หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    เหรียญสวยงามมากๆจริงๆครับพี่

2. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

รู้จักลุงอยู่คนเป็นร่างทรง เซียนซือ อยู่ที่ตั้ว คุยกันไปมาเลยรู้ ว่า หลวงพ่อสุดมา แล้วให้เหรียญ 2523 ไว้ แต่ไม่ได้แจก คิดดู 200 เหรียญ ผมเลยแหย่ บอกบุญว่า ก็ให้ปล่อย 1500 ที่งานสิ รายได้เข้าวัด 500 (ลดให้จาก 3000)รับรองหมดไวแน่ จะได้หาเงินเข้าวัด แก่ไม่ยังไม่เอา บุญแหะ เป็นผม เหลือไว้ให้ลูกเขย เอ้ยลูกหลานสัก 10-20 เหรียญพอ หลวงพ่อให้แจกก็ต้องแจก ห้าม ขาย ก็ต้องไม่ขาย คำไหนก็ต้องคำนั้น มีเรื่องมาเล่าว่า มหาปราบรุ่นสุดท้ายที่วัดอุบล - ดำเนิน มีหลวงปู่สุดมาด้วย ที่รู้เพราะถามคราวมองไปเห็นรูปท่าน กับหลวงพ่อคลี่วัดประชาติดฝาผนังอยู่ ก่อนกลับได้ยันต์มหาปราบมา 1ผืน พระท่านบอกตำรายังอยู่ ผมบอกว่าจะมาขอเรียน เหอะๆ ขมังเวทย์ไว้ก่อนหากมีอายุยืนตอนบวชเป็นพระแก่ๆ จะได้มีวิชามั่งเอาไว้ช่วยคน ตอนนี้ช่วยตัวเองไปก่อนครับ
    หลวงพ่อสุดท่านเยี่ยมจริงๆ วันนี้ปิดงานได้อีก 1 *-*

3. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

มีเงินมีสุข ทุกๆท่านครับ

.....ก็ใกล้จะหมดวันไปอีกแล้ว พรุ่งนี้ก็จะมาถึงอีกแล้ว ต้องพบต้องเจอกับเรื่องเดิมๆอีกแล้ว อยากค้นหาสิ่งใหม่ๆที่ไม่ใช่เดิมๆอีกแล้ว ไม่ใช่เดิมๆจะไม่ดี แต่อยากพ้นคำว่า"อีกแล้ว"

.....สวัสดีพี่น้องทุกท่านครับ กำลังรออนุโมทนากับพี่น้องทุกคนที่ได้ไปเดินทางทำบุญตามสถานที่ต่างๆ ทั้งคุณเด่นชัยที่ไปวัดกาหลงของพวกเรา ทั้งคุณอัสนีไม่รู้ไปธุดงค์ที่ไหนครับ พี่ๆน้องๆคนไหนปฏิบัติธรรม ก็นำมาเล่าแบ่งอนิสงค์กันก็เป็นบุญเพิ่มดีนะครับ ผมไม่ค่อยได้ปฏิบัติอาศัยคอยโมทนาเอา อืม..ง่ายดี5555

.....จะพูดถึงเหรียญรุ่นลายเซ็น รุ่นนี้ก็หาไม่ง่ายนะครับ หรืออาจจะเป็นเพราะสาเหตุนี้ รุ่นนี้คล้ายจะถูกลืมไป ไม่ค่อยมีคนพูดถึงกัน ผมก็ไม่ทราบว่าลูกศิษย์ท่านใดหรือเพราะอะไร ที่คิดให้เกิดพิมพ์นี้มีลายเซ็นต์ของหลวงปู่สุด แต่ก็เข้าท่าเก๋ดีครับ เหรียญหลวงปู่ยุคแรกๆยันต์ตระกร้อก็จะมีการเพิ่มเติมเปลี่ยนแปลงขึ้นเรื่อยๆ ผมเคยเจอล็อคเก็ตหลวงปู่องค์หนึ่ง เค้าบอกว่าสร้างยุคแรกๆเป็นภาพเก่าประมาณเหรียญรุ่นแรก06 แต่ด้านหลังล็อคเก็ตเป็นยันต์ตระกร้อชุดเต็ม ก็เลยงงๆเพราะยุคนั้นยันต์ตระกร้อ ต้องไม่เหมือนแบบนี้ มีความสุข มีเงินมีทอง เตะถัง200ลิตรกระเด็นกัน ทุกๆท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      516
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      399
  4. jamejirayu

jamejirayu Active Member

22 กันยายน 2007
    สวัสดีครับอาเปิดโลกล็อกเก็ตที่อาบอกผมมีอยู่อันหนึ่งครับ เคยเห็นแบบเดียวกันด้านหลังเป็นยันต์ห้าครับ

5. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณสำหรับภาพพระ ทุกเหรียญคับ ของทุกท่านคับ... งดงามค้าบบบ...ทุกเหรียญ เหรียญ...... รุ่นลายเซ็น ผมไปเห็นที่หน้าวัดกาหลง ของจิงก็ชอบคับ แต่ไม่รู้เปิดเท่าไหร่ เห็นร้านในวัด มีคับ ที่เทพ ๆ มี เสือเผ่นบล๊อกเอ เนื้อเงิน รุ่นลายเซ็น รุ่นไอ้ทุย ชอบเสือเผ่น บล๊อกเอ เนื้อเงิน...55+เสียดายเจ้าของร้านไม่อยู่ แต่ผมได้เบอร์มาไว้จะโทรไปถาม แต่น่าจะแพงแน่เลย.......วันนี้มี เสือเผ่น บล๊อกหาง งอ มาให้ดูอีกเหรียญครับ....เพิ่งได้มา ผืวหิ้งคับ......รุ่น เสือเผ่น 21 ของผมครบคอลเลกชั่นแล้วคับ....ตอนนี้อยากได้ รุ่นไอ้ทุย กับ ลายเซ็นคับ คงต้องหากันต่อไป .....ตามรอยคุณพี่เปิดโลก ศิษย์หลวงพ่อสุดคนจิงคับ...ยังคงต้องรบกวนพี่เปิดโลกแนะนำ ช่วยดูเหรียญแท้ ๆ ให้ผมต่อไปคับ ขอบคุณคับ

ขนาดไฟล์:
      267.9 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      271.7 KB
      เปิดดู:
      112
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2012
  6. Teeyaigod

แถมด้วยกิจกรรมของผม ตั้งแต่เมื่อเช้าครับ ไปทำบุญกับกิจกรรมดี ๆ คับ ตักบาตรหน้าเมเจอรัชโยทิน จัดหน้าคอนโดผมพอดี เลยพลาดไม่ได้คับ กับทำบุญ มหาทานกับพระสง 12600 รูปคับเนื่องในปีพุทธชยันตรี ครบรอบที่พระพุทธองค์ตรัสรู้ประกาศธรรม มากว่า 2600 ปี............ไม่เคยเห็นพระสงฆ์เยอะขนาดนี้คับ เห็นแล้วขนลุก น้ำตาจะไหลเอาคับ อลังการมากเมื่อเช้านี้..............ตบด้วยตอนบ่ายไปงานประกวดพระที่อิมแพก มางานวันที่ 2 คับ เอาปิดตา ปลดหนี้หลวงปู่โต๊ะปี 21 ไปเข้ากรอบเงินทำมือ งาม ๆ คับ แขวนพระหลวงปู่สุดไปโชว์ศักยภาพด้วย เป็นพวง เลยแอบเข้าในเสื้อหน่อย ให้ชาวโลกได้รับรู้ด้วยคับ 555+ นำภาพมาฝากกันชมคับ :cool:

• Lat Yao-20120311-04766.jpg
      Lat Yao-20120311-04766.jpg
      ขนาดไฟล์:
      862.9 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      332.6 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      303.2 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      619.7 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      910 KB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      168
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2012
  7. Teeyaigod

55+ผมนั่งส่องกล้อง ดูตำหนิต่าง ๆ ยันตี 5คับ เมื่อคืน ทุกอย่างตามหลักการดู ในอินเตอเนต คับ หาข้อมูล ดูตำหนิต่าง ๆ เปรียบเทียบ เป๊ะหมดคับ...ยังไงคงต้องไปย้ำความมั่นใจกับเซียนต่อไปอีกรอบคับผม :cool:

