เพื่อการกุศล หลวงพ่อนิคม วัดทุ่งยายดำ ร่วมบูชาวัตถุมงคลสมทบทุนสร้างพระอุโบสถ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย AKE369, 19 พฤษภาคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเพิ่ม
    รายการที่ 1.เพชรพญาธรผืนเล็ก (ขนาดเท่ากระดาษA4) บูชาผืนละ 100 บาท จำนวน2ผืนครับ

2. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
    ตารางเดี๋ยวพี่หนุ่มเข้ามาอัพเดทให้นะครับ ขอบคุณครับ

3. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    อนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มิถุนายน 2014
  4. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    วันนี้วันพระครับ ผมจึงอยากชวนเชิญทุกท่านร่วมกันทำบุญโดยไม่ต้องเสียสตางค์แม้แต่บาทเดียวครับ บุญใหญ่ครับได้กุศลแรงกับตัวท่านเองครับ โดยการนั่งสมาธิครับ ถ้าทำได้ทุกวันจะดีมากๆครับ แต่ถ้าทำทุกวันไม่ได้ก็เป็นทุกวันพระก็ได้ครับ บุญกุศลแรงกล้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2014
  5. ๑๖โสฬส

ผ้ายันต์เขียนมือของหลวงพ่อนิคม วัดทุ่งยายดำ น่าจะมีจัดกัดนะครับหากท่านสมาชิกท่านใดมีความประสงค์ที่จะร่วมกันสร้างโบสถ์ก็ขอให้ จองกันไว้ก่อนครับ จะได้ทยอยเเจ้งให้หลวงพ่อท่านทราบเพื่อทยอยเขียนผ้ากันต่อไปนะครับ ส่วนเพื่อนๆที่ฝากจองมาทางไลน์ เดี๋ยวผมอัพเดทข้อมูลให้นะครับ

6. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 2 โอนให้แล้วครับ
    โอน 659 13/06/2014 12:11:10 PM

ที่อยู่ทาง PM ครับ

7. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ ต้องขออภัยด้วยที่ตอบช้านะครับ ติดงานที่โรงงานน่ะครับ เดี่ยวอัพเดทตารางให้นะครับ

อนุโมทนาบุญนี้ด้วยนะครับ

8. ๑๖โสฬส

ไม่ได้เข้ามาอัพเดทซะนาน พอดีมีโอกาสไปกราบหลวงพ่อนิคมมาเลยเอารูป ราหู และ คชสิงห์ ที่ท่านเพิ่งเขียนด้วยมือเสร็จหมาดๆมาลงให้ชมครับ เป็นผ้าขนาด 1 หลา ชุดหลังจากนี้เป็นผ้าชั้นดีครับ ท่านใช้ผ้าแคนวาสเขียนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2014
  9. ๑๖โสฬส

ปลัดลงยันต์เพชรพญาธรครับ เอามาให้ชมกันก่อน ชุดนี้สวยครับ อุดกริ่ง ลงน้ำมันหอมที่หลวงพ่อท่านสร้างไว้ครับ จะเก่งเรื่องเมตตา ค้าขาย เจ้าเสน่ห์ ใครได้เอาไปใช้หลวงพ่อท่านบอกว่าห้ามผิดศีลข้อ3 ครับ หลวงพ่อท่านจารมือทุกตัวครับ และปลัดนี้ทางวัดนั่งทำกันเองไม่ได้ไปจ้างใครที่ไหนทำให้ เพราะหลวงพ่อเน้นงานฝีมือและพุทธคุณ ไม้ที่ใช้ทำนี้มีทั้งไม้มะยมตายพราย ไม้เเก่นมะขาม ไม้เเก่นขนุน และไม้พยุงครับ ส่วนรายละเอียดจะตามมาลงทีหลังครับ เอารูปไปชมกันก่อน รายได้ทั้งหมดที่ทางวัดนำวัตถุมงคลเหล่านี้มาให้บูชา จะนำไปร่วมสร้างโบถส์ครับ หลวงพ่อท่านมีกำหนดการที่จะปิดทองฝังลูกนิมิตในปี ๒๕๕๙ ครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2014
  10. ๑๖โสฬส

