หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณอาๆและพี่ๆทุกคน.... โชคดีรับวันรอลุ้น ลอตเตอรี่ ไทยครับ (หรือใต้ดิน ดีนะ ฮ่าๆๆ)
    ...กำลังนั่งอ่านข้อมูลพี่ๆอยู่เพลินๆ ดันไปสะดุดประโยค "ผมมีแฟนแล้วครับ" พี่นายกซะได้ อย่างนี้ต้องฉลองงงงงง!!!! แม่นแท้เหล่าาาาววว!!! แน่นอนจริงๆครับ ทริปหน้าอย่าลืมชวนน้องๆกันบ้างน้าาาา...
    ...ขอบคุณพี่เด่นชัย พี่ Bewat ที่นำข้อมูลมาเล่าให้กันฟังครับ เอ้างวดนี้ทุกคนนน ตามสำนักคุณอาเปิดโลกไปแล้วจะมีชัย ร่ำรวยยยยยย..... 555+ ต้องโดนมั่งล่ะน่า
    ปล.ช่วงนี้ไม่มีอะไรใหม่นั้นขอฝากบารมี "หลวงพ่อแช่ม" ไปก่อนนะคร๊าบบบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      49
  2. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

เงินทองไหลมาเทมา ทุกๆท่านครับ

.....ทางผู้นิยมสถิติตัวเลข ประกาศข่าวชวนเชื่อมาเพิ่มว่า บนน่าจะมี 5และ4 แล้วอีกตัวนึงจะเป็นอะไรดี เลือกใส่กันตามอัธยาศัย แต่โดยส่วนตัวคิดว่าลง7ดีกว่า

.....ทั้งหมดนี้เอาฮานะครับ ขนาดเจ้าที่ไหนที่ให้ถูกบ่อยๆ สุดท้ายก็มีอันต้องเจอกับความผิดหวัง ยังไงก็ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีบุญมีกุศลเป็นฐานชีวิต ทุกๆท่านครับ

3. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานไปทำบุญมาหลายวัด ได้เลขเด็ดจากคนเก็บขยะ เดินมาบอกเราว่า งวดนี้ 812

ผมดันไม่เล่นหวยซะด้วยซิครับ ใครอยากเสี่ยงดวง ซื้อติดปลายนวมซัก 20 บาทก็พอ เดี๋ยวจะ "เป็นไปตามคาด" ครับ 555++

ขออวยชัยให้มีโชคมีลาภน๊ะครับ พร้อมบทเพลงมันส์ ๆ จากวงโหระพาครับ เพลงดีมีสาระด้วยครับ เพิ่งจะรู้ว่า หวย มีต้นกำเนินมาจากประเทศจีน ลองฟังดูครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=K_f9WkQ2ObQ]MV เป็นไปตามคาด โหระพา - YouTube[/ame]

4. denchai_l

วันนี้ท่องเวปไปเรื่อย ๆ แบบ ขำ ๆ เจอสาระดี ๆ ในยุค 3G มาฝากกันครับ

เมื่อก่อนสมัยเด็ก ๆ ผมเคยท่อง A แอ้นมด B เบิร์ดนก C แคทแมว D ด๊อกหมา..........

แต่สมัยนี้ มันเปลี่ยนไปแล้วครับ

5. เปิดโลก

สวัสดีมีสุข ทุกๆท่านครับ

.....วันนี้ผู้ใช้แรงงานอย่างผมก็ได้หยุดพักผ่อน อากาศร้อนๆแบบนี้ สงสัยก็นอนอยู่บ้านเหมือนเดิม5555 อืม..เห็นที่ห้องอื่น บางทีก็มีเรื่องโจมตีกัน จริงหรือเปล่าผมก็ไม่รู้ บางทีเข้ามาเสนอความคิดเห็น คิดไม่เหมือนกัน ก็ต่อว่ากัน ต่างก็มีเหตุผล ไม่รู้จะเอากรรมการหรือเครื่องอะไรมาตรวจวัดได้ ว่าเหตุผลและความเป็นจริงเป็นอย่างไร ที่อยากรู้เพราะผมก็เคยมีส่วนเล็กๆเช่าบูชาเพื่อทำบุญกับเค้าเหมือนกัน

