หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    เกร็ดความรู้ของพี่อัสนี เยี่ยมยอดคับ.......นี่ล่ะคับ เค้าเรียก ความเก๋า .......!!! น้อมรับฟังพี่ท่าน ชี้แนะทุกท่านคับ

2. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับทุกคนน สนับสนุนงานบุญครั้งนี้พี่เจมส์อีกเสียงครับ (ขออนุญาตนะคร๊าบบพี่ ด้านหน้าเป็นยันต์ตะกร้อสวยที่สุดแล้วววจร้าา.. แต่เสือเผ่นเป็นตัวน้อยๆเอาไว้ด้านหลังบน 110 ปีด้านบนดีกว่ามั๊ยครับ แฮ่ๆ กลัวเยอะไปใส่ไม่ได้ทุกวัน อิิอิ ต้องขอซาว์เสียงทุกคนนนนจร้าา....) อนุโมทนาบุญกับพี่เด่นชัยด้วยครับออกท่องยุทธจักรอีกแล้วว ...

3. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

-โมทนากับ เด่นชัย ด้วยครับ ลต.ม้า เป็นอีกท่านที่ผมศรัทธาท่านมาก เคยไปหาท่านครั้งเดียวเอง ที่บ้านศิษย์ท่าน ใน กทม. ความรู้สึกอย่างหนึ่งคือ ท่านใจดีและมีเมตตามากๆ เข้าพบก็ไม่ยาก ในวันที่ผมไป ผมไม่รู้จักใครที่นั่นเลย เลยกราบท่านที่หน้าห้องไปนั่งแอบอยู่มุมห้อง คนเยอะเหมือนกัน มีคนนั่งข้างๆผมมาสะกิดๆ ว่า มาครั้งแรกใช่ไหม กราบ ลต.หรือยัง ผมว่า ใช่ครับเพิ่งเคยมา กราบแล้วหน้าห้อง เขาบอก ไม่ใช่ๆ

เข้าไปกราบตรงหน้าท่านเลย ขอให้ท่านเ่ป่าหัวให้สิ ผมอึกอักๆ เขาก็บอกเข้าไปเถอะ

เอาก็เอา ผมแหวกคนเข้าไปกราบท่านตรงหน้า พอกราบเสร็จบอกท่านว่า ผมศรัทธาท่าน อยากเจอท่าน เลยมาหา ...

ท่านยิ้ม แล้วก็ เอามือมาวางที่ไหล่ แล้วเป่าหัวให้....

ผมไม่รู้จะพูดอะไร มันตื้นตัน อึกๆอักๆ แล้วเลยถอยออกมา ไปซุกตัวมุมห้องตามเดิม 555

โมทนากับเด่นชัยจริงๆ สาธุๆ

-สวัสดีครับพี่อัสนี ขอบคุณเรื่องราวดีๆที่มีให้น้องๆเหมือนเคยครับพี่

-โปรเจคเสื้อมาแล้ว 55 เจมส์ ขออนุญาติแสดงความเห็นว่า เสือน่าจะอยู่ด้านหลังครับ
    ใต้คำว่า ลพ.สุดครับ ยันต์ตะกร้อ จะอยู่ หน้า / หลังก็สวยทั้งนั้น แต่ไม่อยากให้ใหญ่เกินไปครับ
    ถ้าทำใหญ่มาก มันจะใส่ลำบากครับ เดี๋ยวโดนลองของ 555

-สวัสดีครับชัย คนสนิทเป็นไงบ้าง (อ้าว555 ผมไปเกี่ยวไรนี่ )

- สวัสดีครับ ตี๋ใหญ่

-พี่เปิดโลกครับ ผมทำงานอย่างเดียวเลยครับ ออเปาะ ไม่เจอเลย ตอนนี้งานมากเหลือเกิน นี่ก็แว่บมาได้ไม่นาน สบายดีนะครับพี่ ความดันพอดียังครับ

4. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

@พี่นายกครับ คนสนิทผมก็ยังความก็ยังดันทุกรังเหมือนเคย ฮ่าๆๆ ส่วนเรื่องสอยดาวก็คลาดเคลื่อนอีกนิดเดียวนี่น่าเสียดายแทน ว่างๆเลยว่าจะพาไปสอยดาวงานวัดแทนดีกว่า อิอิ ขอบคุณครับพี่เป็นห่วงถามคร๊าบบบพี่....

5. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทั่ว เที่ยวทั่ว เลยนะพี่ เที่ยวเผื่อผมบ้างไม่เคยไปเหนือกับเขาเลย *-*

6. dollyta

รูปไม่ขึ้นผมดูตั้งแต่เมื่อคืนตอนส่งงานอยู่ นึกว่าเป็นที่เน็ตครับ จะได้เทียบกัน ผมได้ประมาณ สิบกว่าปีแล้วเหมือนกันครับ เป็นสมเด็จหมดเลย แล้วก็คะแนน 1(จิ๋ว) องค์ ให้พ่อ ให้ผม ให้พี่ หลวงพ่อวัดทะเลบกบอกว่า ทหารอากาศหากัน
    พ่อผมแขวนไปเที่ยวเหนือ แหกโค้งรถพังก็ไม่เป็นไร พ่อผมประสบอุบัติเหตุสองหนครับ ดีทุกอย่าง ปัจจุบันฐานยึดห่วงขาดผมเลย แกะจีวรไปขาย 555+ เสน่ห์คือหากแขวนไปเรื่อยจะมีคาบเกิดเองครับ สีขาวๆ ค่อยๆปกคลุมองค์พระไปเรื่อยๆ น่าจะเป็นขี้เหงื่อเปล่า ไม่รู้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2012
  7. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่าน
    -พี่เจมส์ครับผมขอเสนอความคิดผมนิดนึง ไม่ว่าผมนะครับ ด้านหน้า ไม่น่าจะนำโลโก้ไว้ทั้งสองด้าน ผมว่าน่าจะไว้ด้านซ้ายด้านเดียว เอาเสือไว้ข้างหน้าซ้าย เอายันต์ไว้ด้านหลังน่าจะดูดีกว่านะครับ อย่าโกรธผมนะครับ

พรุ่งนี้ผมว่าจะไปงานเซอร์พระ ที่ศรีราชาซะหน่อย ไปดูของดีของเด่น ที่บ้านผมเค้าเล่นสายหลวงปู่ทิม ต้องไปขอชมซะหน่อย
    วันนี้เจอเรื่องแปลกอย่างนึง ตอนเช้าเมฆครึ้มทำท่าว่าฝนจะตกที่บ้านผมวันนี้เค้าไหว้ฮวงซุ้ยกัน พอตกเที่ยงหลังจากเซนซือคำนับเทพ เจ้าของที่ ศพไร้ญาติ ผ่านไปครึ่ง ชม ฝนตกหนักมากครับ Amazing สำหรับผมมากไม่มีวี่แววว่าจะตก 2-3วันก่อนแดดเปรี้ยง มันเป็นเรื่องลี้ลับอยากที่จะมองเห็น

พี่ๆทุกๆท่านสบายดีไหมครับ

8. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

เพิ่งเดินทางกลับมาถึง กทม. ตอน 9 โมงเช้าครับ ขอเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่าน ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันครับ

เมื่อเช้ามืด แวะส่งเพื่อนที่ จ.ลพบุรี เขานับถือ หลวงปู่เรือง เขาสามยอด จ.ลพบุรี มาก ๆ เลยได้มีโอกาสแวะเข้าไปกราบท่าน ได้เห็นสภาพร่างกายของท่าน ณ ตอนนี้แล้ว ท่านอายุมากจริง ๆ น๊ะครับ ถึงขนาดว่า............ ต้องให้อากาศท่านทางสายยางเข้าจมูกแล้วครับ เทียบกับเมื่อ 4 ปีที่ผ่านมา ผมเคยมากราบทำบุญกับท่าน ท่านยังแข็งแรงและพรมน้ำมนต์ให้ผู้ที่มาทำบุญได้เลยครับ............... มาปีนี้ ท่านนอนนิ่ง ๆ อยู่บนเตียงพยาบาลแล้วครับ

