หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ ทุกท่าน

-พี่อัสนีหายไปนะครับช่วงนี้...

-ช่วงนี้มีการนำเหรียญหลวงปู่สุด มาให้ชมกันมากเลยขอบคุณทุกท่านครับ

-คิดถึงน้องๆพี่ๆทุกท่านนะครับ คีย์บอร์ดไม่ดีพิมพ์ไม่ได้มากครับ มืืือถือก็มีปัญหา ถ่ายรูปมาลงไม่ได้เลย แย่จัง

-พี่เปิดโลกครับ ผมยังรอรูปสาวๆจากฝีมือการถ่ายของพี่อยู่ทุกคืนวันนะครับ...

เห็นพี่ๆน้องๆเอาของหลวงปู่สุดมาให้ชมแล้วก็ขอเอามั่งครับ 1ความภูมิใจของผมครับ(แต่ภาพไม่ชัด555) พระชุดกระถางธูปครับ แต่องค์นี้เกศาหลวงปู่ผสมอยู่ครับ เคยเอามาลงแล้วขอลงอีกทีละกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.4 KB
      เปิดดู:
      95
  2. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งรู้เหมื่อนกัน น่าจะมีครับแต่หาที่ลงไม่ได้ ต้องลองเทียบ

3. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอบคุณครับพี่

ที่ห้อยอยู่ตอนนี้ก็พญาครุฑหลังปู่พระพิราพเนื้อผง พระอาจารย์โต วัดพระบาทปางแฟน
    ตะกรุดกริ่งจินดามณี พระอาจารย์โต วัดพระบาทปางแฟน
    ขุนแผน พระอาจารย์โต วัดพระบาทปางแฟน
    ขุนแผนพลายกุมาร ครูบาจันต๊ะ
    เหรียญหลวงปู่สุดปี25

4. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สุขกายสบายใจ ทุกๆท่านครับ

.....พรุ่งนี้ว่าจะใช้กระบวนท่าการถ่ายภาพ ที่ได้เสาะหาอุปกรณ์เตรียมมาเกือบพร้อมแล้ว ทั้งขาตั้งกล้อง โคมไฟ กระจกกันแสงสะท้อน(หากระจกฝ้าลามิเนตไม่ทัน) ขาดอยู่อย่างเดียวครับตอนนี้ ฝีมือการถ่ายภาพของผมเอง 5555

.....แต่พรุ่งนี้ก็มีแผนเดินทางอีกเรื่องนึงเหมือนกัน ตั้งใจจะไปดูทำเลมีตึกให้เช่า อาจมีการโยกย้ายสถานที่อยู่ แต่ยังขาดๆเกินๆ ยังงงๆอยู่

.....ตอนนี้ทางเวป เริ่มเข้มงวดเกี่ยวกับการใช้ห้องกระทู้นี้มาขายพระ แม้แต่ขายให้ทางวัดก็รู้สึกจะไม่ได้ ให้พูดถึงแต่เรื่องเล่าประสบการณ์ ผมเข้าใจแบบนี้นะครับ ไม่รู้ถูกต้องหรือเปล่า แล้วการบอกบุญหรือแนะนำให้ไปเช่าที่วัดเอง โดยบอกรายละเอียดว่ารุ่นไหนราคาเท่าไหร่ จะอยู่ในข่ายขายพระหรือเปล่าล่ะครับเนี่ย จะได้ปฏิบัติตามกฏให้ถูกต้อง

-ท่านนายกฯครับ พรุ่งนี้ครับเตรียมกระบวนท่าร่าง ทะลวงจุดหยิมต๊กไว้แล้ว ถ้าธาตุไฟไม่แตกซ่านก่อนพรุ่งนี้จะกำเนิด ตากล้องใหม่ชั้นมือแปรเกิดขึ้นแน่ 5555

-น้องPraKhoonPhanครับ ชุดนี้แหละครับ โฉลกแน่นปึ๊ก บุ๋นบู๊ เมตตา บารมีอำนาจ แคล้วคลาดคงกระพัน สารพัด บวกกับศรัทธา ลุยได้ทุกที่อย่างมั่นใจ

-คุณdollytaครับ ไม่ค่อยได้เข้ามาคุยกันเลยนะครับ ฟังๆดูมีวัตถุมงคลของหลวงปู่อยู่ไม่น้อยนะครับ รบกวนนำมาลงเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ หากมีประสบการณ์พ่วงมาด้วย สุดยอดเลยครับ

