หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. สี่สลึง

สี่สลึง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    <LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

ของสูงค่า..แบบนี้...
    ปล่อยให้ค้างที่หน้าเวปไว้นานๆไม่ได้ครับ
    เดี๋ยวเจ้าของห้อง..เขาเสียใจแย่
    :':)':)'(

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตระกรุดไมยราพ สะกดทัพ มีจาร

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

พอกผงศูนย์สร้างครับ แบบมีจารหายากเป็นที่สุด เพราะแทไม่เคยลงกระทู้เลย เหตุที่หายากมากๆเพราะว่า ถ้าไม่มีลายมือหลวงพ่อจาร จะไม่เอามาลงในกระทู้ครับ

มีจารลายมือหลวงพ่อ 4 ตัว นะ ชา ลี ติ [/SIZE

กำบัง งงงวย มหาเสน่ห์ สะกด ครบครันครับ

ราคา สอบถามครับ

เช่าแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2016
  3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตระกรุดจินดามณี

เนื้อรางน้ำฝน หาชมยากมาก

มีจารหลวงพ่อ

ตระกรุดในชุดรางน้ำฝนมีประสบการณ์หลอมไม่ละลาย คือตระกรุดมหาจักรพรรดิ ชุดนี้พระอาจารย์สวัสดิ์ เป็นผู้จาร ขนาดสองนิ้วครึ่ง ตระกรุด 1 แผ่น มีจารสองหน้า คือยันต์จินดามณี และยันต์ใบพัด แบบหลวงปุ่ทิม วัดระหารไร่ 1 ดอก ได้สองยันต์ครับ

ไม่เคยลงกระทู้เลยนะครับ แบบมีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ

ราคาเบาๆ สอบถามด่วน

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2016
  4. DeeDan

DeeDan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาครับ

5. xxxxx55555

xxxxx55555 เป็นที่รู้จักกันดี

555 จัดไปครับ[/QUOTE]
    ขอราคา

6. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ของผมส่งมายังครับ

7. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมื่อ ๓๑มีค. เวลา๑๑.๐๒น.เป็นค่าบูชาพระ ๔รายการ ที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

8. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ
    พระนักธรรม ของหลวงพ่อ ต้องมีคาถาอะไร หรือวิธีการ อารธนา หรือไม่ครับ

9. benay

ไม่มีคาถากำกับครับ สวดมนต์ไหว้พนรตามปกติ ก่อนจะห้อยคอให้ระลึกถึงพระพุทธคุณ ธรรมคุณ และระลึกถึงหลวงพ่อทรงครับ

10. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

11. benay

เต่าสร้างตัว ปี 2547

รุ่น 2 เนื้อทองเหลือง

ประสบการณ์มิได้ยิ่งหย่อนกว่ารุ่นใดๆ

มีจาร หลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ โค้ดวัด ครบ

ประกันลายมือให้ตลอดชาตินี้

หายากนะครับ

12. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ

13. benay

เหรียญ รุ่นแรก ปี 2500

หลวงพ่อโปร่ง วัดท่าช้าง

เจ้าตำรับเบี้ยสายอ่างทองอีกท่านหนึ่งที่หลายๆท่านตามเก็บ รวมทั้งเหรียญรุ่นแรกด้วยครับเนื่องจากความหายากพอดู

หลวงพ่อโปร่งวัดท่าช้างครับ ท่านนี้เก่งมากครับด้านเบี้ยแก้ด้วยครับเป็นพระยุคเดียวกับหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ แต่หลวงพ่อโปร่งท่านอายุน้อยกว่า หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นพระหมอยารักษาคนบ้าคนถูกคุณไสย มีอยู่ครั้งหนึ่งคนบ้าที่มาให้ท่านรักษาเกิดคลุ้มคลั่ง คว้ามีดล็อคคอหลวงพ่อแล้วปาดคอหลวงพ่อ แต่ท่านไม่เป้นไรและท่านก็ไม่โกรธคนบ้าคนนั้นด้วย หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นที่นับถือของคนละแวกวัดเป็นอย่างมากเพราะเขาได้รู้เห็นมาโดยตลอดว่าท่านเป็นอย่างไร แต่คนไม่นำประวัติท่านมาเผยแพร่มากนักเลยและก็ไม่มีคนเชียร์ท่านด้วย พาลทำให้คนนอกไม่รู้จักท่านไป จริงๆแล้วท่านเก่งแบบไม่ธรรมดา และหลังจากท่านมรณะภาพ สังขารท่านก็ไม่เน่าเปื่อยครับ สังขารท่านยังอยู่ที่วัดจนปัจจุบันครับ ประสบการณ์ที่เขาพบกันก็คงกระพัน แคล้วคลาดเด่นชัดมากๆครับ เป็นพระคณาจารย์สายอ่างทองที่เก่งมากองค์หนึ่ง

พุทธคุณหายห่วงครับ

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ ร่วมเสกด้วย ราคา ....ครับ พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      224.3 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      201.8 KB
      เปิดดู:
      46
  14. benay

5 เมษายน วันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน พระอุปัชฌาอาจารย์ที่เคารพอย่างสูงยิ่ง

ขนาดไฟล์:
      150.4 KB
      เปิดดู:
      40
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2016
  15. benay

รายการไหม่ๆช่วงนี้ ตั้งแต่หน้า 517

มาไหม่เพียบ ด่วนเลยครับ

ดูที่เวปตลาดพระครับ ร้านเบ็น วิเศษฯ.....

http://www.taradpra.com/Store.aspx?storeNo=8381

พระเครื่องนิยมทั่วไปเชิญที่ร้านท่าพระจันทร์....

http://www.thaprachan.com/เบ็น%20วิเศษฯ

.....หากเวปพลังจิตมีปัญหา ผมจะไปอัพเดดรายการในสองเวปด้านบนครับ

16. benay

พระสมเด็จปรกโพธิ์พลิกแผ่นดิน

ยุคต้นแบบหนา หายากมาก

หรือเหตุการสดๆร้อนๆ จะเรียกว่ารุ่นฟ้าผ่าก็ไม่ผิด คือถูกฟ้าผ่าไม่เสียชีวิต เหตุการณ์เกิดขึ้นกับน้องในเวปพลังจิตนี่หละครับ ขี้เกียจร่ายยาว ท่านใดอยากทราบถามมาดูและกันครับ

นอกจากประสบการณ์ล่าสุดที่เกิดขึ้น ประสบการณ์เก่าด้านพลิกชะตา พลิกสถานการ กลบัร้ายเป็นดีสำหรับพิมพ์นี้มีประสบการณ์มานาน และนิยมสะสม

สวยจริงคมๆ องค์ละ ...... บาท พร้อมส่ง 517..
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

17. benay

เหรียญนารายณ์ 10 กร

พระของหลวงพ่อที่ทำเป็นรูปเทพและทันท่านเสกไว้มีไม่กี่รุ่นน่ะครับ ประสบการณ์ด้านเทพ ไม่น้อย และขอบอกว่า ท่านเสกอะไรเป้นเช่นนั้น ประสบการณ์ยืนยงมาจนวันนี้ถือเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ เหรียญรุ่นนี้ทางวัดบางพูดนอก ขออณุญาติหลวงพ่อสร้างครับ

มีจาร 4 ตัว เกือบปีครับ เพิ่งจะได้มา

หายาก ..... พร้อส่ง เหรียญเดียวเท่านั้นครับ
    517.....

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

18. benay

สมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อน้ำมันรุ่นแรก

หลังรูปเหมือนนิยมหายาก

รุ่นแรก ปี 2513 พร้อมเหรียญบิน

พระสมเด็จรุ่นนี้นับว่าหาชมได้ยากมากอีกรุ่นหนึ่งเหตุเพราะทำน้อยกว่าแบบเนื้อดำครับและหมดจากวัดไปตั้งแต่สมัยนั้น จะพบเจอแต่ละองค์ไม่ใช่เรื่องง่าย ยิ่งช่วงนี้ไม่มีของด้วย แบบมาตรฐานหาชมยากครับ มีแต่ของศูนย์เกลื่อนไปหมด สมเด็จรุ่นนี้เป็นรุ่นเก่ามากรุ่นหนึ่ง ควรค่าแก่การสะสมอีกทั้งสร้างพร้อมเหรียญบิน หลวงพ่อมุ่ยเสกด้วย คงไม่ต้องบรรยายมากครับ สภาพตามรุปครับ แบบเนื้อดำฝังตระกรุดสามกษัตร สมัยตอนผมบวชกับหลวงพ่อยังตกค้างอยู่องค์ละ 500 เองครับ

หาชมยากแล้วครับ ยังไม่มีเก๊ครับ

ราคาสอบถาม

สภาพนี้หายากแล้วครับ

ราคานี้พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ

ปิดให้พี่j999<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9983725", true); </SCRIPT> ครับ

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2016
  19. benay

ตระกรุดเทพรัญจวนสามกษัตริย์

เทพรัญจวนเป็นยันต์หลักที่สร้างชื่อเสียงให้หลวงพ่ออย่างมากครับ

สามแผ่นในดอกเดียว. จารยันโดยพระอาจารย์สวัส แผ่นแรก จินดามณี แผ่นสอง เทพรัญจวน แผ่นสามนะหน้าทอง ตอกโค้ด ท มาตรฐานโค้ด พศ 49

แรงพุทธคุณครับบอกไว้ก่อน

ราคา..... บาท พร้อมส่ง

</FIELDSET>

20. benay

"พระปิดตาดิเรกฤทธิ์ หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

หลวงปู่ถือสายสิญจน์และเสกให้เป็นเวลานานพักใหญ่ๆเลยครับ ถือว่านานมากแล้วสำหรับการเสกพระของหลวงปู่ โดยปกติคงเป็นที่ทราบไปแล้วเท่าที่ผมเขียนลงในประวัติของท่านว่า บางครั้งการเสกพระของหลวงปู่ ไม่ต้องจับกล่อง หรือจับต้องวัตถุมงคลด้วยซ้ำ แต่ไปวางไกล้ๆท่าน ท่านคุยไปเสกไปมองกล่องวัตถุมงคลไปก็ใช้ได้แล้ว หรือบางครั้งช่วงก่อนๆ ท่านขอดูวัตถุมงคลเพียงองค์เดียวและเอาไปใส่ร่วมกันหลวงปู่ท่านก็บอกใช้ได้เหมือนกันหมด ครูบาอาจารย์ผมท่านได้กล่าวไว้ว่านี่คือการเสกด้วย วิชานะปัดตลอด ........

......เนื้อนวโลหะ .....
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>