หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->่่่Jumbo A ที่นำภูมิคุ้มกัน และวัดดี ๆ มาบอกครับ

ผมไม่เคยเช่าวัตถุมงคลของท่านเลยน่ะครับ เลยไม่รู้ว่าของเก๊เพียบ........ พอดีคุณพ่อของผมแกลงทุนทำบ่อเลี้ยงปลาอยู่ข้าง ๆ วัดหลายบ่อ ตอนเอารถแทร็กเตอร์ไถบ่อ หลวงปู่ฯ ท่านมาขอหน้าดินไปถมวัด คุณพ่อก็จัดให้น่ะครับ หลวงปู่ฯ กับคุณพ่อเลยสนิทกัน วัถตุมงคลที่ได้มา ก็จะเป็นเหรียญ พระกริ่ง น่ะครับ สงสัยต้องเข้าไปดู ๆ ตะกรุดซะบ้างแล้ว

วัดประสิทธิเวช ไม่เคยเข้าไปครับ แต่ผ่านทุกครั้งที่ไปดูบ่อปลา เดี๋ยวคราวหน้าต้องแวะอาบน้ำมนต์บ้างซะแล้วครับ

พี่ Teeyaigod มาแล้ว แถมมาพร้อมกับเหรียญรุ่นแรกอีกด้วย เครียดๆๆๆๆ เลย 555++

2. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน....
    กรุบ้านพี่เด่นชัยนี่ยังไม่หยุดหย่อนจริงๆ ช่วงนี้อากาศร้อนๆ อย่าเครียดกันนะ สู้ๆ ไม่มีอะไรจะมาฝากกันแล้ว นั้นวันนี้ขอฝากเหรียญหลวงพ่อแช่มรุ่น 100 ปีไว้ละกันครับ เอาให้นึกถึงเหมือนไดอารี่สมัยปีที่แล้วที่อยู่ภูเก็ต ไม่มีอะไรมากแค่นึกถึงตอนเด็กๆสมัยสะสมแสมป์ มันอดไม่ได้เลยต้องเช่ามาเป็นชุดน่ะครับ 555+.... เหรียญงามพิธีดี กราบหลวงพ่อแช่ม วัดฉลองครับ
    เหรียญ 100 ปี "พระครูวิสุทธิวงศาจารย์ญาณมุนี" หลวงพ่อแช่ม วัดฉลอง...
    เป็นเหรียญที่วัดฉลอง จ.ภูเก็ต สร้างเองในปี 2551 วาระพิเศษครบรอบ 100 ปี "หลวงพ่อแช่ม" เข้าพิธีพุทธาภิเษกที่มณฑลพิธีวัดฉลอง 3 วัน 3 คืน เมื่อวันที่ 16-18 เม.ย.2551 พระสงฆ์ที่ทรงคุณวิเศษทั่วประเทศไทยและมาเลเซีย ผลัดกันเข้าพิธีปลุกเสกมากกว่า 120 รูป
    อาทิ หลวงปู่สุภา วัดสีลสุภาราม อายุ 115 ปี, หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ, พ่อท่านฉิ้น วัดเมืองยะลา, หลวงพ่อขาว วัดสาวชะโงก, หลวงพ่อเอียด วัดโคกแย้ม, หลวงพ่อนิมิต วัดโคกสมานคุณ, หลวงพ่อใส วัดเขาตำบล, หลวงปู่กอง วัดกู่พระ, หลวงพ่อนวล วัดแจ้ง, หลวงพ่อดำ วัดโคกพิกุล, หลวงปู่ไข่ วัดเขาปูน, หลวงพ่อเคน วัดเทพนิมิต, ครูบาอินทร์คำ วัดไชยสถาน, หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน, หลวงพ่อท้วม วัดศรีสุวรรณ, หลวงพ่อพรหม วัดบ้านสวน, หลวงปู่จัน วัดบูรพา, หลวงพ่อเสน่ห์ วัดพุน้ำร้อน, หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ, หลวงพ่อแขก วัดสุนทรประดิษฐ์, หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน, หลวงพ่อละออ วัดหนองหลวง, หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม, หลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง, หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง เป็นต้น
    " เหรียญ 100 ปี หลวงพ่อแช่ม" เป็นเหรียญที่สร้างพิมพ์ครึ่งองค์ มีเอกลักษณ์เฉพาะตรงที่มีไม้เท้าศักดิ์สิทธิ์ที่เป็นอมตะ คู่องค์หลวงพ่อแช่มเข้าไปไว้ในเหรียญอย่างลงตัว และมือที่หลวงพ่อแช่มจับไม้เท้ากำลังชี้นิ้วอยู่ เซียนพระเมืองใต้จึงให้ฉายาว่า "เหรียญชี้นิ้วเพชร"
    ...........อากาศร้อนให้ร้อนกาย อย่าร้อนใจเพราะใจจะร้อน...............(เปิดแอร์ดีกว่า ฮ่าๆๆ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      217
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      223
  3. denchai_l

พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->mrchainarong<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6060740", true); </SCRIPT> ครับ วัดฉลอง ผมชอบ ตาขี้เหล็ก เท่งทึง ที่อยู่หน้าโบสถ์น่ะครับ นักท่องเที่ยวชอบจุดบุหรี่ให้แกดูด มีฝรั่งบางคนเอาแว่นดำไปใส่ให้แกซะงั้น มอง ๆ ดูแล้วตลกดีน่ะครับ เป็นจุดขายของวัดฉลองเลยก็ว่าได้น๊ะครับ เสียดายไฟล์ภาพที่ถ่ายไว้ ไม่รู้ไปเก็บไว้ในโฟลเดอร์ไหน หาไม่เจอครับ

ในวิหารมีหุ่นขี้ผึ้ง 3 พระอาจารย์ ผมจำไม่ได้ว่ามีชื่ออะไรบ้าง แต่ที่แน่ ๆ ที่มีพัดดอกจิก ถือไม้เท้า คือ หลวงพ่อแช่ม

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เจดีย์ก็ทรงแปลก ๆ เหมือนศิลปะทางภาคอีสาน ทรงคล้ายพระธาตุพนมเลยน่ะครับ ทั้ง ๆ ที่ศิลปะทางใต้น่าจะเป็นทรงระฆังคว่ำ เพราะอารยธรรมดั้งเดิมต้นกำเนิดอยู่ที่เมืองศรีวิชัย หรือ จ.นครศรีธรรมราช ผมเลย งง กับเขาเลยครับ 555++ .....

วัดพระผุด ก็โอเคน๊ะครับ แต่ความคิดส่วนตัว.... ผมว่าตำนานอ่านดูแล้วรู้สึกไม่ดีเลย เด็กเลี้ยงควายเอาควายไปผูกที่เศียรพระ กลับบ้านดันตายกันทั้งควายทั้งเด็ก แต่..... ในความน่าจะเป็น สิ่งศักดิ์สิทธิ์น่าจะปกป้องคุ้มครองมนุษย์น่ะครับ หากเป็นอย่างตำนานจริง ๆ เด็กเลี้ยงควายไม่รู้ว่าเป็นเศียรพระ ต้องลงโทษเอาถึงกับตายกันเลยหรือ.....
    ลอง ๆ อ่านดูครับ http://www.sophiaportal.com/forums/index.php?showtopic=44

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2012
  4. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ทางห้องกระทู้มีปัญหาไปวันหนึ่งเข้ามาไม่ได้ เข้ามาก็เจอพี่ๆน้องๆเลย มาพร้อมข้อมูลดีๆที่น่าสนใจทั้งนั้น

-คุณbewatc28ครับ คือผมเข้าใจว่าคุณบีฯมีเหรียญเสือเผ่นปี17เนื้อเงิน และยังไปที่วัดกาหลงบ่อยๆ เหรียญเงินเสือเผ่นน้อยคนที่จะมี ก็เลยสงสัยว่าคุณบีฯเป็นศิษย์สายตรงหรือเปล่าครับ เอาฮานะครับ ผมคงใช้สำนวนห้วนไป ตอนพิมพ์หลบงานมาครับ5555

-คุณน้องเด่นชัยครับ เรื่องตอนหลวงปู่คงมรณภาพแล้วมีฝูงลิงป่ามาเดินนำหน้าร้องไห้เนี่ย พอจะมีภาพมั๊ยครับ วันนี้ผมเห็นภาพบริเวณวัดที่มีท่านหนึ่งนำมาลง สวยมากกว้างขวางดูสงบร่มรื่น ต้องหาเวลาไปแน่ๆเลยครับ ขอบคุณนะครับ

-คุณน้องตี๋ใหญ่ครับ เหรียญรุ่นแรกก็ดูดีนะครับ แต่รุ่นนี้ตอนนี้ดูยากมาก ผมก็กำลังศึกษาเพิ่มเติมอยู่ เพราะเห็นของปลอมผมก็ยังเคยดูเป็นของแท้มาแล้ว ทั้งๆที่เห็นพิมพ์นี้มาตั้งแต่เด็ก แต่ก็ยังไม่รู้ว่ามันแตกต่างยังไง ได้บทสรุปแล้วจะนำมาบอกเล่านะครับ

