หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณน้องดินสอครับ ตอนนี้พี่เองตอนแรกก็เข้าใจว่าตัวเองอ้วนขึ้น แต่ดูไปดูมาไม่ใช่ล่ะครับ มันบวมครับ โดนทุบโดนถอง เพราะเห็นพระเก๊เยอะเหลือเกิน5555

-คุณstocknavyครับ เอ่อ!...มีไม่เยอะหรอกครับ ยังขาดพิมพ์เสือคู่กะหลั่ยเงินโค๊ดตระกร้ออยู่ล่ะครับ อืม!...ทำไงดีครับ ซะงั้น...

-หลานชัยครับ ขอบคุณมากครับ รักษาสุขภาพแล้ว รักษาศีลความดีให้เหมือนกับคำกล่าวของหลวงปู่เราด้วยนะครับ

-น้องบอยครับ จะเข้าถ้ำเสือเพื่อจับลูกเสือ อย่าไปผิดถ้ำนะครับ เผลอๆหลงเข้าถ้ำแผนโบราณล่ะก็...มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ5555

-คุณจัมโบ้เอครับ นี่แหละครับ"ตัวจริงเสียงจริง" คนที่เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน คนที่ผ่านทะเลมาได้และไม่กลัวลำคลองแล้ว คนที่มีใจเป็นครู ขอยกย่องครับ นับถือ นับถือ

-น้องโอ๊ตครับ กำลังว่าจะเปลี่ยนใจอยู่เลย ไปถามที่ร้านทอง เค้าบอกล้างกะหลั่ยเดิมออกได้และทำใหม่ เค้าให้ดูตัวอย่าง สวยดีเหมือนกัน ตำหนิต่างๆเห็นชัดเหมือนเดิม แต่คงยังไม่ทำหรอกครับ ไม่อยากเสี่ยง5555

-ท่านฯดอกรักครับ อ้าว!...ป่วยตั้งแต่เมื่อไหร่ครับเนี่ย เกี่ยวอะไรกับน้องๆวิทยาลัยหรือเปล่าครับ เป็นป่วยกายหรือป่วยใจล่ะครับ โธ่!...อย่าลืม"ปู่เซิน"ของน้องบอยซิครับ5555

-คุณหนุ่มจรัลครับ ขอบคุณครับ นำของคุณหนุ่มฯมาให้ชมกันบ้างซิครับ เชื่อว่ามีไม่น้อยหรอกครับ เข้ามาทักทายกันบ่อยๆนะครับ

.....ขอลาด้วยภาพเก่าอีกครั้ง ตระกรุด108รุ่นสายไนล่อนเขียว แบบสลับ3กษัตริย์อย่างละ4ดอก รุ่นนี้เช่าจากวัดกาหลงประมาณปี2522 ราคาบูชาในสมัยนั้น120บาท แพงกว่าตระกรุดโทน มีความสุขกันมากๆนะครับ

2. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    สวัสดีครับพี่เปิดโลก และทุกๆท่าน ล้อเล่นครับขำๆ ส่วนเสือคู่กะหลั่ยเงินโค๊ตตะกล้อไม่มีครับ มีแต่เนื้อทองแดงโค๊ตตะกล้อครับครับแฮะๆๆๆๆ

3. เปิดโลก

.....น้องสต๊อคมาเช้าทุกวันเลยนะครับ ดีครับเช้าๆมาดันกระทู้5555 พักนี้ยิ่งเงียบๆไม่ค่อยมีใครเข้ามาในกระท่อมเรา ต้องเอาเรื่อง"เหนือเมฆ"หรือพวกซีรี่ส์เกาหลีมาคุยซะแล้วล่ะครับ5555

.....นำภาพขอบเหรียญของหลวงปู่รุ่นแรกมาลงให้ชมครับ เดี๋ยวเกิดนำไปเลี่ยมหรือเกิดไปชุบแล้วอาจไม่เห็นได้ ถ่ายเก็บไว้ก่อนแล้วมาบันทึกฝากไว้ในกระท่อมแน่นอนกว่า มีความสุขกันมากๆนะครับ