.....คุณอัสนีไปธุดงค์แน่ๆเลย โมทนาไว้ก่อนได้เลยครับ พี่น้องทุกคนก็เงียบๆไปนะ ยังไงก็ขอให้ทุกคน มีความสุขกันแบบไม่หยุดหย่อนนะครับ

5. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่แถวนี้ยังไม่เคยไปเลยครับ เข้ากราบท่านได้เวลาไหนบ้างครับ
    ออ วันที่๑ มีนาคม มีพิธีพุทธาภิเษกหลวงพ่อยอด วัดหนองปลาหมอ
    ไม่ทราบว่า ทราบหรือยังครับ เห็นว่าหลวงพ่อรวย
    หลวงพ่อเพี้ยน ก็มาครับ

6. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

งานบุญที่วัดป่าภูหัน

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ เพิ่งกลับถึง กทม. ครับ แคล้วคลาดปลอดภัยตลอดการเดินทางครับ อาราธนาเหรียญหลวงปู่สุด เสาร์ 5 ปี 2521 ติดตัวเหรียญเดียวเช่นเคยครับ

วันนี้ตอนเย็น ผมแวะทำบุญที่วัดถ้ำสองพี่น้อง ที่วัดฯ มีบริการอบสมุนไพร เลยเอาซะหน่อย เล่นเอาเหงื่อออกเหมือนอาบน้ำเลยครับ 555++ มีเรื่องบังเอิญอีกแล้วครับ ได้เจอลูกศิษย์หลวงปู่สุด มาอบสมุนไพรเหมือนกัน พี่เขาเห็นพระเหรียญหลวงปู่ฯ ที่คอผม แกเลยเอ่ยปากถาม ก็เลยเกิดการสนทนากันครับ พี่แกเป็นคนสระบุรีแท้ ๆ สักยันต์ตะกร้อไว้กลางหลัง (เห็นบอกว่าสักกับพ่อพยนต์ หลวงปู่ฯ เป็นคนเป่า) แกบอกว่ารอดตายมาหลายครั้งแล้ว ทั้งมีเรื่องตามงานวัด ทั้งเกิดอุบัติเหตุ ไม่เคยได้เลือดซักครั้ง แถมมีตะกรุดรุ่นตี๋ใหญ่ซะด้วย แต่ตอนนี้ให้ลูกชายคล้องอยู่ แกบอกว่า รักลูกชายมาก ของที่ดีที่สุดก็ต้องให้คนที่รักที่สุด ฟังแล้วซึ้งดีครับ เลยนำมาเล่าสู่กันฟัง ยืนยันได้ว่าชื่อเสียงและประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงปู่ฯ ไม่ใช่ดังเฉพาะในแถบมหาชัยน๊ะครับ

- พี่ nopparat_33 ครับ หลวงพ่อหันต์ วัดปากน้ำพังราด ใช่ ครับ ผมน่าจะจำชื่อวัดผิดเป็นวัดปากน้ำปะแส.... ผมมีพระเครื่องของท่าน ปี 2520 แต่สร้างโดยวัดชากขุนวิเศษน่ะครับ

- พี่ เปิดโลก ครับ ผมมิได้เป็นเนื้อนาบุญอะไรดอกครับ เขินแย่เลย เพียงแต่ว่าชอบทำบุญ 10-20 บาทก็เป็นบุญ หากชาตินี้ยังไม่ถึงนิพพาน ชาติต่อ ๆ ไปก็คงจะไม่ลำบากหรือตกนรกน่ะครับ ขนาดอบสมุนไพร แค่ 5-10 นาที ยังทรมานร่างกายไขมันละลายไปมาก แล้วถ้าเป็นไฟนรกคงจะแย่กว่านี้น่ะครับ 555++

วันนี้ขออนุญาตนำภาพกิจกรรมทำบุญที่วัดป่าภูหันฯ มาให้อนุโมทนาร่วมกันครับ ขอนำประวัติหลวงปู่บุญมา มาให้อ่านอีกครั้งครับ ขอบพระคุณเวป อุดร 108 ด้วยครับ http://www.udon108.com/board/index.php?topic=84424.0