.....ขอบคุณ คุณจัมโบ้เอและหลานชัย ที่นำข้อมูลที่น่าสนใจมาบอกเล่านะครับ เป็นความรู้วิทยาทานอย่างดีเลย ท่านนายกฯมาวางภาพพระเครื่องชุดใหญ่ จนจะเป็นกรณีพิพาทแล้ว กลับมาเคลียด้วยนะครับ เรื่องว่าใคร อยู่ที่ไหน จะติดต่อยังไง

.....สบายๆกันนะครับ อากาศก็ร้อนจริงๆ ถ้าเป็นเมื่อก่อนต้องแอบแว๊ปเข้าแผนโบราณแล้ว ไม่รู้มันแก้ร้อนตรงไหน สงสัยจะร้อนในใจ ยังไงก็ขอให้ร่ำรวยทุกๆท่านครับ

5. denchai_l

พี่เปิดโลกครับ เรื่องรูปถ่าย คงต้องสอบถามจากลูกศิษย์รุ่นเก่า ๆ น่ะครับ โดยจะเป็นรูปที่ถ่ายมาจากกล้องฟิล์ม ท่านมรณภาพปลายปี 36 สมัยนั้นไม่มีกล้องดิจิตอลเยอะเหมือนสมัยนี้ แต่ยังพอหาดูรูปได้ครับ ทางวัดยังมีอัลบั้มรูปเก่า ๆ เก็บไว้ ผมเคยไปนั่งดู ทำบุญจัดงานแต่ละครั้ง ลูกศิษย์ท่านเยอะมาก ๆ
    พอหลวงปู่ฯ ท่านมรณภาพ ก็มีลูกศิษย์แตกแยกสาขาออกมาปฏิบัติกันเอง จนปัจจุบันไม่รู้ว่าอันไหนจริงอันไหนปลอม แต่ไปที่วัดก็ยังมีวิธีการปฏิบัติแบบดั้งเดิมอยู่น่ะครับ
    สถานที่ดี วัดอยู่กลางหุบเขา ที่หลับที่นอนมี แยกชาย-หญิงเป็นสัดส่วน อาหารการกินเป็นแบบ เจ จะไปอยู่ปฏิบัติกี่วันก็ได้ครับ เตรียมบัตร ปชช. ไปลงทะเบียนด้วยครับ
    ถ้าเอารถไปเอง หาตุ๊กตาสัตว์ / หมี ตัวใหญ่ ๆ เก่า ๆ ไปด้วยก็ดีน๊ะครับ ยิ่งได้รูปไอ้เข้ยิ่งดีเลย เพราะที่วัด ลิงเยอะมากครับ และส่วนใหญ่จะลงมาอาศัยอยู่กับคน แต่จะไม่ค่อยเข้าใกล้คน จะเข้าใกล้รถยนต์ซะมากกว่า เขานิยมเอาตุ๊กตาไปวางไว้บนหลังคาน่ะครับ ลิงมันจะกลัว....

วันนี้ขออาราธนาพระขุนแผน ปี 2510 ของ หลวงพ่อโพธิ์ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.สุพรรณบุรี มาให้ชมกันครับ รุ่นนี้เรียกว่ารุ่นจงอางศึก แจกทหารไปสงครามอินโดจีน มีหลายพิมพ์ครับ ทั้งพระผงสุพรรณ พระนางพญา พระอู่ทอง ขุนแผน เหรียญ โดยนำผงเก่าจากกรุวัดพระศรีฯ มาบดผสม กดพิมพ์ เผาไฟ แล้วจัดพิธีปลุกเสกในขณะที่เผา
    ประวัติคร่าว ๆ ครับ ผงสุพรรณ อู่ทอง จงอางศึก เนื้อดำ หลังเจดีย์ ปี10 เกจิดังปลุกเสกลพมุ่ย หลวงพ่อถิร หลวงปู่โพ

