หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    เงินจ้า หลงในกระเป๋าหลัีงไม่งั้นหยอดหมดตัว....:cool::cool::cool:

งานชักพระ อ.บ้านผม วันแรก กล้องพี่สาวไอโฟน...

2. ohmmm40

ohmmm40 สมาชิกใหม่

รบกวนสักเหรียณครับ
    ของพ่อมีอยู่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      571.1 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      525.8 KB
      เปิดดู:
      54
  3. oatkub

oatkub Active Member

23 สิงหาคม 2011
    -ผมไม่เชี่ยวชาญปี17 แต่เหรียญนี้ผมว่าไม่แท้ครับ รอท่านอื่นมายืนยัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2012
  4. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

-สวัสดีครับคุณโอ๊ต เหรียญสวยแปลกนะครับ งานแต่งแจกเหรียญแบบนี้ เข้าท่าจริงๆ

น่าสนใจๆๆ น่าเอาไปทำมั่ง 555

-สวัสดีครับพี่อัสนี ถ่ายรูปออกมาสวยมากครับ

-คุณโอมมมม40 ครับ รอพี่เปิดโลกก่อนนะครับ เดี๋ยวพี่เขาคงจะมาดูให้ พี่เขามาดึกๆ
    เพราะพี่เขาคึกคึกๆครับ ฮิฮิ

สวัสดีพี่ๆน้องๆท่านอื่นที่ไม่ได้ออกนามด้วยครับ

วันนี้โดนครับโดน55555555 โดนซะแหล่ว

วันนี้ไปเดินแผงตลาดนัดตามเคยไปเจอเหรียญหลวงปู่แก้ว วัดช่องลม2517
    ไม่ได้ส่องอะไรมากก็เช่ามาเลย กลับมาบ้านดูแล้วร้อง ไอหย๋าาาาา
    ในที่สุดก็เจอจนได้ ได้ยินว่ารุ่นนี้มีปลอม ไม่เคยเจอเลย วันนี้เจอแล้วครับ

ดูของแท้กันก่อน

มาดูของเหมือนกันครับ

ไม่นึกไม่ฝัน 5555

5. nutblabla

nutblabla สมาชิก

ผมว่าปลอมนะครับพี่ รอฟังจากพี่ๆท่านอื่นอีกนะครับ

6. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อัสนีครับ แนะนำเรื่องกล้องหน่อยครับ เอาราคาไม่เกิน 25 บาท พอดีสนใจจะเปลี่ยนเป็น DSLR ครับ ใช้ canonดิจิตอล อยู่ครับ อีกอย่างพกไปอวดออเปาะได้
    ลองชมภาพจากcanon นะครับ อาจจะเทียบไม่ได้

7. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณน้องดินสอครับ ขอบคุณมากนะครับ เรื่องข้อมูลบทความดีๆทั้งมีภาพสวยๆ มาให้ชมกัน เห็นแล้วอยากไปเที่ยวเหมือนกัน เมื่อเช้าไม่ทันได้ชวนกันไปหาอะไรทาน แต่ความจริงผมว่า เราน่าจะเจอกันแล้วทานเป็นข้าวต้มรอบดึกดีกว่า ซักประมาณทานเสร็จเห็นพระออกบิณฑบาตรพอดี5555 (สมัยก่อนอยู่กับเพื่อนๆแบบนี้ประจำ)

-คุณโอ๊ตครับ ขอบคุณมากครับ เรื่องรายละเอียดพระปิดตาหลังแบบ ส่วนเรื่องข้อมูลที่อาจไปกระทบกับบางคน ผมว่ามันก็แยกผิดถูกลำบากนะครับ เราก็อยากแจกแจงความจริง แนะนำเรื่องที่เรารู้ออกไป เป็นเครื่องป้องกันความผิดพลาดการเช่าหา เราก็เสนอด้วยเจตนาดีบริสุทธิ์ ไม่คิดโจมตีใคร แต่ถ้าไปขัดผลประโยชน์ใคร ใครคนนั้นผมว่า.....???!!!

