หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @คุณอาเปิดโลก สุขสันต์วันเกิดคร๊าบบบ (เรียกคุณอาดีกว่า มิกล้าเรียกพี่กลัวบาป...)
    ขอบคุณคุณอาเปิดโลกสำหรับของที่จะกรุณาเมตตาให้(วันนี้ดีใจมากๆ) ขอให้คุณพระรักษาให้คุณอาเปิดโลกสุขภาพร่างกายแข็งแรง มีเงินมากมายนะครับ ....

2. jamejirayu

jamejirayu Active Member

22 กันยายน 2007
    แฮปปี้เบริทธ์เดย์ อาเปิดโลกครับ ได้รู้ตัวเลขที่แท้จิงสักที
    48 - 18 = 30 พอดีเลยครับ
    ขอให้อามีความสุขมากๆครับ

3. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณมากทุกๆคนครับ สำหรับคำอวยพร
    .....ขอให้ทุกพรรวมกันเป็นทวีคูณ ตอบกลับทุกๆคนมุ่งหวังสิ่งใดขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการครับ อบอุ่นมากเลยครับ ขอบคุณจากใจเลยครับ มีเรื่องนึงหลานเจมส์ต้องการทำเสื้อยืดมียันต์ตระกร้อ เพื่อออกให้ทำบุญแล้วนำเงินไปถวายที่วัดกาหลง อย่างไรรอน้องเจมส์มาชี้แจงอีกทีครับ โดยส่วนตัวไม่ถนัดนัก

-คุณpaisan yuounครับ
    .....เรื่องไต๋เรือคนนี้ผมเคยเล่าอยู่หน้าแรกๆครับ แกเหนียวจริงแต่ตอนนี้แกเสียชีวิตไปแล้วครับ บ้านแกอยู่ท่าฉลอมครับตำบลเดียวกับผม เมื่อวานผมไปหาภาพอาจารย์วัติจำได้เคยถ่ายภาพไว้(ประมาณปี23)แต่หาไม่เจอ ถ้าหาเจอแล้วจะนำมาลงนะครับหรือถ้าคุณไพศาลต้องการจะส่งไปให้ครับ

-ท่านนายกสมาคมฯครับ
    .....ในที่สุดความจริงที่ผมซุกไว้ก็เปิดเผยจนได้ ตั้งใจจะคอย"กี๊บๆ"ท่านนายกฯเพราะเห็นหลานเจมส์เรียก"ลุงดอกรัก"หมดกัน แต่เรื่องที่ผมเข้าใจว่าอายุ27นั่นน่ะเรื่องจริงนะ ผมไม่เคยนับอายุอีกเลยคาไว้ตรงนั้น หลวงปู่เหล็งต้องไม่ธรรมดาแน่ เพราะหลวงปู่สุดก็เดินไปเรียนวิชากับท่าน มีอีกหลายเรื่องที่น่าอัศจรรย์ของท่าน

-คุณnopparat_33ครับ
    .....เดี๋ยวนี้ถ้าจะดูเหรียญปี17 คงมาดูแค่ภาพถ่ายลำบากแน่ไม่แน่นอนเลย ปลอมมันพัฒนาขึ้นทุกวัน ต้องรอคุณไพศาลดีกว่า(โยนซะเลย) ได้รับที่อยู่แล้วครับ

-คุณอัสนีครับ
    .....ขอบคุณสำหรับภาพและคำอวยพรอันเป็นมงคลสูงขนาดนี้ครับ ผมเปิดโปงอายุตัวเองแล้วคุณอัสนียังใช้สรรพนามเรียกผมว่า"คุณ"แสดงว่าไม่หนีกันเท่าไหร่ใช่ไหมครับ เอ๊ะ!พลปืนกลคนนั้นเค้าขี้หนาวหรือครับ(นั่นกินเจอยู่นะเนี่ยะ)

.....คุณtomsignal คุณghostlinux คุณmrchainarong ยังไม่ได้ส่งที่อยู่ให้ผมเลย ผมจำได้สมัยกรุงศรีตอนต้น พวกเราเคยเกื้อกูลกันมา

