หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

ไปวัดกลางบางแก้วมาเมื่อวาน ไปถึงสี่โมงกะดูพิพิธภัณฑ์เลย รู้ว่าเปิด พฤ-เสาร์มั๊งถ้าจำไม่ผิด เห้ออดดูเลยปล่อยนกปล่อยปลา แวะกรอกน้ำมนต์ ป้าบอกว่าผมประเดิมเลย แสดงว่าเงียบจริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

เ็ป็นที่เวป ครับ เด่นชัย รอสักพักคงแก้ไขได้ คนใช้เยอะมังครับ น็อคเลย

โมทนาบุญด้วยครับdollyta ผิดกับตอน ลป.เจืออยู่เลยนะครับ แล้วประคำที่ไหนครับ

พี่ๆไปเวียนเทียนกันที่ไหนครับ ผมไป วัดข้างบ้านนี่เอง อืม...เจอช้างเผือก บานเลยครับพี่เปิดโลก แต่มันคนละรุ่นกับผมไปซะและ เลย น้อมจิตเวียนเทียนอย่างดีครับ

3. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ไปเช่าพระเก่าราคาไม่แพง พระปิดตาวัดโคนอน ปี14-15 ที่ ลป.โต๊ะฯ เป็นประธาน เห็นมี ลพ.สุด มาร่วมปลุกเสกด้วย

อย่างนี้เท่ากับผมมีพระของ ลพ.สุด ด้วยใช่ไหมครับ

4. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปวัดสะแกมาครับ
    พี่เด่นชัย พระที่พี่รอคอยมาแล้วนะครับ
    พิมพ์วัดตะไกร เพิ่งนำออกมาสัปดาห์นี้เองครับ
    เนื้อดินเผาใส่กรอบสแตนเลส ๖๐๐ บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2012
  5. นพคุณ

นำรูปมาให้ชมครับ เชิญทุกท่านมาโมทนากัน

ศิษย์หลวงปู่มากขึ้นทุกวัน หลากหลายวัย จากรูปจะให้ว่าพระศรีไม่อยู่ในหอสวดมนต์
    ซะแล้ว ดูกว้างขึ้นอีกเยอะ

ขออนุโมทนากับคุณพี่ท่านนี้ด้วย ถูซะหลายรอบเลย พื้นมันแว๊บ

อันนี้ชมราคากันเองนะครับ

มาถวายสังฆทาน ภัตตาหารที่หน้ากุฏิหลวงปู่

โบสถ์ยังบูรณะไม่เสร็จนะครับท่านใดยังไม่ได้ร่วมบุญ เชิญเลยนะครับ
    เป็นโบสถ์เก่าแก่ วันมาฆะหลวงปู่ท่านก็ยังเคยมาทำสังฆกรรมที่นี่

6. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    ทักทายพี่เปิดโลก คนจิง และพี่น้องทุกท่าน ..........เริ่มอบอุ่นขึ้นทุกวัน กระทู้หลวงพ่อสุดของพวกเราคับ เยี่ยมจิง ๆ วันนี้มีเหรียญมาให้พี่เปิดโลกดูให้หน่อยคับ รุ่นไอ้ทุย กะไหล่ทอง 15 แท้ดีไหมฮะพี่เปิดโลก รุ่นนี้มีเก๊ไหมฮะ.......อันนี้เป็นเหรียญที่ผมเล็งไว้คับ รบกวนผู้รู้ฟันทงฮะ......ฟังประสบการณ์เหรียญรุ่นนี้พลาดไม่ได้

7. jamejirayu

jamejirayu Active Member

22 กันยายน 2007
    สวัสดีครับทุกท่านวันมาฆบูชาผ่านพ้นไปครับ ผมได้ไปเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่มาครับ
    ผมได้ไปตักบาตรเที่ยงคืนมาครับ ขอบอกว่าเชียงใหม่หนาวมากครับ! แต่ก็อิ่มบุญครับ
    ตอนเช้าไำด้ไปไหว้พระทำบุญที่พระธาตุดอยสุเทพด้วยครับ อิ่มบุญมากครับ
    ทุกท่านไปทำบุญที่ไหนมาบอกเล่ากันด้วยนะครับ คิดถึงทุกคนครับ ^^