ขออนุญาตนำบรรยากาศที่เขาสามยอดมาให้ชมกันครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2012
  9. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามบ่าย ทุกๆท่านครับ

.....ขออนุโมทนากับน้องเด่นชัยครับ คราวที่แล้วก็ได้ไปกราบหลวงตาม้า ยังไม่ได้โมทนาครั้งนี้ไปกราบหลวงปู่เรืองอีก โอ้!บุญหลายๆเลย ถ้าผ่านเพชรบุรีอย่าลืมหลวงพ่อเจียนนะครับ พระแท้ๆอีกองค์หนึ่ง เรื่องพระเครื่องกรุวัดดักคะนนของคุณอัสนี อืม..กิเลสเกิดทันทีเลย เฮ้อ!พอแล้ว พอแล้ว5555 พี่ๆน้องๆหลายคนสนใจเรื่องจัดทำเสื้อทำบุญวัดกาหลง ก็ปลื้มใจด้วยครับน้องเจมส์ รูปแบบพี่ก็ว่าอย่าให้ใหญ่โตคล้ายเสื้อยันต์มากนะครับ ถ้าความชอบส่วนตัว ขอแค่ยันต์ตะกร้อปักที่กระเป๋าเสื้อก็พอครับ ท่านนายกฯก็เป็นคนสมถะมาตั้งแต่แรกเลยหรือครับ ถึงเวลาออกมาแสดงแสนยานุภาพได้แล้วครับ

.....วันก่อนได้อ่านบทความของคุณหนุ่มเมืองแกลง เรื่องที่มีคนรวยเป็นร้อยกว่าล้าน แต่เผอิญไปติดการพนันเล่นเสียแทบหมดตัว เหลือเงินก้อนสุดท้าย สาบานอธิฐานต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ว่าจะขอเล่นเป็นครั้งสุดท้าย ขอให้ได้เงินมาทำทุนอีกครั้ง โชคดีได้มาจริงๆ นำเงินไปลงทุนการค้าประสบความสำเร็จอีกครั้ง และที่สำคัญเลิกเล่นการพนันตามคำสาบาน มีคนจำนวนไม่น้อยที่มีเงินทองมากมาย แต่ก็หมดไปกับการพนัน น่ากลัวมากน่ากลัวจริงๆ ขอมีกรรมให้เป็นโรคความดันแบบนี้ดีกว่าติดการพนันเลย สาธุ

.....วันนี้ขอลาไปด้วย เหรียญปฏิบัติธรรมหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ให้มีสติดำรงอยู่ในธรรมทุกๆท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      111
  10. denchai_l

ผมออกไปเที่ยวทำบุญคราวนี้ เจอพระดี พระจริง อยู่หลายท่าน ของแบบนี้ต้องเจอกับตัวเองถึงจะรู้ เพราะผมไม่งมงาย ไม่เชื่อตามที่เขาพูด ๆ กันมา ไม่เชื่อตามที่เขาเขียนต่อ ๆ กันมา (กาละมะสูตร 10)

แต่งานนี้เจอของจริงแบบไม่มีคำบรรยายครับ ขออนุญาตไม่เล่า เพราะเจอกับตัว เป็นเรื่องที่ไม่ควรพูดออกสื่อ เป็นเรื่องอจินไตย ข้อ 2 ฌานวิสัย เพราะถ้าคิดมากแล้ว เดี๋ยวจะ บ้า เอาน่ะครับ

แต่ถ้าถามว่า พระรูปนั้นคือท่านใด ผมขออนุญาตท่านแล้ว ท่านบอกว่าให้บอกชื่อท่านได้ ท่านคือ หลวงปู่ศรี วัดหน้าพระลาน อ.เฉลิมพระเกียรติ จ.สระบุรี ครับ

มีโอกาสก็ไปกราบทำบุญกับท่านได้น๊ะครับ ผมเกิดมาก็เพิ่งเคยเจอ เจอแบบของแท้ของจริง แบบเถียงไม่ออก โกหกท่านก็ไม่ได้ เพราะท่านรู้หมดว่าเราทำอะไร กับใคร ที่ไหน ไว้บ้าง.......

