หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระสมเด็จไกรเซอร์ (หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ)

ปี 2537 งานฝังลูกนิมิต พิธีใหญ่

กล่าวถึงหลวงพ่อวัดกุฏิท่านเป็นพระพุทธรูปในวิหารเก่า สมัยกรุงศรีอยุยา ท่านมีความศักสิทธิ์เป็นที่เคารพของคนทำนบเป็นอย่างมาก และที่สำคัญ ผีนี่ดุสุดๆในสมัยก่อน ตอนนี้เบาๆลงไปบ้างแล้วครับ ด้านหลังพระประธานในโบสถ์ มีการสะกดเอาไว้โดยเอาตะปูตอกไว้ เห็นคนแถววัดเล่าให้ฟัง ส่วนหลวงพ่อเล้กวัดทำนบนั้น ท่านเป้นพระที่ดุเอาการครับ ขนาดหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน ยังเกรงท่าน ท่านเป้นพระคณาจารย์องค์สำคัญตอนนี้ที่วิเศษชัยชาญมีอยุ่ (องค์ที่หลวงพ่อเสียน นิมนต์ท่านมาเสกเบี้ย ท่านเป็นประธานจุดเทียนชัย หลวงพ่อเสียนเรียกหลวงพ่อเล็กว่าลูกพี่ครับ แฮ่ๆ ผมได้ยินกับหู) ท่านล่วงรู้เหตุการล่วงหน้า ใครทำอะไรในวัดท่านรู้หมด คนทำนบทราบกันดีครับ ท่านเรียนมาเยอะครับเท่าที่ผมทราบมาแต่คงไม่ลงรายละเอียดมากนัก หากลงลึกๆไปท่านต้องร้องแน่ๆ หลวงพ่อท่านได้รับการบวชจาก สมเด็จพระวันรัต กิมเฮง เขมจารี เริ่มแรกอยู่กับหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี มาอยู่อ่างทองเรียนวิชากับหลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ หลวงพ่อพัก วัดโบสถ์
    หลวงพ่อเสียนบอกผมหลายครั้งว่าไปวัดทำนบต้องหามุมไปให้ดีๆ หลวงพ่อท่านไม่นิยมสร้างรูปท่านครับสร้างแต่รูปพระพุทธเพียงสองรุ่น คือรุ่น ปี 2521(เสกนานมากครับ) กับ งานใหญ่ปี 37 รวมเกจิวิเศษเพียบ ประสบการณ์ของเหรียญท่าน เมตตามหานิยม เรื่องรถลา และแคล้วคลาดครับ ตอนนี้ท่านอายุ เก้าสิบแล้ว ที่วัดท่านไม่มีตู้จำหน่ายวัตถุมงคล ท่านอยากให้ก็จะให้ ไม่อยากให้ก็ไม่ให้ครับ คนทำนบจึงได้เหรียยส่วนนี้มาจากเมื่องานฝังลูกนิมิตเท่านั้น ของดีมากๆครับ และท่านคงออกวัตถุมงคลเพียงเท่านี้ เพราะใครไปขอท่านไม่อนุญาตเลย

สร้างและเสกพร้อมเหรียญทุกประการครับ

หายากและมีประสบการตั้งแต่วันฝังลูกนิยมิตร คือมีพ่อแม่ลูก ได้พระรุ่นนี้จากงานวัดไปและไปเกิดอุบัติเหตุ จนน่าตายทั้งหมด แต่ไม่ตาย....ครั้งนั้นมีแต่พระหลวงปู่เล็กพิมพ์นี้ที่ได้ไปสดๆร้อนๆ หลังจากนั้นงานยังไม่เลิกครอบครัวนี้กลับมาทำบุญไปอีกเพียบ.......หายากซะด้วยพิมพ์นี้ ของดีราคาหลักร้อยที่ไม่น้อยพุทธคุณ

ปิดให้พี่j999<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9997929", true); </SCRIPT> ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2016
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญนั่งพาน หลวงปู่บุญศรี

วัดไหม่สุทธาวาสปี 2539 เนื้อรมดำ

รับประกันความแท้ ตลอดชีพ

ราคา 850 บาท พร้อมส่ง

[​IMG][​IMG]

3. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ.........