8. Teeyaigod

สวัสดีคับ พี่น้องทุกท่าน เช้านี้เป็นวันดีครับผม เป็นเช้าวันที่สดใส จังเลย เป็นพฤหัส เป็นวันแห่งครูบาอาจารย์......ตอนนี้ผมกำลังเตรียมพร้อมครับ จะซิ่งรถจะ กทม.ไปกราบหลวงปู่สุด ที่วัดกาหลงคับ ตื่นเต้นคับ จะขนวัตถุมงคลเหรียญของหลวงปู่ไปหมดเลย อฐิษฐานขอบารมีของท่านลงมาประสิทธ์ประสาท ให้วัตถุมงคลของผมคับ...............เดี๋ยวเจออะไรเด็ด ๆ ที่วัดกาหลง บรรยากาศจะนำมาฝากพี่น้อง สานุศิษย์หลวงปู่กันนะครับ...........ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองศิษย์ทุกท่านคับ

9. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    เมื่อวานได้มีโอกาสไปทำบุญที่วัดเกตุมกะว่าจะแวะวัดกาหลงพอดีพ่อผมขับเพลินลืมแวะเลยเซงมากๆครับ

10. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามบ่าย ทุกๆท่านครับ

.....เมื่อวานทางห้องคุณหนุ่มเมืองแกลง เปิดบูชาวัตถุมงคลเลยอาจเป็นสาเหตุให้เวปล่ม ผมก็เข้ามาไม่ได้ และต้องไปโรงพยาบาลเช็คความดันอีก ช่วงค่ำก็ไปเวียนเทียนที่วัดแหลมฯวัดหลวงปู่เหล็งนั่นแหละครับ

-ท่านนายกฯครับ เมื่อเช้าให้แฟนพี่ส่งกระบี่วิเศษไปแล้ว(หรือเปล่า) ไม่รู้พนักงานส่งเอกสารมีเส้นทางผ่านไปรษณีย์หรือเปล่า ไปเวียนเทียนกลับไปเจอช้างเผือกคนละรุ่น มันน่าจะเป็นบุพเพฯล่ะมั้ง(ใดๆล้วนไม่มีเหตุบังเอิญ) ความรักความพอใจมีการแบ่งรุ่นตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ5555 แต่ขอโมทนาในการน้อมจิตเวียนเทียน ดีแล้ว สาธุ

-คุณdollytaครับ รูปแทนตัวเองดูขลังมากนะครับ ซ้ำประคำก็ดูดึงดูดตามากครับ ผมนึกแล้ว เจ้ากรมเครื่องลางมาเอง

-คุณfatcafeครับ พบกันอีกแล้วนะครับ ตามความคิดส่วนตัวของผม ถ้าวัตถุมงคลที่หลวงปู่สุดไปร่วมปลุกเสก ผมก็ถือว่าเป็นวัตถุมงคลของหลวงปู่ด้วยครับ เข้ามาคุยกันอีกนะครับ

-คุณนพคุณครับ ขออนุโมทนาและขอบคุณมากๆเลยครับ ที่นำภาพและเรื่องวัตถุมงคลหลวงปู่ดู่มาให้ชมและทราบกัน เห็นแล้วอยากจะกระโดดเข้าไปในภาพเลย อิ่มตาอิ่มใจจริงๆครับ