4. jamejirayu

ครับขอบคุณอาเปิดโลกครับที่ช่วยเกริ่นนำให้ครับ
    คือ มีเรื่องนึงครับที่ผมตั้งใจจะทำเสื้อ T-shirt
    มาเพื่อรวบรวมเงินหักต้นทุนทุกบาททุกสตางค์
    ถวายวัดกาหลงเพื่อจะช่วยวัดซื้อที่ดินครับ
    เป็นโปรเจ็คท์ที่ผมกำลังที่จะทำดูครับ จึงมาขอ
    ความคิดเห็น ข้อแนะนำ ต่างๆจากเพื่อนสมาชิกครับ
    ว่าจะยังไง ครับถ้าเรื่องผ่านผมจะไปวัดกาหลงไปติดต่อ
    ขออนุญาตให้ถูกต้อง แล้วเรื่องออกแบบ เรื่องเสื้อ คนจัดส่ง
    ทั้งหลาย ผมอาสารับผิดชอบเองครับ ไม่ทราบว่าทุกท่านมีความเห็นประการใดบ้างครับ
    ขอบคุณครับ ^^

5. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ทุกท่าน
    เมื่อคืนฝนตกซะชุดใหญ่ วันนี้เล่นเอาเฉอะแฉะไปหมด แต่ก็เย็นดีครับ สัญญาณหน้าหนาวคงมาแล้วกระมัง (หนาวใจเพราะไร้คู่ อิอิ)

-สวัสดีครับพี่อัสนี มาอวยพรชุดใหญ่เลยนะครับ แหม...แถมยังจัดหน่วยต่อสู้อากาศยานพร้อมขีปนาวุธลูกโต มาด้วย ผมว่าพี่นี่คุมทั้ง2หน่วยเลย ทั้งปืนกล ทั้งตอร์ปิโด 555 ผมมันแค่ สหโภชน์ (พ่อครัวในทัพเรือ)เท่านั้นครับ ฮิฮิ
    -สวัสดีพี่เปิดโลกผุ้หยุดอายุไว้ที่27ด้วยครับ ว้าว คนอะไรมีความคิด เท่ ชะมัด สงสัยต้องเอามั่ง จะได้หนุ่มตลอด อิอิ

อ่านเรื่องของพี่pisanแล้วก็ชอบมากจริงๆ คนสมัยก่อนเขาถือของขึ้นก็เพราะใจมั่นคง และนับถือแบบสุดใจขาดต้องเอาผ้าขาวรองตลอด ... คนสมัยนี้ใจไม่ค่อยแน่นอน ไม่ต้องว่าใคร อย่างผมนี่แหละ
    ....เมื่อวานซืนชอบน้องต่าย เมื่อวานชอบน้องปุ๊ก เมื่อเช้าเจอน้อง อลิซ ก็หลงรักทันที ...เฮ้อ ใจไม่แน่นอนจริงๆ ฮิฮิฮิ

