หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    สุดยอด คับ ช่วงความเป็นความตายแบบนี้.........:cool: ผม อ่านแล้ว ขนลุกเลยอ่ะ :cool::cool::cool::cool::cool: ต้องหามั่งละ 5555 แล้วหลวงพ่ออุ่นนี่ ต้องหาไม่เกินปีไหนคับคุณโอ๊ต ถึงทันนท่าน อะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2012
  2. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @พี่ Oat นี่แหล่ะครับพี่ประสบการณ์ที่ต้องบอกต่อไม่งั๊นคงจะเลือนหายไปกับกาลเวลา อย่างน้อยก็ได้เป็นตัวอักษรบันทึกไว้แล้ว ขอบพระคุณครับที่แบ่งปันเรื่องราวดีดีจร้า...
    ปล.อยากลงรูปบ้างแต่มือถือไม่อำนวย พี่ที่ทำงานมอบพระผงหลวงปู่ทิม ปี36 ที่ผสมอังคารหลวงปู่ทิมมาให้ เพราะแกเป็นกรรมการจัดสร้างถ้ามีโอกาสจะลงให้ดูแบ่งปันบ้างนะครับพี่น้อง แกบอกเองตำเองโคลกเองดีแน่นอนส่วนประสบการณ์ที่แกเล่าให้ฟังไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแกเคยอธิฐานทำน้ำมนต์เพราะแกปวดฟัน แก้วเดียวหายเป็นปลิดทิ้งแกจึงเชื่อมั่นและศรัทธาครับ วันนี้ขอนอกเรื่องเน้อ อิอิ

3. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    ว่าแต่น้องเค้ามีค่าเทอมหรือยังครับคุณเชอรี่บอย :boo:

4. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    กราบหลวงปู่สุดครับ
    สวัสดีคัรบทุกๆท่าน ช่วนนี้เงียบดีจริงๆ

5. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน ช่วงนี้ไม่รู้ว่าคงติดภารกิจ อะไรกันหลายคนน้าาาา หรือว่าจะติดเด็กขายพวงมาลัยกันหมด อิอิ เรื่องพิจารณา คงต้องหวังพึ่ง เซียนพี่ Oat แล้วล่ะครับ พี่นาวี เพราะข้าน้อยยังไร้วรยุทธ์นัก หรือรบกวนพี่ๆที่มีความรู้เข้ามาแบ่งปันกันบ้างนะครับบบบ... วันนี้ขอฝากบารมีหลวงปู่ทิม หน่อยละกันจากพี่ที่ทำงาน ที่แกเป็นผู้ร่วมบุญเป็นกรรมการในการจัดสร้างกับหลวงตาเย็น แกเห็นเราชอบทางนี้เลยนำมาแบ่งให้นึกว่าจะพูดกันเล่นๆ เพราะแกบอกเอาพระมั๊ยล่ะแกกดเองตำเองสร้างเอง แน่ะว่าไปนั้น แกเล่าให้ฟังสมัยก่อนทำงานอยู่แถบนั้นเลยเข้าไปที่วัดพูดคุยกับ หลวงพี่เย็น(แกเรียกแบบนั้น) ทุกเย็นๆ แล้วแกก็เลยมีโอกาสได้ร่วมบุญในการเป็นคณะกรรมการจัดสร้างรุ่นนี้ แกเลยมั่นใจและศรัทธาตามที่เคยได้เล่าไว้ให้ฟังน่ะครับ พบเห็นที่ไหนลองๆเก็บกันดู ผสมผงอังคารหลวงปู่ทิมกับผงพลายแน่นอน (ที่แกว่าไว้) คร๊าบบบ...
    ปล.แอบไปตามหาประวัติ เอ้อมีด้วยจริงๆ แกว่าบ้านแกมีเป็นปี๊บนู้น ว่าไปนั้น... ตามศรัทธา กราบบารมีหลวงปู่ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Cherry boy

5555 ไม่แน่ใจนะคับ ไว้จะถามให้....เพราะน้องเค้า ลูกค้าเยอะคับ มีแต่คนเรียกไปซื้อ บีบแตร กัน แป๊น ป๊านนน ไปหมด 555
    นี่ละคับ...พวก เก๊เชือดคอเนี่ยละน่ากัว ส่วนเรื่องเฮีย ชอบดู ของปลอม ผม ไม่ค่อยแปลกใจ นะครับ.....เพราะ เห็นเฮียบอก ส่วนตัวชอบดู พวกคาบาเร่ 55555