4. benay

สมเด็จหลังเหรียญ หลวงพ่อเจิม วัดป่าโมก

ยอดเหนียว เมืองอ่างทอง

ได้รับการยอมรับ ว่าประสบการณ์เพียบจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2016
  5. benay

ภาพถ่ายขนาดบูชา

หลวงพ่อทิพย์

วัดอัมพวัน อำเภอป่าโมก อ่างทอง

พระดีศรีป่าโมกอีกรูปหนึ่งครับ พระเครื่องของท่านเป็นพระดังท้องถิ่นท่านมีจริยาวัตรแบบแปลกๆครับ และคนท้องถิ่นนับถือท่านมากครับผมเคยถามคนป๋าโมกที่รู้จักกันเขาบอกว่าท่านเก่งมาก ท่านล่องหนหายตัวได้แสดงฤทธิได้ เก่งวิชาเสือ ทำให้ชาวบ้านประจักษ์แก่สายตามาหลายครั้ง มีคนเดินหาของท่านเหมือนกันครับส่วนมากเป็นคนท้องที่ หลวงพ่อจงวัดหน้าต่างนอกท่านยังชม หลวงพ่อทิพย์น่ะครับ ภาพถ่ายท่านหายากกว่าเหรียญมากครับ ท่านออกแนวเดียวกับหลวงพ่อกุ่มครับ ท่านชอบแสดงฤทธิ์ อาจจะร้อนวิชาเท่าที่ผมทราบ

ราคา 1,900 บาท พร้อมส่งครับ

6. j999

ขอจองสมเด็จลพ.เกลื่อน สมเด็จไกเซอร์ลป.เล็ก รูปหล่อโบราณลป.ผาดครับ

7. benay

ขอบคุณครับบบ

8. benay

หนุมานจ่าฝูง ตัวครุ วัดนางใน เนื้อไม้พิกุลร้อยปีหลวงพ่อนุ่ม โชว์

9. benay

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด เนื้อแก่ว่าน

พระครูวิเศษธรรมวาที (แพ เกสโร) เจ้าคณะหมวดตำบลหัวตะพาน มรณะภาพ 2508 วัดกลางราชครูธาราม

พระคณาจารย์ผู้มีระเบียบวินัยเป็นที่กล่าวขานและ มีวาจาศักสิทธิ์ยิ่งนัก ท่านมรณะภาพเมื่อ 2508

