หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ภาพถ่าย อัดกระจก หลังลายเซ็น

รุ่นเดียวของหลวงพ่อ

โภคทรัพย์เด่นไม่แพ้ใครครับ รุ่นนี้ลูกศิษย์บางท่านเรียกรุ่นรวยทุกเวลา เพราะด้านหลังเป็นนาฬิการวยได้ตลอดเวลาครับ อิอิ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

เป็นรุ่นเดียวที่หลวงพ่อเซ็นชื่อครับ แบบแจกเป็นทางการ และมีให้บูชาในตู้ ภาพนี้ผมไม่ทราบใครทำมาถวายครับ แต่หลวงพ่อ จาร นะ ชา ลี ติ และ เซ็นชื่อไว้ทุกบาน แจกบ้าง ให้บูชาบ้างแต่ไม่รู้ไปไหนหมดไม่ค่อยพบครับ ภาพนี้หากทำฉากหลังมาสวยๆไปไกลครับ ส่วนใหญ่ท่านไม่เซ็นนะครับชื่อท่าน

..... บาท พร้อมส่ง

รับประกันแท้ตลอดชีพครับ

ลายมือและลายเซ็นของท่านแท้ๆครับ
    518...

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญนางกวัก ทรงเครื่อง เนื้อเงินลงยา

รุ่นเดียวของท่าน

มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ ที่ไม่มีลงเลยเพราะเจอแต่ไม่มีจาร ไม่มีจาร ไม่เล่นครับ ชอบก็ปิดกันได้ครับมีเหรียญเดียว ของที่มีจารตอนนี้แทบไม่ต้องหา เก็บกันเงียบกริบ

.... บาท พร้อมส่ง(หน้า518)
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

3. benay

รูปหล่อปั๊มรุ่นแรกหลวงพ่อกิ่ม วัดกลาง (บ้านนา)

ปี 2500

อ.เมือง อ่างทอง พระอาจารย์ ของหลวงพ่อสาย วัดท้องคุ้ง

(นิยมมากในพื้นที่ เหนียว คงกระพัน มหาอุด ครบเครื่องครับ)

หลวงพ่อกิ่มวัดกลางบ้านนา นี้ท่านเป็นพระเกจิคณาจารย์ที่มีวิทยาคมเป็นที่เลื่องลือนะครับ และท่านดุซะด้วยตามแบบฉบับพระโบราณจารย์ หลวงพ่อกิ่มท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อแป้น วัดเสาธง จังหวัดอยุธยา และสืบสายวิชาหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ ท่านเป็นพระที่ดุครับของท่านจึงเด่นมากด้านคุ้มครองป้องกันเด่นชัดเป็นอย่างยิ่ง เมื่อสมัยก่อนเมืองอ่างทองนี้เป็นแหล่งรวมของอันทพาลเมืองหนึ่งคนจริงมีมากไม่แพ้ที่ใด หลวงพ่อกิ่มท่านก้แสดงให้เห้นถึง สรรพเวทวิชาที่เสกเป่าในวัตถุมงคล ช่วยเหล่าศิษย์ท่าน เรียกได้ว่าแมลงวันไม่ได้รับประทานเลือดครับ พระสมัยก่อนนั้นท่านเน้นคุ้มครองป้องกันตัวครับ เมตตานี่น้อยครับ

.. พร้อมส่ง

มีในงานประกวดพระเครื่องเมืองอ่างทองด้วยครับ ....519

</FIELDSET>

4. benay

จันทร์ลอย ศากยบุตรพรหม

นิยม....และเป็นที่ต้องการ

เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ถูกเพ่งเล็งครับ เพราะว่า สุดยอดมหานิยม ไม่แพ้ตะโพนของหลวงพ่อ มีลูกค้าหลายท่านเคยบอกว่า ใช้บูชาแทนตะโพนได้สบายมาก ค้ำชูความเจริญ พยุงดวงชะตา อีกอย่างหนึ่งที่ลูกค้าเล่าให้ฟังครับ มีใบสั่งหลังไมค์ตลอดครับไม่เคยขาดแต่ของขาดไม่มีค่อยมีมากนักนานๆมาทีครับ.....ถือเป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ...

