หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านที่หาแบบมีจารอยู่ อย่ารีรอครับ หายากมาก สร้างแค่ 200 เหรียญ

เหรียญเต่ารุ่นแรก ปี 45 มีจาร หาชมยาก หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญ

รุ่นนี้ทองแดงหลวงพ่อใช้ติดอังสะด้วยนะครับ เต่าหลวงพ่อประสบการณ์มากมายครับ ด้านโภคทรัพย์ เป็นที่ยอมรับ แบบไม่มีใครกล้าเถียง เพราะเป็นวิชาเต่าในบารมีเฉพาะของหลวงพ่อ ไม่เหมือนใคร คนที่ใช้บูชาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ธรรมดา เอาเป้นว่าชัดเจนครับ ประสบการณ์ผมมิได้เขียนขึ้นเอง มีคนเจอมาเยอะครับ จนยืนยงมาจนวันนี้ครับ

เต่ารุ่นนี้ได้รับความนิยมมากนะครัเนื่องจากหลวงพ่อเสกนานเป็นปีๆ ตั้งแต่ปี 44 และมาออกปี 45 ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภ แน่นอนจริงๆ

สภาพสวยมาก เต่ารุ่นแรกมีจารนิยมมาก และพบน้อยมากๆในลายมือที่จารดูง่ายๆ

ประกันลายมือหลวงพ่อแท้ตลอดชีพ

ปีนึงเจอไม่กี่เหรียญครับ ราคา ......สอบถามครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญรุ่นแรก ปี 2516

หลวงปู่บุญศรี วัดไหม่สุทธาวาส นครสวรรค์

สวยๆหายากราคาขยับไปไม่มาก ในช่วงนี้น่าเก็บสำหรับนักสะสมครับ

ไม่ต้องบรรยายมาก สวยๆหายากชะมัด ราคา 3800 บาท

ราคาพิเศษ 2800

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2017
  4. benay

ระสมเด็จที่สามารถใช้บูชาแทนพระสมเด็จเกษไชโยได้สบาย และได้รับความนิยมมากมานาน ....สร้างเขื่อนเนื้อเหลืองสามชั้นวัดไชโย ฟอร์มมาตรฐาน ราวปี 249 กว่าๆ ฟอร์มเต็ม

ดูง่ายๆราคาตามสภาพ 2500 บาท 083-61

สวยไกล้ๆหมื่นนะครับ

ปิดให้ คุณหมอเฉลิม ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2017
  5. benay

ผ้ายันต์ พระพรหมสี่หน้า แบบหน้ากลาง

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี ผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้านี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ทางมหานิยม และกันสะกด ตามที่ท่านได้เขียนไว้ในผ้ายันต์ หากก่อนนอนหรือไปค้างแรมแปลกที่ ก็ให้อธิฐาน เอาผ้ายันต์เช็ดหน้าเสียก่อนกันกระทำ กันเขาสะกดได้ชะงัดนัก นะครับ

สวย 1,500 บาทพอ มีผืนเดียว

6. benay

เหรียญพัศยศ รุ่นแรก เนื้อเงินลงยา

พระอาจารย์มานิตย์ วัดเงินบางพรหม

พระอาจารย์ได้จัดสร้าง เหรียญที่ระลึก (เลื่อนสมณศักดิ์) ที่ได้รับพระราชทาน เลื่อนสมณศักดิ์ขึ้นเป็นพระครูชั้นเอก ที่ พระครูวิธานสุตสุนทร เพื่อแจกแก่ญาติโยมทั่วไปที่มามุทิตาจิต และศิษยานุศิษย์ที่มีความศรัทธา ในการสร้างครั้งนี้ ได้จัดทำเหรียญเนื้อเงินลงยา ขึ้นมาให้ร่วมบุญบูชา เพื่อเป็นต้นบุญในการสร้างเหรียญทองแดงขึ้นมาแจก โดยเหรียญเนื้อเงินลงยานี้สร้างจำนวนเพียงแค่ 50 เหรียญ แต่ออกให้บูชาเพียง 30 เหรียญ ที่เหลืออีก 20 เหรียญ พระอาจารย์ท่านจะนำเอาไว้ถวายพระผู้ใหญ่หรือตามแต่ท่านจะเห็นสมควร