ไม่ได้เข้ามาอัพข้อมูลหลายวันเนื่องจากติดภาระกิจครับ กับสายเมตตา หลวงพ่อนิคมวัดทุ่งยายดำ รายได้เพื่อสมทบทุนสร้างโบสถ์ครับ หากสร้างโบสถ์เสร็จวัตถุมงคลต่างๆ ไม่เเน่ใจว่าหลวงพ่อท่านจะยังสร้างออกมาให้บูชากันหรือป่าว ดังนั้นจึงขอเชิญชวนเพื่อน สมาชิกทุกท่านเข้ามาร่วมสมทบทุนสร้างโบสถ์กันครับ วัตถุมงคลที่หลวงพ่อนิคมท่านเมตตาสร้างให้บูชากันนั้นมากด้วยประสบการณ์ วิชาเพชรพญาธรนี้เป็นตำหรับ หลวงพ่อสมภพ วัดสาลีโข หายากแล้วครับ

11. เจินโจ้

เจินโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    สอบถามราคาบูชาปลัดขิกครับ

12. ๑๖โสฬส

เดี๋ยวขอเช็คราคากับทางวัดก่อนนะครับ วันก่อนจดมาเเต่ทำเอกสารหายเลยไม่เเน่ใจ เดี๋ยวจะมาอัพเดทให้ครับ

13. ๑๖โสฬส

ขอโทษที่ตอบช้านะครับ

ปลัด ยันต์เพชรพญาธร หลวงพ่อนิคม มีราคาจากทางวัด 300 และ 500 ครับ

ทั้งสองราคาต่างกันที่ยันต์ที่หลวงพ่อลงไว้ ส่วนขนาดก็มีตั้งเเต่ ขนาด 1 นิ้วไปจนถึง 5 นิ้วครับ ส่วนไม้นั้นก็จะเเบ่งเป็นไม้มะยมตายพราย แก่นมะขาม แก่นพยุง และ ไม้พยุงครับ รายละเอียดของยันต์เป็นตำหรับของหลวงพ่อสมภพ วัดสาลีโข ซึ่งหลวงพ่อนิคม ท่านเมตตาลงให้ทุกตัว(เฉพาะตัวราคา 500 ) ส่วนราคา 300 ไม่ได้ลงตามสูตร เพชรพญาธรครับ แต่หลวงพ่อท่านลงตามตำหรับการสร้างปลัดจามที่ท่านได้ร่ำเรียนมาครับ ทั้งนนี้ ไม่ว่าจะเป็นรุ่นใดแบบใดหลวงพ่อท่านก็ลงลงเเช่น้ำมันมหาเสน่ห์ เมตตามหานิยมตามตำหรับของท่านด้วยครับ

14. ๑๖โสฬส

วันนี้นำผ้ายันต์ขนาด 1หลา เป็นผ้าบังสกุล ที่หลวงพ่อนิคมท่านเมตตาเขียนยันต์เพชรพญาธรครับ กว่าท่านจะเขียนออกมาได้เเต่ละผืนใช้เวลามากอยู่ครับ ครั้งก่อนที่ไปกราบท่านเห็นผ้ายันต์เสียไปหนึ่งผืน เลยถามหลวงพ่อว่าหลวงพ่อเขียนเสียหรอครับ ท่านก็หัวเราะเเล้วบอกว่าไม่ได้เขียนเสียแต่เขาไม่ให้เขียน ก็เลยทราบว่าการเขียนผ้ายันต์ในเเต่ละครั้งค่อนข้างจะลำบากอยู่เหมือนกันครับเพราะมีขั้นมีตอน ไม่ได้หยิบจับปากกาเเล้วเขียนออกมาเลย หากทำเเบบนั้นเพชรพญาธรจะไม่มีชีวิต แต่หากทำให้ถูกต้องตามตำราเเล้ว กี่ผืนๆ กี่ผืนหลวงพ่อท่านก็สามารถทำให้มีชีวิตได้ครับ หากมีโอกาสถ่ายรูปชัดๆมาให้ชมกันจะเห็นถึงความพริ้วไหวของเส้นสายลวดลายของอักขระเลขยันต์ครับ แต่วันนี้ชมรูปนี้ไปคร่าวๆก่อนครับ