มีตำรวจเอาไม้เขี่ยพระออกมาจากหม้อเผา เอาปืนลูกโม่ .38 ลองยิงกันหลังวัดข้าง ๆ เจดีย์ใหญ่ ผลปรากฏว่า.... ยิงไม่ออกครับ อาจเป็นเพราะว่าปืนมันเก่าหรือกระสุนด้านก็ไม่รู้ อันนี้เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เลยเดาสุ่มไป แต่ที่แน่ ๆ เจตนาการสร้างดี พิธีดี มวลสารก็ดีเพราะมีเศษพระผงสุพรรณ 1 ในเบญจภาคี ถือเป็นของดีเมืองสุพรรณฯ
    องค์นี้ผมรับมาจากมือหลวงพ่อโพธิ์เมื่อหลายสิบปีที่เเล้ว ได้มาปุ๊ปก็เอาไปเลี่ยมกันน้ำเลย กลัวจำไม่ได้ว่าพระวัดไหนก็พิมพ์ชื่อวัดติดหลังพระกันลืม เคยอาราธนาใส่คออยู่พักใหญ่ ๆ หลายเดือนเหมือนกัน ไม่มีประสบการณ์ด้านความรักเลยครับ เพราะว่าดันเป็นขุนแผนขุนพล ไม่ใช่ขุนแผนเมีย 5 น่ะครับ เเหม๋..... เสียดายจัง 555++

6. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน...
    ...เห็นบรรยากาศ เมืองภูเก็ตแล้วน่าคิดถึงจริงๆ รูปพี่เด่นชัยที่วัดฉลองภาพแรกเป็นหลวงพ่อแช่มอย่างมิต้องสงสัย ภาพที่สองพ่อท่านช่วงท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดฉลองต่อจากหลวงพ่อแช่มครับ ภาพที่สามพ่อท่านเกลื้อมเป็นเจ้าอาวาสรูปต่อมาครับ ภาพเจดีย์พระมหาธาตุเจดีย์พระจอมไทยบารมีประกาศ เป็นที่ประดิษฐสถานของพระธาตุของพระพุทธเจ้าที่นำมาจากศรีลังกา เรื่องตาขี้เหล็ก ก็น่าแปลกจริงๆครับ ไกด์มักจะแนะนำให้นักท่องเที่ยวไปทดลอง และมักก็จะประหลาดใจไปตามๆกัน เฮ้อๆ เรื่องพระผุด ผมคิดว่าอาจจะเป็นตำนานที่ไม่อยากให้ใครเข้าไป แตะต้องก็ได้มั๊งครับพี่เพราะว่าถ้าใครรู้ว่าเป็นทองคำจริงๆก็คงอยากเข้าไปพิสูจน์ ก็เลยอาจจะต้องสร้างเรื่องตำนานให้ถึงมีอันเป็นไป อันนี้ส่วนตัวนะ แต่เอ้.... พี่เด่นชัยนี่ ขึ้นเหนือล่องใต้จริงๆ คอนเฟิร์ม...!!!

7. bewatc28

bewatc28 Active Member

------------------------------------------------------------
    5555 ป่าวครับ ผม ไปวัดนาขวางบ่อย ครับ วัดกาหลงไม่ค่อย บ่อย ไปหาหลวงปู่ฉลอง ครับ

8. denchai_l

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

ช่วง 2-3 วันนี้ เวปเออเร่อบ่อยมาก ๆ แถมลูกเล่นของเวปอย่างเช่นจำนวนคนดูกระทู้ก็หายไปด้วย สงสัยผู้ดูแลจะเขียนโปรแกรมใหม่ เพื่อลดการทำงานของเวปลงน่ะครับ เท่าที่ดู.... มีคนเข้ามาศึกษาหาข้อมูลวัน ๆ นึงหลายพันคน บางวันก็เป็นหมื่นคน แสดงว่าเวปพลังจิตนี่เป็นศูนย์รวมของข้อมูลทางด้านพลังจิตเรื่องลี้ลับเลยน่ะครับ

วันหยุดนี้ไปเที่ยวทำบุญที่ไหนกันดีครับ พรุ่งนี้ผมจะไปทำบุญแถว ๆ อ่างทอง สิงห์บุรี วางแผนไว้ว่าจะเข้าไปวัดมะขามเรียง (หลวงพ่อตาบ) , วัดม่วงคัน (หลวงปู่บุญมี) , วัดไชโย และวัดอื่น ๆ แถวสิงห์บุรี อินทร์บุรี น่ะครับ

อินทร์บุรี เมืองพระเกจิ ผมเคยนำเสนอหลวงปู่โต๊ะวัดกำแพง หลวงปู่เจ๊กวัดระนาม หลวงพ่อจวนวัดหนองสุ่ม หลวงพ่อพระครูแป้นวัดบ้านไร่ ไปแล้วนั้น......