-คุณohmmm40ครับ อย่าเสียกำลังใจนะครับ เหรียญนี้ปลอมครับ ถ้าอยู่ไม่ไกลจากสมุทรสาครนัก วันที่11เดือนนี้ที่วัดกาหลงมีงานกฐินนะครับ ไปร่วมทำบุญกัน และเช่าวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่ปลุกเสก ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ โดยเฉพาะที่กำลังมาแรงและใกล้จะหมด พระสมเด็จกระถางธูปครับ

-ท่านนายกฯครับ นั่นเจอครูอีกแล้วหรือครับ แต่ผมจำได้ว่าสมัยแรกๆ ท่านนายกฯก็เคยมาเล่าว่าโดน แล้วกลับออกไปอีกครั้งได้ของฟลุ๊คมาแทนเลย นี่แหละครับ ก้าวแรกที่พลาดไป จะเป็นก้าวใหม่ที่มั่นคง

.....เมื่อวานที่ปิดประมูลพระปิดตา ก็เหลือบเห็นเหรียญเสือหมอบสังฆาฏิแลบ ก็เลยเปียได้มาอีกเหรียญนึง ผมเข้าไปเปียอยู่คนเดียวเลย ไม่มีใครมาสนใจเลย เอ...มันยังไงเนี่ย หรือว่าจะเหรียญปลอม แต่ดูแล้วก็ไม่ปลอมนี่นา(ทำเหมือนตัวเองดูเหรียญเก่งซะงั้น5555) นำภาพมาให้ชมครับ มีความสุขกันมากๆนะครับ

8. dinso

พี่เปิดโลก ทานเวลานั้น นี่ ตะก่อนกลับจากเที่ยวไหมครับ ทานเสร็จพระออกมาบิณ นี่คุ้นๆๆนะครับ คิคิ

9. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เปิดโลก เป็นกรุแล้วครับพี่ พระกระถางธูปมีประสบการณ์มั่งยังครับ

10. punpraya

โธ่.....คุณโอ๊ต รอบไหนก็ไม่เคยเลยครับ เห็นผมเจ้าชู้แบบพี่เปิดโลกไปได้นิ

งานกฐินปีนี้ ได้ข่าวแว่วๆมาว่าพี่เปิดโลกจะไป ถ้าพี่ๆน้องๆท่านใดสะดวก
    ก็ไปพบกันในงานได้นะครับ

11. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

สงสัยต้องยกเลิกแพนวัดอื่น พุ่งตรงสู่วัดกาหลงแล้วครับ 555

12. dinso

ซาหวัดดี ยามเช้าจ้า

13. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ต้องรอชมแน่นอนครับ^^
    เผื่อฟลุ๊กแบบพี่พี่บ้าง อิ อิ

14. punpraya

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

-สวัสดีครับคุณโอ๊ต ยินดีด้วยครับที่ได้เหรียญทับตะกรุดมา รอชมภาพนะครับ

-สวัสดีครับคุณโมทนา ผมว่าอย่าถึงขั้นยกเลิกไปวัดอื่น มุ่งสู่กาหลง เลยครับ

เดี๋ยวไปแล้วจะผิดหวัง เปล่าๆ เพราะคงจะเจอพี่เปิดโลก นั่งซดปู่เซิน แซวสาว

อยู่ทางเข้าวัด จะผิดหวังซะเปล่าๆ ขนาดเด่นชัย ออเปาะ ได้เจอพี่เปิดโลก2-3ครั้ง

ยังต้องหนีไปทำงานต่างประเทศ จนบัดนี้ ข่าวคราวยังสาบสูญ น่ากลัวครับผู้ชายคนนี้555

พูดถึงเด่นชัยแล้วก็นึกถึงวีรกรรมที่เคยไปทริปร่วมกันมา เคยเกือบจะได้ไปกราบหลวงพ่อ

ท่านนี้ แต่ดันขับรถหลงกันเลยไม่ได้ไป ถ้าเด่นขัยได้เข้ามาอ่าน โปรดจงรู้ว่าพี่ๆน้องๆ

