หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....น้องบอยก็ว่าไป ถ้าผมพูดแล้วราคารุ่นนั้นปรับราคาขึ้นล่ะก็ อืมม..จะไปขายใครล่ะครับ มีแค่รุ่นละเหรียญ2เหรียญ เก็บไว้ศึกษา5555.....เหรียญรุ่นแรกปลอมของน้องโอ๊ต เค้ามีที่สังเกตุด้วย แต่คงออกอากาศไม่ได้ ซะงั้น!.....น้องสกอร์ไปกราบหลวงพ่อเจียนด้วยหรือครับ ยินดีมากๆครับ จะได้พบตัวจริงกัน และคงได้พบน้องโอ๊ต หล่อเข้มเหมือนกู่เทียนเล่อ ท่านดอกรักเท่ห์เหมือนณเดชน์ แล้วถ้าเห็นใครหน้าตาเหมือนหมากปริญล่ะก็ ไม่ใช่ผมหรอกครับ ใครก็ไม่รู้5555

.....เผลอแป๊บๆจะสิ้นเดือนอีกแล้ว เดี๋ยวก็ถึงตรุษจีน หลังตรุษจีนผมก็ว่าจะเปลี่ยนแปลงอะไรใหม่ๆในชีวิตซะหน่อย ทำซะตอนยังมีชีวิต พออายุมากเข้า เริ่มเห็นมรณานุสติ ช้าเร็วก็ต้องไป หนีไม่พ้นแน่นอน ทำบุญสะสมยังไม่เท่าไหร่เลย เฮ้อ!..

.....ขอนำภาพพระปรกใบมะขามของหลวงปู่สุด มาให้ชมกันอีกครั้งครับ สมัยนั้นสร้างพอดีเป็นช่วงที่ทางหลวงปู่จะไปที่ร้อยเอ็ด ได้ยินทางลูกศิษย์เล่าว่า นำพระปรกใบมะขามไปด้วย คนทางโน้นชอบกันมาก ถึงขั้นบางคนนำข้าวสารกระสอบหนึ่งมาแลกกันเลย พิมพ์นี้แกะโดยช่างเกษม มงคลเจริญ ผู้ที่จะรับแกะบล็อคเฉพาะวัตถุมงคล ที่มีเจตนาดีบริสุทธิ์เท่านั้น มีความสุขกันมากๆครับ

2. แคล แมก โปร

แคล แมก โปร Active Member

แล้ว 3 องค์นี้มีลุ้นบ้างไหมคับ

โดยส่วนตัวก็ไม่ค่อยจะคิดว่าแท้ แต่ก็แยกไม่ออกว่าจริงไม่จริงดูยังไง

ไฟล์ที่แนบมา:

3. เปิดโลก

.....บางท่านอาจสงสัยว่า ท่านฯดอกรักแอบหลบไปที่ไหน ไม่ได้ไปไหนหรอกครับ ตอนนี้กำลังปรับปรุงคอมฯ อัพเกรดขึ้นเพื่อพัฒนารองรับ ค้นหาข้อมูลต่างๆ(นางแบบเกาหลีซะส่วนใหญ่5555)

.....นำภาพเหรียญพระแก้วมรกตปี2525ตอนฉลองกรุงฯมาให้ชมครับ รุ่นนี้หลวงปู่สุดของเราก็ร่วมปลุกเสกด้วยครับ พิธีใหญ่มากปลุกเสกที่วัดพระแก้ว พระดีราคาไม่แพงอีกรุ่นหนึ่งครับ มีความสุขกันมากๆครับ

4. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    จารย์โอ๊ต ของผม กับ คุณดอกรัก...ไม่สบาย เหรอ ครับ ยังไง หาน้ำอุ่นๆๆอาบ นะครับ อิอิ...(deejai)

แหม ช่วงนี้เฮีย...ขยัน งัด ของ ออกมา โชว์ จังเลยคับแต่ยังไงก้อต้องขอบคุณคับ สวยๆๆทั้งนั้น

5. LordNU

LordNU เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    เห็นพี่ ๆ โชว์กันแล้ว เกิดกิเลสเลยครับ
    แต่ขาดปัจจัย คงต้องค่อย ๆ เก็บหอมรอมริบไว้

6. เปิดโลก

.....วันนี้ให้มีโชคมีชัย เงินทองไหลมาเทมา สุขภาพแข็งแรง มีดวงตาเห็นธรรม ไปไหนพบแต่คนดีๆ ห่างไกลจากสิ่งเลวร้ายกันนะครับ

.....ช่วงนี้ได้ยินน้องบอยเล่าให้ฟังถึงกระแสความสนใจ วัตถุมงคลหลวงปู่สุดเราในเฟสบุ๊ค มีการสอบถามพูดคุยเสาะหากันมาก ดีครับขออนุโมทนา ทางพื้นที่สมุทรสาครก็เสาะหากันมากเหมือนกัน ถ้ามีเหรียญรุ่นเก่าๆก่อนปี17ออกมา มีคนเก็บทันทีเลย