วันนี้ขอนำเสนอ หลวงพ่อบัว วัดปลาไหล มาให้รู้จักอีกท่านครับ ท่านมีความสามารถในทางแพทย์แผนโบราณ คาถา และน้ำมนต์ของท่านยังขลังชมัดสามารถปัดเป่าการเจ็บป่วยให้หายอย่างน่าอัศจรรย์ยิ่งนัก เช่นคนแขนขาหัก ท่านสามารถใช้น้ำมนต์ของท่านพ่น ทาและดื่มให้หายได้โดยไม่ต้องเข้าเฝือกหรือใส่ยาแต่อย่างใด และยังมีคาถาอาคมเครื่องรางของขลังที่อยู่ยงคงกระพันอีกมากมาย เช่น ผ้ายันต์ ตะกรุด สาริกา พระเครื่อง ฯ จนเป็นที่เลื่องลือของประชาชนทั่วไปทั้งในจังหวัดสิงห์บุรีและจังหวัดใกล้เคียงครับ

ประวัติ หลวงพ่อบัว วัดปลาไหล อ.อินทร์ จ.สิงห์บุรี

9. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อสุด สวัสดีครับพี่ดอกรัก พี่เปิดโลก พี่เด่นชัย พี่อัสนี พี่ชัย พี่ตี๋ใหญ่

ช่วงนี้งานเยอะ เข้ามาดูอย่างเดียวไม่มีเวลามาเม้นเลย

10. denchai_l

พี่ schorlanz<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6066629", true); </SCRIPT> ครับ บางทีเข้าเวปมา.... เห็นกระทู้ตกไปอยู่หน้า 2 ผมก็มาช่วยยกกระทู้ บวกกับการโม้ไปเรื่อยเปื่อยน่ะครับ บางทีก็เข้าไปอ่านกระทู้ ชมวัตถุมงคลของหลวงปู่ฯ ท่านอื่น ๆ บ้าง กระทู้ตรวจสอบพระบ้าง ได้ความรู้เยอะดีครับ

วัตถุมงคลของหลวงพ่อฯ หลวงปู่ฯ ท่านอื่น ๆ เราก็พอมีสะสมอยู่บ้าง เพียงแต่ไม่มากเท่ากับสายตรง อย่างมากก็องค์สององค์ เอาไปโชว์เขา ก็เหมือนเอามะพร้าวไปขายสวน ยิ่งผมเป็นเซียนรุ่นสุดท้ายซะด้วย เจอรุ่นแรกเต็มกระทู้ ทำเอาผมโชว์ไม่ออกเลยครับ 555++

แต่พระเครื่องที่ได้มา ส่วนมากจะมาจากมือหลวงพ่อฯ หลวงปู่ฯ เพราะสมัยปี 2536 ผมเริ่มแตกหนุ่ม เป็นวัยรุ่นวัยอยากรู้อยากลอง พอดีเพื่อนในกลุ่มชอบสะสมพระเครื่อง หลวงพ่อฯ หลวงปู่ฯ ท่านไหนดัง เพื่อนมันอาสาพาไปตลอด ผสมกับเรามีรถเก๋งคู่ใจ ก็เลยถึงไหนถึงกัน

จำได้ว่า..... คร่าว ๆ น๊ะครับ จำไม่หมด เคยไปกราบหลวงปู่กองวัดสระมณฑล จ.อยุธยา ตั้งแต่ท่านยังไม่มรณภาพ ได้ลูกแก้วกับพระเครื่องของท่านมาเป็นกำมือ ไปกราบหลวงปู่น่วมวัดโพธิ์ศรี จ.สุพรรณฯ ท่านแจกปลากัดให้คนละ 5-6 ตัว ไปกราบหลวงพ่อดีวัดพระรูป จ.สุพรรณบุรี ก็ได้ขุนแผนเมีย 4 มากับพระซุ้มกออีก 5-6 องค์ ไปกราบหลวงปู่อั๊บวัดท้องไทร จ.นครปฐม ตั้งแต่ท่านยังไม่ดัง ได้พระเนื้อปรอทมาเป็นกำมือ ไปเที่ยววัดบางพระแต่ไม่ได้กราบหลวงพ่อเปิ่น เพราะวันที่ผมไป ใครจะเข้ากราบหลวงพ่อฯ ต้องเสียเงินค่าเข้าห้องหลวงปู่ฯ 20 บาท กรรมการวัดเป็นคนเก็บเงินหน้าห้อง ใจผมเลยคิดอกุศลว่า.... ทำไมต้องเสียเงินด้วย ขับรถมาร้อยกว่ากิโล เสียเงินค่าน้ำมัน ค่าธูปเทียน เสียอะไรมากมาย ยังจะมาเก็บยิบเก็บย่อย เก็บจนน่าเกลียด เลยพากันขึ้นรถกลับบ้าน ยอมรับว่าเสียความรู้สึกกับกรรมการวัดนี้มาก ๆ ครับ ประสบการณ์ส่วนตัวน๊ะครับ

