หลวงปู่เช้า อตตฺจิตฺโต วัดห้วยลำใย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย faveur, 28 สิงหาคม 2012.

1. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบคุณคุณเหนือคาดด้วยครับที่แนะนำให้มาติดตามกระทู้ของหลวงปู่เช้า ได้พบพระที่ปฎิบัติดีอีกท่านแล้ว จะพยายามไปกราบท่านให้ได้โดยเร็วครับ ว่าแต่ขุนแผนตะกรุดทองของท่านพอมีแบ่งบ้างไหมครับท่านเจ้าของฟาร์ม

2. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    อิๆๆๆๆๆๆไม่อยากจะบอกว่าองค์นี้แหละที่ใจผมคิดถึงท่าน อยากไปหาท่านบ่อยๆๆ ไปดูท่านใกล้ๆๆ

3. เหนือคาด

เหนือคาด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    พี่bayonetครับ ด้วยความสัตย์จริง มีอยู่องคืเดียวครับ ขอทำบุญมาจากวัด พระคุณหลวงปู่เช้ารูปนี้สนิทใจครับ ถามท่านวิโรจน์ได้

4. เหนือคาด

แสดงว่าต้องมีอะไรดีๆเป็นแน่ครับ ว่างๆเรียนเชิญท่านพี่อาทิ เมตตาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

5. เหนือคาด

พระขุนแผนพิมพ์พรายกุมารหลวงปู่ทิม พิมพ์เล็กองค์นี้ ได้รับมอบมาจากมือหลวงปู่ ทราบว่ามีคณะศรัทธาสร้างมาถวายไว้ให้พระคุณหลวงปู่แจกเป็นที่ระลึกกับผู้มาทำบุญที่วัด ผมมันคนชอบพระขุนแผนอยู่แล้ว พอได้มาจากหลวงปู่นี่ประทับใจเลยครับ ก่อนมอบให้หลวงปู่ยังเมตตาอธิษฐานจิตซ้ำให้อีก นับเป็นความโชคดีของผมและคณะจริงๆ

6. bayonet

ไปกราบท่าน ไม่ยากใช่ไหมครับ ผมหมายถึงเส้นทางครับ แล้วทางวัดมีกำหนดเวลาไหมครับว่าให้กราบได้กี่โมงถึงกี่โมง เนื่องจากท่านอายุมากแล้วครับ

7. bayonet

ท่านครับ เล่นเอามาโชว์อย่างนี้ เดี๋ยวก็รีบไปหาท่านเลยครับเพื่อจะได้มั่ง

8. เหนือคาด

ไปง่ายมากครับพี่ วิ่งถนนสายเอเซียพอถึงแยกสวนนก จ.ชัยนาทที่เลี้ยวซ้ายจะไปสวนนก เราก็เบ่ยงซ้ายแล้ววนข้ามสะพานตัดทางแยกไปทางตาคลี แล้ววิ่งตรงอย่างเดียวเลยครับ เจอแยกอะไรก็ไม่ต้องสนใจ จนจากถนนใหญ่4เลนส์เหลือ2เลนส์นี่แปลว่าใกล้แล้ว แล้วจะเจอทางโค้งขวายาวๆหน่อยๆ พอเลยโค้งไปก็จะจเอปั๊ม ปตท.ซ้ายมือ(จริงๆก่อนถึงปั๊มจะมีทางแยกอยู่ตรงช่วงโค้งพอดีนั่นแหละคือทางเลี้ยวไปวัดห้วยลำใย)แต่ผมให้มาแวะปั๊มก่อนเพื่อจะได้เข้าห้องน้ำ ดื่มน้ำดื่มท่า ที่ร้าน7-11ก่อนก็ได้ เมื่ออกจากปั๊มเราก็เลี้ยวกลับไปนิดนึง นี่เป้นวิธีจำของผมจะได้ไม่หลงทางครับ แล้วเราก็เลี้ยววิ่งเข้าไปตามทางเลยครับ ไม่ต้องเลี้ยวแะไรทั้งนั้น ก็จะพบวัดห้วยลำไยอยู่ซ้ายมือครับ