8. Teeyaigod

ท้ายสุดมี เหรียญสุดหวง ของตกทอด คุณตามาให้ชม อีกแล้วครับ เหรียญหลักบ้านเกิดผมคับ จ.ราชบุรี......เหรียญยันต์เฑาะหลวงปู่กล่อม รุ่น 1 มี 3 เหรียญ กับรุ่น 2 อีก 1 เหรียญ.........ประวัติ เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่กล่อม วัดขนอน เนื้อทองแดง ราชบุรี ปี 2460 สุดยอดเหรียญคลาสสิคยุคเก่า หายาก อายุเหรียญมากกว่า 75 ปี สร้างจากเหรียญสมัยร.5มาเผาไฟให้อ่อนแล้วใช้ฆ้อนทุบลงบล็อกเลื่อยขอบเหรียญแล้วเชื่อมหู ประสบการณ์เหนือเกินคำบรรณยายลือลั่นลุ่มแม่น้ำแม่กลอง เป็นเหรียญสุดหวง เหรียญหลัก ของชาวอ.โพธาราม จ.ราชบุรีครับ หลังเหรียญจะจารอักขระด้วยลายมือของหลวงปู่กล่อม
    รอยจารหลังเหรียญ ของ หลวงปู่กล่อม วัดขนอน อดีตพระเกจิอาจารย์ยุคเก่าเชื้อสายรามัญผู้เข้มขลังอันดับต้นๆ ของพระคณาจารย์สายลุ่มน้ำแม่กลอง แล้วแต่ท่านจะจารอักขระ กี่ตัว บางเหรียญอาจพบมากถึง 29 ตัว

วัตถุมงคลของท่าน เด่นทางด้าน มหาอุต แคล้วคลาดปลอดภัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2012
  9. Teeyaigod

เอาแล้วไง......!!!!!!...............ผมท่องโลกไซเบอร์ไปเรื่อย เห็นมีคนเล่าว่า หลวงพ่อสุดท่านเป็น 1 ในเกจิที่ร่วมพิธีมหาพุทธาภิเษก พระครื่อง พระพุทธ 25 ศตวรรษด้วยหรือคับผม..........แต่ที่ผมดูไล่รายชื่อ...มีพระท่านหนึ่งชื่อเหมือนท่านแต่ไม่ใช่วัดกาหลง.....หรือท่านจำพรรษาที่อื่นคับในปีนั้น 2500....ขอความกระจ่าง กับท่านผู้รู้ด้วยครับ :cool:

66. พระครูสมุทรสุนทร อ.เมือง วัดพวงมาลัย จ.สมุทรสงคราม

10. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ วันนี้อากาศที่ กทม. ร้อนมาก ๆ เลยครับ

พี่ Teeyaigod ครับ แล่ว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.............. อาจจะเป็นไปได้ครับ เพราะว่าอ่านตามประวัติ หลวงปู่ฯ ท่านได้พระครูฯ ตั้งแต่ พ.ศ. 2490 แต่ชื่อเต็ม ๆ ท่านคือ พระครูสมุทรธรรมสุนทร น่ะครับ

แต่ถ้าดูที่ชื่อวัด วัดพวงมาลัยก็มีพระเกจิดังระดับประเทศน๊ะครับ ท่านคือ หลวงพ่อแก้ว วัดพวงมาลัย ครับ แต่ชื่อท่านคือ พระครูวินัยธรรม ครับ ไม่ธรรมดาเหมือนกันน๊ะครับ แต่อ่านประวัติท่านดูแล้วไม่น่าจะใช่หลวงพ่อแก้ว เพราะท่านมรณภาพ ปี พ.ศ. 2461 ครับ

ขอขอบพระคุณเวป คมชัดลึก มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

http://www.komchadluek.net/detail/20090716/20572/%E0%B8%95%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B9%83%E0%B8%9A%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%9B%E0%B8%B7%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%9E%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%A2.html

อาจเป็นไปได้ว่า พิมพ์ตัวหนังสือตกหล่น และ พิมพ์ชื่อวัดผิด ครับ

11. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ boonmobile ผมไม่ได้ถ่ายภาพในวัดมาเลยครับ ลืมเอากล้องติดมือไปซะงั้น ?!?! แต่วัตถุมงคลในตู้ รุ่นที่ทันหลวงปู่ฯ ยังพอมีอยู่ครับ หลวงตาฯ ท่านที่อยู่ในวิหารหลวงปู่แดง ท่านบอกว่ามีลูกศิษย์นำเหรียญรุ่น 2525 และรุ่นอื่น ๆ มาให้ทางวัดเปิดบูชา เพื่อร่วมบุญซื้อที่ดินเพิ่ม ตรงข้าง ๆ โรงเรียนน่ะครับ

12. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    แอบเข้ามาอัพข้อมูล กรุพี่ตี๋ใหญ่ นี่สุดยอดจริงๆ ครับ วาสนาแท้.........
    @คุณพระคุ้มครองคุณอาๆและพี่ๆทุกท่านครับ

13. Teeyaigod

ขอบคุณ สำหรับ ข้อมูลดี ๆ คับ คุณเด่นชัย........เดี๋ยวผมต้องไปหาข้อมูลต่อ แต่เห็นพูดกันหลายเวปคับ......ยังไงเดี๋ยว รอพี่เปิดโลก ศิษย์ก้นกุฎิหลวงปู่มาชี้แจงดูคับ 55+ รอฟังกัน

14. Teeyaigod

เวลาว่าง ๆ นั่งเช็กพระคุณตาไปเรื่อย ๆ.............ไปเจอชุดพระ ที่มีหลวงปู่สุด วัดกาหลงของเราปลุกเสกแล้วครับ.....ท่านเข้าไปนั่งปรกปลุกเสก เปน 1 ใน 10 พระเกจิอาจารย์ที่เข้าร่วม ปลุกเสกในอุโบสถของวัดพระแก้วเลยทีเดียวคับ ไม่ใช่เล่นทีเดียว หลวงปู่สุดของเราครับ พระชุดนี้ เปนเหรียญพระแก้วมรกต ปี 2525 รุ่น พระราชศรัทธาคับ รุ่นสมโภชกรุงรัตนโกสิน 200 ปี ลองไปชมภาพกับประวัติคับ

พระ ราชพิธีพุทธาภิเษกมีขึ้นในวันที่ ๑๓ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๒๔ ณ พระอุโบสถวัดพระแก้ว โดย พระมหาเถระจำนวน ๑๐ รูป ประกอบด้วย
    1. สมเด็จพระญาณสังวร วัดบวรนิเวศวิหาร กรุงเทพฯ
    2. พระมงคลราชมุนี (สุพจน์ โชติปาโล) วัดสุทัศนเทพวราราม กรุงเทพฯ
    3. พระราชสังวรญาณ (สนิท ถิรสินิทฺโธ) วัดศิลขันธาราม อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง
    4. หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลยก์ อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี
    5. หลวงพ่ออุตตมะ อุตฺตมังกโร วัดวังก์วิเวการาม อ.สังขละบุรี จ.กาญจนบุรี
    6. พระครูพิพิธพัชรศาสน์ (หลวงพ่อจ้วน) วัดพระพุทธบาทเขาลูกช้าง อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี
    7. หลวงพ่อสุด วัดกาหลง อ.เมือง จ.สมุทสาคร
    8. พระครูสุตาธิการี (หลวงพ่อทองอยู่) วัดใหม่หนองพะอง อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร
    9. พระครูประดิษฐ์นวการ วัดวังมะนาว อ.ปากท่อ จ.ราชบุรี
    10. พระครูญาณวิจักขณ์ (พระอาจารย์ผ่องจินดา) วัดจักรวรรดิราชาวาส กรุงเทพฯ
    เข้า นั่งปรกเจริญภาวนาอธิษฐานจิตในมณฑลพิธีราชวัตรฉัตรธง ประกอบพิธีพุทธาภิเษกต่อไป
    โดยในเวลาเดียวกันนี้พระภาวนาจารย์ พระเกจิอาจารย์ผู้ทรงวิทยาคุณทั่วราชอาณาจักรอีก ๙๐รูป ได้ร่วมพิธีนั่งปรกเจริญภาวนาแผ่จิตตานุภาพ รวมไว้เป็นหนึ่งส่งพลังจิตตภาวนา ณ วัดที่ประจำอยู่ เป็นการรวมกระแสพลังจิตให้เป็นหนึ่งเดียวส่งไปยัง “วัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว) มีอาทิ
    1. หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลยก์ จ.สุพรรณบุรี
    2. หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว จ.สุพรรณบุรี
    3. หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม
    4. หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม จ.กาญจนบุรี
    5. หลวงพ่อละมูล วัดเสด็จ จ.ปทุมธานี
    6. พ่อเนื่อง วัดจุฬา มณี จ.สมุทรสงคราม
    7. หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า จ.ระยอง
    8. หลวงปู่คำดี วัดถ้ำผาปู่ จ.เลย
    9. หลวงพ่อไพบูลย์ วัดรัตนวนาราม (อนาลโย) จ.พะเยา
    10. หลวงพ่อสงฆ์ จันทสโร วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย จ.ชุมพร
    11. หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม จ.สุรินทร์
    13. หลวงปู่ผาง จิตตคุตโต วัดอุดมคงคาคีรีเขต จ.ขอนแก่น
    14. หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง
    15. หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดประชาคมวนาราม จ.ร้อยเอ็ด
    16. หลวงปู่ขาว อนาลโย วัดถ้ำกลองเพล จ.อุดรธานี
    17. หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี
    18. หลวงปู่แหวน สุจิณโณ วัดดอยแม่ปั๋ง จ.เชียงใหม่
    19. หลวงปู่สิม พุทธาจาโร วัดถ้ำผาปล่อง จ.เชียงใหม่
    20. หลวงพ่อเริ่ม วัดจุกกระเชอ จ.ชลบุรี ฯลฯ