นี่เฉพาะภาคกลางน๊ะครับ ยังไม่รวมทางเหนือ ทางอีสาน รวม ๆ แล้วน่าจะได้ทำบุญกับพระเกจิอาจารย์เกิน 100 ท่านน่ะครับ ถ้าผมชอบสะสมวัตถุมงคลมาตั้งแต่สมัยวัยรุ่น ป่านนี้คงได้ของดีเยอะไปแล้วครับ แต่ตอนนั้นไม่มีเงิน อาศัยเพื่อนผมหน้าด้านกล้าขอ หลวงพ่อหลวงปู่ก็กล้าให้ ผมก็พลอยได้ส่วนบุญไปด้วย พระเครื่องที่ได้ ๆ มา ผมแจกคนอื่นเกลี้ยงเหมือนกัน ตอนนั้นคิดว่าไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม มาถึงตอนนี้เสียดาย แต่คิดว่าเราไม่ใช่เจ้าของ คิดอย่างนี้สบายใจกว่า

เครื่องราง ปลากัด หนึ่งเดียวในโลกครับ หลวงปู่น่วม วัดโพธิ์ศรีเจริญ อ.ศรีประจัน จ.สุพรรณบุรี วัดฯ อยู่เลยวัดบ้านกร่างไปนิดเดียว เคยไปทำบุญกับท่านเมื่อปี 2536 -2537 ท่านใจดีมาก ๆ ไปถึงวัด ท่านกำลังฉันเพลอยู่ พอท่านฉันเสร็จก็เรียกคณะผมไปจัดการข้าวก้นบาตร ผมทำบุญ 20 บาทท่านให้ปลากัดมา 10 กว่าตัว กลับมาบ้านแจกญาติพี่น้องเกือบหมด ผมเหลือเก็บไว้ได้แค่ตัวนี้ตัวเดียว ......... และเก็บมาได้เกือบ 20 ปี นี่แหละครับ เคยให้คนอื่นเขาก็ไม่เอา แต่ตอนนี้ไม่ให้แล้ว 555++ ขออนุญาตเอามาให้ชมกันครับ ทางวัดบอกว่าดีทางด้านค้าขาย

11. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    ทักทายพี่น้องทุกคนครับ..!!!! ในกระทู้ครับ.....ยังมีของดีและเรื่องราว ร่วมแบ่งปันกันอย่างจุใจ ช่วงนี้งานผมก็ยุ่ง ๆ แต่เข้ามาอ่านอยู่ตลอดเวลาคับ ขาดไม่ได้กระทู้นี้ 555+ เรียกได้ว่า ล๊อคไว้ดูกระทู้นี้อย่างเดียว ใกล้วันเอาคืนของพวเราแล้วนะคับ วันที่ 1 นี้ พี่น้องท่านใด มีเลขเด็ดก็ร่วมแบ่งปัน...เผื่อโชคจะมาลงที่เราซักวัน :cool::cool::cool: ขออวยพรให้มีพวกเรา โชคดี ถูกหวย รวยทุกคนนะคับ

ลาจากกันไปด้วย พระของคุณตา อีกองค์ครับ....เพิ่งไปห่มจีวรมา พระผงของขวัญปากน้ำ รุ่น 1 (ไม่เคลือบแชล๊ก) ที่เค้าว่าดูยากหนักหนา..แต่เป็นของคุณตาผม ไม่เคลือบแคลงสงสัยแล้วล่ะครับ :cool:

12. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....มีพี่ๆน้องๆมาคอยให้ข้อมูลดีๆอยู่ตลอด คอยรักษาเสถียรภาพให้อยู่หน้าแรกๆไว้ วันนี้ก็ว่าจะออกไปหาข้อมูลหลวงปู่สุด ไหงรู้สึกเพลียๆง่วงๆ เลยนอนพักแทบทั้งวันเลย5555 จะถ่ายภาพตะกรุดมาขอความรู้จากท่านนายกฯ ก็ยังไม่ได้ถ่าย

-คุณน้องเด่นชัยครับ ผมเล่าเรื่องหลวงปู่คงให้เพื่อนฟังเค้าสนใจมาก เค้าโทรไปหาพระเกื้อกูลซึ่งเป็นเจ้าอาวาส ท่านบอกว่ายังมีวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่คงให้บูชาอยู่ กำลังวางแผนไปกราบ แต่ยังไม่ได้กำหนดวันเลยครับ

-หลานชัยครับ เข้ามาคอยติดตามและนำเรื่องดีๆมาเล่าแบบนี้ น่าสนใจมากครับ

-คุณbewatc28ครับ แบบนี้คุณบีฯก็เป็นสายตรงเต็มตัวล่ะครับ ผมทุกวันนี้ยังไม่มีวาสนาได้แม้แต่ยอดตระกร้อเลยครับ ยินดีด้วยนะครับ ถ้าไม่รบกวนขอรายละเอียดเกี่ยวกับหลวงปู่ฉลองด้วยนะครับ ผมรู้จักแต่อาจารย์พยนต์ที่นาขวาง

-คุณน้องตี๋ใหญ่ครับ น่าอิจฉาจริงๆครับ ได้ครอบครองของที่เป็นมงคลหายากทั้งนั้น ส่วนเรื่องเอาคืน อืม..