ผมเชื่อว่า........... พระอภิญญายังมีอยู่ในโลก และในประเทศไทย น๊ะครับ เพียงแต่เราจะได้เจอแบบไหนเท่านั้นเองครับ

ผมขออนุญาตอาราธานา หลวงปู่แว่น วัดถ้ำพระสบาย จ.ลำปาง มาให้กราบกันครับ อัฐิท่านแปรสภาพกลายเป็นพระธาตุ เป็น 1 ในวัดที่ผมแวะทำบุญทริปนี้ครับ

[​IMG] [​IMG]

11. denchai_l

ได้แวะทำบุญที่วัดทุ่งปุย จ.เชียงใหม่ (ครูบาอิน อินโท หรือ ครูบาฟ้าหลั่ง) ได้กราบอัฐิธาตุของท่านด้วยครับ อัฐิท่านก็กลายสภาพเป็นพระธาตุได้อย่างน่าอัศจรรย์ครับ ดังคำที่ หลวงปู่ตื้อ ท่านกล่าวไว้ว่า............. "อำนาจตบะที่อริยบุคคลได้ตั้งหน้าบำเพ็ญเพียรเพื่อขัดเกลากิเลสนั้น มิได้แผดเผาชำระล้างเฉพาะกิเลสเท่านั้น หากแต่ได้แผดเผา ชำระล้าง ซักฟอกกระดูกในร่างกายให้กลายเป็นพระธาตุไปด้วยในขณะเดียวกัน"

วัตถุมงคลที่หลวงปู่ฯ ท่านปลุกเสกไว้ ยังมีอยู่ที่วัด ราคาไม่แพงด้วยครับ องค์ละ 50.- บาท เหมาะกับเซียนหลักสิบอย่างเรา ๆ ท่าน ๆ เลยครับ แต่อาจจะไปเช่าบูชาไกลหน่อย เลยไม่ค่อยมีคนไปเช่าบูชา พอขึ้นเวปได้ จากองค์ละ 50 บาท กลายเป็นองค์ละ 500 หรือ 1,000 ไปได้ ตามความพึงพอใจน่ะครับ

ทั้งหมดนี้ ผมเหมากองมาเลย ทำบุญเป็นเจ้าภาพกระเบื้อง 200.- ได้มา 4 องค์ ตามรูปครับ ที่เห็นเป็นจุด ๆ คือ พระชุดนี้ เก็บไว้ในวิหารนานมากแล้ว เก็บไว้จนปลวกขึ้นครับ สภาพไม่สวย แต่หลวงปู่ฯ ท่านปลุกเสกไว้ดีแล้ว ไม่ใช่ปัญหาครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2012
  12. dollyta

หลวงปู่ศรี วัดหน้าพระลาน อ.เฉลิมพระเกียรติ จ.สระบุรี กราบๆ

13. punpraya

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

-เด่นชัยครับ ไปหลายที่เลยนะครับ อนุโมทนาครับ แต่ละที่คือที่ๆผมอยากไปเหมือนกันเลย ขอบคุณที่แนะนำ ลป.ศรี ด้วยครับ ต้องไปศึกษาต่อซะแล้ว แนะนำซะขนาดนี้
    ขอบคุณข้อมูล จากเขาสามยอด ด้วยครับ ลป.เรือง ท่านน่าศรัทธามาก

-พี่เปิดโลกครับ 555 จะเอาแสนยานุภาพที่ไหนมาแสดง ล่ะครับ ช่วงนี้หมดพลังครับ

14. denchai_l

ตลอดทริปการเดินทาง 5 วัน 4 คืน ผมอาราธนา พระปิดตา หลวงปู่สุด ปี 2526 ขึ้นคอติดตัวเพียงไปองค์เดียว ผมมั่นใจในพุทธคุณพระเครื่องของหลวงปู่ฯ เพราะมีประสบการณ์กับตัวเอง แล้วก็มีตะกรุดหลวงปู่บุญมี วัดม่วงคัน ปลัดหัวชะมด หลวงพ่อเอิบ และปลัดขิกไม้เขยตายหลวงปู่เมฆ ติดตัวเป็นพวงกุญแจไปเท่านั้นครับ แคล้วคลาด ปลอดภัย ตลอดการเดินทางครับ