6. เปิดโลก

สบาย สบายทุกๆท่านครับ
    .....หลานชัยณรงค์ ได้รับที่อยู่แล้วครับตั้งแต่ครั้งแรกเลย ช่วงกำลังโพสต์อยู่พอโพสต์เสร็จแล้วถึงเห็น แต่ทั้ง2ครั้งไม่ได้ส่งชื่อนามสกุลมา คงไม่เป็นไรพี่ส่งในนาม"ชัยณรงค์"แล้วกันนะ จะส่งให้ทุกคนพรุ่งนี้ครับ และอีก2ท่านคงไม่ยอมเกื้อกูลกับผม ก็เลยยกให้กับหลาน2คนที่เข้ามาแสดงความต้องการก็แล้วกันครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
    .....เล่าเรื่องหลวงปู่เหล็ง(อาจารย์องค์หนึ่งของหลวงปู่สุด)ต่ออีกสักหน่อยนะครับ สมัยนั้นลูกศิษย์หลวงปู่เหล็งบอกว่า เคยเห็นหลวงปู่รูดใบมะขามออกมาแล้วเป่า หายไปหมดเลย หายไปนะครับไม่ใช่เป็นต่อแตน ผมก็เพิ่งรู้ว่าหลวงปู่เรียนวิชา"สายวัดมะขามเฒ่าด้วย" มีคนทางสมุทรสาครไปกราบหลวงปู่นะ ที่ชัยนาท แขวนเหรียญหลวงปู่เหล็ง(รุ่นหลังปี06ไม่ทันหลวงปู่เสก) ช่วงหลังก็นำพระให้ท่านเสกเพิ่ม ท่านหยิบเหรียญหลวงปู่เหล็งออกมาบอกว่า "เสกไม่เข้าหรอก เหรียญของอาจารย์" และตอนลงทองที่หน้าผากลูกศิษย์ติดถึงกะโหลกเลยเพราะตอนตายแล้วเผาส่วนที่ลงทองไว้"ไม่ไหม้"
    .....ขอปิดท้ายด้วยพระพิมพ์ประจำตัว ตามโฉลก"พระปางเปิดโลก เนื้อดินถ้ำละว้า หลวงพ่อเล็ก วัดสันติคีรีศรีบรมธาตุ(เขาดิน)"

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      61.3 KB
      เปิดดู:
      115
      ขนาดไฟล์:
      67.3 KB
      เปิดดู:
      76
  7. เปิดโลก

ท่านนายกสมาคมฯ
    .....มันรู้สึกแปลกๆนะครับท่านนายก ผมเป็นพี่ๆอยู่ดีๆกลายเป็น"อา"ในค่ำคืนเดียว5555 เมื่อคืนฝนตกหนักผมเป็นห่วง"พลปืนกล"ของคุณอัสนีจังครับ เห็นน้องเค้าคล้ายปอดบวมอยู่ด้วย(ผ่านเซนเซอร์หรือเปล่า) กินเจปีนี้อานิสงค์เพียบ
    .....เรื่องไต๋เรือคนนี้ มีวีรกรรมเยอะมากเอาไปสร้างหนังได้เลย ความจริงเค้าก็รุ่นๆตี๋ใหญ่นี่แหละ
    .....สุดท้ายเป็นโรคเดียวกับผมเลย

8. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆทุกคนในสมาคมคร๊าบบ..
    พอดีมีคำสั่งย้ายมาแล้วให้กลับพระนครภายใน 7 วัน (555+ ได้กลับบ้านเราซักที สงสัยจะเป็นบารมีหลวงพ่อสุดให้เราได้ไปรับของขวัญชิ้นเล็กน้อย แต่ความเมตตาชิ้นยิ่งใหญ่จากคุณอาเปิดโลกด้วยตัวเอง) คราวนี้แล่ะจะได้ไปขอพระจากคุณพ่อซักที แต่ยังงัยคงต้องลงรูปให้พวกพี่ในสมาคมช่วยแนะนำกันก่อน เพราะทางบ้านผมเค้าก็ไม่ได้สะสมอะไรกันหลอกครับคุณพ่อบอกว่ามีคนให้มาก็เก็บไว้และตอนนั้นก็เพิ่งจีบคุณแม่ใหม่ๆ เฮ้อๆๆ.. คุณแม่เป็นคนบ้านนาโคกน่ะครับ (สมัยเด็กๆเลยได้ห้อยหลวงพ่อสัมฤทธิ์) ก็คงต้องรบกวนพี่ๆในสมาคมช่วยแนะนำแต่ถึงยังงัยก็เป็นพระของคุณพ่อกับคุณของหลวงพ่อสุด ก็มีค่าทางจิตใจแล้ว แล้วจะถ่ายรูปมาให้พี่ๆในสมาคมช่วยแนะนำนะครับ จะไปเข้ากรอบพร้อมกับของขวัญจากคุณอาเปิดโลกพร้อมกันเลย... @ท่านนายกสมาคมพี่ดอกรักครับ แฮ่ๆ... ผมก็อาศัยอ่านจากรายชื่อที่บอร์ดสำหรับเกจิที่เข้าร่วมงานน่ะครับ แล้วลองค้นหาข้อมูลดูในอิเตอร์เน็ตกับรูปภาพที่ผมถ่ายเอาไว้ จริงๆก็ไม่แน่ใจหรอกครับว่าเป็นพ่อท่านเอื้อม หรือป่าว แต่ท่านดูมีน่าเลื่อมใสจริงๆ ผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ (อย่าไล่ผมออกจากสมาคมเลยน้าาาา แค่อยากนำถาพเกจิที่น่าเลื่อมใสมาฝาก) ... @พี่เจมส์คร๊าบบบ..ถ้าทางสมาคมลงมติยังงัยผมเห็นดีด้วยครับ ... @พี่ไพศาล ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีดีๆ อีกตามเคยอ่านแล้วรู้สึกว่ายังมีอีกตั้งหลายเรื่องที่เด็กยุคกลางเก่ากลางใหม่อย่างเรายังไม่รู้ รอติดตามอยู่นะครับ ... @พี่อัสนีครับ ผมขอสมัครอยู่หน่วยนี้ด้วยคนครับ คริๆ...