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม อ.วิเศษชัยชาญ พระเถราจารย์ผู้มีวาจาสิทธิ์ เจ้าของตระกรุดหนังหน้าเสือและ หนังวัวตายท้องกลม หนึ่งเดียวในวิเศษชัยชาญครับ เนื้อเข้มจะแก่ว่าน เนื้อนวลๆขาวๆจะแก่กล้วยหอม ซึ่งกล้วยหอมเสกนี้หลวงพ่อท่านให้นำมาผสมให้เนื้อหนึกเหนียว จะหายากกว่าเนื้อว่าน เพราะทำเพียงไม่กี่ครั้ง หลวงพ่อท่านมรณะภาพไป 40 กว่าปีล้วครับ สมเด็จนี้คนท้องที่หวงกันมากครับ เจอกันมาทุกรูปแบบ แต่เหนียวนั้นเป็นหลักเชื่อขนมกินได้แน่นอน ผมเองได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆ ทั้งบ้านผมและคนหัวตะพานก้นับถือกับแบบสุดๆครับ ว่านที่ทำพระนี้หลวงพ่อท่านปลูกเองและเสกน้ำมนต์รดทุกวัน ท่านจะมีวันตัดของท่านและท่านจะเป็นคนกำหนดเอง นอกจากสมเด็จแล้วท่านยังมีเม็ดว่านเสก เนื้อเดียวกับสมเด็จท่านนี่หละครับ คนสมัยนั้นเขาเอาไปให้ไก่กินและออกตีให้คู่ต่อสู้เดือยยาวขนาดใหนไม่ได้กินเลือดแน่นนอนครับ เจอกันมามากแล้ว แต่อีกเรื่องหนึ่งที่น่าแปลกครับ คุณปู่สำรวย กลับทวี ท่านเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยที่หลวงพ่อท่านยังอยู่ ก็มีนักเกรงเยอะและลูกศิษท่านที่เจ๋งๆก็เยอะ ศิษย์หลวงพ่อแพได้ไปเที่ยวงานรำวงที่บ้านม่วงเตี้ย เลยวัดหลวงพ่อทรงไปหน่อย เกิดมีปากเสียงกันขึ้นในงานแถวนั้น ลุกศิษย์หลวงพ่อชื่อ ตาธรรม เกิดเดินขึ้นไปประกาศไมค์บนคณะรำวง คงจะไปกวนเจ้าถิ่นเขาเข้าฝ่ายเจ้าที่ก้เดินดุ่มๆมาไกล้ๆแบบไม่ทันตั้งตัว ได้ชักมีดหมอด้ามงา.... ออกมาจ้วงแทงประมาณสามครั้ง ตาธรรมตกใจ แต่แปลกที่มีดหมอไม่สามารถแทงทะลุหนังของตาธรรม ได้ทั้งๆที่มีดหมอ..ใครว่าเหนียวๆถ้าได้เจอเข้าไปล่ะก็เลือดสาดทุกรายไป แต่กับศิษหลวงพ่อแพไม่เข้าครับแต่นอนหยอดน้ำข้าวต้มไปหลายวัน ผมถามปู่สำรวยท่านว่าทำไมไม่เข้าท่านบอกว่า ,อาคมท่านค้ำกันได้, อันนี้ผมเล่าให้ฟังจากคำบอกเล่าของปู่สำรวยที่อยู่ในเหตุการวันนั้น เรื่องนี้เกิดเมื่อปี 2490โปรดใช้วิจารณญาณก็แล้วกันครับ ยังมีลุงอีกท่านหนึ่งชื่อลุงอ๊อด ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ถูกยิงด้วยปืนลูกซอง กลิ้งไปกลิ้งมาหน้าวัดแปดแก้ว แต่ผิวหนังไม่ได้เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อย ทั้งโดนขวดแป๊ปซี่ลิตรขวดแก้วตีไม่แตก ...........เล่าแล้วจะยาวเอาคร่าวๆแค่นี้ก่อนครับ คนบ้านผมรักเคารพหลวงพ่อท่านมากๆครับ ถ้านึกไม่ออกว่ารักเคารพท่านมากขนาดไหน ให้พี่ๆลงนึกถึงครูบาอาจารย์ที่พี่ๆเองเคารพมากที่สุด.....นั่นหละครับความรู้สึกเดียวกัน

ผมเองก็บูชาติดตัวตลอด เผยแพร่แบ่งบูชา

สวยๆ ราคา pm สอบถาม

ขนาดไฟล์:
      141.4 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      142.6 KB
      เปิดดู:
      34
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2016
  10. benay

พระกรุ วัดสุวรรณ พิมพ์พระรอด(นิยม)

เนื้อตะกั่ว สนิมแดงครับ กรุนี้แนะนำครับ เพราะเป็นพิมพ์ที่พบน้อยมาก

พระกรุนี้มีประสบการณ์อย่างกว้างขวางด้านคงกระพัน มหาอุตม์อายุกรุ เป็นร้อยปีครับ พระกรุนี้มีเล่นกันมานานแล้วครับ

