หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    มิกล้าคิดเช่นนั้นครับ ผมก็ได้ความรู้มาจากคุณโอ๊ต มากมายครับ
    ส่วนเหรียญบัวเล็กของคุณ MA30 รบกวนขอดูขอบเหรียญได้มั้ยครับ อย่างที่ผมบอกไปก่อนหน้านี้ผมเอาเหรียญของเฮียเป็นหลัก แล้วเหรียญของเฮียเป็นแบบ รอยต่อหูเหรียญใหญ่ ส่วนเหรียญของคุณเป็นรอยต่อเหรียญเล็ก ผมไม่แน่ใจว่าเหรียญนี้มีกี่บล๊อค
    ว่าแต่คุณโอ๊ตพอจะถ่ายรูปขอบเหรียญเสือน้อนมาให้ชมได้มั้ยครับถ้าไม่เป็นการรบกวนมากเกินไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2013
  2. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012

อ่านมาหลายหน้า สะดุดตา รูปเหรียญหลวงพ่อเจียน ด้านหลัง ผ้าหลวงพ่อพรหมพร้อมเกศา ของ คุณโอ๊ตเหรียญ จัดทำได้งดงามมากครับ :cool::cool:

เฮีย รู้ แต่ จักแต่ตลาดมืด อะคับ

สุดยอด เลย คับ....เรื่องที่คุณโอ๊ต นำมาเล่าสู่กันฟัง ยิ่งอ่าน ยิ่งศึกษาประวัติ หลวงปู่มากเท่าไร บอกตรงๆๆ ครับ...ยิ่งรัก ยิ่งเคารพศรัทธา หลวงปู่มากขึ้น เรื่อยๆๆๆๆๆๆ:cool:

3. Cherry boy

แต่ ของคุณโอ๊ต ทำมางามใช้ได้เลย คับ ชมจากใจจิงๆๆๆ ผมเลยว่าจะทำ บ้างอิอิอิอ

ทำไมเหรอ ครับ เรื่อง พระสีวลี กับเฮีย เกิดอะไรขึ้น เหรอครับ....

พอดี เพิ่งนิมนต์ ผ้ายันต์มา 1 ผืนครับ เชิญ ติ และ ชม กันได้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Cherry boy

เอ่อ....ขอผู้เชี่ยวชาญ คุณโอ๊ต กับ เฮีย และท่านนายกดอกรัก รบกวน pm มาบอกด้วยครับว่า รุ่นนี้ทันพ่อแขก ไหมแล้ว ราคา ไม่น่าเกินเท่าไร เป็น รูป ถ่าย2 หน้านะครับ

5. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

-พี่เปิดโลกครับ งานท่านเริ่มกี่โมงพอดีผมติดตอน11 ไปช่วงบ่ายจะทันไหมครับ
    หรือผมจะไปวันอาทิตย์นี้ดี เฮียว่างไหมครับ
    วันนี้ไม่มีอะไรมาสู้ เอา หมูเขี้ยวแก้ว มาสู้ละกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2013
  6. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....งานก็เริ่มตั้งแต่เช้าเลยครับ มีเหล่าลูกศิษย์และที่เคารพศรัทธาท่าน นำอาหารไปถวายท่านและเลี้ยงผู้ที่มากัน เราเตรียมไปถวายท่านด้วยก็ดีครับ ท่านฉันเพลเรียบร้อยแล้ว ท่านก็จะเทศน์และให้ศีลให้พร คือที่พูดมาเนี่ย เป็นเหตุการณ์ของเมื่อคราวก่อนนะครับ คราวนี้เป็นยังไงก็ไม่รู้เหมือนกัน5555 แล้วปกติก็จะมีลูกศิษย์สร้างพระมาแจกในงาน ก็รับกับมือหลวงพ่อ รับแล้วอีกซัก2อาทิตย์ ก็นำไปให้ท่านลงหมึกเขียนยันต์ให้ใหม่55555 เพราะวันงานคนเยอะ เดี๋ยวมีคนเอาอย่าง5555