9. เปิดโลก

.....ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ยังหาคำตอบให้ไม่ได้ ดูตราประทับก็เหมือนทางวัดนะ แต่ไม่รู้ว่าสร้างเมื่อไหร่ เหมือนเดิมครับ รอคุณไพศาลครับ แวะเข้ามาพูดคุยกันอีกนะครับ

10. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

จริงอย่างที่คุณดอกรักและคุณเปิดโลกบอกนั่นแหละว่าคนสมัยก่อนๆเขาถึงใจ สัจจะ ซื่อสัตย์ ถือจริงจังทุกอย่างเช่น ไม้ค้ำทุกชนิด ไม่รอด ฟักแฟง ไม่กิน เรื่องด่า คุณพ่อคุณแม่หรือไม่มี เอาแต่ยิ้มไม่ค่อยพูดพรั่มเพื่อ เรียกว่าศีล๕แทบครบ ได้ลูกใครแล้วไม่มีทิ้งขว้างรับเลี้ยงตลอดรอดฝั่ง ถือของเครื่องรางของขลังจริงจัง ไม่เหมือนเดียวนี้เด็กวัยรุ่นบางคนอย่าไปเอ่ยปากเตือนอะไรน่ะมันสวนกลับทันทีต้องปล่อยมันให้เป็นไปตามกรรม
    จริงเมือคืนฝนตกหนักมากๆประมาณชั่วโมงฟัง ว. เห็นป้องกันวิ่งตรวจแนวน้ำให้วุ่นหมด เห็นแจ้งว่าท่าจีน ขึ้นสามเมตรกว่าหน่อยๆแต่ที่เจ้าพระยาหนักหน่อยน่ะเพราะสายตรงวิ่งลงทะเล น้ำเหนือก็เริ่มมาสมทบอีกแล้วจะรอดหรือไม่รอดหนอ...นาลแกก็กำลังเคลื่อนตัวเข้าใกล้ไทยแลนด์แนวจะพาดผ่านทางภาคกลางเต็มเนื่องจากความกดอากาศสูงจากจีนก็ดันลงมา(อากาศหนาว)ทางมรสุมทางอันดามันก็พัดจากใต้ขึ้นเหนือเลยผลักให้นาลแกเข้าร่องกลางเต็มๆโดยเฉพาะกรุงเทพฯ พี่น้องระวังเน้อ นับวันจะหนักขึ้นเรื่อยๆไม่ต้องไปสะสมอะไรมากๆ(โดยเฉพาะพระเครื่อง เครื่องรางของขลัง)เอามาให้คุณดอกรักนี่ ฮิ...ฮิ...
    ตอนนี่อยากหาเรือยางหรือเรือไฟเบอร์ราคาถูกๆซักลำเตรียมไว้เพื่อไม่ประมาทน่ะเอาซักนั่งสี่ห้าคนก็พอแล้วไม่ต้องใหญ่มาถ้าใหญ่มากยกไม่ไหว ....
    อันนี้แนวคิดของอังกฤษดัดแปลงเป็นรถสะเทินน้ำสะเทินบก(ทำได้ทุกอย่างเน้อ แต่ทำไมไม่สร้างหลังคากันแดดกันฝนล่ะ มายเฟรนด์ เอารมไก่ย่างกางกันอยู่ได้)
    นี่แบบแปลนในการสร้างและดัดแปลง
    นี่ที่เขาผลิตขายวิ่งเร็วชะมัดทั้งบนบกและในน้ำ
    นี้ก็ของนอกทำเป็นเรือดำน้ำเลยถ้ามีซักลำรู้เลยว่าคุณดอกรักจะไปดำสำรวจแถวพัทยาแน่ๆๆเลย ฮิ...ฮิ..ฮิ..
    ลำนี้ของเมืองนอกหนุ่มคนนี้ใช้เวลา11ปีต่อรถคันนี้ในบ้านจนสำเร็จ ทั้งวิ่งได้เหมือนรถ ลงน้ำเป็นเรือก็ได้ แถมบินได้อีก เรียกว่าสามอย่างครบสูตรเลย
    อันนี้ของเมคอินไทยแลนด์ครับ สะเทินน้ำสะเทินบก สาระพัดใช้งาน ถอดเครื่องสูบน้ำก็ได้ ปั่นไฟก็ได้(จากรูปพาน้องๆไปอาบน้ำแน่ๆเลย)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2011
  11. punpraya