เป็นพระกรุเนื้อตะกั่ว ในอ่างทองมีอยู่แค่สองสามกรุเท่านั้นน่ะครับ

รับประกันตลอดชีพครับ

กรุนี้นิยมมานานครับ 2,500 บาท พร้อมส่ง

ราคาถูกกว่าพระเครื่องไหม่ๆด้วยซ้ำไปครับ เพราะขาดการประชาสัมพันธุ์

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2016
  11. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

[/LEFT][/U][/CENTER]

[/B]

12. benay

รับทราบครับผม

13. benay

ผ้ายันต์ กลับดวง ชูดวง ผืนใหญ่

มีจารหลวงพ่อ 4 ตัว

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ไม่ต้องบรรยายมากครับ สุดยอดอยุ่แล้ว สวยเดิมๆครับ ขนาด 16x15 นิ้ว

ราคา......บาทพร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      98.1 KB
      เปิดดู:
      51
  14. benay

พระกรุวัดสุวรรณ

เนื้อตะกั่วสนิมแดงแซม นิยม มากประสบการณ์

วัตถึมงคลยุคโบราณหลักร้อยปีที่ราคาถูกกว่าพระไหม่ครับ

ตามสภาพ 2200 บาท

ปิดให้คุณจิตตานุปัสสนา<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_10003397", true); </SCRIPT> ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2016
  15. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอจองครับผม สาธุ เดี๋ยวโอนให้เลย..:cool:

16. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    โอนแล้วครับเมื่อสักครู่ ที่อยู่ pm ครับผม..:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2016
  17. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

18. benay

หลวงปู่โต๊ะ วัดสระเกศ อ่างทอง

เป็นพระเกจิชื่อดังของภาคกลาง เมื่อสัก50-60ปีที่แล้ว

เป็นที่เคารพนับถือของประชาชนทั่วไปโดยเฉพาะชาวอ่างทอง ท่านเป็นพระเถระรุ่นราวคราวเดียวกันกับ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี และรู้จักกันดี เนื่องจากร่วมพิธีปลุกเษกด้วยกัน ท่านสร้างวัตถุมงคลไว้หลายอย่าง ที่โด่งดังและมีความนิยมเช่าหาบูชากันคือ พระสมเด็จเก้าชั้น เนื้อผง ซึ่งมีมวลสารของพระสมเด็จเกษไชโยรวมอยู่ด้วย และ เหรียญฉลองอายุครบ7รอบ ปีพ.ศ.2514 ที่นำมาเสนอนี้ครับ....ทรงเหรียญจะคล้ายๆกันกับเหรียญของหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลีครับ....เหรียญดีมีอนาคตในราคาเบาๆ ของสาย จ.อ่างทองอีกเหรียญครับ..

สวยกริ๊บ นิยม ราคา 1850 บาท พร้อมส่ง

19. j999

ได้โอนเงิน เมื่อ ๓พค.. เวลา๑๑.๑๙น.เป็นค่าบูชาพระ ๔รายการที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

20. benay

เหรียญรุ่นสุดท้าย เนื้ออัลปาก้า

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี วิเศษฯ จ.อ่างทอง

เหรียญรุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายของท่านครับประสบการณ์และความนิยมในท้องที ด้านคงกระพัน มหาอุตม์ และการเล่นหามีมานานแล้วครับ เรื่องของหลวงพ่อกร่ายคงเล่าพอสังเขปเท่านี้ ยังไงผ่านไปแถววิเศษฯลองถามคนบ้านโพธิ์ศรี(พงสี)ดูครับว่าท่านเก่งขนาดไหนครับ ไม่ได้โม้ ท่านวาจาศักสิทธิ์มากครับเป็นที่ยำเกรงของชาวบ้านพงสี

รับประกันตลอดชีพครับ

เหรียญละ 950 บาทเหมา 3 เหรียญ 2,500 บาท 520

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>