.....ปีก่อนๆประมาณบ่าย2โมงกว่าๆ ท่านก็ต้องพักผ่อนอายุท่านมากแล้ว รู้สึกจะออกมาอีกทีก็ประมาณ5โมงเย็นล่ะครับ ผมคงไปวันจันทร์ที่4เลยครับ วันอาทิตย์คงไม่ได้ไป แต่ถ้าน้องสกอร์สะดวกวันอาทิตย์ ผมว่าก็ไม่แปลกอะไรที่จะไปก่อน กราบท่านวันไหน จริงๆแล้วก็เหมือนกันล่ะครับ ศรัทธาวันไหนก็เกิดอานิสงส์วันนั้น ดีซะอีกครับ คนน้อยกว่าวันงาน และอาจได้รับแจกพระก่อนคนอื่นด้วย5555

7. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เอ้อ!เมื่อกี้ลืมบอกน้องสกอร์ไป ว่าหมูเขี้ยวแก้เนี่ย เมื่อก่อนเป็นความใฝ่ฝันของผมเลยนะครับ แต่หาไม่ได้(ความจริงไม่ใช่หาไม่มีครับ แต่ราคาแพงเลยไม่เอา5555).....ผ้ายันต์ของบอยน่ะ ผมเห็นแล้ว ผมก็ว่าดีครับ ผมยังอยากได้เลย ส่วนภาพหลวงปู่แขก ต้องท่านฯดอกรักเลยครับ.....น้องโอ๊ตครับ เรื่องพระสีวลีเคยแขวนแล้ว ผมมีประสบการณ์เรื่องของเงินๆทองๆเนี่ยดีมากเลยครับ มีโชคลาภมาบ่อยเลยด้วย แต่ไม่ใช่ไม่ถูกโฉลกอะไรหรอกครับ เลี่ยมมาไม่สวยและตัวเองตอนนั้น อยากกลับไปแขวนรุ่นแรก เพราะใส่มาตั้งแต่เด็ก แถมหลวงปู่เสกเพิ่มให้บ่อยๆล่ะครับ

.....มาชมกันอีกครั้งครับ พระสีวลีของหลวงปู่สุดวัดกาหลง ที่ทางวัดเป็นผู้จัดสร้างเอง ผมแขวนเองได้รับประสบการณ์ทางด้านโชคลาภ และการเงินคล่องตัวมาก แต่กลับมาแขวนเหรียญหลวงปู่ เพราะแขวนองค์ไหนก็หลวงปู่เหมือนกัน แต่อยากแขวนรูปแทนองค์ท่านมากกว่า ภาพนี้ถ่ายใหม่อีกครั้ง ก็ยังไม่ได้เรื่อง..เหมือนเดิม มีความสุขกันมากๆครับ

8. เปิดโลก

.....วัตถุมงคลของหลวงปู่สุด ที่มีพุทธคุณทางด้านเมตตา-ค้าขายอีกอย่างหนึ่งก็มี รูปเหมือนกาหลงครับ ตอนผมไปเมื่อสมัยก่อน ผมเห็นแต่ที่ทำแบบเป็นคู่ แบบเดี๋ยวอาจจะมีก็ได้ แต่บังเอิญผมไม่ได้สังเกตุ ในผ้ายันต์ค้าขายของหลวงปู่ ก็จะมีรูปกาหลงคู่อยู่ด้วย และลงคาถากาหลงไว้ด้วย

.....คาถาที่ลงและใช้สวดกำกับ
    -เทวากานิ นิกาวาเท
    -วาหิกาสุ สุกาหิวา
    -กากาเลภะ ภะเลกากา
    -นิสุภะยะ ยะภะสุนิ
    (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

.....ภาพนี้เคยลงมาแล้ว แต่นำมาถ่ายใหม่อีกครั้ง(เป็นการทดสอบการถ่ายภาพ) ซึ่งถ่ายใหม่ก็แล้ว ฝีมือการจัดแสง ก็ไม่ได้เรื่องอยู่ดี ต้องค่อยๆเปลี่ยนอุปกรณ์ หรืออาจต้องหาพื้นที่เฉพาะเลย5555 มีความสุขมากๆครับ