ผมถอดพระองค์นี้ให้หลวงปู่ครูบาฯ ท่านนึง ที่ จ.เชียงใหม่ เมตตาปลุกเสกให้พร้อมกับวัตถุมงคลของท่าน ท่านถามว่า พระของผู้ใด... ผมบอกว่า หลวงปู่สุด วัดกาหลง ครับ ท่านบอกว่า แรงแล้ว ดีอยู่แล้ว ทำให้ผมสงสัย 3 อย่างคือว่า

1. หลวงพ่อสุดท่านปลุกเสกไว้ดีแล้ว จริง ๆ
    2. หลวงปู่ครูบาฯ ท่านรักษามารยาท หรือเปล่า คือไม่ปลุกเสกซ้ำ น่ะครับ
    3. วิชาคนละสาย คนละภาค คนละครูบาอาจารย์ หรือเปล่า

แต่ไม่ได้คิดมากน่ะครับ มันเป็นเรื่องอจินไตย กลัวบ้าครับ........ 555++

15. jamejirayu

jamejirayu Active Member

22 กันยายน 2007
    ฉบับปรับปรุงครับพี่น้องครับ

• Polo copy.jpg
      Polo copy.jpg
      ขนาดไฟล์:
      94.5 KB
      เปิดดู:
      73
  16. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สุขกายสุขใจ ทุกๆท่านครับ

-น้องเด่นชัยครับ คุณน้องนี่สุดยอดเนื้อนาบุญจริงๆ ภพก่อนๆคงได้สร้างบุญสัมพันธ์กับพระอริยะไว้มาก โมทนาด้วยครับ

-คุณdollytaครับ หลวงปู่ศรีผมได้ฟังจากคุณน้องเด่นชัยก็ศรัทธาเหมือนกัน ถ้ามีวาสนาผมคงได้พบกราบพบท่าน

-ท่านนายกฯครับ ด้วยตัวท่านนายกฯไม่มีวันหมดพลังหรอกครับ เพียงแต่คิดและมองเองแค่ภายนอก พลังลึกๆมีอยู่เต็มเปี่ยม รู้สึกได้ตอนเผลอๆท่านนายกฯจะใช้ออกมาเอง เชื่อมั่นในตัวเองเถอะครับ(เอาแบบคุณน้องตี๋ใหญ่จอมบุกก็ได้ครับ) ทะลวงจุดหยิมต๊กแล้วแสดงแสนยานุภาพออกมาครับ5555

-น้องเจมส์ครับ อืม..ก็สวยดีครับ แต่ขออีกอย่างได้มั๊ยครับ นำเสือมาไว้ใต้ชื่อหลวงปู่ดีกว่าครับ

.....ช่วงนี้สุขภาพไม่ค่อยดีเลย ดึกๆเข้ามาก็ง่วงๆพิมพ์ไม่ไหว ขอปิดด้วยตะกรุดเก่าๆไม่รู้ที่ ใครรู้รบกวนบอกด้วยนะครับ สุขภาพแข็งแรงทุกๆท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      97
  17. punpraya

-เด่นชัยครับ ที่สงสัยนั้น ใจผมว่าคงเป็นคำตอบในข้อ1นะครับ

-เห็นด้วยกับพี่เปิดโลกครับ นำเสือไว้ใต้ชื่อครับ...