สภาพสวยครับแต่ความหายากแล้วคงไม่ต้องยรรยายครับ

หาตะโพนไม่ได้ อยากแนะนำเหลือเกินครับรุ่นนี้

ราคาสอบถามครับ.......

มีเข้ามาก็เช่าน่ะครับของแท้ หายาก ของเก๊ระบาด ให้หวาดผวากันแน่ๆ พอไม่มีมาถามหา ไม่มีของก็หาให้ไม่ได้ครับ บอกไว้ก่อนจ้า

มีเกษา หลวงพ่อครับ ...524

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

5. benay

พระสมเด็จ หลังกดเหรียญรุ่นแรก

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี

(นิยมมาก) เนื้อผงพุทธคุณแก่น้ำมัน

พบน้อยมาก

หลวงพ่อกร่ายวัดโพธิ์ศรีท่านเป็นลูกศิษย์สายตรงของหลวงพ่อพักวัดโบสถ์ซึ่งหลวงพ่อพักบวชให้ท่านครับ และหลวงพ่อยังมาอยู่กับหลวงปู่บุญวัดสี่ร้อยก่อนที่ท่านจะไปเป็นเจ้าอาวาสวัดโพธิ์ศรี หลวงปู่บุญท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ปั้นวัดสี่ร้อย(ตอนหลังท่านมาอยู่วัดพิกุลโสกัณ หลวงปู่ปั้นเป็นอาจารย์หลวงพ่อปานวัดบางนมโคครับ) หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นพระที่มีวาจ่สิทธิ์ยิ่งนักจนคนเกรงท่านกันมาก แต่ท่านใจดีครับอาจจะมีดุบ้างแต่เป็นคนๆไปใครไม่ไปลุ่มล่ามท่านก็ไม่ดุ หลวงพ่อกร่ายท่านมีวิทยาคมเข้มขลังอย่างมากครับ มีประสบการเด่นชัด ทั้งเมตตาคงกระพัน มหาอุดเชื่อถือได้เป็นอย่างดี

ส่วนพระสมเด็จนี้เป็นยุคแรกๆ ประสบการณ์นั้นครอบจักวาลจริงๆ หลวงพ่อท่านมรณะภาพปี 2530 หลังจากท่านมรณะภาพสังขารท่านก็ไม่เน่าเปื่อยครับหลวงพ่อกร่ายถือว่าเป็นพระหลักของวิเศษชัยชาญอีกท่านหนึ่งครับ

สภาพสวย หายาก 3,500บาทพร้อมส่ง

มีองค์เดียวเท่านั้นครับ 524...

ปิดให้พี่j999<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9983725", true); </SCRIPT> ครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2016
  6. benay

พระปิดตามหาอุตม์เนื้อดินผสมผง

หลวงพ่อนุ่มวัดนางใน อ่างทอง (หาชมยากมากๆ)

ปรมาจารย์สายวิเศษชัยชาญอีกท่านหนึ่งครับ

พระพิมพ์ปิดตามหาอุตม์ถือเป็นพิมพ์ที่หายากมากที่สุดพิมพืนึงเลยทีเดียวครับ แทบจะเป็นตำนานไปแล้ว

ประสบการณ์ส่วนใหญ่หนักไปในทางแคล้วคลาดคงกระพันครับ สมัยก่อนเขาพกไปสงครามกันทุกคนที่มีพระท่านอยู่รอดตายกลับมาหมดครับ

มีในรายการประกวดพระเครื่องเมืองอ่างทอง นิยมครับ

ราคาสภาพสวยมากครับ

พระเก่าที่น่าเก็บ บางคนเคยเห็นแต่ภาพถ่าย

สภาพสวยมากๆครับปกติยันต์ใต้ฐานจะไม่ค่อยติด

มีองค์เดียว ราคา 2,200..พร้อมส่ง 523....
    </FIELDSET>

7. benay

พระกริ่งอุ้มบาตร โค้ด ท วัด

รุ่นเดียวที่หลวงพ่อสร้างเอง

โค้ดแบบมาตรฐานนี่ไม่พบมากนะครับ เล่นแบบมีข้อยุติครับเล่นง่ายสบายใจครับ อธิษฐานทำน้ำมนต์ได้ชะงัดนักครับ บางท่านอาจไม่ทราบว่าน้ำมนต์ท่านสุดยอดครับ พระกริ่งโค้ดมาตรฐานวัดนี่ นานๆมาสักองค์ครับ