9. เหนือคาด

ของสร้างให้หลวงปู่เมตตาแจกนี่ดีนะครับ 1เจตนาผู้สร้างบริสุทธิ์ 2.พระผู้เมตตาอธิษฐานจิตบริสุทธิ์มากๆ 3.แจกฟรีๆไม่มีพาณิชย์นี่บริสุทธิ์เป็นกุศลจิตของท่านผู้สร้างอีก พระขุนแผนรุ่นนี้ผมเลยมั่นใจว่าดีสุดๆครับพี่bayonet

แต่ไม่ทราบว่าที่วัดหมดหรือยังครับ เดี๋ยวผมจะลองค้นเบอร์พระที่ดูแลหลวงปู่ก่อนนะครับ **บอกตามตรง ไม่อยากเรียกพระเลขาเลย มันคล้ายวัดเกจิใหญ่ๆที่ต้องคอยมีพระหรือศิษย์มากันอะครับ แต่ที่นี่ไม่มีครับ:cool:

10. วิโรจน์999

วิโรจน์999 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมไปทำงาน...ต้องผ่านทางแยกไปวัด(แยกเข้าไปอีก 6 ก.ม.)ทุกวัน...วัดอยู่หน้า อบต.หนองพิกุล...เลยครับพี่

11. เหนือคาด

เหรียญนี้ไปทำบุญกับทางพระคุณหลวงปู่มาเมื่อครั้งล่าสุด ทราบมาว่าเหรียญทองคำเบอร์ 1 อยู่กับ นายก อบต.ที่นครสวรรค์ ไม่ทราบว่าเป็นท่านวิโรจน์999 หรือป่าวไม่แน่ใจ ของผมเป็นเหรียญเงิน แต่สวยงามมากๆชอบจริงๆครับ ชื่อก็ดีเหรียญเศรษฐี เผื่อจะได้เป็นเศรษฐีกับเขาซะทีครับ

และนี่เป็นประวัติเหรียญเศรษฐีผมไปก๊อบเขามาครับ

เนื่องในโอกาสที่หลวงปู่เช้า เจริญอายุครบ ๙๐ ปี เมื่อวันที่ ๒๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๖ ที่ผ่านมา ท่านดำริให้สร้างเหรียญมหาเศรษฐี เพื่อเป็นที่ระลึก โดยปรารภว่า “ทำเหรียญเศรษฐีมั่งมีทรัพย์ มีเงิน มีทองนับไม่หวาดไหว ให้ซื้อง่ายขายดี มีกำไร คิดสิ่งใด สมปรารถนา สถาพร”
    เหรียญมหาเศรษฐี หลวงปู่เช้า เป็นเหรียญรูปไข่ รูปหลวงปู่ครึ่งองค์ แกะแม่พิมพ์ได้เหมือนกับหลวงปู่มาก ด้านหลังเป็นยันต์ “เรือสำเภาไปค้า” อันเป็นยันต์ที่ “หลวงพ่ออ๋อย” วัดไทร บางขุนเทียน พระเกจิอาจารย์ยุคเก่า ได้ลงไว้ในเหรียญรุ่นแรกของท่าน ได้สร้างเศรษฐีฝั่งธนฯ มาแล้วนับไม่ถ้วน โดยโบราณาจารย์เชื่อกันว่า ยันต์นี้ปลุกเสกให้ดีจะร่ำรวย เป็นเศรษฐี มหาเศรษฐี ชั่วลูกชั่วหลาน

ปัจจุบัน เจ้าสัวใหญ่ เศรษฐีร้อยล้าน พันล้าน ต่างมีความเชื่อเรื่องพลังแห่งโภคทรัพย์ของเรือสำเภา ที่จะนำพาทรัพย์สินเงินทองเข้ามาให้อย่างต่อเนื่อง เหรียญมหาเศรษฐี หลังยันต์เรือสำเภา ของหลวงปู่เช้า จึงน่าเสาะแสวงหา เพื่อต่อยอดธุรกิจ การค้าให้ก้าวหน้ารุ่งเรืองสมกับชื่อเหรียญมหาเศรษฐีเป็นที่สุด หลวงปู่ได้ทำพิธีอธิษฐานจิตเดี่ยวทุกวัน โดยปิดท้ายเมื่อวันที่ ๒๑ กุมภาพันธ์ อันเป็นวันครบรอบชาติกาล ๙๐ ปีของท่าน ณ วัดห้วยลำไย โดยมีจำนวนสร้าง คือ เหรียญเนื้อทองคำ ๑๙ เหรียญ, เนื้อเงิน ๓๙๙ เหรียญ, เนื้อนวโลหะ หน้ากากเงิน ๓๙๙ เหรียญ, เนื้อนวโลหะ ๙๙๙ เหรียญ, เนื้ออัลปาก้า ๑,๙๙๙ เหรียญ และเนื้อทองแดง ๒,๙๙๙ เหรียญ ทุกเหรียญตอกโค้ด และหมายเลข

12. อาทิ

อิๆๆๆๆๆได้แจกด้วยนึกว่าหลวงปู่จะไม่แจกใครซะแล้ว
    ผมทำถวายหลวงปู่ไว้แจกครับ และก็มีพิมพ์ใหญ่ด้วย
    ผมเองก้แขวนเดี่ยว เห็นผลภายในวันเดียวครับ
    ยิ่งได้แขวนกับหลวงปู่ทรงด้วย โอ้สุดยอดมากๆๆ

13. เหนือคาด

อิจฉาท่านเจ้าของพื้นที่ ได้ใกล้ชิดกระแสพระอริยะเจ้าแบบพระคุณหลวงปู่เช้า สาธุ:cool:

14. วิโรจน์999

วิโรจน์999 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ต้องรบกวน...พี่อาทิ...เล่าประสบการณ์เด็ดๆ...ให้พี่เหนือคาดและพี่bayonet...ฟังสักหน่อย(3 เกลอครับ)

15. เหนือคาด

เจอต้นตอเข้าดังปังแล้วครับสาธุครับพี่อาทิ ขอกราบอนุโมทนาด้วยนะครับ พอดีวันนั้นไปกับคระได้ไปทอดผ้าป่ากับทางวัดน่ะครับ ท่านเลยเมตตาแจกมาครบทุกคนเลย สวยมากครับ แต่พิมพ์ใหญ่ผมออดครับ

16. เหนือคาด

คงเป็นสามเกลอหัวแข็งมั๊งครับท่านประธานวิโรจน์

17. อาทิ

เสียดายผมไปหาท่าน ช้าไปหน่อย กว่าจะรู้ว่ามีท่านอยู่ แต่ก็ยังดีครับ ได้เจอพระระดับที่ลึกๆๆ แถมไม่หวง มีไรก้เมตตาสั่งสอน และช่วย ทันที
    ได้ฟังในสิ่งที่ลึกๆที่ท่านได้รู้แล้ว เหมือนอย่างที่พี่ๆๆน้องๆๆได้เล่าไปแล้วครับ
    เสียดายอยูธ่ไกลเลยไปหาท่านได้เดือนละครั้งเท่านั้นครับ ไปถึงก็เย็น

18. อาทิ

โมทนาด้วยครับ

19. อาทิ

เล่าไปแล้วละครับ ท่านมีวิชาเด็ดคือไก่ครับ

20. อาทิ

ทำเองใช้เองด้วย แต่ทำเพลินไปหน่อย ปั้มเยอะใช้ไม่ไหว เลยถวายท่านไว้แจกครับ
    ทุกอย่างทำเองทุกขั้นตอนครับ
    พอใช้แล้วดีทันตาเห็นครับ เร็วทันใจด้วย ผมนี่คล้องเดี่ยววันแรก ประสบผลสำเร็จในวันแรกนี่เลยครับ