หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม (พระผู้มากล้นด้วยความเมตตา)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 13 มิถุนายน 2006.

1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

*-* ภาพด้านบน : เป็นภาพตระกรุดพิมพา-ดำเซ็น เนื้อตะกั่ว มีหลายลักษณะแตกต่างกัน มีทั้งแบบมีเชือกและไม่มีเชือก มีโค๊ตและไม่มีโค๊ต มีทั้งดอกเล็กและดอกใหญ่ มีคนถามบ่อยว่ามีเชือกหรือไม่มีแตกต่างกันมั้ย ผมขอตอบว่าไม่สำคัญที่เชือก สำคัญที่ตัวตระกรุดอย่างเดียวครับ *-* thaiput007@hotmail.com

2. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ...

ถาม... ไม่ทราบว่ารอยยุบที่อยู่ตรงด้านซ้ายใกล้ๆ กับปมเชือก (มองตะกรุดดอกที่มีเชือกแถวบนสุดในจำนวน 3 ดอก) คือ โค๊ตหรือป่าวครับ ?

ขอบคุณครับ

3. thaiput

4. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    อนุโมทนาทุกท่านครับ
    ขอบคุณครับ

5. thaiput

6. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเบี้ยหลวงปู่อั๊บแล้วครับพี่ออยล์ เลี่ยมได้สวย เรียบร้อยมากครับ ขอบคุณมากนะครับ พระพิมพ์นางพญาที่ให้มาเป็นของหลวงปู่ด้วยหรือไม่ครับ

7. จรัสกุล

ครับ
    อนุโมทนาครับ

ขอบคุณครับ

8. IEC

ไม่ทราบว่าท่านใด พอมีข้อมูลบ้างไหมครับ

9. thaiput

งานบุญหลังออกพรรษา..
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->*-* ออกพรรษาปีนี้ งานบุญงานกุศลมีมากมายเหลือเกิน รู้สึกอิ่มอกอิ่มใจกับทุกๆท่านด้วยนะครับ ท่านใดได้เดินทางออกต่างจังหวัดเพื่อไปร่วมงานบุญงานกุศลกับวัดต่างๆขอให้เดินทางโดยความสวัสดิภาพและปลอดภัยทุกคนทุกท่านนะครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ ด้วยรักจากใจ *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

10. จรัสกุล

ครับ

ขอบคุณครับ
    <!-- / message -->

11. IEC

สวัสดีครับ พอดีมีคนฝากคำถามมาถามนะครับ ..

สำหรับตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น นั้นถ้าไม่ได้คาดเอวแต่นำไปพกพาใส่ในกระเป๋ากางเกงแทนนี่จะเป็นการสมควรไหมครับ ? ตะกรุดนางพิม-ดำเซ็นนั้นพกพาต่ำกว่าเอวได้หรือไม่ครับ ?

ขอบคุณครับ

12. thaiput

*-* ขออนุญาติตอบคำถาม คุณ IEC นะครับ สำหรับตระกรุดนางพิม-ดำเซ็น นั้นใช้อาราธนาคาดเอว แต่ถ้าท่านใดไม่สะดวกที่จะนำตระกรุดไปคาดเอวนั้น ก็สามารถนำมาพกในกระเป๋าเสื้อหรือกระเป๋ากางเกงก็ได้เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

13. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    เจ้ากรม มาตอบเองเลยครับ

14. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับพี่ออยล์ ขอกราบหลวงปู่อั๊บผู้มากล้นด้วยความเมตตาด้วยครับ

15. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ตะกรุดนางพิม - ดำเซ็น ของดีที่ยังหาได้ครับ ผมมีแต่เป็นเนื้อผงหลวงปู่ท่านมอบให้รับกับมือท่าน พอมีวาสนากับเขาเหมือนกัน เมตตาดีครับทำมาค้าขายดีครับ

16. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

อีกหน่อยของๆท่านจะแพงครับ คอยดูกันต่อไป

17. จรัสกุล

ครับ
    ขอบคุณครับ

18. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    ตะกรุดแม่พิมพา - ดำเซ็น ท่านช่วยเหลือทุกท่านค่ะ ที่กำลังเป็นทุกข์เดือดร้อนช่วยให้ในเรื่องที่สามารถช่วยได้ และถูกต้องอยู่ในศิล ในธรรม จะเห็นผลเร็วมากค่ะ

หลวงปู่อั๊บ ชื่อท่าน ก็บอกอยู่ ตรงๆ อยู่แล้วว่า ลูกศิษย์ท่าน ไม่มีวันตก มีแต่ ขึ้น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ

19. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องจริง เลยต้องเล่าแบบจริงๆ

ผมเป็นคนหนึ่งที่มีประสบการณ์ จากแผ่นปั้มท์รูปนางพิมพ์ราคาแผ่นล่ะ ๒๐๐ บาทแบบจะๆ ( ราคาเดิม ) ตอนแรกแปลกใจมาก แต่มีประสบการณ์ทาง เสน่ห์ เมตตา หากิน แบบเร็วมาก ( ผมมีของอย่างอื่นที่ได้ผลอยู่แล้ว แต่ชอบทดลอง หาของจริง คนจริง ถ้าทดลองจะเอาอย่างอื่นไว้บ้านและลองอย่างเดียวจนแน่ใจ ) เลยไปขอหลวงปู่อั้บ ม้วนพกใส่กระเป๋ากางเกงติดตัว ท่านบอกม้วนได้ พอม้วนเสร็จ เอาไปให้ท่านเป่าให้อีก ท่านเอาเหล็กจารมาจารซ้ำทั่วตะกรุดให้อีกแต่ไม่ค่อยติดชัด แล้วเอานิ้วล้วงเหล้าขาวในชามเอามาลูบให้ดู บอกทำแค่นี้ คาถาก็มีแผ่นให้ ที่จริง เขาว่ามียาวกว่านี่ แต่ท่านให้แค่นี้ ก็เหลือเฟือแล้ว

ผมเลยต้องพกแม่พิมพ์ติดตัว อีกชิ้น ผมเลิกเหล้ามาหลายปี ถือศีลข้อนี้เคร่งครัดมาก ตายเป็นตาย ไม่มีเหล้าไหลไปในคอเองอีกแน่นอน ( แต่ตอนหนุ่มๆรับราชการ ใส่เครื่องแบบอยู่ ตจว เมาทุกวัน ) แต่ต้องตอนนี้ ต้องชวนแม่พิมพ์มากินเหล้าทุกวัน ...แหะๆ แค่เอาเหล้าขาวมาลูบที่ตะกรุด ( แผ่นปั้มท์ม้วนน่ะครับ ) ทุกวันก่อนออกจากบ้านน่ะครับ ตอนเย็นไม่ได้ชวนกินน่ะครับ กลัวแม่พิม ท่านจะเฮี้ยนมากๆ ...แหะๆ

เป็นของดีจริง หลวงปู่ท่านก็ยังอยู่แต่อย่าไปกวนท่านมาก ท่านแก่มากแล้ว เอาแค่ไปรับกับมือ บูชาของในตู้ ไม่ไปเอาคุณจะเสียดายภายหลัง ( บางทีหลวงปู่ท่านมีของส่วนตัวหยิบมาแจกอีกด้วย ) แล้วจะมานึกว่าไม่น่าเลย ที่ไม่ได้ไปเอากับมือ

ใครที่ใช้ได้ผล ผมไม่แปลกใจเลย ส่วนใครที่ใช้ไม่ได้ผล อันนี้ของแท้หรือปล่าวครับ หรือ ท่านอาจจะไม่ได้ทำตามเงื่อนไขน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2008
  20. eitomi

eitomi สมาชิกใหม่

อยากทราบว่าจะไปที่วัดนี้ได้ยังไงคะ แล้วถ้าอยากจะเจอกับหลวงปู่ท่านจะต้องไปช่วงเวลาไหนคะ ตอนนี้มีปันหาเรื่องความรักค่ะ อยากมีที่พึ่งทางใจและความหวัง หากอยากเช่านางพิมมาบูชา ควรเช่าแบบไหนดีคะ แนะนำทีค่ะ อยากให้แฟนกลับมามากๆ ตอนนี้ไม่มีแรงจะทำอะไรเลย เหมือนเค้าจะไปแล้วไม่กลับมาอีก ตอนนี้ไม่ได้ติดต่อกันเลย จะเปนไปได้ไม๊คะที่เค้าจะโทกลับมาขอคืนดี กลับมาพูดดีๆ ทำดีๆกะเรา เพราะตอนนี้เค้าก็มีคนใหม่ ใครมีประสบการณ์ที่ดีเมื่อได้เช่าไปบูชาแล้วบ้าง ช่วยเล่าให้พอมีความหวังด้วยค่ะ แต่เอาเรื่องจริงนะคะ อย่าหลอกลวงกันเพื่อความสบายใจเลย