.....นึกถึงเรื่องการเช่าบูชาวัตถุมงคล ที่มีพุทธพาณิชย์เข้ามาเกี่ยวข้อง ก็มีมาตั้งแต่สมัยไหนๆแล้ว ตัวผมเองก็เคยมีความคิดเลิกเช่าเลย อยากหาที่แบบรับกับมือ แล้วทำบุญกับท่านโดยตรง

.....เดี๋ยววันนี้ถ้าอากาศเย็นบ้างแล้ว จะออกไปโต๋เต๋หาเรื่องราวของหลวงปู่สุด มาเล่ากันฟังดีกว่า สุขใจสุขกาย ร่ำรวยกันทุกๆท่านครับ

6. denchai_l

เสียเงินแล้วได้ของดี ก็ว่าไปอย่าง สมมุติว่าราคาพระกลาง ๆ อยู่ที่ 1 พันบาท เราไปเช่ามา 2 พันบาท แต่เป็นพระแท้ ก็รู้สึกเจ็บใจนิดหน่อยว่าเช่าแพงกว่าราคาจริง แต่ถ้าเก็บไว้นาน ๆ พระแท้ก็คือแท้ อนาคตราคาขึ้น 2 พันได้แน่ ๆ ผมเจอประโยคหนึ่งมีข้อความว่า "ราคาแพงในวันนี้ วันหน้าราคาแพงกว่านี้แน่นอน" ก็จริงของเขาน่ะครับ 555++

แต่..... บางทีเสียเงินแล้วยังได้ของปลอม ของหลอกลวง อันนี้เจ็บใจกว่าน่ะครับ ผมเข้าไปอ่านในกระทู้ของ OTOP กดอ่านตามลิงค์ไปเรื่อย ๆ ไอ้หย๋า..... เอาของปลอมของไม่ดีราคาถูกมาหลอกขายกันนี่หว่า เจออย่างนี้ก็คงเซ็ง ร้องเรียน สคบ. ก็ไม่ได้

ถ้าเรื่องวัตถุมงคลร้องเรียน สคบ. ได้ ผมว่าสนุกน่ะครับ คงไมมีใครกล้าโฆษณาเกินจริงแน่ ๆ เพราะเรื่องวัตถุมงคลเป็นเรื่องความเชื่อส่วนบุคคล แต่เมื่อมีนายทุนเข้ามาลงทุน เขาต้องมาทำกำไรอยู่แล้วครับ พระสมเด็จทั่ว ๆ ผมเห็นขายยกถุงราคาองค์ละ 50 สตางค์ องค์ละ 1 บาท เยอะแยะมากหลายพิมพ์หลายเนื้อ แหล่งที่เห็นคือตลาดพระวัดราชนัดดา ตลาดท่าพระจันทร์ หรือโรงหล่อพระใหญ่ ๆ ถ้ามีกล่องพิมพ์ชื่อด้วยจะอยู่ที่ชุดละ 10-15 บาท กล่องแพงกว่าพระซะอีก 555++ เอามาขายองค์ละ 20 บาทยังมีกำไร แต่บางทีเห็นขายกันเป็นร้อยเป็นพันบาท กำไรเห็น ๆ เลยครับ

เมื่อวานดูข่าว ทางกรมประชาสัมพันธ์จังหวัดจันทบุรี แจ้งว่า หลวงพ่อเขียน วัดกระทิง (เทพเจ้าแห่งเขาคิชฌกูฎ) ได้มรณภาพแล้วที่ รพ.จุฬาฯ หลังจากที่ทำพิธีเปิดทางขึ้นเขาฯ เสร็จ ท่านก็เข้า รพ. รักษาตัวตั้งแต่นั้นมา สิ้นพระอริยะไปอีก 1 ท่านแล้วน่ะครับ พรุ่งนี้ (2 พ.ค. 55) จะมีพิธีเคลื่อนย้ายสังขารของท่านจาก รพ.จุฬาฯ กลับสู่วัดกระทิงครับ

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมจะลองดูครับ

โลกยุคใหม่ครับพี่ เราต้องตามให้ทัน เพราะมันจำเป็น

แม้จะไม่ทันทุกอย่าง

FHM ..............

เข้าท่าครับพี่เลขนี้ ต้องจัดอีกเลขครับ

8. เปิดโลก

สวัสดีมีชัย ทุกๆท่านครับ

.....อากาศร้อนยังไม่ได้ไปไหนเลย เมื่อสักพักนี้คุณน้องเด่นชัยได้ผ่านมาทางมหาชัย เห็นว่าจะไปที่วัดกาหลงและได้โทรมาทักทาย ขอขอบคุณมากครับ ถ้ารู้ตัวก่อนตั้งแต่เช้าจะได้เตรียมต้อนรับ และอาจบางทีโทรไปชวนท่านนายกฯรวมตัวไปกราบหลวงพ่อเจียนด้วยกัน คุณน้องเด่นชัยมีน้ำใจมาก โอกาสหน้าต้องขออนุญาตพบหน่อยนะครับ

.....เรื่องเลขสถิติพรุ่งนี้คงเป็นวันของพวกเราบ้าง5555 คุณจัมโบ้เอก็สนใจด้วยหรือครับเนี่ย อืม..เอาฮานะครับ ไม่รู้คุณน้องตี๋ใหญ่เตรียมทวงคืนแบบจัดหนักหรือเปล่า น้องคนนี้ชอบบุกซะด้วย สงสารเจ้ามือบ้างนะครับ5555

.....นี่ถ้าคุณอัสนีอยู่ คงขึ้นธรรมาสน์เทศน์พวกเราหรือเปล่าเนี่ย ลุ่มหลงกับสิ่งที่ไม่มีความแน่นอนไม่ใช่ของจริง เอ่อ!ท่านนายกฯครับ ผมถ่ายภาพตะกรุดมารบกวนสอบถามครับ พอจะจัดเข้าวัดดังๆบ้างมั๊ยครับ อืม..หรือปลอมจะได้ไปคืนเค้า(เค้ายืมเงินไปหลายปีแล้วไม่มีมาใช้) เค้าบอกว่าเช่ามาจากเพื่อนอีกที แต่ผมได้ยินว่าเค้าชอบเช่าจากแผงริมถนนทั่วๆไป ต้องขอวิชาจากท่านนายกฯแล้วครับ

.....สุขสันต์ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง หน้าตาแจ่มใสมีราศรี เป็นที่ต้องตาต้องใจแก่บรรดาออเป๊าะ ทุกๆท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      42
  9. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ปกติผมไม่เล่นมานานครับพี่ แต่พักนี้เล่นเอาสุนกๆ ...........

บุญผมก็ทำ แต่ว่าเรื่องนี้ผมถือว่าเป็นของเล่นและถือเป็นการเช็คดวงเรื่องโชคลาภ

ไปในตัว.........ไม่รู้จะตรวจเช็คด้วยวิธีไหน.........

เคยถูกงวดเีดียวครั้งเดียวในชีวิตแต่ไม่มากและเงินนั้นก็ส่วนมากหมดไปกับทำบุญ

อยากจะตั้งชมรมเลขเด็ดเหมือนกัน เดี๋ยวรอก่อน ขอให้เข้าสักตัวสองตัวครับ

10. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสุด สวัสดีครับ พี่ดอก พี่เปิดโลก พี่เด่นชัย พี่ชัย พี่ตี่ใหญ่ พี่อัสนี พี่จัมโบ้A และอีกๆหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ

เว็ปช่วงนี้เข้าช้ามาก แสดงว่าคนดูเยอะเหลือเกิน เป็นเวปที่รวมความเชื่อถือของชาวพุทธจริง ช่วงนี้ไม่ได้ไปไหนเลยครับ อีก2อาทิตย์จะฝึกงานเสร็จแล้ว
    วันที่5 ถ้ามีใครว่าง ขอเชิญชวนไปพิธีพุทธาภิเษก หลวงพ่อชาญ เวลา11.00น

11. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน... อื่มๆๆ เลขน่าสนใจครับ แต่ที่แน่วิชาภาษาอังกฤษผมไม่ได้เรื่องเลย เมื่อก่อนก็ท่องได้ A B C... แต่เดี๋ยวนี้ท่องได้ตามพี่จัมโบ้เลย F H M..... ฮ่าๆๆ

12. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    วันนี้วันหวยออกขอให้ถูกหวยกันทุกท่านนะครับ