9. stocknavy

เอวันนี้เงียบๆ
    ไปไหนกันหมดครับ

10. stocknavy

หมดมุขแล้วดิครับช่วงนี้:':)':)':)'(

11. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่าน...ครับ
    -ไม่ค่อยได้โพสนาน แต่ก็แวะเวียนมาดูเป็นประจำ ยังคิดถึงทุกท่านเสมอครับ
    -วันนี้ได้นั่งคุยกันกับเพื่อนๆที่ทำงานและคุยถึงเรื่องพระเครื่อง เลยเจอดีจนได้ ครับ จากที่ไปกราบหลวงปู่สุด มาหลายครั้ง กราบหลวงปู่ทุกวัน และระลึกนึกถึงตลอด อยู่ๆก็ได้เหรียญ หลวงปู่เพิ่มมาอีกองค์ เป็นรุ่นปี 2521 เท่านั้นยังไม่พอ เพื่อนครับ ทำงานอยู่ที่เดียวกัน เจอ กันก็หลายครั้ง คุยกันมาตั้งนาน พบเจอกันเกือบทุกวัน เป็นเวลาประมาณ11ปี คุยกันเรื่องพระก็หลายครั้ง ทั้งพระสายนครปฐม วัดกลางบางแก้ว หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม ดอนตูม แถมลุ่มน้ำแม่กลอง ท่าจีน คุยกันออกบ่อย เชื่อไหม เพื่อนคนนี้ไม่เคยแย้มพรายให้รู้เลยว่า เขาเป็นหลาน หลวงปู่สุดวัดกาหลง มาวันนี้ กระผมเอ่ยขึ้นมาว่า ถ้าหลวงพ่อสุดน่ะหรือ มีคนลองกันจะจะ ชัก 11 มม.ขึ้นลำปืนจ่อยงแขนแล้วสับนกดังแชะ แชะ หันกระบอกขึ้นฟ้า ดังตูม พอลูกเลื่อนคัดปลอกกระสุนออกเอาลูกกระสุนใหม่เข้ารังเพลิง เขาก็ยิงไปที่แขนอีก ดังแชะอีก ยิงขึ้นฟ้าดังตูม เท่านั้นครับ มาเลย พระเครื่องอย่างแรกที่เข้ามาให้กระผมดู เป็น หนังควายเผือก ที่โดนฟ้าผ่าตาย แล้วปู่เขาที่เป็นลูกศิษย์ ก็เอามาให้หลวงปู่สุดลงเลขยันต์ (เป็นรอยหมึกจางๆ)ข้อมูลตรงนี้คุณเปิดโลกพอจะมีข้อมูลหรือปล่าวครับ และเหรียญหลายรุ่น มี17, 20, พิเศษ, 21, 22 และพระปิดตา หลวงปู่สุด ตามด้วยตะกรุด โทนดอกใหญ่ พระทุกองค์เลี่ยมพลาสติกไว้หมดแล้ว แต่เขาเจาะรูเพื่อ เอาเส้นเกษา หลวงปู่สุดเข้าไปส่องดูจะเห็นเป็นเส้นเกษาหลวงปู่อยู่ในกรอบพลาสติก ก็เลยถามว่าพอมีเหลือหรือปล่าว เพื่อนบอกว่า ขณะที่กำลังเอาเส้นเกาาค่อยๆใส่ที่เจาะกรอบไว้ ลมพัดปลิวหายหมดเลย ก็เลยได้มีแค่นี้ กระผมได้ถ่ายรูปไว้ บางองค์ โดยเฉพาะเหรียญเนื้อทองคำ เพื่อนบอกว่าสร้างแค่ สองร้อยเหรียญเท่านั้น ไม่พูดพล่ามทำเพลงมาชมรูปดีกว่าครับ (เม็ดปะคำทำจากงาช้างเพื่อนก็บอกว่าของหลวงปู่ทั้งหมด ครับ)

ยังมีอีกหลายรุ่นของหลวงปู่สุดทั้งหมด เดียวถ้าเจอกันอีกจะขอถ่ายภาพมาให้ชม กัน อีกครับ