เริ่มจากรวบรวมถังสังฆทานและสิ่งของอื่น ๆ จาก (หลวงพี่นวล) วัดลาดกระบัง กทม. ท่านทราบว่าผมจะไปทำบุญที่ ตจว. ท่านจึงเมตตาให้ / ฝาก ผ้าไตร ถังฯ และอื่น ๆ รวมทั้งสิ้น 39 รายการ ในการร่วมบุญครั้งนี้ เต็มกะบะหลังรถเลยครับ ขอกราบขอบพระคุณ หลวงพี่นวล วัดลาดกระบัง มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถึงวัดป่าภูหันฯ ประมาณบ่ายโมงกว่า ๆ หลวงปู่บุญมา ท่านพักผ่อนในห้องนี้ เลยไม่รบกวนท่านครับ ท่านชราภาพมากจริง ๆ ตลอดเวลาที่อยู่ ท่านจะไอเสียงดัง ๆ มาก ครั้งที่แล้ว (15 ม.ค.55) ผมเข้าไปกราบท่านและถามท่านว่า หลวงปู่แข็งแรงดีไหมครับ ท่านตอบสั้น ๆ ว่า ใกล้ตายแล้ว.... มรณานุสสติท่านแน่นมาก ๆ

รูปหล่อเหมือนหลวงปู่ฯ ที่เพิ่งจัดงานหล่อไปเมื่อ 21-23 ม.ค. 55 นี้ เสร็จแล้วครับ อยู่หน้าห้องนอนหลวงปู่ฯ เลย

เตรียมนำของมาถวายกับ พระอาจารย์สมศักดิ์ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ฯ ครับ คอยดูแลหลวงปู่ฯ ตลอดจนดูแลเรื่องภายในวัดด้วยครับ ท่านชวนอยู่ปฎิบัติธรรม เอาไว้คราวหน้าตั้งใจไปอยู่ปฏิบัติธรรมซัก 2 วัน 1 คืน ท่านฝากบอกข่าวว่า ใครจะมาปฏิบัติธรรมก็ได้น๊ะครับ ที่วัดยินดีต้อนรับทุกท่าน สถานที่หลับนอนพร้อม น้ำกิน น้ำใช้/ไฟฟ้าพร้อม อาหารเตรียมไปเองจะดีกว่า ทางโน้นเจอข้าวเหนียว ฉันมื้อเดียว อาจจะไม่ถูกปากคนเมืองหลวงซักเท่าไหร่แน่ ๆ 555++

รวมปัจจัยในการทำบุญครั้งนี้ 5,600.- บาท (ปิดยอดตั้งแต่เที่ยงของวันที่ 17 ได้เงินทั้งหมด 5,100.- แต่มีเพื่อนร่วมบุญโอนมาสมทบตอน 3 โมงเย็น อีก 500.- ขออนุญาตยกยอดไปคราวหน้าครับ)

วัตถุมงคลของหลวงปู่ฯ สร้างครั้งเดียวเมื่อปี 2540 รุ่นแรก และ รุ่นเดียวคือรุ่นฉลองเจดีย์ มีรูปหล่อเหมือน เหรียญ พระปิดตาเนื้อผงสีขาว/ดำ พระกัจจายนะแกะจากไม้งิ้วดำ ฯลฯ

ขอฝากประชาสัมพันธ์งานบุญครั้งต่อไป ที่วัดป่าภูหันฯ น๊ะครับ หลังสงกรานต์ จะจัดงานหล่อพระครับ เห็นป้ายติดไว้ เลยนำมาแจ้งทราบครับ

สุดท้ายนี้ ขอขอบพระคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้น๊ะครับ อนุโมทนา สาธุ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  7. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญพี่อัสนี บุญครั้งนี้ถึงจะไม่มากแต่ดูยิ่งใหญ่มากครับ

ถ้ามีโอกาสสักครั้ง จะไปช่วยด้วยจะเป็นไรไหมครับ

8. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับแต่ผมห้อยแล้วก็มีแต่สิ่งดีๆเข้ามานะครับแถมมีเงินเก็บอีก
    วันนี้ยังมีสาวยิ้มให้เลย

9. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

อิ่มบุญ ทุกๆท่านครับ

-คุณนพคุณครับ โดยปกติผมก็เห็นประมาณ8-9โมงเช้า ก็เริ่มมีคนไปรบกวนท่านกันแล้วครับ(หนึ่งในนั้นก็มีผมอยู่ด้วย5555) และท่านก็รับแขกที่มากราบทำบุญจนถึงช่วงฉันเพล หลังฉันเพลก็รับแขกญาติโยมสักพัก ท่านก็พักผ่อน เห็นคุณหนุ่มเมืองแกลงบอกท่านไม่ค่อยสบายอายุมากแล้ว และประมาณช่วงบ่ายท่านก็ออกมารับญาติโยมบรรดาศิษย์อีกครั้งหนึ่ง ท่านใจดี ยิ้มอยู่ตลอดครับ ขอขอบคุณสำหรับข่าวงานพุทธาภิเษกหลวงพ่อยอดนะครับ ถ้ามีโอกาสคงได้ไปร่วมบุญ ผมเข้าใจว่าคุณนพคุณน่าจะออกทางปฏิบัติมากกว่าวัตถุมงคลหรือเปล่าครับ

-คุณเด่นชัยครับ เต็มอิ่มเลยครับ อิ่มบุญเต็มๆ ขออนุโมทนาให้เจริญๆมีดวงตาเห็นธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ สบายแล้วล่ะครับชาตินี้ เผลอๆพบนิพพานไม่มาอีกแล้ว ดีใจที่ได้รู้จักครับ เนื้อนาบุญแบบนี้

.....เอ..คุณอัสนี ท่านนายกฯ น้องหรั่ง กับอีกหลายคน คิดถึงครับ วันนี้ลองถ่ายภาพ ไม่ได้ดั่งใจ ต้องค่อยๆศึกษา มีปัญหาเรื่องแสง ใช้โคมไฟ2อัน หันยังไงก็ไม่สว่าง ว่าจะเอาไฟฉายแบบสว่างๆส่องเพิ่มแล้ว5555

.....เอาภาพกาหลงคู่ มาเสนอก่อนแล้วกัน สมัยนั้นราคาบูชาแพงกว่าเหรียญอีก เหรียญ30-50บาท กาหลงคู่ 109 บาท แต่เมตตาค้าขาย แบบจัดหนักเกินราคามหาศาล

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      72
  10. denchai_l

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ วันนี้หลังจากทำงานบ้านแล้วก็นอนเกือบทั้งวัน พักผ่อนเต็มที่ เตรียมพร้อมรับกับงานในวันจันทร์ครับ

ผมเคยเกริ่น ๆ เรื่องการเคยไปรับใช้หลวงปู่เจือ ตีเบี้ยฯ ไว้ วันนี้มาเล่าสู่กันฟังต่อครับ

สมัยก่อน ผมทำงานอยู่ จ.นครปฐมน่ะครับ ผมนับถือหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ มากครับ เคยไปช่วยงานที่วัดบ่อย ๆ ท่านเป็นพระที่ดูภายนอก ดุ น่าเกรงขาม แต่ใจดีมาก ๆ รับประกันได้ ใครเข้าไปกราบท่าน วัตถุมงคลของท่านชิ้นไหนอยู่ใกล้มือ ท่านจะหยิบมาแจกฟรี ๆ ไม่พอขอเพิ่มได้อีก วัวธนูหรือตะกรุด รวมไปถึงพระเหรียญนั่งปืน M16 เขานำไปบูชา อาราธนาติดตัวแล้วมีประสบการณ์กันครับ