-ท่านนายกฯครับ วันนี้คุยกับกลุ่มที่ไปกราบหลวงพ่อสุนทรวันนั้น เอ๊ะ!วันนั้นตอนหลวงพ่อฯลงทองให้ มีฟ้าร้องคำรามอยู่ตลอดเลยหรือครับ ก่อนหน้าก็ไม่มี อืม..ไม่ได้สังเกตุ เค้าเพิ่งมาเล่าให้ฟัง แรงงงง งวดนี้หรือเปล่าเนี่ย5555

.....เห็นเค้าคุยกันถึงแต่เลขรถของนายกยิ่งลักษณ์ ตอนไปต่างประเทศก็รู้สึกเบอร์ท้าย27 ตอนไปเข้าพบท่านป๋าเปรมก็เบอร์ท้าย438 แล้วจะเอาเบอร์ไหนล่ะ แต่ผมชอบ27แล้วอุตริใส่5ไปอีกตัวกลายเป็น527 อืม..เอาฮานะครับ5555

13. denchai_l

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

ช่วงนี้เวปล่มบ่อย ๆ แต่เราอย่าใจร้อนหงุดหงิดกันน๊ะครับ ค่อย ๆ กด F5 บ่อย ๆ เดี๋ยวหน้าเวปบอร์ดก็มาครับ

พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Teeyaigod<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6068325", true); </SCRIPT> มาแต่ละครั้ง ยอมรับว่า........ ไม่เคยผิดหวังเลยครับ พี่มีวาสนาจริง ๆ ได้ครอบครองพระผงปากน้ำรุ่น 1 สวยมาก ๆ ครับ คนเขาตามหากันแทบพลิกแผ่นดิน ไม่ใช่ว่ามีเงินมากก็ใช่ว่าจะได้ของแท้ แต่พี่กลับได้มาครองแบบไม่คาดฝัน ยกนิ้วให้เลยครับ

สวัสดีพี่เปิดโลกครับ เพิ่งเห็นพี่มาโพสก่อนหน้า....... เรื่องไปวัดหลวงปู่คง วางแผนมาได้เลยครับ ถ้าเป็นไปได้ผมจะไปเป็นเพื่อนแน่ ๆ ครับ สมัยนี้ท่านเจ้าอาวาสรูปใหม่ผมไม่คุ้นกับท่านน่ะครับ แต่ได้ข่าวว่าท่านเป็นมหาฯ แต่ก่อนโน้นจะคุ้นกับ อ.ผิวน่ะครับ แต่ว่าท่านลาสิกขาไปแล้ว...... วัตถุมงคลของหลวงปู่คงที่ท่านปลุกเสกทิ้งไว้ ผมก็ยังเห็นมีอยู่ครับ (แต่เห็นครั้งสุดท้ายก็ 4 ปีที่แล้วน่ะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2012
  14. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ

-ต้องขออภัยที่ไม่ได้มาโพส2-3วัน มีเรื่องต้องเคลียร์ครับ

สวัสดี พี่เปิดโลก พี่อัสนี เด่นชัย ชัยเสนารัก(เธอ) สกอร์ ตี๋ใหญ่ บีวัช จัมโบ้ และท่านอื่นๆที่ไม่ได้ออกนาม ขอบคุณที่เอาเรื่องราวและภาพมาแชร์กันครับ

-พี่เปิดโลกครับ ตอนที่ ลพ.สุนทรลงทองฟ้าร้องคำรามตลอดครับ

วันนี้ขอเคลียร์กับพี่ open earth เฮียของผมนิดนึงครับ

พี่ทำอะไรกับชีวิตผม!....พี่มาล่อหลอก เย้ายั่ว ให้ผมไปทริป กับพี่ พี่เอาแต่พร่ำบ่นว่า อยากให้ดอกรักไปจริงๆ อยากให้ไปกราบพระ

ไปกราบพระสุปฎิปันโณ แล้วพี่ยังจัดให้ผมไปลงทอง จารศรีษะ อีก ทั้งๆที่ในกรณีปกติ ลพ.ท่านไม่ทำให้ ทั้ง2ลพ.