-คุณตี๋ใหญ่ครับ ขอโมทนาในความตั้งใจมีศรัทธาแรงกล้าต่อหลวงปู่นะครับ ผมยังเขินๆเลย ยอดจริงๆศิษย์คนนี้ ให้สมความตั้งใจทุกประการนะครับ เรื่องเหรียญทุย3ยอดปี15 เท่าที่ดูก็ดี แต่นะครับแต่อย่าเพิ่งตัดสินใจอะไร เพราะรุ่นนี้เห็นเค้าบอกว่ามีปลอมได้เหมือนมาก ผมก็ไม่ค่อยได้ตามศึกษาว่า มันปลอมได้ขนาดไหน ผมเห็นเหรียญปลอมยุคนี้แล้ว ปลอมกันได้ขนาดนี้แล้วเหรอ ต้องแม่นเนื้อแม่นพิมพ์จริงๆ

-น้องเจมส์ครับ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

.....คุณอัสนีไปธุดงค์อีกแน่ๆเลย คุณเด่นชัยก็หายตาม รอรับด้วยนะครับ(คาดว่าส่งไปแล้ว) น้องๆอีกหลายคนก็คงไปทำบุญกัน โมทนาด้วยนะครับ

.....ค้างไว้วันก่อน ภาพเหรียญหลวงปู่โต๊ะ จัดมาวันนี้แทน วันนี้ก็เพิ่งถ่ายภาพเหรียญหลวงปู่สุดเพิ่มมา แต่แบตฯกล้องหมด ยังไม่ได้ดึงภาพมาในคอมฯ อ้อ!เห็นเพื่อนสมาชิกถามมาเรื่องเหรียญปี21มีกี่พิมพ์ ตอนนี้ผมก็ยังงงเหมือนกัน ตอนเก็บมาเรื่อยๆก็ไม่ได้สังเกตุ ตอนให้เค้าไปก็ไม่รู้ให้พิมพ์ไหนเค้าไป รู้แต่ยันต์ด้านหลังไม่เหมือนกัน ก็เลยเก็บไว้แค่2เหรียญ มีความสุขกันมากๆนะครับ

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      62
  11. boonmobile

boonmobile เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถาม คุณนพคุณ หน่อยครับตอนนี้ที่วัดสะแก มีวัตถุมงคลอะไรที่ทันหลวงปู๋ แล้วราคายังไม่แรงมากให้บูชาบ้างครับ ว่าจะแวะไปกราบหลวงปู่วันพรุ่งนี้หรือวันเสาร์ครับ

12. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ ขอบคุณ ข้อมูลของพี่นพคุณมากครับ

วันนี้ผมได้รับพระหลวงปู่ดู่ จากพี่ชายที่แสนดี แล้วน่ะครับ องค์เหมือนในรูปที่พี่นพคุณถ่ายไว้เลยครับ

ผมไปวัดสะแกเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ไม่มี ?!?! สงสัยวันมาฆะ ลูกศิษย์คงจะไปทำบุญกันเยอะ ทางวัดจึงนำให้ออกมาบูชากระมังครับ ป่านนี้ไม่หมดซะแล้วเหรอครับ.........

13. นพคุณ

เรียนคุณ boonmobile ตามรูปที่โพสเลยครับนอกจากนั้นยังมีพระเหนือพรหม พระเนื้อผงชุบน้ำมันยาง และของดีราคาเบารูปขนาดบูชาหลังปั๊มยันต์หมึกครับ 100 บาท

14. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

ขอหายสักระยะนะครับ นึกสนุก คิดถึงจะมาใหม่ ครับ เจริญธรรมกันถ้วนหน้านะครับ:cool:

15. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกว่า 3-4 วันนี้ เวปเออเร่อบ่อยมาก ๆ ครับ ผมเพิ่งเข้าเวปได้

กลาง ๆ เดือนว่าจะไปเที่ยวภาคเหนือ แถว ๆ ลำปาง ลำพูน เชียงใหม่ ซัก 3-4 วันครับ กำลังวางแผน / หาข้อมูลอยู่ว่าจะไปกราบพระที่ไหนบ้างครับ พี่ ๆ ท่านใดมีที่แนะนำ บอกมาได้รับครับ จะได้วาดแผนที่ถูกครับ

16. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณอาและพี่ๆทุกๆคน....
    ...กระทู้นี้เกื้อกูลบุญบารมีกันดีจริงๆ ขอบคุณพี่นพคุณสำหรับภาพบรรยากาศภายในวัดด้วยครับ และอนุโมทนาบุญกับคุณอาและพี่ๆทุกๆคนด้วย พี่เด่นชัยก็จัดทริปสายบุญอีกแล้วน่าอิ่มบุญ อิ่มใจ จริงๆ อย่าลืมเอาภาพมาฝากด้วยกันนะครับ วันพระที่ผ่านมาก็ไม่ได้ไปไหนไกล เข้าวัดหัวหิน พาคนสนิทไปกราบขอพรหลวงพ่อนาค เห็นคนไปวัดเยอะก็พลอยอิ่มใจ คุณอาเปิดโลกก็ยังมีของดีดีมาให้ชมกันเสมอ พี่นายกทำบุญมากมายขนาดนี้ขอให้พบเนื้อคู่ในเร็ววันน่ะครับ อิอิ อนุโมทนาบุญกับพี่เจมส์ พี่ตี๋ใหญ่ด้วยครับ ไปที่วัดกาหลงมาแล้วมีอะไรดีดีมาฝากเล่ากันบ้างป่าวน้าาา... สวัสดีพี่ Fatcaft ด้วยครับ บารมีคุณพระหลวงพ่ออยู่ที่ใจเราทุกคนครับไม่ว่าจะเป็นคุณพระรูปไหน แล้วเข้ามาแลกเปลี่ยนกันอีกนะครับ พี่ Dollyta อย่าหาายไปนานน้าาา เค้าคิดถึง 555+ สวัสดีพี่ๆทุกคนด้วยที่ยังไม่ได้เข้ามารายงานตัวกัน อิอิ ...

17. Teeyaigod

สวัสดีคับ พี่น้องทุกท่าน ชมรมศิษย์รักหลวงพ่อสุด
    ..........กลับมาซะดึกคับ เมื่อคืน....555+หลังจากไปกราบไหว้ ซิ่งไปวัดกาหลง ครับ ไปแบบ ใจไปก่อนคับไม่ได้ศึกษาเส้นทางกันเลยคับ วิ่งไปเส้นทางพระราม 2 ถามคนไปเรื่อยคับ มาง่ายเลยครับตอนแรกผมนึกว่า ไปยาก พอไปถึงวัดกาหลง ร่มรื่นจังเลย บรรยากาศดูเป็นกันเองมากครับ ผมลงจากรถ พร้อมพานพระวัตถุมงคลของท่าน ปุ๊บยกมือพนมมือไหว้ อฐิษฐานบอก ผมมาถึงแล้วคับหลวงปู่สุด ผมได้มาไหว้หลวงปู่แล้วครับ ไม่รอช้าเข้าไปไหว้พระประธานในโบสก่อนเลย พบหลวงตาประจำตู้พระ กล่าวทักทายอย่างมีอัทยาศัย.......กราบพระเสด ก็มาส่องพระในตู้พระของหลวงตา หูย...ราคาที่วัดสูงเหมือนกัน พวกเสือหมอบ เสือเผ่น 23 4-5 พันอัพ........ 555+ หลวงตายังแซว แหม่..หนุ่ม..หลวงพ่อสุดแขวนเป็นพวงเลยนะ....ผมได้แต่ยิ้มครับ มองหาวัตถุมงคลที่ระลึกของหลวงปู่ ได้ล๊อกเกตรูปหลวงปู่ กับลูกตะกร้อห้อยคอมา ผมเลือกตั้งนาน หลวงตาเห็นผมยังไม่โดน ท่านเปิดตู้หอบมาให้เลือกถุงเบ้อเริ่ม 555+ เลือกซะให้พอใจ น่าจะเป็นลูกตะกร้อปลุกเสก ไว้วันงานประจำปีที่จะมาถึงครับ หลังจากนั้นขึ้นไปศาลากราบจุดทูปกราบสังขารของท่าน อฐิษฐานผมมาขอฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงปู่คับ ขอยกหลวงปู่สุดเป็นครูบาอาจารย์เหนือหัวของผม อาราธนาขอ ดวงพระวิญญานของหลวงปู่ มาประสิทธิแก่วัตถุมงคลพระของหลวงปู่ที่ผมใช้ติดตัวด้วยครับ ผมนำพานไปวางข้างหน้าหิ้งสังขารของท่าน นั่งสมาธิหน้าสังขารอัฐฺของท่าน อฐิษฐานถึงท่านคับ หลังจากนั้นผมก็ไปดูสังขารของท่าน ที่ไม่ไหม้ไฟ.....กระดูกของท่านเป็นทองแดงจิง ๆ ด้วย นี่ล่ะคับ เกจิผู้สำเร็จวิชาคงกระพันชาตรีของแท้...........หลังจากนั้นก็เดินชมบรรยากาศรอบวัด อดไม่ได้ก็ไปส่องร้านพระที่หน้าวัดท่านครับ.......มีทุกรุ่นที่อยากได้เหมือนกัน น้ำลายไหล....555+เห็นมีเสือเผ่น 17 เนื้อเงิน รุ่น 3 ยอดจับขอบเงินงาม ๆ รุ่น 4 ยอด และรุ่นอื่นอีกเยอะคับ เสียดายเจ้าของร้านไม่อยู่ไปรับลูกที่รร. เลยไม่ได้สอบถามราคา....วันหลังผมคงมีโอกาสได้ไปอีกครับ ไปสบาย ๆ ไม่ไกลเลยคับ...........ท่านใด ที่ยังไม่ได้ไป ว่าง ๆ ลองไปทำบุญ กราบหลวงปู่สุดของเรากันนะครับ งานปีจะมีสิ้นเดือนนี้คับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2012
  18. Teeyaigod