เฮียครับ ...ผมหาจุดหยิมต๊กไม่เจอสิครับเฮีย 555

18. mrchainarong

สวัสดีครับคุณอาๆและพี่ๆทุกๆคนน...
    ...ความเห็นตามคุณอาเปิดโลกกับคพี่นายกเลยครับพี่เจมส์ สวยงานจริงๆ เมื่อวานก็ได้จัดของที่อดทนรอมานานแล้วครับคุณอาอัสนีดั่งใจซักที เดือนหน้าก็หมดงบฟุ่มเฟื่อยเลย 555+ คือ กล้อง OLYMPUS TG-310 ชอบจริงๆมีโหมด ซุปเปอร์มาโครด้วย แต่ยังถ่ายมือไม่ค่อยนิ่งเท่าไร คราวนี้แหล่ะจะได้มีรูปมาฝากกะเค้าบ้างซักที ...เห็นพี่เด่นชัยออกท่องยุทธแล้ว อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ ได้ไป ได้พบแต่สิ่งดีดี เป็นเส้นทางบุญโดยแท้ผมก็เห็นด้วยกับพี่นายกครับ คำตอบข้อ 1 ถ้าเราเชื่อมั่นศรัทราคุณพระคุ้มครองครับ เห็นพี่เด่นชัยฝากเรื่องราวดีดีให้เราอ่าน นั้นคราวนี้ คนป่าอย่าผมมีปืนแล่ะ เดี๋ยวจะได้ถ่ายรูปการท่องยุทธ์ของผมบ้าง เฮ้อๆๆๆๆ....
    ....วันนี้ขอลาไปด้วยเสือเผ่น กะไหล่ทอง บล็อค C ของผ๊มมมมม ไว้ในอ้อมใจด้วยนะครับ กราบหลวงปู่สุด ครับ.....

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      92
  19. denchai_l

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

จำไม่ได้ว่า....... เมื่อเดือนที่แล้ว สนทนากับพี่ท่านใด ที่บอกว่าบ้านอยู่ข้าง ๆ วัดบ้านนา (หลวงปู่บุญ) น่ะครับ พอดีพรุ่งนี้จะไปงานแต่งของลูกน้อง ที่ อ.แกลง ตั้งใจว่าจะแวะทำบุญที่วัดบ้านนา จะสอบถามว่า วัตถุมงคลของหลวงปู่ฯ ที่แบบว่า โดน ๆ มีอะไรบ้างครับ แต่ได้ยินเพื่อน ๆ ที่ บ.โกวเฮ่ บอกว่าตะกรุดของท่านแคล้วคลาดดีจริง ๆ มอเตอร์ไซด์บวกกับรถสิบล้อ รถมอเตอไซด์พังเป็นเศษเหล็ก แต่คนขี่ยังลุกเดินมาดูซากรถของตัวเองได้สบายเลย เป็นความเชื่อส่วนบุคคลน่ะครับ................

วันนี้มาต่อกันครับ ทัวร์ภาคเหนือที่ผ่านมา ที่ขาดไม่ได้ คือ...... แวะกราบไหว้สา ครูบาอาจารย์ หลวงปู่ครูบาคำ สังวโร วัดศรีดอนตัน อ.เมือง จ.ลำพูน อัฐิของท่านแปรสภาพกลายเป็นพระธาตุได้ในเพียงชั่วคืนเดียว แม้แต่ผงฝุ่นปลิวไปติดตามดอกไม้ใบหญ้าละแวกข้าง ๆ ที่เผาสังขาร ยังกลายเป็นผลึกแก้วไปได้ด้วยความอัศจรรย์ ผมไม่เคยมีวัตถุมงคลของท่านเพราะไม่เคยเก็บและไม่เคยขอ แต่ไปทำบุญและกราบอัฐิธาตุของท่านคราวนี้ ผมได้รับความเมตตาจาก หลวงพี่อู๊ด ลูกศิษย์หลวงปู่ฯ และเป็นเจ้าอาวาสวัดศรีดอนตันสืบต่อจากหลวงปู่ฯ ท่านได้เมตตามอบวัตถุมงคลของหลวงปู่ฯ ให้ทุกรุ่น รุ่นละ 1 องค์ครับ

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ครูบาคำ.............

20. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผมอยากทราบประวัติ เหรียญหลวงพ่อสุด วัดกาหลง รุ่นธนาคารศรีนคร ปี๒๑ ทำไมถึงเล่นหากันหลายบาทครับและมีวีธีดูไหมครับ