13. เปิดโลก

เงินทองไหลมาเทมา ทุกๆท่านครับ

-คุณจัมโบ้เอครับ เล่นเอามันเอาฮาดีครับ ให้รางวัลกับตัวเอง เป็นคุณค่าทางอารมณ์ แถมยังแบ่งเงินไปทำบุญซะส่วนใหญ่อีก โมทนาครับ

-คุณน้องสกอร์ครับ อีก2อาทิตย์ก็ได้บุกตะลุยกราบพระทำบุญอย่างเต็มที่แล้ว ยินดีด้วยครับ ฝึกงานก็ดีนะครับ ฝึกจิตใจ ได้รู้จักกับคน เป็นวิชาไม่มีในตำราเรียน เรียนยากซะด้วยวิชาคนเนี่ย มันคนจนหมุนงงไปเลย

-หลานชัยครับ ต้องหมั่นเอาใจใส่นะครับ ภาษาอังกฤษเนี่ยเค้าใช้กันเป็นสากล ยังไง R X เนี่ยก็ต้องหมั่นท่องนะครับ เจริญล่ะ5555

-คุณพระคุณฯครับ จัดให้ครับ จัดเต็มๆ

.....เมื่อวานเย็นได้รับเกียรติจากคุณน้องเด่นชัย นำของมงคลที่กำลังต้องการพอดีมาให้ถึงบ้าน ไม่มีอะไรเลี้ยงต้อนรับเลย ต้องขอโทษด้วยนะครับ ขอขอบคุณมากในน้ำใจครั้งนี้นะครับ ท่านนายกฯก็คงไปตามงาน เอ๊ะ..หรือตามอะไร5555 คุณอัสนีผมและพี่ๆน้องๆอีกหลายท่าน ก็หายไปเลย คิดถึงนะครับ

.....เมื่อวานคุยกับคุณน้องเด่นชัยเรื่องเหรียญเสือเผ่นปี17เนื้อเงิน ก็เลยขอมาโชว์อีกครั้ง (นับครั้งไม่ถ้วนแล้ว มีอยู่เหรียญเดียว โชว์แทบทุกห้อง5555) มีความสุข มีเงินมีทอง ทุกๆท่านครับ

14. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    หวยออกแล้วนะครับพี่ๆๆใครถูกหวยบ้าง

15. เปิดโลก

ให้มีดวงตาเห็นธรรม ทุกๆท่านครับ

.....ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจัง ไม่เที่ยงไม่มีอะไรแน่นอน คนอื่นมีโชคหรือเปล่าไม่รู้ ส่วนตัวผมรู้แล้ว สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม สาธุ

16. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัดดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

-ผมไม่ได้ไปไหนครับพี่เปิดโลก ทำงาน นอน แค่นั้นเอง

สำหรับตะกรุดขอเวลาหน่อยนะครับ

17. bewatc28

bewatc28 Active Member

-------------------------------------------------------------------
    นี่ เหรียญพี่หรอ

18. denchai_l

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

เมื่อวานได้ไปเที่ยวบ้านพี่เปิดโลก น้องไม่มีอะไรจะตอบแทน จึงขอนำเกสาหลวงปู่คง ไปให้เป็นที่ระลึก แถมยังได้ชมของดี ๆ บนคอของพี่ เเหม๋....... แต่ละองค์ ถ้าให้ผมหลับตาเลือก ผมอยากได้ทุกองค์เลยครับ 555++ ขากลับได้ปลาหมึกไข่เป็นของฝากติดมือกลับบ้านด้วย ยังไม่ได้เปิดห่อเลยครับ ว่าแต่..... เหรียญเงิน ปี 17 องค์นี้ถ้าพี่ไม่ใส่ ผมขออาสาใส่ให้ได้น๊ะครับ พี่ ผมสัญญาจะดูแลเป็นอย่างดีเลยครับ 555++

ขออนุญาตโชว์ หลวงพ่อปู่ วัดกะซ้าขาว ที่ได้รับความเมตตาจากพี่เปิดโลกครับ

[​IMG] [​IMG]