.....วันนี้ขอนำภาพเหรียญเจ้าพ่อหลักเมืองสมุทรสาครมาให้ชมครับ นิมนต์หลวงปู่โต๊ะและพระคณาจารย์ รวมทั้งหลวงปู่สุดและหลวงปู่แก้วร่วมปลุกเสกด้วย ราคาเช่าหาไม่แพง ประสบการณ์ก็มีบอกเล่ากันมากเหมือนกัน ลำพังเจ้าพ่อหลักเมืองฯเองก็ศักดิ์สิทธิ์มากอยู่แล้ว ผ่านไปผ่านมาเข้ามาแวะกราบท่านด้วยนะครับ แล้วจะทราบว่าท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ มีความสุขกันมากๆครับ

7. เปิดโลก

.....ขออนุญาตนอกเรื่องหลวงปู่สุดนะครับ คือวันจันทร์ที่4นี้ ทางคณะของเราจะไปกราบหลวงพ่อเจียน ซึ่งเป็นวันคล้ายวันเกิดท่าน ไปร่วมทำบุญกันล่ะครับ เดี๋ยวนี้น่าจะรู้จักหลวงพ่อกันมากขึ้น เพราะผมลองค้นหาในกูเกิ้ล สมัยก่อนแทบไม่มีข้อมูลเลย สมัยนี้มีลงทั้งภาพและเหรียญมากขึ้น แต่ละคนที่ได้ไปกราบท่าน ก็บอกเหมือนกันว่า ท่านเป็นพระแท้ที่น่ากราบมาก บางคนบอกว่าได้กราบท่านแล้ว รู้สึกปลื้มปิติอย่างบอกไม่ถูก ท่านสันโดษมากขนาดอยู่แต่ในถ้ำเป็นเวลา40กว่าปี เป็นโชคของคนรุ่นนี้ที่ท่านออกมาโปรดพวกเรา

.....ขอนำเหรียญรุ่นแรกของท่านมาให้ชมกันอีกครั้งครับ ท่านไม่เคยสร้างวัตถุมงคลเลย ของต่างๆที่สร้างขึ้นมา เป็นลูกศิษย์สร้างถวายท่านทั้งนั้น แล้วท่านก็แจกให้ไปหมด ตอนนี้มีการเช่าหากันมาก ได้ยินว่าหลายๆคนไปพบประสบการณ์มา บางคนบังคับขอเช่าจากคอลูกศิษย์กันเลย เรื่องอภินิหารของท่านก็เป็นเรื่องหนึ่ง แต่เรื่องวัตรปฏิบัติของท่านนี่ น่ากราบไหว้อย่างแท้จริงโดยไม่ต้องอ้างถึงปาฏิหาริย์เลย มีความสุขกันมากๆนะครับ

8. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: มีกับเค้าเหรียญเดียว ^^ :cool:

9. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    งามทุกเหรียญ

10. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน... ร่ำรวยกันทุกคนวันนี้
    ...คุณอาเปิดโลกช่วงนี้ปล่อยของให้ชมกันเรื่อยๆ จะคล้องไหวมั๊ยนี่ครับ กลัวๆเพราะแต่ละเหรียญคงต้องมี พริตตี้การ์ด!!! มาคอยระวังภัย อิอิ @พี่ Poman เหรียญเดียวเที่ยวทั่วเมืองเลยครับพี่ ขอบพระคุณสำหรับการแต่งภาพขออนุญาติ Save เลย อิอิ ดูกระท่อมน้อยๆของเราพัฒนาขึ้นเลย 555+...

11. dinso

ดีครับ ภาพพี่โป้สวย โพดๆๆจริงๆนั้นละ

12. dinso

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    dinso, เปิดโลก
    ..........................
    สวัสดีครับพี่ สบายดีนะครับผม 2-3วันมาที บางทีมาไม่ได้ออนแต่ดูอยู่บ้างครับผม

13. Cherry boy

สวัสดีทุกๆๆคน ครับ เอ่อ....เฮียครับ ช่วงนี้ กรุ ร้อนเหรอครับ อิอิ งัดออกมาโชว์เรื่อยๆๆชนิดที่ว่าหาดูที่ไหนไม่ได้ จิงๆๆนะครับเนี่ย ร่ำๆๆรวย วันหวยออก สำหรับ ผู้ที่เสี่ยงโชคไว้นะครับ

14. Csx

Csx เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ^____________^+
    และศิษย์หลวงปู่สุดทุกคนครับผม