:cool::cool::cool::cool:

7. Cherry boy

อยากฟัง เรื่องหลวงพ่อ อุ่น อีกอ่ะคับ...ชอบๆๆๆคับคุณโอ๊ต ว่าแต่ คุณดอกรัก คุณโม และคน อื่นๆๆหายไปไหนนนนกันหมดเอ่ยยยยย

8. stocknavy

ใครพอจะบอกได้มั่งครับว่าข้อความผมหายไปไหน หรือถ้าผมทำอะไรไม่สมควรก็ข้อโทษไว้นะที่นี้ด้วยครับ

9. Cherry boy

วันก่อน ผมกับคุณ dear ก็ เป็นนะครับ โพสมาหายไป...งงมาก :mad::mad:

รอชม นะครับบบบบ....ได้ฟังแล้ว เกิดศรัทธา จิงๆๆๆ แล้วเด่วว่างๆๆ ผมโทรไปหา นะจ๊ะ 5555 มีเรื่องจะคุยเยอะ
    หรือ เพจ มีปัญหาละมั้งคับ....

10. Cherry boy

(tm-love)(tm-love)(tm-love) อื้ออออ หือออ พูดสะเหนภาพพพพพ กระจ่างคับ 5555555555555555

11. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

อั๊ยยะ .................

12. Cherry boy

สวัสดี ยามเย็น ทานข้าว กลับถึงบ้านกันยังคับ ทุ่กท่าน....เด่วผมขอ ไปเชียร์บอลไทย สอนบอล มาเลเซีย ก่อนนะครับ :cool:

13. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ...ขออภัยนะครับ ไม่ค่อยได้โพส งานยุ่งๆครับ แต่โพสเมื่อวานนี้ของผมก็หายเหมือนกัน

สงสัยจะเป็นเพราะผมเอาลิงค์ของร้านผมมาแปะ (แค่อยากเอารูปมาโชว์ ขี้เกียจโหลดรูปใหม่ไม่ได้จะขายของนะครับ)

ได้อ่านเรื่องหลวงพ่ออุ่น จากโอ๊ตแล้ว ดีมากเลยครับ เผลอๆ เฮียเปิดโลกจะต้องเพิ่มเหรียญรุ่นแรกหลวงพ่ออุ่นอีกองค์ในคอซะแล้ว 555 แล้วก็บ่นว่าแขวนมากหนัก555

ผมไม่ค่อยได้เข้ามา อ่านโพสท้ายๆแล้วก็ งง????

สรุปไม่ได้ ว่าหมายถึงอะไร ใครจะกินถั่วใคร

แล้วเรื่อง ถั่วๆ นี่ มีหน่วยทะลวงโอ๊ต มาเกี่ยวข้องด้วย

น่ากลัว น่ากลัว จริงๆ กระท่อมนี้

14. stocknavy

เป็นกันหลายคนเลนของผมก็ลงรูปปกติ ไม่น่ามีอะไรผิดกฎลองใหม่ครับ
    ลงไว้เพื่อศึกษาร่วมกันครับไมมีเจตนาอื่นแอบแฝง องค์แรกหน้ากากเสือ
    อีกองค์เสาร์ห้าครับ

ขนาดไฟล์:
      5.1 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      37
  15. stocknavy

ไม่เป็นไรครับไม่ได้เครียดอะไรมาก แบ่งกันชมครับ เห็นมีประเด็นเสาณืห้าครับเลยเอาลงให้ชมกันเฉยๆครับ สองเหรียญนี้ที่มาเชื่อถือได้ครับ

16. Cherry boy

เหอๆๆ ระวังนะครับ... (deejai)