สวยงามและหาชมยากครับ

ราคา.5500 ..บาท พร้อมส่ง

7. benay

เหรียญหลวงพ่อภู วัดดอนรัก

เนื้ออัลปาก้า นิยม ประมาณปี 2495

หลวงพ่อภูวัดดอนรักคงไม่ต้องบรรยายเรื่ออิทธิคุณของท่านมากมายครับ เพราะท่านก็ไม่เป็นรองใครในวิเศษชัยชาญอยู่แล้วทั้งประสบการณ์และความนิยมในวัตถุมงคลของท่าน
    เหรียญรุ่นนี้จริงๆแล้วสร้างที่วัดลาดเป็ดซึ่งสร้างก่อนเหรียญทองแดงปี 2499ที่ออกวัดดอนรักนะครับ เหรียญรุ่นนี้สร้างในระยะไกล้เคียงกับเหรียญหลวงพ่อนุ่มวัดนางในครับขนาดเท่ากันแป๊ะยันต์เดียวกันครับ แต่ราคาเบากว่าเหรียญที่ออกวัดดอนรักมาก(เหรียญออกวัดดอนรักสวยๆเกือบๆแสนครับ)ทั้งที่ก็เล่นง่ายมีบล้อคเดียวไม่มีหลายบล็อค ถ้าจะมีก็เป็นเหรียญเก๊ไปเลย ประสบการฉกาจฉกรรมาด้านมหาอุดคงกระพัน กำบัง ตามแนวท่านอยู่แล้ว และหลวงพ่อภูเองหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินท่านให้ความเคารพมากครับ เหรียญนี้เล่นนิยมเป็นสากลครับ

สวยๆ ณ ตอนขึ้นหลักหมื่นไปแล้วครับ

4,500 บาท พร้อมส่ง ไม่เห็นมานานพอสมควร

ราคาพิเศษ 3500

8. benay

พระบูชา ขนาด 5 นิ้ว ศูนย์สร้าง

พร้อมออฟชั่นเต็มพิกัดเดิมๆ พระบูชาศูนย์นี้ ถ้าเข้าแนวทางมาตรฐานวัดล่ะก็จะได้รับความนิยมมาก แนวทางวัดคือมีโค้ดวัด หรือมีจาร ลายมือหลวงพ่อ

จารลายมือหลวงพ่อ ถึง 16 ตัว นะ โม พุท ธา ยะ นะ มะ พะ ทะ นะ ชา ลี ติ มะ อะ อุ

ซึ่งหาชมยากมากจริงๆครับ สองสามปีมานี้ไม่ได้ซื้อเลย

ท่านที่ต้องการวัตถุมงคลที่ผ่านมือหลวงพ่อแน่ๆร้อยเปอร์เซนต์แบบนี้ และออฟชั่นวัตถุมงคลเต็มใต้ฐานแบบนี้ ไม่น่าจะพลาดครับ
    ราคาสอบถาม

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2017
  9. benay

รุปหล่อปั๊ม หลวงพ่อกิ่ม วัดกลางบ้านนา

รูปหล่อและเหรียญหลวงพ่อ มีนายตำรวจกองปราบ เอาไปลองยิงถึงสามครั้ง ทั้งไม่ออก และ ออกแต่เสียง ลูกปืนไม่อยู่ เรื่องนี้ทราบกันดีในกลุ่มคนเล่นหลวงพ่อกิ่มครับ

สวยมากเดิมๆ กะไหล่เต็มๆ

ราคา 2200 บาท พร้อมส่ง ลงกระทู้องค์แรก

ราคาพิเศษ 1550 บาท

10. j999

ขอจองครับ

11. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระสมเด็จสร้างเขื่อนเนื้อเหลืองสามชั้นวัดไชโย ฟอร์มมาตรฐาน ราวปี 249 กว่าๆครับ

12. benay

พระผงรูปเหมือน เพชรกลับ สองหน้า

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

หายากมาก ราคา...บาท

ขนาดไฟล์:
      155.8 KB
      เปิดดู:
      24
  13. benay

เหรียญหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ ไข่ปลาใหญ่ รุ่นแรก ปี 2490 บล๊อคไข่ปลาใหญ่