ในกระท่อมเรายังคิดถึงนะครับ

15. มนต์รักคำใต้

มนต์รักคำใต้ สัพเพชนา สุขิตาโหนตุ

3 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ..ท่านสมาชิกทุกท่าน พอดีผมมีเหรียญ ของหลวงพ่อ รุ่นสุดท้ายอยู่แล้ว 1 เหรียญและเมื่อวานไปได้เหรียญ รูปหยดน้ำ ปี 2522 รุ่นเมืองทอง มาอีก 1 เห่รียญ ไม่ทราบว่า แท้หรือไม่ ช่วยดูด้วยครับ..

16. หนุ่มจรัล

หนุ่มจรัล Active Member

24 กรกฎาคม 2012
    คุณดอกรักครับ ถ้ามีเวลารบกวนถ่ายขอบตัดเหรียญปลอมนี้มาให้ดูเป็นวิทยาทานได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

17. punpraya

ได้ครับ แต่จะถ่ายแล้วเห็นหรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ กล้องไม่ค่อยดี

แต่ตัดขอบต่างกันเยอะครับ (วันนี้คงยังไม่ได้ถ่ายนะครับ)

วันนี้ก็ไปเจอของเหมือนมาอีกเหรียญ ที่ตลาดนัดอีกตำบล ดีนะโดนมาแล้ว555

ชักเริ่มระบาดมาทางนี้แล้ว

18. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    กราบหลวงปู่สุดครับ สวัสดีครับทุกๆท่านครับ วันหยุดคึดคักกันน่าดูครับ
    รบกวนเพื่อนสมาชิกดูเหรียญเสือกลับให้หน่อยครับว่าเป็นไงบ้าง ผมดูตามที่พี่เปิดโลกบอกครับให้ดูที่หน้าหลวงปู่ ให้ชัดๆไว้ก่อนครับ แล้วก็ดูความเก่าของเหรียญ ว่าเก่าจริงหรือว่าทำเก่าครับ

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      48
  19. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ไม่เป็นไรครับเอาให้เต็มที่กันเลยครับ หยิมมาไม่กี่ตัง

20. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ช่วงนี้เน็ตของผมต้องมีข้อกังขาแน่เลย เข้ามาก็ยาก โหลดภาพแบบฝากรูปก็ไม่ได้ ต้องขอแสดงความยินดีกับคุณโอ๊ตก่อนนะครับ ที่ได้เหรียญทับตะกรุดมา อาจารย์วัสซึ่งเป็นพระเลขาและหลานของหลวงปุ่สุด เคยบอกผมว่าเหรียญทับตะกรุดเนี่ย สร้างก่อนและปลุกเสกมาจนถึงตอนสร้างเหรียญเสือเผ่น ปลุกเสกพร้อมกับรุ่นเสือเผ่นและเหรียญหยักทุกแบบ(ทั้งเหรียญและแหนบ) ประสบการณ์เพียบ ดีใจด้วยครับ

.....เหรียญรุ่นสุดท้ายกับเหรียญรุ่นเมืองทอง ของคุณยศพันธ์ต้องขอโทษนะครับ ผมไม่ชำนาญเลย และเหรียญเสือกลับของคุณstocknavy คงตามที่คุณโอ๊ตบอกนะครับ หน้าดูไม่เหมือน ผมได้ถ่ายภาพทั้ง3เหรียญมา แต่ไม่สามารถโหลดเป็นภาพใหญ่มาได้ จะลองส่งเป็นภาพธรรมดามานะครับ คราวที่แล้วก็ส่งไม่ได้ ที่พิมพ์ไว้ก็พลอยหายไปด้วยเลย ซะงั้น.. ลองกันดูก่อนนะครับ

.....โหลดไม่ได้ครับ เดี๋ยวไว้เย็นๆจะลองดูอีกทีครับ เฮ้อ..ยังไงล่ะเนี่ย5555