ตัวเบาไม่กัว คับ กัวศูนย์เสียยยย 55555

เสาร5 แบบนี้ใช่ไหมคับที่เขาเรียกยันต์หลังใหญ่

17. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ดอกรัก คุณโอ๊ต คุณเชอรี่บอย และทุกๆท่าน และที่ลืมไม่ได้เลยก็พี่เปิดโลก เมื่อวันก่อนผมไปกราบหลวงปู่สุด ที่วัดมา และก็ได้เช่าบูชาพระปิดตายันต์ตะกร้อ (ลักษณะคล้ายปิดตาตุ๊กตาเล็กหลวงปู่โต๊ะ) มีท่านใดพอทราบประวัติการสร้างมั้ยครับ ผมไม่รู้เห็นสวยดี และพี่ที่อยู่ที่ตู้วัตถุมงคลบอกว่าทันหลวงปู่สุด ผมก็เลยเช่าบูชามาพร้อมรูปถ่ายหลวงปู่
    อ้อ ผมมีเรื่องมาเล่าเกี่ยวกับเบี้ยแก้ครับ คือว่าเมื่อวันที่ 10 ที่ผ่านมา ผมกลับจากไหว้พระที่ชัยนาท (วัดโฆสิตารามครับ) แวะไปเข้าพิธีสวดบูชานพเคราะห์ที่วัดศีรษะทอง ระหว่างพิธีเค้าจะมีสายสิญญ์และหย่อนลงมาให้ครอบที่หัว ไอ้ผมก็คิดเอาเองว่าพระที่เราติดตัวอยู่ไม่รู้ว่าเราไปทำอะไรที่ไม่ดีมาบ้างหรือเปล่า เผลอไปรอดราวตากผ้าเข้าบ้างหรือเปล่า ไอ้ความที่กลัวพระจะเสื่อมบวกกับเห็นว่าในพิธีมีการสวดพระปริตรหลายบท ก็เลยคิดว่าน่าจะเหมือนการปลุกพระเหมือนกัน ผมก็เลยจัดการเอาสายสิญญ์อีกเล้นนึงผูกกับสายสิญญ์ในพิธี แล้วก็หย่อนลงมาผูกกับพวงพระในกระเป๋า ซึ่งก็มีเบี้ยแก้ตัวเล็ก ของหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวานอยู่ด้วย ระหว่างพิธีที่มีการสวดพระปริตรและคาถาบูชานพเคราะห์อยู่นั้น รู้สึกว่าในกระเป๋าผมสั่นครับ สั่นเหมือนโทรศัพท์สั่นเลยครับ ผมก็เปิดดูก็หยุดสั่น สงสัยว่าทำไมโทรศัพท์สั่นได้เพราะผมปิดเครื่องไปแล้ว หยิบโทรศัพท์มาดูก็ยังปิดเครื่องอยู่ ระหว่างพิธีก็สั่นอย่างนั้นอยู่ 2-3 ครั้งเลยครับ แต่ไม่ใช่โทรศัพท์แน่นอน เพราะผมปิดเครื่องอยู่ ผมก็คิดเอาว่าน่าจะเป็นเบี้ยแก้ครับที่สั่น เพราะเคยได้ยินว่าเบี้ยแก้ที่สร้างมาถูกต้องตามวิธีที่ครูบาอาจารย์ท่านสั่งสอนมาจะสั่นเตือนภัยได้ ก็เลยเอามาเล่าให้เพื่อนๆ พี่ๆ ในกระท่อมเราอ่านกันเล่นๆ ครับ เผื่อมีท่านใดอยากจะหาเบี้ยแก้ติดตัวไว้ แต่สู้ราคาของเบี้ยดังตัวละหลายหมื่นไม่ไหว จะได้ไว้เป็นทางเลือกครับ เบี้ยหลวงปู่เสียน วัดมะนาวหวาน อ่างทอง ราคายังเยาว์อยู่เลยครับ ผมร่วมทำบุญกับทางวัดมาเมื่อประมาณปีที่แล้วสมัยที่ท่านยังไม่ละสังขารครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้ที่วัดยังมีอยู่มั้ย

18. stocknavy

ยกมาหาผมดิเดี๊ยวปลุกให้

19. Cherry boy

ใจ เยนนนนนนคับบ บาสสสเซกเตอร์ แรกเล่นงานป่าววว

20. Cherry boy

2 เหรียญนี้ ออกที่ไหน ต่าง กันยัง ไง คับ....

ขนาดไฟล์:
      112 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      131.3 KB
      เปิดดู:
      40