เหรียญจำนวนล้านถูกจองหมดอย่างรวดเร็ว ไม่เพียงพอแก่ความต้องการของมหาชน เป็นเหตุให้คณะกรรมการต้องกราบบังคมทูลขอพระราชทานสร้างชุดที่ ๒ โดยพระราชทานพระราชวินิจฉัยโปรดฯให้เพิ่มข้อความ “พระราชศรัทธา” ไว้ใต้ตราสัญลักษณ์พระปรมาภิไธยย่อ “ภปร” เพื่อเป็นการจำแนกความแตกต่างระหว่างการสร้าง “ครั้งแรก” กับการสร้างใน “ครั้งที่สอง” ที่ประกอบพระราชพิธีพุทธาภิเษกใน วันพุธที่ ๙ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๒๔ โดยพระมหาเถระ ๙ รูป ดังนี้ สมเด็จพระญาณสังวร วัดบวรนิเวศวิหาร สมเด็จพระมหาวีรวงศ์ (วีน ธัมมสาโร) วัดราชผาติการาม กรุงเทพฯ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง จ.สิงห์บุรี หลวงพ่อพุธ ฐานิโย วัดป่าสาลวัน จ.นครราชสีมา หลวงปู่ครูบาพรหมา พรหมจักโก วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน หลวงพ่อผิว วัดสง่างาม จ.ปราจีนบุรี หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู จ.ลพบุรี หลวงพ่อจ้อย วัดเขาสุวรรณประดิษฐ์ จ.สุราษฎร์ธานี พระครูถาวรชัยคุณ หลวงพ่อหมุน วัดเขาแดง จ.พัทลุง
    ได้เงินสมทบทุนโดยเสด็จพระราชกุศลเพื่อการบูรณปฏิสังขรณ์ วัดพระศรีรัตนศาสดาราม ทั้งสิ้นถึง ๒๒๐ ล้านบาทเศษ

15. dollyta

วันนี้ได้เรื่องอีก รถยางรั่ว แค่ 100 กว่าเมตรก็ถึงร้านยาง ผมบดเละเลย เล่าคราวๆนะครับ
    โชคดีสุดๆ ตอนแรกก็กะไม่ไปทำธุระแล้ว รถเพิ่งจะล้างเสร็จตอนเช้า อะไรดลใจไว้ก็ไม่รู้ บอกว่าฝนตกอย่าไปเลย (พระเต็มรถเลยเพิ่งไปเอาเพิ่มจากพ่อ มา1ถุงตอนไปล้างรถ)พ่อผมเค้าก็อยากไป ผมเลยจนใจ อยู่ๆล้อก็ผิดปกติเป็นจังหวะ ก็วิ่งไปอีก 6-7 กม ก็รู้สึกว่าผิดปกตินะเลยปล่อยมือ พวงมาลัยดึงซ้ายทันทีแต่ทำไมตอนผม ไม่ทดสอบรถไปได้ปกตินะ 60-70 กม/ชม แค่รู้สึกเหมือนเนินมาอยู่ใต้ล้อ เลยจอดรถดูหน้าวัดตาลเรียง ล้อหน้าซ้ายผมไปซะแล้ว จากประสบการณ์ผม ปกติโดนรูใหญ่แบบนั้นไม่มีอะไรคาจะไปได้ไม่เกินสองร้อยเมตร หากใครเคยโดนจะรู้ หากมีอะไรคายังดีซะกว่า เครื่องมือก็ไม่พร้อม พอดีพ่อบอกว่าข้างหน้ามีร้านขายยางเลยรอดไป ไหนๆก็บดมาแล้วก็บดต่ออีกนิดไปทั้งไม่มี ลมนั่นแหละ *-* เลยได้เปลี่ยนไปทั้งหมดแต่ก็ดีเหมือนกันครับ เพราะวิ่งได้ 5xxx กว่าแล้ว ควรเปลี่ยนสักทีดีกว่าไปเสียที่ไกลบ้านเรา คราวนี้แหละผมจะลงประจวบเล่น แล้วมียางใหม่แล้ว อิอิ
    วันนี้ได้รูปถ่ายหลวงพอ่รุ่งกลับบ้านด้วย แต่ผมว่านะจะทำใหม่เพราะอัดกรอบรูปวิทย์ เป็นรูปท่านนั่งหน้าหิ้งโต๊ะหมูขาวดำ และยังมียันต์เกาะเพชร กับยันต์อะไรอีกอันไม่รู้ อยู่ด้านบนซ้ายขวา หากันจนเจอนะครับ ไปเจอบนหิ้งเก่าในที่เก็บของ เลยคว้ามาเลย *-*

16. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ต้องขอแก้ข่าวเรื่องคุณตี๋ใหญ่ก่อนนะครับ ผมไม่ใช่ศิษย์ก้นกุฏิอะไรเลยครับ ผมมันปลายๆก้นแถวต่างหากครับ เรื่องอะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับ อย่างเรื่องพิธี25ศตวรรษผมก็ไม่ทราบรายละเอียดเลย ว่าหลวงปู่ไปหรือเปล่า แต่งานพิธีปี2525ที่วัดพระแก้วงานนี้มีหลวงปู่ไปแน่นอนครับ

.....อ่านเรื่องราวประสบการณ์และข้อมูลต่างๆของแต่ละท่าน เพลินตื่นเต้นได้ความรู้ครบเลยครับ ผมชอบคุณdollytaให้ความเห็นเป็นข้อคิดในห้องกระทู้อื่นเมื่อวานนี้ เข้าไปแล้วเกิดเน็ตหลุด มีการผิดพลาดเลยลบทิ้งเลย5555 สุดยอดข้อคิดและกำลังใจ ดีมากนะครับ ผมยังตาสว่างเลย

.....แล้วคุณเด่นชัยมีประสบการณ์อะไรเด็ดๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลหลวงพ่อเอิบบ้างครับ นี่ก็รอฟังประสบการณ์จากท่านนายกฯเหมือนกัน สงสัยน่าจะมีเฮก็ครั้งนี้แหละ ซะที!ท่านนายกฯ พี่ๆน้องๆ คุณอัสนี ยิ่งคุณไพศาลเงียบหายไปเลย ถ้าได้คุณไพศาลมาล่ะก็ สายตรงข้อมูลแน่นของจริงครับ

.....ปิดด้วยเหรียญหยักพัดยศปี17 ออกทำบุญพร้อมเสือเผ่นและทับตระกรุด ตอนสมัยนั้นสะสมเหรียญจะครบทุกพิมพ์แล้ว ขาดพิมพ์นี้พิมพ์เดียว ต้องหลายปีให้หลังถึงจะได้มา ที่สุดก็มีวาสนาได้ครอบครองจนได้ ร่ำรวยกันทุกๆท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      156
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      83
  17. Teeyaigod

เห็นเหรียญพี่เปิดโลก กลืนน้ำลาย เอื๊อกกก ๆ อีกแล้ว งดงามครับพี่ท่าน

18. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

อืม พี่เิปิดโลกครับ อาจมีเฮ จริงๆ ผมยังงงๆ อยู่เลยนี่ รอดูสักพักนะครับ

19. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านครับ
    -ชมรูปถ่ายกรุพี่เปิดโลกนี่ เพลินตาดีจริงๆครับ เหรียญสวยมากมายครับพี่
    -สวัสดีพี่ดอกรักครับ มีเฮเรื่องอะไรกันครับผม
    -สวัสดีครับ คุณเด่นชัย คุณชัย คุณTeeyaigod คุณdollyta และอีกหลายท่านด้วยนะครับผม

20. dollyta

หลวงพ่อเอิบนี่ พระลักษณ์หน้าทองหนังกลองแตกนี่ เห็นเขาว่าดีอยากมีไว้ใช้ดูว่าจะค้าขายได้ดีไหม ใครมีก็มาบอกนะครับ เพื่อจะได้โทรไปถามหาจากญาติที่ชัยนาท