคลตั้งแต่เช้ายันก่อนนอนเลยครับ แถมไม่ได้ให้หลวงพ่อเหนื่อยด้วยครับผมก็ใช้วิธีนี้ครับ
    2.วัตถุมงคลที่ศูนย์สร้างนี่ท่านน่าจะเสกนะครับแต่ถ้าให้ชัวร์ไปเช่าที่วัดดีกว่าให้หลวงพ่อท่านเสกให้อีกที ส่วนมากแล้ว ของที่วัดเงินเข้าวัด ของที่ศูนย์เงินเข้า....
    ส่วนขออนุญาติไหมดูง่ายๆครับถ้าที่วัดมีให้บูชาด้วยแสดงว่าที่วัดรับรู้ครับผม

12. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    นี่ไงมันทำกันแบบนี้มันไม่ใช่ลูกศิษย์หรอกพวกนี้มันเป็นลูกสัตว์ครับ ผมเองจะทำบุญกับหลวงพ่อก็ใส่ซองถวายที่ตัวท่านเลยกฐิน ผ้าป่าไม่เอาไม่รับกลัวเงินไม่ใด้เข้าวัดครับ

13. yutza23

แบบนี้ คนทีศรัทธาก็ลำบากครับ คิดอยากจะทำบุญ แต่ เงินไม่เข้าวัด...

14. น้ำมนต์1

เข้ามาติดตามเรื่องราว เช่นเดิมครับ

15. น้ำมนต์1

ใจหาย นึกว่าเวปล้มเลิกไปไหนซะอีก ที่แท้ก็ปัญหาแบบนี้เอง พวกฝรั่งก็แบบนี้แหละ ต้องพูดกับเขาด้วยเงิน

16. mammos23

mammos23 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    สวัสดีศิษย์หลวงปู่แป๋วทุกท่านครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน รู้สึกว่าเรื่องราวจะยิ่งเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ แถมเวปก็มีปัญหาอีก กว่าจะหาทางเข้าเจอ แทบแย่

17. tumppstar

tumppstar เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ไม่ไ้ด้ไปกราบหลวงพ่อหลายเดือนเลยครับ ตั้งแต่อาบน้ำมนต์กับหลวงพ่อ

18. Wisa16

กราบหลวงปู่ครับ

19. น้ำมนต์1

ใกล้จะวันงานแล้วนะครับ ฝากๆประชาสัมพันธ์กันหน่อย

20. น้ำมนต์1

เป็นที่น่าเสียดายสำหรับผมซะแล้ว คำเดียวเลยว่า "อดไป" เซ็งเลย

รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ช่วยถ่ายรูปในงานมาชมกันบ้างนะครับ