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน นั่นแน่ พี่เปิดโลก พี่อัสนีก็ออนอยู่ซะด้วย..
    -ขอบคุณ...ข้อมูลใหม่จากพี่เปิดโลกครับ หลวงปู่เหล็ง ก็มาสายวัดมะขามเฒ่า ด้วย เมื่อวานเพิ่งเห็นเหรียญหลวงพ่อจุน วัดแหลม ฯประมาณปี16ได้มั้งครับ เขาออก 100 ผมได้แต่หยิบดู เพราะไม่รู้จัก อืม พอดีไม่มีตังค์ด้วย แหะๆๆ

-น้องชัยณรงค์ครับ เรื่องภาพ ผมคิดว่าไม่ใช่หลวงพ่อเอื้อมครับ แต่จะเป็นท่านใดไม่แน่ใจ แต่ถึงผิดถูกอย่างไร ก็ไม่ว่ากันครับ การที่นำภาพมาให้ชมก็ขอบคุณมากๆแล้ว

-พี่อัสนี เงียบๆ สงสัยกำลังปลูกระดมกองพล อยู่ อิอิ ทหารแบบนี้...ถ้ารบกัน ผมจะทำร้ายเธอได้ลงคอหรือนี่...

555 ใจตรงกันจริงๆ กำลังแซวว่าเงียบๆ โพสพร้อมกันเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2011
  12. เปิดโลก

คุณนวโกฏิฝากภาพมาโชว์ครับ
    -วัตถุมงคลหลวงปู่เผือก วัดสาลีโข

ขนาดไฟล์:
      128.2 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      129.6 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      222.3 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      237.8 KB
      เปิดดู:
      71
  13. เปิดโลก