19. denchai_l

พอดีไปเที่ยว จ.สมุทรสาคร แบบไม่ได้วางแผนล่วงหน้า ไม่งั้นจะได้ชวนพี่ดอกรัก พี่อัสนี และพี่ ๆ อีกหลายท่านที่อยู่แถว ๆ นั้น ไปกราบหลวงปู่ฯ ที่วัดกาหลงด้วยกัน

ที่เดินทางไปแบบกระทันหัน เรื่องมีอยู่ว่า..... แฟนผม (คนที่ 3) เขาฟังเรื่องโม้ของผมอยู่บ่อย ๆ ปกติชวนไปวัดกาหลงก็ไม่ยอมไป เมื่อวานนึกอย่างไงไม่รู้ มาบอกผมว่า "พาไปวัดกาหลงหน่อยซิ อยากไปดูร่างหลวงปู่ฯ" เอ๊า..... ผมก็จัดให้ ออกเวรมา 8 โมงเช้าโดดงานต่อเลย พาไปวัดกาหลง เจอลูกศิษย์พ่อพยนต์ แกชวนไปหาพระอาจารย์ชัยที่ จ.ราชบุรี ก็เลยไปกับเขาน่ะครับ ได้คุยกันถึงเรื่องเก่า ๆ เรื่องตี๋ใหญ่ เรื่องเหรียญปี 17 เหรียญหยดน้ำปี 22 ผมเห็นว่าเป็นเรื่องที่ดี จึงมานำเสนอว่า เหรียญหยดน้ำปี 22 ประสบการณ์แรงเหมือนกันครับ ราคาถูกมาก ๆ ด้วย เด็กวัยรุ่นแถว ๆ วัดกาหลงไปมีเรื่องที่ อ.โพธาราม จ.ราชบุรี โดนเขารุมกินโต๊ะ สภาพอ่วม ก่อนกลับพวกยังแถมลูกปืน .38 ไว้ให้ที่หน้าอกอีก 3 นัด พูดง่าย ๆ ภาษาชาวบ้าน "ยิงทิ้ง" สรุปว่า ลูกปืนยิงไม่เข้า แต่ตุงอยู่ที่ผิวหนังเข้าเนื้อเยื่อไปหน่อยเดียว สภาพลูกปืนเป็นเกลียวสวยดีจังเลยครับ ในคอเด็กวัยรุ่นห้อยหยดน้ำปี 22 ของหลวงปู่ฯ เพียงองค์เดียว ซึ่งก็ตรงกับประสบการณ์ผม เหรียญหยดน้ำปี 22 เหมือนกัน ถือว่าเป็นพระดีหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านน่ะครับ

จริง ๆ แล้ว เมื่อวาน.... ผมมีของขวัญจะให้พี่ดอกรักเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะถูกใจพี่หรือเปล่า เอาไว้คราวหน้า จะไปให้ด้วยตัวเองครับ พอดีเห็นว่าเย็นมากแล้ว เลยไม่กล้าโทร.ชวนออกมาน่ะครับ

ขออนุญาตโชว์อีกซักองค์ อย่าเพิ่งเบื่อกันล่ะครับ...

พระพิมพ์วัดตะไกร หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ที่ได้รับความเมตตาจากพี่ดอกรักครับ แฟนผม (คนละคนกับที่พาไปบ้านพี่เปิดโลกน๊ะ อย่าทักผิดล่ะ 555++) บอกว่า ถูกใจพระองค์นี้มากๆๆๆๆๆ และขอฝากกราบขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

[​IMG] [​IMG]

20. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

-โอ้โฮ...เด่นชัยมาเยือนถึงถิ่น เสียดายๆ ที่ไม่เจอกัน ไม่เป็นไร โอกาสยังมี
    พระพิมพ์วัดตะไกร ใส่กรอบซะสวยเชียว ดีใจครับที่ถูกใจ พุทธคุณสูงครับ

-พี่เปิดโลกครับ เด่นชัยไปหาเป็นไงมั่งครับ ออเปาะ ของเด่นชัยน่ารักมากไหมครับ555

วันนี้จัดไปด้วยพระเนื้อดิน ลพ.เต๋ คงทอง ครับ เห็นมีผงกระดูกด้วยเลยแหยงๆ ได้แต่เก็บไว้บนหิ้งครับ...รูปไม่ไปซะงั้นติดไว้ก่อนครับ