เหรียญรุ่นนี้เป็นบล็อคไข่ปลาใหญ่ครับ แต่มีอีกบล็อกหนึ่งคือบล็อคไข่ปลาเล็กท่านสร้าง ไว้เมื่อฉลองอายุท่านครบหกสิบปี หลวงพ่อคำท่านเก่งมาก เพราะประสบการณ์ฉกาจฉกรร ทั้งนั้น คนวิเศษฯก้เชื่อถือกันมากครับ เบี้ยแก้ของท่านก็เป็นของดีที่ไม่ควรมองข้าม ส่วนใหญ่คนจะพูดแต่เบี้ยแก้ของท่าน แต่ว่าท่านก็ได้สร้างวัตถุมงคลไว้หลายหลาก มากพิมพ์ ครับรวมทั้งเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวของท่านเหรียญนี้ครับ เป็นเหรียญรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่ทันท่าน ส่วนเหรียญปี 2504 นั้นไม่ทันท่านครับ บางคนอาจไม่ทราบว่าหลวงพ่อคำท่านเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ของ ปู่มเหศวร(เสือมเหศวร) หลวงพ่อคำท่านทำผ้ายันต์ชายธงไว้ให้เสือมเหศวร ไว้โบกสะบัดปัดลูกปืนในสมัยนั้นตอนที่ตำรวจล้อมท่าน ที่เสือมหเศวรมาปล้น ที่วิเศษชัยชาญ และยังมีประสบการณ์ต่างๆมากมายที่ผู้ประสบพบเจอกัน จนเป็นที่นิยมมากในปัจจุบัน

บรมครูสายวิเศษชัยชาญที่เลื่องลืออีกหนึ่งรูปครับ

สวยๆหลายหมื่นและ เป็นบล๊อคที่แพงที่สุดของหลวงพ่อท่าน

ราคา ...บาท

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2017
  14. benay

ตระกรุดชุด 16 ดอก ชุดใหญ่สุด

หายากมากๆประสบการณ์โดดเด่น

หลวงพ่อหวล วัดดอนรัก

ศิษย์ผู้สืบทอดวิชา โดยตรง จากหลวงพ่อภู วัดดอนรัก และเป็นเจ้าอาวาสต่อจากหลวงพ่อภู เมื่อปี 2504 หลวงพ่อหวลท่านทำตระกรุดไว้น้อยมากๆครับ ผมแทบไม่เคยนำมาลงกระทู้เลย เพราะไม่มีของจะมาลง หลวงพ่อหวลท่านเป็นที่เคารพของคนบ้านดอนรัก ในยุคหลังหลวงพ่อภู ประสบการณ์วัตถุมงคลของท่าน เป็นที่เขื่อถือ และประสบการณ์ไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่าของพระอาจารย์ท่านแม้แต่น้อย

หาชมยากมากๆครับ มีมาเอวเดียวครบชุดเดิมๆ

อยากแนะนำมากๆ ของดีลี้ลับมากประสบการณ์ ราคา 3500 บาทพร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2017
  15. benay

ตะโพนกลึง ยอดนิยม สมัยนี้หาชมยากจริงๆครับ

ปีนี้เพิ่งได้ใบที่สาม

ประสบการ์ด้านเสน่ห์เจรจาค้าขาย ติดลมบนจนเป็นที่ต้องการ แต่หาของยากมาก

โค้ด ท วัด มาตรฐาน ของเก๊บานทุ่ง ถ้าไม่เม่นเสร็จทุกราย

สอบถามครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2017
  16. j999

ขอจองครับ

17. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

QUOTE="benay, post: 10581225, member: 225110"]ตระกรุดชุด 16 ดอก ชุดใหญ่สุด

หายากมากๆประสบการณ์โดดเด่น

หลวงพ่อหวล วัดดอนรัก

ศิษย์ผู้สืบทอดวิชา โดยตรง จากหลวงพ่อภู วัดดอนรัก และเป็นเจ้าอาวาสต่อจากหลวงพ่อภู เมื่อปี 2504 หลวงพ่อหวลท่านทำตระกรุดไว้น้อยมากๆครับ ผมแทบไม่เคยนำมาลงกระทู้เลย เพราะไม่มีของจะมาลง หลวงพ่อหวลท่านเป็นที่เคารพของคนบ้านดอนรัก ในยุคหลังหลวงพ่อภู ประสบการณ์วัตถุมงคลของท่าน เป็นที่เขื่อถือ และประสบการณ์ไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่าของพระอาจารย์ท่านแม้แต่น้อย

หาชมยากมากๆครับ มีมาเอวเดียวครบชุดเดิมๆ

อยากแนะนำมากๆ ของดีลี้ลับมากประสบการณ์ ราคา 3500 บาทพร้อมส่ง

เปิดดูไฟล์ 4370240
    [/QUOTE]

18. benay

[/QUOTE]

พี่นพพรไม่ทันครับ ขออภัยครับ เดี๋ยวถ้าได้มาไหม่จะแจ้งให้ทราบครับผม

19. benay

สนใจรายการไหนสอบถามต่อรองราคา ถ้าลดได้เดี๋ยวลดให้ครับ ทุกองค์ประกันแท้ตลอดชีพ

20. benay