พี่ครับ บอกตรงๆ .... ตอนนี้มีเรื่องกับผมซะแล้ว หลังจากไปงวดนั้น

ผมคิดว่า ... ผมมีแฟนแล้วครับ 555+ ฮิๆ

เหลือเชื่อโคตรๆ มหาเสน่ห์จริงๆ โดนครับโดน

เฮียครับไปงวดหน้านึกถึงผมด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2012
  15. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ลงเบิ้ลให้ผมซะงั้น ขออภัยครับ.................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2012
  16. เปิดโลก

.....วัดเขาสมโภชน์ ทั้งมีอะไรให้ค้นหา ทั้งมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งสถานที่สวยงาม ไปแน่นอนครับ

17. เปิดโลก

55555+++ 5555 แน่มาก เยี่ยมจริงๆ ป๊าดดดด..ร้ายจริงๆน้องเรา

18. denchai_l

เกิดอะไรขึ้นกับพี่ดอกรักครับ......... ถึงขั้นต้องมีแฟนยเลยหรือครับ พี่ไม่รอให้ผมหาขุนแผนเมีย 4 ให้พี่ก่อนหรือครับ 555++

พี่เปิดโลกครับ เสียดายที่ฮาร์ดดิสก์ลูกเก่าผมพัง ผมมีรูปถ่ายที่วัดเขาสมโภชน์เยอะมาก ๆ ตามสไตล์ผม เจออะไรก็ถ่ายเก็บเอาไว้ แต่ผมขออนุญาตแนะนำแต่เนิ่น ๆ น๊ะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนกัน 555++ ก่อนเดินทางไปซัก 1 สัปดาห์ เตรียมตัวฟิตร่างกายด้วยน๊ะครับ เดินขึ้นเขาขึ้นถ้ำ ไม่สูงแต่อายุเกินเลข 3 เอาเรื่องครับ ผมหอบลิ้นห้อยมาแล้วครับ 555++

เคยดู จา พนม บอกว่า "ช้างกรูอยู่ไหน" แต่ถ้าพี่เดินขึ้นเขา พี่อาจจะเป็น จา 2 ครับ "น้ำกรูอยู่ไหน" ครับ ประมาณว่า กระหายน้ำ น่ะครับ 555++

19. bewatc28

bewatc28 Active Member

-พี่ เปิด โลก ครับ หลวงปู่ฉลอง เปนศิษสาย ตรง เหมือน พระครูพยน เลย ครับผม ได้ ครอบครูเปนศิษจากหลวงปู่สุดพร้อม กัน เลย แต่ พระครูพยน มรณะภาพ ก่อน เนื่องด้วยโรคประจำตัว ครับ ผม ผม รุ้เท่านี้ แหละ ๆ ครับ พี่
    -และผู้ที่หลวงปู่สุดไปเข้าฝัน เรื่องที่ไม่มีใครเผาท่านได้นอกจาก หลวงปู่ฉลองนี่หล่ะ ครับ

20. เปิดโลก

สวัสดีมีทรัพย์รุ่งเรือง ทุกๆท่านครับ

-คุณน้องเด่นชัยครับ ถึงขั้นเรียกศรัทธาขนาดนั้นเลยหรือครับ ต้องปีนถ้ำปีนเขาเหนื่อยอย่างนั้นเลย อืม..แล้ววัยรุ่นอย่างผมจะไปรอดมั๊ยเนี่ย นี่ก็ซ้อมเตะถัง200ลิตรอยู่ ถังน่ะอยู่ แต่ขาผมจะกระเด็นอยู่แล้ว5555 ขอบคุณมากๆครับ

-คุณบีฯครับ หลวงปู่ฉลองอายุรุ่นเดียวกับอาจารย์พยนต์เลยใช่มั๊ยครับ ท่านอยู่ที่วัดนาขวางตลอดหรือครับ ต้องหาเวลาไปกราบท่านซะหน่อย ขอบคุณมากครับ

.....อย่าลืมรวยกันนะครับ พี่ๆน้องๆ รวยไว้ก่อนจะใช้จะสำนึกพอเพียงแล้วค่อยว่ากัน นำเงินทำบุญทำสาธารณกุศล ตามห้องกระทู้ในหมู่บ้านเราก็มี ทั้งคุณหนุ่มเมืองแกลง หนูนอรเวย์ ก็เจตนาบริสุทธิ์ทั้งนั้น ให้ร่ำรวยเงินทองไหลมาเทมา ทุกๆท่านครับ