15. ๑๖โสฬส

นำภาพภายในโบสถ์วัดทุ่งยายดำมาให้ร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ เป็นภาพที่ช่างกำลังลงสีเขียนภาพจิตรกรรมฝาผนังซึ่งเป็นงานสุดท้านก่อนทำการปิดทองฝังลูกนิมิตครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2014
  16. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ขออนุญาติ กล่าวคำอธิษฐานที่ได้ร่วมบุญวิหารทาน ในวันนี้
    ข้าพเจ้านายเติบโต จินตวง ขอร่วมบุญ 500 บาท เป็นวิหารทาน โดยไม่ประสงค์รับวัตถุมงคล สร้างพระอุโบสถให้วัดทุ่งยายดำ เพื่อให้พระภิกษุสามเณร แม่ชี อุบาสก อุบาสิกา ผู้มาปฏิบัติธรรม และญาติธรรมได้ใช้ทำศาสนกิจทั้งหลาย

ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเจริญในโภคทรัพย์ ทั้งในชาตินี้และชาติต่อๆไป และขอให้ข้าพเจ้ามีความ คล่องตัวและความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม เมื่อข้าพเจ้าได้รับบุญกุศลแล้วขออุทิศให้ ปรมาจารย์ เทพเซียน ทั้ง 108 พระองค์ พร้อมทั้งบริวาร 800 องค์และให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานโดยเร็วด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าขอโมทนากับองค์หลวงพ่อนิคม ในบุญทั้งหมดทั้งมวลทุกภพชาติขององค์ท่าน และขอโมทนากับ ญาติธรรมทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญนี้โดยพร้อมเพรียงกัน
    สาธุ
    ยอดเงินตามใบแนบจำนวนนี้ แบ่งเป็น 2 ยอดนะครับ คือ 500 บาท ร่วมทำบุญกับหลวงปู่จันทร์ และอีก 500 บาท ร่วมทำบุญกับ หลวงพ่อนิคม นะครับ โอนเข้าบัญชีเดียวกัน ครับ
    รูปขนาดเล็ก

ไฟล์ที่แนบมา:

• image (4).jpeg
      image (4).jpeg
      ขนาดไฟล์:
      58.3 KB
      เปิดดู:
      54
  17. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม้มะยมตายพราย ไม้เเก่นมะขาม ไม้เเก่นขนุน และไม้พยุง พุทธคุณ แตกต่างอย่างไรครับ

18. ๑๖โสฬส

ได้รับแล้วครับ

ผมและเอกจะนำยอดที่ร่วมทำบุญนี้ถวายหลวงปู่จันทร์และหลวงพ่อนิคม เพื่อให้บรรลุวัตถุประสงค์ของคุณเติบโตต่อไปครับ สาธุ

19. ๑๖โสฬส

ไม้มะยมตายพราย เป็นไม่ที่หายากครับการตายพรายต้องยืนต้นตายไม่ใช่ไปทำให้เขาตาย จะเป็นที่นิยมด้านเมตตามหานิยม นิยมนำมาทำเครื่องรางด้านเมตตามหาเสน่ห์ เพราะถือว่าไม้ที่ยืนต้นตายจะมีฤทธิ์เเละศักดิ์สิทธิ์มากเมื่อนำมาทำเครื่องราง และเข้าพิธีปลุกเสก ส่วนมากไม้มะยมนิยมนำมาทำสาริกา ปลัด รักยม หรือเครื่องรางอื่นๆด้านมหานิยม มหาเสน่ห์ ทั้งนี้อยู่ที่สูตรการสร้างของเเต่ละสำนักครับ

ไม้เเก่นมะขาม เห็นคำว่าเเก่นมะขามนึกถึงที่หลวงปู่จันทร์ท่านเล่า ท่านบอกว่าแก่นมะขามมันไม่ได้มีกันทุกต้นร้อยต้นพันต้นถึงจะหาเเก่นมะขามเจอสักต้นหนึงมันหายากมากและที่เจอหากเม็ดมันไม่งอกวันอังคารด้วยมึงไม่ต้องไปหา ไม่มีให้เห็น นี่ของมันต้องตามโบราณมา ส่วนมากที่เจอนั้นมันมีเเต่ที่ไม่มีเเก่นที่เขานำมาทำเขียงโชคดีหน่อย ตามที่เขามาทำเขียงเขาเจอเเก่นเขาก็เก็บไปเอาขายได้ราคาขึ้นกันไปอีก ไม้มะขามตายพราย มักเป็นของดีที่มีดีในตัวเอง มีความน่าเกรงขาม เมตตามหานิยม คงทนอยู่ยง สารพัดจะดีครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าใครจะนำไปทำอะไรด้านไหน