4. stocknavy

มาเช้าทุกวันครับออกจากบ้านตีห้าขับรถประมาณดลึ่งชั่วโมงถ้าออกสายก็ตายครับเพชรเกษมรถติดอย่างแรงถ้าหลังหกโมงก็ต้องมี 1.5-2 ชั่วโมงครับ

5. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    หายไวไว ดูแลสุขภาพนะครับคุรดอกรัก ถ้าไม่ดีขึ้นแนะนำ ไปหา หมอ คับถ้าไม่มี หมอประจำ ให้เฮียแนะนำได้คับ เห็นเฮียแกว่า ยิ่งเบอรตอง ยิ่งหายเร็ว(deejai)

5555 ถ้าเผลอไปเข้าถ้ำ แผนโบราณ จะแย่ นะคับเฮีย....ไม่ทันได้เหนเหรียญปลอม ก้อเสีย ตัง สะก่อนน (deejai)

ช่วงนี้ อากาศเปลี่ยนแปลง ดูแลรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ....:cool::cool::cool::cool:

6. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    โอ้ ตะกรุดสวยครับ

7. dinso

..สุขสันต์วันที่ 25 ธันวาคมครับ ...

8. dinso

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    dinso, เปิดโลก, oatkub, ดอกรัก

ดีทุกท่านครับ

9. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีๆๆๆ ชาวกระท่อมทุกคนนคร๊าบบบ...
    ...@พี่นายกครับ คืน นี้ผมขอพรให้ซานตานี่ไปดูแลให้หายป่วยเร็ววันแล้วว น้าาา @พี่ Oat ขอบพระคุณครับพี่ ส่วนเรื่องผีๆนี่ ผมกลั๊วกลัว บรึ๋ย!!! น่ากลัว ต้องส่งเหล่าเซียนจอมยุทธ์ไปปราบแล้ววว อิอิ ขอบพระคุณสำหรับรอยตัดครับคุณอา ต้องเซฟๆๆ @พี่ดินสอ สำบายดีเน้อ ครับ นคร อากาศหนาวม่ายยย สวัสดีพี่เชอรี่ พี่โม พี่จัมโบ้ พี่นาวี และพี่ท่านอื่นๆ ด้วยคร๊าบบ มีเรื่องอะไรก็มาแบ่งปันกันคร๊าบบบ...
    ปล.วันนี้ขอฝากบารมีคุณพระ พระพิมพ์แหวกม่าน ให้พี่น้องทุกคนผ่านพ้นอุปสรรค ทุกอย่างและเริ่มต้นกับสิ่งดีดี ในวันปีใหม่ ทุกผู้ทุกคนนะคร๊าบบบ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ...ขออนุญาติฝากรูปให้คุณเปิดโลกหน่อยครับ

ขนาดไฟล์:
      172.8 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      173 KB
      เปิดดู:
      78
  11. เปิดโลก

.....ขอบคุณนะครับคุณนวโกฏิ กระผมเลยนำภาพที่ผมถ่าย นำมาลงเปรียบเทียบสีครับ5555 ลองดูฝีมือถ่ายภาพผมนะครับ ปีใหม่นี้จะไปศึกษาเพิ่มเติม ฝึกวิทยายุทธมาใหม่ กลับมาตะลุยยุทธจักรอีกครั้งครับ5555

.....ขออนุญาตนอกเรื่องหลวงปู่สุดนะครับ เป็นภาพเหรียญหลวงพ่อกวย รุ่นเดิมบางครับ นำมาเปรียบเทียบการถ่ายภาพ ผมถ่ายแล้วสีเพี้ยนมากน้อยแค่ไหน

12. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

อีกภาพครับ

ขนาดไฟล์:
      163.4 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      172.4 KB
      เปิดดู:
      40
  13. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับทุกท่าน
    พี่นวโกด เสี่ยเปิดโลก :cool:
    ผมเจอเหรียญเหมือนกะไหร่เงินแต่รมดำมา ราคาไม่แรงว่าจะเสี่ยงมาแล้ว แต่ได้ยินว่ามีเก๊แล้วและใจบอกเก๊ตั้งแต่เห็นเลยป๊อดดด แทนไม่เอาดีก่าครับ 555
    อยากได้ซักองค์เหมือนกันแต่ขอศึกษาซักหน่อยครับ

14. เปิดโลก

.....วันนี้ได้ฟังเรื่องราวมาเรื่องหนึ่ง เป็นอุทาหรณ์สอนใจได้อย่างดี เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับคนใกล้ตัวของเพื่อนผม เลยขออนุญาตนำมาบอกเล่าสู่กันฟัง

.....เริ่มจากคนคนนี้เกิดไม่สบายอย่างหนัก จนต้องเข้าโรงพยาบาล รักษาอยู่เป็นอาทิตย์ อาการก็ไม่ดีขึ้น กลับดูจะหนักขึ้นเรื่อยๆ จนวันหนึ่งคนไข้คนนี้ถึงกับสลบไปหนึ่งวันเต็มๆ

.....ในขณะที่สลบไป ได้ฝันเห็นเรื่องราวต่างๆในอดีตสมัยเด็ก ทั้งสถานที่และเหตุการณ์ต่างๆ เป็นเรื่องที่เคยเกิดขึ้นจริง เค้าได้ทำกรรมเอาไว้ และที่สุดเจ้ากรรมนายเวรก็มาหาเค้า และบอกว่าจะมาเอาชีวิตเค้า

.....คนไข้ก็ได้ขออโหสิกรรม และบอกว่าจะทำบุญไปให้ จากนั้นคนไข้ก็ฟื้นตื่นขึ้นมา พร้อมกับเริ่มมีการสวดมนต์ และคิดทำบุญต่างๆ คิดถึงการไปกราบขอขมากับพ่อแม่และผู้มีพระคุณทั้งหลาย ส่วนอาการป่วยก็ดีขึ้นเรื่อยๆ จนเกือบหายเป็นปกติแล้ว จากที่กินอะไรไม่ได้แม้แต่น้ำ เดี๋ยวนี้กินได้สบายเลย

.....เรื่องที่คนไข้คนนี้ฝันไปในตอนที่สลบ จะเกิดจากสาเหตุอะไรก็ตาม จะเป็นด้วยกรรมจริงๆหรือทางการแพทย์อาจมีเหตุผลอื่น แต่ก็ทำให้สุขภาพและจิตใจคนไข้หายป่วยดีขึ้น เรื่องนี้เห็นได้จริง ขออนุโมทนากับผลบุญที่เกิดขึ้น สาธุ

.....มีดวงตาเห็นธรรมทุกๆท่านครับ

15. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเรื่องที่ดีมากครับ กราบหลวงพ่อสุดครับ สวัสดีครับทุกๆท่านวันใหม่ ใกล้ปีใหม่แล้ว

16. stocknavy

อย่างที่คุณโอ๊ตว่าครับผมเคยเจอในหนังสือประเภพมีใบการันตีด้วยซ้ำยังปลอม
    ส่วน 17 อย่างที่ว่าครับในแผงพระมีเกือบทุกแผงเป็นเหรีญยที่นิยมกันจริง จากที่ผมได้ตะเวนดูๆตามตลาดพระตอนนี้ของหลวงปู่มีเกือบทุกรุ่นครับก็ระวังกันไว้ครับ หลักร้อยนี้ละตัวดีครับ

17. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ชัดเจนดีครับ โอ๊ต ...

18. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    :cool::cool::cool:

วันนี้ไม่รู้พูออะไรดี^^

19. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    สวัส ดีทุกท่านคร้าบบบบบ

รบกวนเฮีย....ดู เหรียญนี้ให้ด้วยครับ

20. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ซื้อพระดูพระอย่าไปดูใบรับประกันใบรับรอง เพราะเราแขวนพระไม่ได้แขวนใบรับรอง