ส่วนการไปช่วยหลวงปู่เจือ ทำเบี้ยฯ นั้น เพื่อนผมเป็นคนพาไปน่ะครับ เพราะเพื่อนเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ฯ เพื่อนเห็นว่าเราชอบเครื่องรางของขลัง ก็เลยไปดูศึกษาวิธีการทำ ไปวัดก็ตอน 1-2 ทุ่ม ทำกันจนเที่ยงคืนถึงตีหนึ่ง หลวงปู่ฯ ท่านเป็นคนนอนดึก เพราะท่านควบคุมการทำเบี้ยฯ ด้วยตัวเอง ท่านอธิฐานจิตปลุกเสกเบี้ยฯ ทุกวัน วันละประมาณ 2-3 รอบ แต่ละรอบก็ใช้เวลาค่อนข้างนานพอสมควร ประมาณ 1 ชั่วโมงน่ะครับ ท่านเคยเรียกผมเข้าไปหาในห้องท่านแบบ 2 ต่อ 2 สนทนากันแบบเป็นความลับสุดยอด 555++ แล้วเอาปากกาเมจิกเขียนยันต์ (น่าจะเป็นยันต์เฑาะว์) ไว้บนศีรษะ เขียนเสร็จแล้วเป่าที่หัว ผมเกิดปีติแบบสุด ๆ ขนหัวลุกเลยครับ มันก็เป็นเรื่องที่บรรยายไม่ได้ว่าเกิดอะไรขึ้น ตลอดเวลาที่ช่วยทำเบี้ยฯ ถ้าผมถูกใจตัวไหน ผมจะบูชาเบี้ยฯ จากหลวงปู่ฯ กลับมาด้วยประจำ มี 20 กว่าตัว แต่พอหลวงปู่ฯ ท่านมรณภาพ เพื่อน ๆ ที่สนิทกันรู้ว่าผมเคยรับใช้หลวงปู่ฯ ก็แห่มาขอบ้าง เช่าบ้าง ตอนนี้เหลือ 2 ตัวครับ เบี้ยฯ ของหลวงปู่เจือ ต้องรับกับมือท่านเท่านั้นครับ แท้ล้านเปอร์เซ็นต์ เพราะถ้าผมไม่เห็นว่ารับกับมือหลวงปู่ฯ ผมจะไม่ชัวร์ครับ เพราะมีพวกผีเปรตหากินกับวัดกับหลวงปู่ฯ ทำกันเอง ขายกันเองตอนหลวงปู่ฯ ไม่อยู่ เข้า รพ. หรือไปกิจนิมนต์ แล้วก็เอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง อันนี้รู้จริง แต่ทำอะไรไม่ได้ครับ ไม่อยากยุ่ง......... เพราะขบวนการมันใหญ่เกินที่เข้าไปยุ่งน่ะครับ

วันนี้ร้านเลี่ยมกรอบพระเอาพระมาส่งให้ที่บ้าน ผมไป ตจว. ทั้งอาทิตย์ ฝากร้านเลี่ยมพระไว้ให้ครับ พระสีวลี หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ผมไปทำบุญเมื่ออาทิตย์ก่อนโน้น ที่วัดยังมีให้บูชาครับ เลยนำภาพมาให้ติ/ชมกันครับ

11. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

-กาหลงคู่สวยงามมากครับพี่เปืดโลก เลี่ยมก็สวย แค่เห็นก็หลงแล้วครับ

-ห้อยแล้วมีสาวยิ้มให้คุณprakoon แต่ของผมถึงขั้นตบกันเทียวครับ ... ตบแย่งกันเลย

ต่างฝ่ายต่างเกี่ยงกัน... เธอสิ..เธอนั่นแหละ ... เอามันไปที 555

-สวัสดีครับ คุณเด่นชัย / น้องสกอร์ / คุณdollata(หายไปนาน) / คุณนพคุณ / น้องชัยเสนารัก เน็ตเต่า / poman ฯลฯ

อยากแซวมากกว่านี้แต่... คีย์บอร์ดไม่ดีครับ สบายดีทุกคนนะครับ

*โพสเสร็จเพิ่มมาเห็น น้องเด่นชัยมาโพสปาดหน้า สวัสดีครับ ขอบคุณเรื่องราวและพระครับเลี่ยมสวยมาก ห้ามจน ซะด้วย

พี่เิปิดโลกผมก็รวย(น้ำใจและความรัก) นะครับ ใช้รุ่นเดียวกันหรือเปล่าเอ่ย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  12. PraKhoonPhan

555
    แต่เสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้สอบO-Netได้เจอหญิงต่างโรงเรียน
    ทีแรกที่เขายิ้มผมคิดว่าเขายิ้มให้เพื่อนแต่ที่ไหนได้ยิ้มให้ผมเอง
    ขนาดผมทำข้อสอบเสร็จเขายังมองมาแล้วยิ้มให้ผมเลยพี่
    ไม่ได้โม้นะหน้าตาผมก็ไม่หล่อเลย

13. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณเด่นชัยด้วยครับ
    @พี่เปิดโลกครับ ผมก็เน้นทั้งสองด้านละครับ แต่ทว่าเวลาในแต่ละวัน
    หมดไปกับการส่องพระมากกว่าเจริญสมาธิ แต่ส่วนใหญ่ผมชอบวัตถุมงคล
    ในสายหลวงพ่อดู่ และหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ครับ

14. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    วันนี้ผมปีติมากครับ......ในที่สุดผมก็ได้ครอบครองครับ......ได้บูชาตะกรุดโทน รุ่น 1 ของหลวงปู่สุดมาไว้ในครอบครองครับ.........จากการที่ผมศึกษาท่องเวป ดูรายละเอียด วิทีดูของแท้ แต่ 2 จิต 2 ใจ คับ ดูตามในเนต ผมก็ไม่กล้าบูชาคับ มันดูใหม่เหลือเกินทั้งที่ตะกรุดรุ่นแรงของท่านอายุเกินกว่า 30 ปีแล้ว ผมได้จุดทูปอฐิษฐาน ท่องคาถาบูชาท่านครับ.....อฐิษฐาน หลวงปู่คับถ้า ผมมีวาสนาขอให้ผมได้ตะกรุดโทนของหลวงปู่มาคู่กายผมด้วยนะครับ.....ปรากฎว่าปาฎิหารมีจริงคับ..!!! ผมได้เล่นเฟสบุ๊ค และเจอพี่คนนึง พี่เค้าเห็นเฟสผม มีแต่รวมพระหลวงปูสุด...พี่เค้าบอกน้องอยากได้จิง ๆ หรือ ผมตอบไปว่าผม หามานานแล้ว ผมไม่กล้าบูชาตามเวปคับ ผมอยากเจอของแท้.....ๆ...พี่เค้าบอกถ้าน้องสนใจจิง พี่จะปล่อยให้น้องบูชา....มันเปนของที่ปู่พี่ให้พี่ติดตัวไว้ ปู่พี่ไปรับจากมือท่านมา.....พี่ติดตัวมาตั้งแต่เด็ก..แต่พี่ไม่ได้พกแล้วล่ะ พร้อมให้ดูภาพถ่ายเก่า ๆ พระเจ้า ! ! ! มีรูปคุณปู่เค้าถ่ายที่วัดกาหลงคับ ตอนไหว้ขอพร จากหลวงปู่คับ ขนผมลุกซู่..... พี่ให้น้องบูชาต่อ.............ป๊าดดด... ที่ผมโพสถามพี่ๆ ละฮะ......เมื่อ 4 ทุ่มผม วันนี้เลยบุกบ้านพี่เค้าเลยคับ นั่งสนทนากัน ถามไถ่ที่มา เอากล้องส่องดูความเก่าของตัวตะกรุด....พี่เค้าเปนเด็กย่านนั้นคับ เติบโตมาตอนเด็ก.....พร้อมให้ผมดูพระสมเด็จ ของหลวงพ่อสุดคับ.....งามมาก ๆ.......!!! พี่เค้ากำชับว่า บูชาให้ดีนะคับ อยู่คู่กับพี่มาแต่เด็กแล้ว......พร้อมกันพี่ก็เขียนคาถากำกับตะกรุดหลวงพ่อสุดให้ พร้อมบอกว่า เคล็กการปลุกตะกรุดโทน ตั้งนะโม 3 จบ แล้วว่าคาถาบูชาในใจอย่าท่องออกมา.....ตามที่ปู่เคยบอกพี่เค้ามาคับ แล้วเอ็งจะคงเนื้อ คงหนัง คงกระดูก ขอให้ศรัทธาเชื่อมั่น อย่าลังเลสงสัย.... ปล.ผมจีบตะกรุดดอกนี้ นานเหมือนกันคับ ในเฟสบุ๊ค จนพี่เค้าเห็นว่าผมอยากได้บูชาจิง ๆ..........นี่ล่ะคับศรัทธา ก่อให้เกิดปาฎิหารย์...ผมปลื้มใจขับรถไป กำตะกรุดหลวงปู่แน่นเลยคับ กลับบ้านมีความสุข.....เดือนหน้าผมจะไปเที่ยวที่วัดกาหลง กราบสังขารของหลวงปู่คับ และขอบพระคุณหลวงปู่ที่ทำให้ผมได้วัตถุมงคลของท่านมาอยู่ในครอบครอง ผมจะแขวนบูชาและเก็บรักษาไว้อย่างดี จนรุ่นลูกรุ่นหลานคับ ขอบคุณครับ........:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2012
  15. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    องค์แบบนี้ล่ะคับ...........ที่ผมได้ส่องของพี่เค้า สมเด็จหลวงพ่อสุด รุ่นแรก เนื้อเหลือง งามากกก............:cool:

16. PraKhoonPhan

สุดยอดเลยครับพี่:cool:

17. denchai_l

สวัสดีพี่ ๆ ทุกท่านครับ

- พี่ Teeyaigod ยินดีด้วยครับ ของสิ่งไหนก็แล้วแต่ ถ้าเราเป็นเจ้าของ ของสิ่งนั้นก็จะมาอยู่กับเราครับ ปาฏิหารย์กับความบังเอิญ เป็นเส้นตรงที่ขนานกันไป เหมือนกับ ความศรัทธาและงมงาย ครับ แสดงว่า พี่ Teeyaigod เคารพและศรัทธาหลวงปู่ฯ จริง ๆ หลวงปู่ฯ ท่านเลยเมตตาให้เราได้เป็นเจ้าของน่ะครับ เห็นแล้วกิเลสขึ้น อยากได้เหมือนกันครับ ผมเจอและสัมผัสอยู่ 3 ดอก แต่เจ้าของหวงมาก อ้อนยังไงก็ไม่ให้ ครั้นจะหาเงินไปบูชา ก็คงต้องลำบากกายในภายหลัง จึงไม่เอาดีกว่า คงต้องรอวาสนาอย่างเดียวครับ

- พี่ ดอกรัก ครับ ผมไม่ได้ตั้งใจมาปาดหน้าน๊ะครับ บังเอิญเหยียบเบรคไม่อยู่ 555++ สงสัยใจตรงกัน โพสเวลาใกล้เคียงกันน่ะครับ

18. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

หาเรื่องให้ผมจนได้ นะพี่ๆ เอาแค่นี้ก่อนนะครับ มีไม่เยอะพอดีถ่ายพิมพ์แปลกๆมาลงถามที่ห้องพระเครื่อง ก็เลยถ่ายมาด้วยครับ

19. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เดือนหน้าก็เป็นช่วงสอบอีกแร้ว สู้ๆให้ถึงที่สุด
    วันนี้ไปดูในเว็ปจี หลวงพ่อสุดรุ่นสรงน้ำปี 15 เนื้อเงิน ตอนนี้ราคาอัพ 20 ใบเทาแล้ว อยากได้แต่ทรัพยากรในกระเป๋าไม่มี เลยเซพมาให้ชมกัน
    เมื่อวานไปตามเก็บหลวงพ่อสืบรุ่นแรกมา ใบเสมา

20. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ
    -อนุโมทนา กับคุณเด่นชัยด้วย
    -ช่วงนี้เดินสายทำบุญตลอดได้ไปเมือจันมา ไปพระบาทเขาพลวง ที่เขาคิชฌกุฏ นั่นแหละ ผู้คนนักแสวงบุญเยอะมากๆเลยครับ
    -แต่ล่ะท่านพระเครื่องสวยๆทั้งนั้นเลย
    -คุณเปิดโลก ตับที่เปลี่ยนเป็นรูปประจำตัวนี่ พอแล้วไม่ต้องไปเสาะหาแล้ว ครับ
    -พระกระถางธูปคุณดอกรักก็ใช่ย่อย เอาไปเข้ากรอบได้แล้วครับ
    -น้องตี๋ใหญ่ยินดีด้วยกับตะกรุดโทน บางคนยังไม่ได้เลย
    -ช่วงนี้จิตใจรู้สึกหดหู่ มองเห็นอะไรก็ดูธรรมดาไปหมด ได้เข้ามาอ่านธรรมะหลวงปู่ดู่บ้างและฟังครูบาเจ้าเพชรบ้าง มันเริ่มมองเห็น โลง ...โลง ....โลง ....เรียกได้ว่าไม่อยากยึดติดในสิ่งใดแล้ว...
    -วันนี้มาดูพระสายเพชรบุรี ที่เขาเรียกกันว่ารุ่นโบสถ์ลั่น ครับ

ขนาดไฟล์:
      145.1 KB
      เปิดดู:
      736
      ขนาดไฟล์:
      147.7 KB
      เปิดดู:
      750