เมื่อวาน !!!ช่างเป็นวันดีอีกวันครับ หลังจาก ได้กราบหลวงพ่อสุด ขอพร ขับรถกลับบ้านเกิดที่บ้านโป่ง...จ.ราชบุรี คุณแม่ได้มอบพระของคุณตาที่เสียไปให้ผมทั้งหมดเลยครับ......สุดยอด...ไว้ผมจะมาขอความรู้จาก พี่น้องทุกท่าน จากพระที่ผมได้มานะครับ ท้ายสุดนี้ขอบารมีของหลวงปู่สุดคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      92
  19. Teeyaigod

องค์แรก ที่เจอ ให้พี่เปิดโลก ช่วยแซมเปิ้ลหน่อยครับ................พระปิดตา หลังยันต์นะ รุ่นปลดหนี้ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ปี 21 เสก 3 ไตรมาส เนื้อผงใบลาน มาพร้อมกล่องเดิมครับ............กระแสในตลาดเช่าหากันเท่าใดคับ ช่วยให้เกร็ดความรู้ผมหน่อยฮะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2012
  20. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ค่อยๆตามอ่านครับ พอมีเก็บไว้บูชาเหมือนกันพระลวงปู่สุด เพราะสมัยก่อนผมชอบสายเหนียว

คงกระพัน ที่ตามเก็บและพอหาได้ก็มีหลวงปู่สุด หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ

ไม่รู้ว่าผมลืมหรือเปล่าว่าตอนนั้นที่งานพระราชทานเพลิงศพ หลวงปู่พอสังขารท่านไม่ไหม้ ก็

ลงข่าวไทยรัฐ หน้า๑ จำไม่ได้ว่าผมได้ตัดเก็บเอาไว้หรือไม่

และยังเก็บหนังสือมหาโพธิ์ที่ลงเรื่องราวท่าน และตอนข่าวของอ.พยนต์ตอนท่านมรณภาพ

ไม่รู้ว่าข้อมูลหายไปไหนหมด ผมก็อ่านๆเอาจากหนังสือพระ หนังสือพิมพ์ครับ