อิ่มบุญเต็มที่ ทุกๆท่านครับ
    .....วันนี้กินเจ ส่งเจ้าวันสุดท้ายแล้วครับ ขอให้บุญกุศลมากมาย เสริมส่งหนุนดวงชะตาพวกเราให้มั่นคงอยู่ในศีลธรรม เมื่อกี้ก็แวะไปดูรายละเอียดที่ห้องคุณหนุ่มเมืองแกลง เรื่องมีดหมอจะดูว่าต้องใช้กระปุกออมสินกี่ใบ คิดไปคิดมาตัวเราต้องการอะไร มีความพร้อมแค่ไหน ตัดเรื่องของศิลปออก(เพราะกำลังทรัพย์น้อย)ได้ทำบุญตามกำลัง ไม่ได้เบียดเบียนตัวเอง
    .....เมื่อเช้าให้ภรรยาไปส่ง"ธนบัตรฯและชิ้นผ้าอังสะ"ให้ทุกคน เผอิญเจ้าหน้าที่วันนี้ไม่มีเส้นทางผ่าน จึงขอโทษและขออนุญาตทุกคน ขอเป็นส่งให้พรุ่งนี้นะครับ ผมเขียนจ่าหน้าซองเองนั่นลายมือผมครับ ไม่เคยเห็นหน้ากันฉวยจังหวะนี้เขียนเองด้วยความตั้งใจ ส่งพรุ่งนี้ก็ดีครับเป็นวันครูและผมก็เกิดวันพฤหัส อยากให้ทุกคนที่ได้รับพอใจจังครับ พรุ่งนี้ผมก็ต้องออกทำงานนอกสถานที่คงไม่ได้เข้ามาเสนอหน้าครับ

14. mrchainarong

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน....
    @นั้นวันนี้ขอเอาใจคุณอาเปิดโลก กับเทศกาลกาลกินเจเมืองภูเก็ตมาฝากล่ะกันนะครับ (วันนี้วันส่งเจ้า) ขอให้เทพเจ้าทุกองค์คุ้มครองดูแลและป้องกัน ให้พี่ๆทุกคนในสมาคมนะครับ
    ปล.ม้าทรงคือคนที่จะรับเคราะห์รับทุกข์รับโศกแทนเรา ตามความเชื่อ ขอให้คุณพระรักษาทุกพี่ทุกคนนะครับ.......

ขนาดไฟล์:
      4.7 MB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      4.4 MB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      4.5 MB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      4.4 MB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      4.4 MB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      4.6 MB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      4.7 MB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      4.6 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      4.5 MB
      เปิดดู:
      69
  15. punpraya

สวัสดีครับทุกๆท่าน
    -เห็นรูปม้าทรง ของคุณชัยณรงค์แล้วบอกได้ ว่า เจี๋ยวววว มากๆ เป็นคนกลัวบาดแผลครับ บรือส์ สุดยอดจริงๆ
    -หลวงปู่เผือก ของคุณนวโกฏิ สวยจังครับ
    -พี่เปิดโลก ไม่อยู่พรุ่งนี้ผมคงเหงาแย่ คนเคยแซวกัน นิ ว่าแต่ไอ้งานนอกสถานที่นี่มันชวนน่าสงสัยจริงๆ อิอิ สงสัยจะเป็นภารกิจกู้โลกแน่นอน555

****เนื่องจากผมได้ทราบว่าพี่เปิดโลกอยากได้มีดหมอในกระทู้ของพี่หนุ่ม แต่พี่ก็ได้พิจารณาแล้วดังที่พี่ได้บอกไว้ เมื่อผมทราบดังนี้ ทำให้อยากตอบแทนอย่างยิ่ง เมื่อพิจารณาแล้ว มีดหมอผมไม่ถนัดนักไม่รู้จะไปหาที่ไหน แต่ด้วยน้ำใจอันยิ่งใหญ่ที่เคยได้รับมายังไงผมก้ต้องตอบแทน
    ***ถึงจะไม่มีมีดหมอแต่อย่างน้อยผมก็ขอมอบ พยาบาลให้พี่แล้วกันครับ (น้องแอนนาครับ)

16. jamejirayu

พี่ๆ ครับรบกวนครับคือว่าผมว่ากระทู้นี้คงจะมีคนสมุทรสาครเยอะเลย
    อยากปรึกษาครับถ้าผมจะไปค้างที่สมุทรสาครแล้วมีโรงแรมไหนแนะนำไหมครับ
    แล้วก็ใกล้วัดกาหลงด้วยครับจะได้ไปเที่ยวด้วย สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองครับ
    ครับ ขอบคุณครับ

17. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณjame-jirayu เรื่องโรงแรมนี่ กระผมไม่ถนัดเลยไม่เคยสังเกตุซักทีว่าในสาครมีที่ไหนบ้าง ต้องรอคุณดอกรักแล้วหล่ะ
    พี่น้อง สาคร เป็นอย่างไรบ้างน้ำเอ่อล้นบริเวณไหนบ้าง คาดว่าจะเอาอยู่หรือปล่าวเห็นที่อื่นๆแล้วน่ากลัวจัง...แค่สิบนาทีขึ้นถึงเอวสามสิบนาทีขึ้นถึงคอ....ต้องหาซื้อเรือไว้หากับข้าวกินเตรียมไว้แล้ว....