15. เปิดโลก

-คุณpomanครับ นานๆมาที แต่มาแบบให้อิจฉากันเลยนะครับ ทั้งวิธีถ่ายภาพแบบนี้ ถ้าสะดวกคงต้องขอวิชากันบ้างล่ะครับ เคยเห็นคุณtomsignalถ่ายมาเหมือนกัน นี่ก็ว่าจะไปเรียนถ่ายรูปกับคุณธวัชชัยจะดีมั๊ยเนี่ย(เผื่อได้ครูบาอินกลับมา5555)

-คุณน้องดินสอครับ ขอบคุณมากครับ ผมสบายดีครับ คุณน้องก็แข็งแรงดีนะครับ ยังไม่ได้พบคุณน้องซักที มีโอกาสคงต้องขอลายเซ็นต์กันบ้างล่ะ คนดีศรีเมืองนครฯ

-คุณหลานชัยฯครับ วันจันทร์ที่4ไม่สนใจไปเพชรบุรีกับเค้าบ้างหรือครับ บุญใหญ่นะครับ และได้ไปพบเหล่าดาราในกระท่อมของเรา5555

-คุณน้องบอยครับ ที่เอามาโชว์น่ะของเก่าเคยลงไปแล้วทั้งนั้นล่ะครับ ไม่มีอะไรจะโชว์ เลยนำของเก่ามาให้ชมอีก5555 ได้ยินข่าวว่าคุณบอยกำลังฮอตในเฟสบุ๊คมากเลยนี่ครับ ยินดีด้วยครับ

-คุณน้องแกะดำ สวัสดีครับ พักนี้ยุ่งหรือครับ ไม่ค่อยเห็นเข้ามาพูดคุยกัน แวะมาบ่อยๆนะครับ

.....ยังไม่จบกระแสหลวงพ่อเจียนถ้ำสว่างอารมณ์ครับ แต่ก็เป็นภาพเก่าที่เคยลงไปแล้ว เผื่อยังไงบางคนอาจยังไม่เคยเห็น นำมาลงอีกครั้งล่ะกันครับ พระที่กราบได้อย่างสนิทใจ มีความสุขกันมากๆครับ

16. dinso

สวัสดีครับ คุณโอ๊ต
    ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    dinso, oatkub
    ........................................
    ว่างๆไปกราบหลวงปู่ใหม่จะแวะไปรบกวนขอความรู้ดูพระบ้างคับพี่เปิดโลก ผมเองดูไม่เป้นเลย....T_T

17. Cherry boy

สวัสดี ครับโดนหวยกินตามระเบียบ....เข้ามาเห็นคุณโอ๊ต ออนอยู่ สงสัยจะยุ่งงาน แน่ๆๆเห็นว่างานเยอะ หรือสับรางไม่ทันกัน แน่ก้อไม่รู้นะครับ อิอิ...
    เฮีย ครับเรื่องเจ้าพ่อหลักเมืองรบกวนด้วยนะครับ

18. dinso

สงสัยสับรางรถไฟอยุ่ครับ ......ฮี่ๆๆๆ

19. LordNU

LordNU เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ ๆ ทุกท่าน วันนี้ผมได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่ที่วัดมา
    ก็ขอนำพรจากหลวงปู่มาฝากทุกท่านครับ

และวันนี้เองผมก็เพิ่งนิมนต์หลวงปู่กลับมาบูชาที่บ้าน เสือเผ่นน้อย เนื้อนวะ มาพร้อมกล่องเดิมครับ
    เลยขอนำภาพมาให้ติชมครับ ถ่ายขอบอาจไม่ชัดเจนนะครับ เลยขอถ่ายมาอย่างละ 2 รูป เพราะกำลังฝึกฝนกับอุปกรณ์อยู่ เลยไม่ถนัดเท่าที่ควรครับ

ขอขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
    (ปล.ลืมถ่ายกล่องเฉยเลย มัวแต่ถ่ายพระ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      187.8 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      168.1 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      86.1 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      84.1 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      112.5 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      118 KB
      เปิดดู:
      47
  20. เปิดโลก

-คุณน้องดินสอครับ ถ้ามาสมุทรสาครครั้งใหม่ ยินดีต้อนรับครับ แต่เรื่องส่องพระเนี่ย อืมม!ผมยังเอาตัวไม่รอดเลยล่ะครับ5555 แต่ในกระเป๋ามีเท่าไหร่ เทให้หมดเลยครับ

-น้องบอยครับ เดี๋ยวผ่านศาลเจ้าพ่อแล้วจะดูให้นะครับ

-คุณLordNUครับ โอ้โห!เหรียญสวยมากครับ ยินดีด้วยนะครับ นับวันเหรียญหลวงปู่เริ่มหายาก ไม่รู้ใครเก็บไปหมด ราคาเช่าหาก็ขยับอยู่ตลอดเวลา

.....เอ!วันนี้มาประชุมกันน้อยจังครับ ดูเหงาๆไปเลย ติดภาระกิจกันล่ะมั๊งครับ ยังไงก็ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีความสุขกันมากๆครับ