หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ ต.กุดพิมานอ.ด่านขุนทด นครราชสีมา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 14 กันยายน 2011.

1. ruguest93

ruguest93 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    พี่ๆๆ...ท่านใดมีข้อมูลเหรียญปี๒๕๓๗ ธ.กรุงเทพพาณิชยการ...สร้าง...ขอรบกวนช่วยให้ความกระจ่างหน่อย....เด้อ

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องราคาเช่าบูชาต้องลองเช็คตามเวปให้บูชาพระต่างๆดูคร่าวๆครับ แต่สูงแน่นอนครับ กริ่งญาณเนื้อเงิน ผมเข้าใจว่าหลายอยู่ครับถ้าแท้ หายากด้วย

ส่วนเหรียญนี้ผมไม่มีข้อเลยเลยเช่นกันเพราะหน่วยงานของทั้งรัฐเอกชนวัดโรงเรียนโรงพยาบาลตำบลอำเภอจังหวัดสารพัดที่ขอพึ่งบุญบารมีหลวงพ่อสร้างออกเหรียญมาร่วมจะ40-50ปี.....ลองสอบถามไปที่ทางธนาคารดูครับเข้าใจว่าน่าจะแจกให้ลูกค้าที่มาใช้บริการฝากเงินกับทางธนาคาร

3. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

ธ.นี้ ราเกต เล่นซะเจ๊งไปแล้วนี้ BBC

น่าจะแท้ครับ รุ่นนี้ คงไม่มีปลอม เพรา ธ. เจ๊งไปแล้ว ถือว่าเป็นของหายากน่ะครับ

ผมชอบเหรียญนี้.........

4. ruguest93

เหรียญที่ธนาคารสร้าง...ข้อดี...ลพ.คูณต้องเมตตาปลุกเสกให้แน่นอน ข้อดีต่อมา...ธนาคารไม่มีทำเก๊...ถ้าเกิดเป็นที่นิยมขึ้นมา...เก๊ที่ออกมาน่าจะมาจากพวกเซียนที่นิสัยไม่ได้ปลอมออกมา...แต่ธนาคารกรุงเทพพาณิชย์การเจ้งไปหลายปีแล้ว...จนประธานกรรมติดคุกและเสียชีวิตไปแล้ว...กลุ่มที่ทำให้เจ้ง...มีดังนี้...ยี้ห้อย๑๒๐...พ่อไอ้(อี)มดดำ...นายอำเภอไพโรจน์(ตายแล้ว) และกลุ่ม๑๖....จ้า

ถามต่อเด้อ...ครับ....เด้อ....เ้หรียญสร้างบารมีทองแดงปี๒๕๑๙....ราคาเล่นหาปัจจุบันที่เท่าไหร่...ครับ

5. ruguest93

มีปรก นปข. ๒๕๑๗ เนื้อเงินกะเขา ๑ องค์......ได้มาก่อนปี๒๕๔๐...ขอรบกวนพ่อแม่พี่น้อง.....รุ่นนี้...ปัจจุบันแพงไหม...ครับ...เล่นหาที่เท่าใด๋.....เด้อ....(ปล.ปรกทองแดงมีหลายองค์อยู่...ปัจจุบัน...เท่าไหร่...ครับ)

6. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านพี่ถามแต่เรื่องราคาหลายๆท่านก็เลยตอบกันยาก...............
    ๑๙ นี้เป็นแสนที่ผมเห็นเขาซื้อขายกัน เนื้อพิเศษนี้เขาว่าหลักล้าน...............
    ปรกนปข. ก็แรงครับพี่ พี่มีหลายองค์ด้วยแสดงว่าพี่ต้องนับถือหลวงพ่อคูณอย่างยิ่ง...

ราคาเล่นหานั้นพี่เช็ดตามเวปประมูลน่าจะชัวร์ครับเขายึดราคาปัจจุบัน เหรียญเจริญพรก็แรง เมตตาก็แรง อายุยืนก็แรง .................

พี่มีประสบการณ์ด้านไหนรบกวนเชิญบอกเล่าด้วยครับ

7. ruguest93

ผมไม่ใช่สายตรงลพ.คูณ...ราวปี๒๕๓ปลาย ถึง ค้นปี๒๕๔...ต้นๆ...ช่วงนั้นเก็บลพ.เกษม...ลูกน้องเพื่อนเอาตังค์ไปเพื่อจับลพ.เกษมให้...ผ่านไป๒อสทิตย์ยังไม่เห็นได้พระ...เพื่อนเลยตามลูกน้องมาหา...เขาบอกว่าไปไม่ทัน...เจ้าของปล่อยไปให้คนอื่นแล้ว...จึงบอกให้ลูกน้องเอาเงินมาคืน...เขาบอกว่าเอาไปจับเหรียญลพ.คูฯหมดแล้ว...เลยบอกให้ว่ายังงั้นในเอาเหรียญลพ.คูณมาขะเก็ยลพ.คูณ...เลยถือได้ว่าพระลพ.คูณชุดนี้ลพ.เกษมท่านให้...ในชุดนั้นมี ปรกนปข.๑๗ เหรียญ๒๕๑๗ เหรียญ๒๕๑๙ พระกริ่งปี๒๕๓๕ญาณวิทยาคม ฯลฯ ที่พยายามสอบถามราคาเพราะไม่ใช่สายตรง...ลูกน้องเพื่อนพยายามมาขอเช่า...ก็รู้อยู่ว่าเขาจะเอาไปปล่อยต่อ เลยอยากรู้ว่าราคาที่เสนอสมน้ำสมเนื้อไหม เคยเจอราคาเล่นหาอยู่ที่ ๑๐๐ พวกนี้เสนอมาที่ ๑๐ถึง๒๐ ถ้าเราไม่รู้เขารู้เรา...เห็นที่จะโดนมันทุบ...เป็นแน่แท้
    ปล.สมัยปลาย๓๐ต่อ๔๐ ลพ.คูณยังแรงเหมือนปัจจุบัน...เลยขอความอนุเคราะห์จากพี่ๆน้องๆชาวเวปช่วยชี้แนะให้ความกระจ่าง...เด้อ...สู

8. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

รังใหญ่เลยนะครับเนี้ย:cool:

9. sellcat

sellcat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    พระขุนแผนหลวงพ่อคูณ รุ่นคูณรวยมหาเสน่ห์ ตะกุดเงิน 19 ดอก ปี 36 เนื้อผงพุทธคุณ

10. ruguest93

ATT: JumboA

11. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010

เข้ามากราบหลวงพ่อคูณด้วยความเคารพยิ่ง
    ถ่ายจากหิ้งพระที่บ้านภรรยาครับ อ.ด่านขุนทด ไม่รู้รุ่นไหน ไม่ค่อยกล้าถามแม่ยาย เกรงใจ กลัวเขาจะคิดว่าเราไปขอพระบ้านเขา ภรรยาเล่าว่าเมื่อก่อนมีพระเยอะตอนนั้นหลวงพ่อยังไม่ดัง เอาไปแจกเขาหมด เสียดายจริงๆ ^_^

12. kooku9169

kooku9169 สมาชิก

13 กรกฎาคม 2009
    มีเหรียญปี 17 อยู่ 1 เหรียญ อยากทราบว่าราคาไปถึงไหนแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      101.8 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      110 KB
      เปิดดู:
      131
  13. Jumbo A

ถามเรื่องราคาก็ต้องตอบว่าไปตามสภาพเหรียญและวงการนิยมครับท่าน
    บล็อคต่างกันราคาต่างกัน รุ่นนี้แยกเป็น9-10 อดีต4-5 อดีตบางบล็อคไม่เล่นปัจจุบันเล่น
    ครับ ตอบได้แค่นี้ครับท่าน โดยรวมรุ่นนี้๑๗ นิยมมากครับ และนิยมแบบมั่นคงถาวรแน่นอนในความคิดผมครับ............