ขนาดไฟล์:
      52.2 KB
      เปิดดู:
      901
      ขนาดไฟล์:
      44.9 KB
      เปิดดู:
      922
      ขนาดไฟล์:
      46.1 KB
      เปิดดู:
      908
  18. punpraya

แหะๆๆ สวัสดีครับทุกท่าน
    -เรื่องโรงแรมที่น้องเจมส์ถาม ผมไม่รู้เลยครับ เพราะอยู่ อ.กระทุ่มแบน ไม่ได้เข้าไปทางนั้นมานานพอควรครับ วันๆอยู่แต่ในสวน คงต้องรอพี่ๆคนอื่น ที่อยู่แถววัดกาหลงครับ
    -เรื่องน้ำนี่ หนักใจมากครับพี่อัสนี บ้านผมก็ใกล้ๆแม่น้ำแค่มีวัดคั่นเท่านั้นเอง ก็คงสู้เท่าที่ทำได้ ไม่รู้จะไปป้องไปปิดตรงไหน นี่ก็เริ่มๆ ย้ายของบ้างแล้ว คงมีเพียงบารมีของหลวงพ่อครูบาอาจารย์ ให้ยึดเหนี่ยวเท่านั้น
    กลัวก็แต่หนังสือพระที่ผมสะสมไว้หลายปี ไม่รู้จะเอาไปเก็บไว้ไหนถ้าท่วมมาเร็วๆคงแย่ กระต๊อบผมมันก็ชั้นเดียว ไม่รู้จะหนีไปไหน หนักใจครับ...

19. เปิดโลก

มีความสุข ทุกๆท่านครับ
    .....เมื่อวานนี้ช่วงเช้า ได้จัดส่ง"ธนบัตรฯและชิ้นผ้าฯ"ให้ทุกคนเรียบร้อยแล้วครับ ขอให้พบกับความสำเร็จทุกๆคนนะครับ
    .....เรื่องโรงแรมของหลานเจมส์ แถววัดกาหลงจะมีหรือเปล่าไม่เคยเห็นนะครับ เห็นมีก็ในมหาชัย เป็นโรงแรมธรรมดาไม่มี5ดาวนะครับ
    .....สมัยก่อนเห็นมีธง"องค์พ่อจตุคามฯ" นำมาโบกไล่ลมฝนได้ ไม่ทราบคุณอัสนีหรือท่านนายกสมาคมฯมีธงเทพองค์ไหนโบกไล่น้ำท่วมหรือเปล่าครับ

20. mrchainarong

สวัสดีพี่ทุกคนในสมาคมครับบบ..
    สองวันนี้ดูเงียบเหงาจัง... ตามข่าวน้ำท่วมแล้วใจไม่ดี(ยิ่งเห็นภาพจากพี่อัสนีน่ากลัวจังอย่าให้เป็นบ้านเราเลย) ขอให้บารมีคุณพระคุ้มครองพ่อแม่พี่น้องชาวไทยทุกคนผ่านพ้นประสบภัยนี้ไปได้ด้วยนะครับ (พูดเหมือนเป็นนายก 555+ บ้านผมก็อยู่ใกล้ๆแม่น้ำเจ้าพระยากลัวจัง) ปล.วันนี้ได้รับของขวัญจากคุณอาเปิดโลกแล้ว ขอบคุณมากครับถ้าได้กลับบ้านเมื่อไหร่จะนำไปเข้ากรอบทันที มีค่าทางใจมากมายครับ....