ไม้เเก่นขนุน ส่วนมากเท่าที่เห็นก็นำมาทำเครื่องรางด้านเมตตามหานิยมเช่นกัน ชื่อขนุนก็คือหนุนนำค้ำชู เมตตาเช่นกัน

ไม้พยุง ตอนนี้กำลังดังกำลังเป็นข่าว เขาว่าหากนำมาทำเครื่องรางก็จะเด่นด้านหนุนดวง ค้ำชู ผู้คนมักเกรงขาม เมตตาก็เเรงไม่แพ้ไม้อื่นแต่อย่างใดครับ ยิ่งหากเป็นพยุงด้วยแล้ว หากเจอเเก่นพยุงเเดงจพดีมาก และก็หายากมากเช่นกัน

ทั้งหมดนี้อาจมีนอกเหนือจากนี้อีกครับ ขึ้นอยู่กับเจตนาว่าจะนำไปสร้างอะไร แต่ส่วนมากเท่าที่เห็น จะเป็นไม้มะยมมาก เพราะหาง่าย แต่มีไม้อีกชนิดหนึ่งที่เป็นสุดยอดของการนำมาทำด้านเมตตามหาเสน่ห์ก็คือ ไม้รักซ้อนตายพรายและไม้เถาวัลย์หลงครับ ทั้งหมดก็ประมาณนี้ แต่ที่คุณครึ่งชีวิต ได้ถามมาหลวงพ่อนิคมท่านมีหมดเลย ยกเว้นไม้รักซ้อนตายพราย ซึ่งผมยังไม่เห็น แต่ไม้ทุกชนิดท่านนำมาทำตามพิธีที่หลวงพ่อนิคมท่านได้รับการถ่ายทอดมา ที่สำคัญไม้ต่างๆเหล่านี้หลังจากทำเสร็จแล้วท่านจะลูบน้ำมันว่านมหานิยมมหาเสน่ห์ไว้ครับแล้วจึงเข้าพิธี ส่วนท่านปลัดก็จะอุดกริ่งและลูบน้ำมันทุกตัว

20. ๑๖โสฬส

อัพรูปที่นำเข้าพิธีล่าสุดครับ แบบพอหอมปากหอมคอ ซึ่งวัตถุมงคลที่นำเข้าพิธีนี้ก็มีของหลวงปู่จันทร์และวัตถุมงคลของหลวงพ่อนิคม ซึ่งเพื่อนสมาชิกได้ร่วมฝากเสกต่อและวัตถุมงคนส่วนที่เหลือก็ยังคงเสกต่ออยู่เรื่อยๆครับ จากรูปที่นำมาลงยังไม่ขอลงชื่อวัดนะครับ แต่รับลองว่าไม่ผิดหวังเพราะหลวงพ่อและหลวงปู่แต่ละรูปท่านเมตตามากครับ ซึ่ง ณ เวลาปัจจุบัน ได้นำไปฝากเสกกับพระเกจิท่านหนึ่งสัปดาห์ครับ

[​IMG][​IMG][​IMG]

มาดูต่ออีกวัดหนึ่งครับซึ่งวัดนี้กว่าหลวงพ่อจะเสกและอธิฐานจิตเสร็จก็ประมาณสามทุ่มเกือบสี่ทุ่มครับ ทั้งนี้เพราะหลวงพ่อท่านดูฤกษ์ ผมกับเอกเลยนั่งสนทนาธรรมกับท่านตั้งเเต่หกโมงเย็น ท่านว่าอยากรู้กรรมฐาน อยากรู้สิ่งดีๆ อยากรู้ว่าของดีๆมีอยู่จริงให้ไปหาท่านบ่อยๆ ท่านจะเมตตาให้ ก่อนกลับคุณเอกถ่ายรูปตอนที่พระจันทร์ทรงกลดไม่ทันครับ หลวงพ่อท่านว่า ฤกษ์นี้เป็นฤกษ์ที่ดีมากเพราะท่านใช้เสกเเละทำวัตถุมงคลของท่านมาโดยตลอด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้