รับประกัน ตลอดชีพครับ

มีจาร มะ อะ อุ นานๆจะเจอสักองค์ ลายมือแท้ดูง่ายๆ

พบน้อยครับราคาสอบถาม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      142.9 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      138.1 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      138.4 KB
      เปิดดู:
      34
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2016
  8. benay

พระพิมพ์นั่งบัวเนื้อดิน

หลวงพ่อนุ่มวัดนางใน อ่างทอง

ปรมาจารย์สายวิเศษชัยชาญอีกท่านหนึ่งครับ

สร้างประมาณปี 2460 กว่าครับ (ออกที่วัดหลวง ก่อนที่ท่านจะมาครอง วัดนางใน)

พระเครื่องของหลวงพ่อนุ่มวัดนางในครับ ท่านสร้างไว้ตั้งแต่ก่อนที่ท่านจะมาอยู่วัดนางในครับ ท่านสร้างไว้เมื่อท่านอยู่ที่วัดหลวงพื้นที่นิยมเล่นหากันมาก ประสบการณ์ส่วนใหญ่หนักไปในทางแคล้วคลาดคงกระพันครับ สมัยก่อนเขาพกไปสงครามกันทุกคนที่มีพระท่านอยู่รอดตายกลับมาหมดครับ มีคนเก่าแถววัดหลวงเคยเล่าว่า กรรมการวัดหลวงสมัยนั้นเอาวัตถุมงคลใส่เรือ ขึ้นไปเมืองชัยนาท ขอความเมตตาหลวงปู่ศุข ปลุกเสกให้ ก่อนที่จะบรรจุใต้ฐานพระนอน ที่วัดหลวงครับ

มีในรายการประกวดพระเครื่องเมืองอ่างทอง นิยมครับ

ราคาสภาพสวยมากครับ

พระเก่าที่น่าเก็บ ราคา...3,300..พร้อมส่ง

</FIELDSET>
    </FIELDSET>

9. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามpm ครับ............

10. j999

ขอจองครับ.................

11. benay

รับทราบการจอง ขอบคุณคราบบบ

12. benay

เต่าสร้างตัว ปี 2547

รุ่น 2 เนื้อทองเหลือง

ประสบการณ์มิได้ยิ่งหย่อนกว่ารุ่นใดๆ

มีจาร หลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ โค้ดวัด ครบ

ประกันลายมือให้ตลอดชาตินี้

หายากนะครับ 526
    </FIELDSET>

13. benay

พระสมเด็จหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่

(รุ่นตกค้างที่วัดศาลาดิน)

พระสมเด็จนี้เป็นหนึ่งในพระที่หลวงพ่อมุ่ย เอามาในงานฝังลูกนิมิตรและงานฉลองโบสถ์ ปี 2513 และที่ท่านมาเสกเหรียยบินหลวงพ่อทรงด้วย รุ่นนี้ชาวบ้านได้ไว้กันมาพอสมควร และหลังจากนั้นมาอีกสามสิบกว่าปีตอนที่หลวงพี่โรจน์ จัดกุฎิหลวงพ่อทรงใหม่ ก็พบพระพิมพ์นี้อีกจำนวนหนึ่ง ในบาตรเก่าหลวงพ่อทรง และพระเครื่อง สิงห์ และอีกหลายอย่าง จึงเป็นที่มาของรุ่น

หายากเช่นกันนะครับ

รับประกันแท้ตลอดชีพ เลี่ยมจากวัด

,,,, บาท ค่าส่ง 50 บาท (น.513)

</FIELDSET>

14. benay

ภาพถ่ายหลวงพ่อพระครูวิเศษธรรมวาที

(หลวงพ่อแพ เกสโร)วัดกลางราชครูธาราม

กล่าวถึงภาพถ่ายของหลวงพ่อท่านมีความศักสิทธิ์มากครับ ไม่แพ้พระเครื่องของท่าน หลวงพ่อท่านได้ทำภาพถ่ายขนาดห้อยคอและภาพบูชาไว้ไม่มากนักส่วนมากจะเป็นความต้องการของคนในพื้นที่เอง มาขอท่าน(ภาพบูชา) ส่วนภาพขนาดห้อยคอนั้นท่านทำขึ้นแจกจ่ายพร้อมกับสมเด็จเนื้อว่าน สมัยนั้นการที่จะไปขอพระหลวงพ่อแต่ละอย่างนั้นต้องใช้ความพยายามและอดทนมากเพราะจะขอและองค์ท่านจะเทศน์เป็นชั่วโมง นั่งฟังกันจนหลับแล้วหลับอีก ท่านถึงจะให้ดังนั้นส่วนมากคนจึงไม่ค่อยไปขอท่านมากนักและท่านก็หวงของท่านมากถ้าใครไม่ขอก้จะไม่ให้ ยกเว้นแต่ว่าท่านได้รับนิมนต์ไปฉันเพลที่บ้านนั้นๆท่านก็จะเอาพระไปแจกบ้างเป็นคนไปนะครับไม่ได้ทุกคน อย่างที่กล่าวไปแล้วว่าหลวงพ่อท่านเป็นพระพูดน้อยคนจึงเกรงท่าน และวัติปฏิบัติของท่านนั้นเคร่งครัดมาก ขนาดเจ้าคณะจังหวัดในสมัยนั้นยังต้องเกรงใจท่าน ท่านเป็นคนชอบคนจริงและชอบคนมีสัจจะ และท่านจะไม่ค่อยด่าว่าใครเพราะท่านทราบว่าหากพูดอะไรไม่ดีออกไปก็จะเป็นไปตามปากท่าน ลักษณะท่านนั้นเป็นพระผู้ใหญ่ที่น่าเกรงขามตาท่านจะดูดุมากแต่จริงๆแล้วท่านใจดี อยากให้ศิษย์ได้ดีมากว่าท่านจึงสั่งสอน กลับมาที่ภาพถ่ายของท่าน ประสบการณ์นั้นเด่นชัดด้านแคล้วคลาด มีอยู่ครั้งหนึ่งคุณลุงแหง่ ไปทำงานที่กรุงเทพเป็นช่างก่อสร้าง ก็ปีนป่ายไปทำงานในที่สูง ครั้งหนึ่งเขาเอาบันได พาดกับผนังตึกและก็ทำงานต่อไปเรื่อยๆประเหมาะเคราะร้ายอะไรไม่ทราบบันไดที่พาดไว้นั้น เกิดลื่นไหลทำให้เขาตกลงมา แต่โชคร้ายที่ว่าที่ที่เขาทำงานอยู่ตรงกับที่บันไดพาดมีการผูกเหล็กไว้และเหล้กนั้นโด่เด่เต็มไปหมดเขาบอกว่านึกในใจว่าตายแน่ และก็เตรียมตัวโดนเหล้กที่อยู่ข้างล่างแทงเต็มที่ แต่ในใจพลางนึกถึงหลวงพ่อแพว่าหลวงพ่อช่วยด้วย ทันใดนั้นพอดีกับที่เขาตกลงมาแต่เขากลับไม่ได้ตกลงบนปลายเหล้กแหลมอย่างที่คิดไว้เขาตกลงเลยจากเหล็กแหลมนั้นไปแค่พอดีช่วงตัวของเขาพอดี จนคนในที่ทำงานประหลาดใจว่าไม่น่าจะรอดได้แน่นอนเพราะเขาตกลงมาตรงพอดีเลยกับปลายเหล็กแหลม คนที่ทำงานจึงถามว่ามีอะไรดีลุงก็เลยโชว์ให้ดู เป็นรูปถ่ายหลวงพ่อแพ วัดกลางครับ อีกเรื่องหนึ่เหตุการณ์ทำนองเดียวกันคนนี้ชื่อพี่ป้อมบ้านอยู่แถวๆบ้านผมนี่หละเขาเป็นเด็กวัดขึ้นไปผูกลำโพง บนต้นสะตือใหญ่ข้างวัด สะตือต้นนี้ใหญ่มากครับสูงจนน่าหวาดเสียว เขาปีนขึ้นไปข้างบนจนถึงที่วางลำโพง เขาก็ทำงานไปเรื่อยๆไกล้จะเสร็จ พอดีเขาเกิดพลาดเหยียบผดไปเหยียบเอากิ่งไม้ผุเข้าทำให้พลาดตกลงมา คิดดูนะครับสะตือต้นนี้สูงไม่ต่ำกว่าตึกสามชั้นนะครับนับจากที่พี่ป้อมอยู่ เขาตกลงมาด้านล่าง แต่ก็อีกนะครับข้างล่างนั้นเขาวางนั่งร้านเวทีไว้เต็มไปหมดเป็นเหล็กทั้งนั้น พี่ป้อมนี่แกตกลงมาระหว่างช่องว่างของเหล็กเวทีพอดี เฉียดกับเหล็กเวทีนิดเดียวนี่เขาเล่าให้ฟังเอง ในใจระหว่างตกลงมาก็นึกถึงหลวงพ่อให้ช่วย และเขาก็รอดมาได้ แต่หากว่าเขาตกลงไปในกองเหล็กจริงๆอย่างที่คิดผมว่าไม่พิการ ก็ต้องหยอดข้าวต้ม หรือไม่ก็ให้อาหารทางสายยางเลยหละครับเพราะสูงมากจากที่เขาหล่นลงมา เรื่องราวประสบการร์ของหลวงพ่อท่านยังมีอีกมากผมแค่เล่าเอาพอสังเขปเท่านี้ ภาพท่านสามารถกันลมพายุ กันไฟ และกันภูติผีปีศาจได้ดียิ่งนัก