ขนาดไฟล์:
      303.1 KB
      เปิดดู:
      397
      ขนาดไฟล์:
      315.8 KB
      เปิดดู:
      383
      ขนาดไฟล์:
      276.6 KB
      เปิดดู:
      377
      ขนาดไฟล์:
      292.9 KB
      เปิดดู:
      411
      ขนาดไฟล์:
      542.4 KB
      เปิดดู:
      441
      ขนาดไฟล์:
      259.6 KB
      เปิดดู:
      400
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  12. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับชาวกระท่อมเราทุกคน ช่วงนี้ขอลาเปื่อยหน่อยระวังสุขภาพกันด้วยนะครับเห็นรูปพร้อมบรรยายใต้ภาพคุณอาอัสนีแล้ว ขอติดตามตอนต่อไปรอเลยน้าาา เรื่องเล่าคุณพี่Oat นี่ก็สวดยอด แต่อื่มพี่นายกครับตรงแถวศาลที่คุณพี่Oatว่านั้นมัน เท่าไรหร๋อครับ เฮ้ย!!! มันมีอะไรหร๋อครับ อนุโมทนาบุญกับการร่วมตัวของแก๊งค์พลังหนุ่มของคุณอาเปิดโลกในครั้งนี้ด้วยครับแล้ววันอาทิตย์จะไปที่วัดกาหลงกันประมาณกี่โมงน่ะครับคุณอาเผื่อตามไปสมทบได้ อิอิ

13. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    อัยยะ วันนี้ ได้ชมของดี งามงาม ครับ
    ขอบคุณครับ
    สุดยอดเสมอมากนะทู้หลวงปู่นี้

14. เปิดโลก

.....เห็นวัตถุมงคลของหลวงปู่สุด ที่คุณอัสนีนำมาให้ชม หายใจแทบไม่ออกเลย เลือดกำเดาจะไหล ชุดตะกรุดเนี่ยผมก็เพิ่งเคยเห็นแบบนี้ ได้ยินมาอย่างเดียว ถ้ามาจากสายตรงรุ่นเก่าขนาดนี้ เป็นชุดครูได้เลยล่ะครับ ผมมาได้ยุคสายไนล่อนเขียว ส่วนเรื่องหนังควายเผือกเนี่ย ไม่ทราบเลยครับ ได้ยินแต่เรื่องของปลัดขิก หรือนำแผ่นโลหะมาให้หลวงปู่ทำตะกรุด แล้วก็ธงมัจฉานุ ความจริงก็แล้วแต่เราจะนำอะไรให้หลวงปู่เสกกระมังครับ ท่านก็เก่งหลายด้านเหมือนกัน

.....อย่างปลัดขิกเนี่ย ก็ไม่มีทำออกให้บูชา แต่เผอิญผมไปทราบมาว่า ท่านสักให้ลูกศิษย์คนหนึ่งรุ่นแรกๆเลย แล้วขลังมาก ผมก็เลยไปนำปลัดมาให้ท่านเสกให้(ไม่ได้สักเหมือนเค้าหรอกครับ5555) อยากเห็นอีกหลายรายการที่ว่านะครับ ถ้าสะดวกนะครับ อยากรบกวนสอบถามถึงประวัติการสร้างเหรียญรุ่นเก่าๆด้วยครับ ต่อไปอาจจะเป็นตำนานไปแล้ว เดี๋ยววันหน้าจะคุยกันไม่รู้เรื่อง ขอบคุณมากๆครับ คุณอัสนีมาทีไร ต้องมีทีเด็ดมาเสมอจริงๆ

.....วันนี้ได้เหรียญไตรภาคีวัดอมฤตมา ตั้งใจว่าพรุ่งนี้จะถ่ายมาลงให้ชมกัน ส่วนตัวผมว่าเหรียญนี้ไม่ธรรมดาเลย เน้นๆทั้ง3องค์ มีทั้งรูปท่านและยันต์ประจำตัว แต่อย่าเห็นว่าราคาไม่แพง แล้วไม่มีปลอมนะครับ มีนะครับ เค้าว่าให้สังเกตุพิมพ์จะไม่ชัด โดยเฉพาะยันต์ด้านหลังจะดูเบลอๆ

.....ความจริงยังมีเหรียญดีราคาถูกอีกเหมือนกันนะครับ เช่นเหรียญเจ้าพ่อหลักเมืองสมุทรสาคร ที่มีทั้งหลวงปู่โต๊ะ หลวงปู่สุด หลวงปู่แก้ว เป็นต้น มาร่วมปลุกเสก แต่วันนี้ขอนำภาพเหรียญเสือเผ่นพิมพ์เอแบบรมดำ มาให้ชมปิดท้ายครับ มีความสุขกันมากๆนะครับ

15. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=N9KQ8kem3vc]ดาวน์สาว - YouTube[/ame]

16. เปิดโลก

.....อืมม!วันจันทร์ที่4นี้เป็นวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเจียน มีใครสนใจไปกราบท่านกันบ้างมั๊ยครับเนี่ย คุณอัสนีกับคุณจัมโบ้เอและทุกท่าน สะดวกไปกันมั๊ยครับ พระดีที่น่ากราบอีกองค์หนึ่งจริงๆ

.....ยังมีเหรียญอีกรุ่นหนึ่งที่ราคาเช่าหายังไม่แพง แต่เป็นเหรียญนอกวัด จัดสร้างที่วัดอมฤต อยุธยา เป็นรูปหลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี รูปหลวงปู่สุดวัดกาหลง รูปหลวงพ่อคงวัดวังสรรพรส รวมกันทั้ง3ท่าน อีกทั้งด้านหลังยังมียันต์ประจำองค์ของแต่ละท่านอีก และนิมนต์ทุกองค์มาปลุกเสก ผมนับถือทั้ง3องค์อยู่แล้ว เลยสนใจรุ่นนี้เหมือนกัน และได้ยินว่ามีปลอมแล้ว เห็นราคาเช่าหาไม่แพง อย่าชะล่าใจนะครับ ว่ากันว่าพระหลักร้อยนี่แหละ มักจะ"เข็มขัดสั้น"ทุกที มีความสุขกันมากๆครับ

17. stocknavy

กราบหลวงปู่สุดครับ
    สวัสดีครับทุกๆท่าน
    ช่วงนี้อากาศแปลกรักษาสุขภาพกันด้วยน่ะครับ โดยเฉพะเฮียได้ข่าวว่าแถวมหาชัยฝนตก
    ช่วงนี้เฮียขยันปล่อยของน่าดูครับ

18. เปิดโลก

.....โอ้โห!โอ๊ตเอ๊ย ทันสมัยมากเลยนะครับ เหรียญปลอมรุ่นแรกหลวงปู่เหรียญนี้ ได้ยินว่าบล๊อคนี้เป็นพิมพ์ล่าสุดเลย เอาของแท้มาเทียบ ยังต้องส่องจนปวดตาเลย เก่งทั้งคนดูและคนปลอมเลย นับถือ นับถือ.....คุณสต๊อคครับ ตอนฝนตกเนี่ย ผมเดินออกไปกลางสายฝนเลยนะครับ แต่ตัวผมไม่เปียกฝนเลยครับ ขนาดไหนคิดดูล่ะกันครับ ก็ผมกางร่มออกไป มันก็เลยไม่เปียก5555ไม่ใช่มีอิทธิฤทธิ์อะไรนะครับ

.....เห็นคุณสต๊อคทักเรื่องปล่อยของ ฟังเหมือนพวกเสกหนังควายเข้าท้องยังไงไม่รู้ล่ะเนี่ย กำลังเมาหมัด ต่อด้วยเหรียญที่เพิ่งได้มาใหม่เหมือนกัน เป็นเหรียญพิธีเดียวกับเหรียญเสือเผ่น ครับเหรียญพัดยศเลื่อนสมณศักดิ์ เหรียญดีที่น่าสะสมอีกเหรียญหนึ่ง เพราะราคายังไม่สูงเหมือนเสือเผ่น มีความสุขมากๆครับ

19. Cherry boy

สวัสดี ชาวเรา ทุกๆๆท่านครับ(deejai)

[SIสดีZE="5"]คุณอัสนี ครับขอบคุณที่นำรูปภาพ มาแบ่งปันความงาม โดยเฉพาะประคำ งาช้างหลวงปู่ และทำให้ผมอยากได้ขึ้นมาอีกจิงๆๆๆ (deejai)[/SIZE]

ปลอม ใช้ได้เลยนะครับ คุณโอ๊ต !!! มีสิทธิ์โดนกัน บ้างละคับงานนี้

เฮีย ครับ อย่าปั่นกระแสมากนะครับ เด่วราคาขึ้นอีก 55555 ก่อนปั่นอันไหนกะซิบให้ผมเก็บก่อน นะครับ เด่วหายากกกกก

20. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เงียบจัง วันที่ 4 เจอกันครับ