ท่านใดมีวัตถุมงคลนำมาลงกันเป็นข้อมูลความรู้นะครับ ...............

ขอเมตตาบารมีหลวงพ่อคูณคุ้มครองทุกๆท่านครับ

14. kooku9169

kooku9169 สมาชิก

13 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณครับ คุณ Jumbo A สำหรับข้อมูลดีๆ:cool:

15. Jumbo A

วันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ ๔ ต.ค.

ปีนี้หลวงพ่ออายุ ๙๑ ปีครับ............

น้อมกราบหลวงพ่อด้วยความเคารพศรัทธราครับ

16. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ หลวงปู่ฯ... วันคล้ายวันเกิดท่าน... ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรง ๆ

ขอให้พวกพ่อค้าเอากำไรที่ชอบหากินรวยกับวัด อย่าไปเบียดเบียนสังขารใช้งานคนแก่อย่างท่านมากไปกว่าที่เห็นในรูปเลย

ขอให้เทวดา หรือ กรรมติดจรวด หรือ อะไรก็ได้ ให้ไอ้พวกนี้มันสำนึกบ้างว่า... ทุกวันนี้ สังขารหลวงปู่ฯ ท่านก็แย่พอทนแล้ว ที่เห็นออกข่าวช่อง 3 ว่ายังมีวัตถุมงคลรอเข้าคิวปลุกเสกอีกเป็น 100 รุ่น ขอให้คนจัดสร้างรู้จักคำว่า พอ ได้แล้ว

ขอให้พวกกรรมการวัดมีสติ คิดในทางกุศล ถ้ารักและเคารพในหลวงปู่ฯ จริง ๆ ก็ควรให้หลวงปู่ฯ ได้พักผ่อนเยอะ ๆ อย่าหาเงินเข้าวัดให้มากกว่านี้เลยครับ วัดบ้านไร่มีหมดทุกอย่างแล้ว ทั้งโบสถ์ ศาลา วิหาร เมรุ กำแพงวัด ซุ้มประตู ที่จอดรถ จอดเฮลิคอปเตอร์ ฯลฯ.... ใหญ่ ๆ อลังการทั้งนั้น พอได้แล้วครับ

สาธุ... สงสารหลวงปู่ฯ

17. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    แหวนเก่าๆครับ

18. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าพี่ๆ ท่านใดเคยเห็นล็อกเก็ตหลวงพ่อคูณลักษณะแบบนี้หรือเปล่าครับ

พยายามหาข้อมูลมาตั้งนานยังไม่เจอเลย

ขอรบกวนท่านที่ทราบโปรดให้ข้อมูลด้วยนะครับ

ขนาดไฟล์:
      31.6 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      32.6 KB
      เปิดดู:
      77
  19. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ูลูกหลานแน่นวัดทุกปีครับ แม้แต่ผู้แก่้ฒ่าก็ไปขอให้ได้เข้าบริเวณวักก็ยังดี อย่างน้อยท่านแผ่บารมีให้ทุกคนที่ไปร่วมงาน ปี 49 -54 ท่าน รับญาติโยมได้ มา3 ปีหลัง แพทย์ไม่อนุญาติครับ โชคดี ปี 2537 ได้ไปกราบท่าน ท่านไม่ถือตนเลยครับ ที่สำคัญฝันถึงท่านบ่อย เช่นกัน

20. Jumbo A

สุปฎิปันโน ภควโต สาวกสังโฆ สังฆังนะมามิ
    น้อมกราบส่งอริยสงฆ์ผู้มีเมตาต่อศิษย์ไม่เลือกยากดีมีจนสู่แดนทิพย์แดนนธรรมสวรรค์วิมานชั้นสูง กราบไว้อาลัยหลวงพ่อครับ ชาตินี้ไม่เสียชาติเกิดที่ได้นับถือและเคารพบูชาหลวงพ่อครับ