ประสบการณ์รูปภาพของหลวงพ่อยังมีอีกมากครับ เอามาเล่าสู่กันฟัง และก็เป็นเรื่องจริงที่ตรวจสอบที่มาได้ครับ

สร้างประมาณปี 2490 ครับ

หายาก.....บาทครับ พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      119.9 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      119.9 KB
      เปิดดู:
      33
  15. benay

พระครูพิพัฒนาทร(หลวงพ่อบุญมี ปุญญกาโม) ท่านเกิดเมื่อวันที่ 16 เมษายน 2450 ที่บ้านดาบ ตำบลคลองขนาก อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง เกิดปีมะแม วันอังคาร ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 6 เมื่อายุได้ 12 ปี ได้บวชเป็นสามเณรจนอายุครบ 20 ปี บริบูรณ์ได้อุปสมบทเป็นพระภิกษุอยู่ที่วัดนางชำ ซึ่งมีพระครูจันทร์ วัดบางจัก เป็นพระอุปัชฌาย์ ระหว่างอุปสมบทได้รับการรักษาตัวกับหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค อยุธยา และได้ไปฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก อยุธยา เรียนวิชาเป็นที่พอใจแล้วจึงได้กับมาบริหารวัด และใช้วิชาความรู้ที่ได้รับการถายทอดมาจากหลวงพ่อปาน และหลวงพ่อจง รักษาญาติโยม เช่น รดน้ำมนต์ ใช้มีดหมอ(มีดหมอหลวของพ่อปานที่หลวงพ่อได้รับมา)รักษาอาการญาติโยม แล้วแต่จะมาให้รักษา ปัจจุบันท่านมรณภาพหลายปีแล้ว แต่ร่างของท่านไม่เน่าเปื่อย แต่ปัจจุบันศิษย์ ได้ขอพระราชทานเพลิงศพ ท่านไปแล้ว
    คนในท้องถิ่นให้ความเคารพมาก พระของท่านเด่นด้านเมตตามหานิยม ที่สำคัญกันผีได้ชงัดนักครับ สมัยท่านมีชีวิตอยู่คนที่ถูกผีเข้า ไล่เท่าไรก็ไม่ออกแต่พอไปตามหลวงพ่อมีมาหลวงพ่อยังไม่ทันทำอะไรเลย ก็ขอดอกไม้ขาวและออกไปง่ายๆ ผ้ายันต์นี้เป็นผ้ายันต์รุ่นแรกของท่าน ท่านเป็นพระดีศักสิทธ์ที่ผมกลั่นกลองมาโดยสืบจากคนพื้นที่และพระผู้ใหญ่หลายรูปครับ คนพื้นที่ก็นิยมครับ ของดีไม่จำเป็นต้องดัง และแพงนะครับ แค่คนพื้นที่เขาหากันก็พอแล้วครับ จากการสอบถามคุณลุงยุ่นท่านเป็น สท.อยู่บางจักร และเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อมี วัดนางชำเก้บพระทุกรุ่นของหลวงพ่อมีท่านเล่าให้ฟังว่า ครั้งหนึ่งมีผู้หญิงคนหนึ่งถูกของจากหมอเขมร ถุกหามมาให้หลวงพ่อรักษา พอหลวงพ่อท่านเห็นบอกให้รีบเอามาหน้ากุฏิท่าน หลวงพ่อให้คนจับผู้หญิงคนนี้ไว้แล้วท่านใช้มีดหมอ ไล่ของตั้งแต่ปลายเท้าวิ่งมาออกทางจมูกลุงยุ่นท่านบอกว่าเห็นกับตาถึงเชื่อ ว่าตะปูขนาดสี่นิ้ว ออกมาจากจมูกผู้หญิงคนนั้นและอีกหลายครั้งหลายคราที่ลุงได้เห็น ครั้งนี้ลงเพื่อเผยแพร่บารมีของหลวงพ่อ ที่เป็นของจริงครับ เดี๋ยวนี้หาพระระดับที่ทำของขลังๆยากแล้วครับ

ของดีที่ไม่แพงจริงๆแต่คนพื้นที่ทราบกันดี ของดีที่อยากเผยแพร่ครับ กันของลมเพลมพัด ทำน้ำมนต์ไล่สิ่งอัปมงคล ดีเชียวครับ ในราคาเบา

ผ้ายันต์รุ่นแรกปี 2515

หลวงพ่อมี วัดนางชำ

หายากมากๆครับ เพิ่งเคยได้ลงกระทู้

ขนาด 8x12 นิ้ว

ราคา 1,500 บาท มีผืนเดียว

ปิดให้พี่j999ครับ

ขนาดไฟล์:
      249.4 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2016
  16. j999

ขอจองครับ................

17. benay

ผ้ายันต์ พระพรหมสี่หน้า

ยุคต้นๆพิมพ์หน้ากลาง

(หน้าหลวงพ่ออายุกลางๆหายากครับ ส่วนใหญ่พบแต่หน้าแก่)

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี ผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้านี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ทางมหานิยม และกันสะกด ตามที่ท่านได้เขียนไว้ในผ้ายันต์ หากก่อนนอนหรือไปค้างแรมแปลกที่ ก็ให้อธิฐาน เอาผ้ายันต์เช็ดหน้าเสียก่อนกันกระทำ กันเขาสะกดได้ชะงัดนัก วิเศษฯชัยชาญพระพรหมท่านดังมากครับ ภาพนี้เจ้าของเขาบูชาไว้

ราคาตามสภาพ....1,350 บาท

ขนาดไฟล์:
      125 KB
      เปิดดู:
      79
  18. benay

ผ้ายันต์ พระพรหมสี่หน้า

ยุคต้นๆพิมพ์แก่

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี อ. วิเศษฯ จ. อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นเกจิอาจารย์องค์สำคัญอีกองค์หนึ่งของ อ.วิเศษฯ ท่านมีวาจาสิทธิ์มีชื่อเสียงมาก เป็นที่ยอมรับของวงการพระท้องถิ่น ร่างกายท่านมรณะภาพแล้วไม่เน่าเปื่อย แม้แต่ภาพแจกงานศพท่านก็ไม่ไหม้ไฟครับ อันนี้คนพื้นที่ทราบกันดี ผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้านี้ท่านได้สร้างไว้ ให้บูชาทางอยู่ยงคงกระพัน ทางมหานิยม และกันสะกด ตามที่ท่านได้เขียนไว้ในผ้ายันต์ หากก่อนนอนหรือไปค้างแรมแปลกที่ ก็ให้อธิฐาน เอาผ้ายันต์เช็ดหน้าเสียก่อนกันกระทำ กันเขาสะกดได้ชะงัดนัก วิเศษฯชัยชาญพระพรหมท่านดังมากครับ ภาพนี้เจ้าของเขาบูชาไว้

เดี๋ยวนี้หน้าแก่ก็หายากสวยสมบูรณ์ราคา 1,250 บาท

ปิดให้พี่j999<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9984466", true); </SCRIPT> ครับ

ขนาดไฟล์:
      121.8 KB
      เปิดดู:
      56
  19. j999

ขอจองครับ.......

20. benay

รับทราบการจองครับ