หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีครับท่านสมาชิกทุกท่าน เอาบุญมาฝากครับ สาธุๆๆๆๆๆๆๆ...

ไปถึงเพชรบูรณ์ ลพบุรี อยุธยา แน่ะครับ ไปคราวนี้ได้พบพระดีๆหลายองค์ เช่น..

หลวงปู่ละมัย สวนป่าสมุนไพร

หลวงปู่ฟัก วัดเขาวงพระจันทร์

หลวงปู่ผอง วัดพรหมยาม

หลวงปู่เรือง เขาสามยอด

หลวงปู่สวัสดิ์ วัดศาลาปูน

หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม

พระพุทธนิมิตร(วิชิตมารโมลีศรีสรรเพชญ์บรมไตรโลกนาถ) วัดหน้าพระเมรุ

สุดยอด..นับว่าคุ้มค่าเป็นที่สุด ไม่เคยไป(เที่ยว)ทำบุญอย่างนี้นานแล้วครับ กลับมาเลยได้บุญมาฝากสมาชิกทุกท่านเต็มที่เลย ใครอยากได้บุญก็อนุโมทนากันไปก็แล้วกันครับ(แค่คิดก็ได้บุญกันแล้ว) ผมแบ่งให้เต็มที่ครับ

.

2. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ครั้งหน้าสงสัยต้องติดตามไปกราบท่านบ้างแล้วครับ

3. ทุเรียนทอด

ป๋านี่หาของเก่งจริงๆเลยนะครับ เผลอแป็บเดียวได้มาแระ.. :cool::cool:

.

4. ทุเรียนทอด

ผมเองก็อยากได้พระนวโกฏิครับ ไม่รู้ว่าจะหาที่ไหน หายากจริงๆครับ

พระโครุ่นนี้เคยคุยกับลูกศิษย์สายท่านครูบา เขาบอกว่าแค่ขยับยังน้อย บางคนที่มีวิชาเคยลองเอาขันไปครอบแล้วท่องคาถาปลุกดู ปรากฏว่าพระโควิ่งรอบขันเลย แต่ถ้าของไม่ดีจริง หรือทำไม่ถึงขั้นเวลาปลุกจะไม่วิ่งหรือไม่ขยับเลย

.

5. ทุเรียนทอด

เยี่ยมยอดมากเลยครับคุณ nuamnim1 ว่างๆรบกวนลงประวัติในหนังสือด้วยครับ ขอบคุณครับ

.

6. ทุเรียนทอด

โอ้.. ดีครับ ดีๆๆ ที่ได้มีโอกาสพบองค์หลวงปู่ด้วย สร้อยประคำนี่ กับกำไลข้อมือ ที่คุณมี ที่ผมก็มีอยู่ครับ ชุดนี้มีผู้ศรัทธาจากภาคเหนือนำมาถวาย แต่หนักไปหน่อย ผมเลยไม่ค่อยกล้าใส่กลัวเชือกขาดครับ

.

7. ทุเรียนทอด

วัวธนูเทพ ทำไว้ใช้คนเดียวเลยนะครับท่านหอยสังข์ รู้งี้จะให้แกะเผื่อผมสักองค์ :'(

กุมารเทพรุ่นนี้ ล้อพิมพ์ของหลวงพ่อกวย ท่านครูบาทำเอาไว้ตั้งนานแล้ว บางคนก็คิดว่าหมดไปจากวัดแล้วด้วย แต่จริงๆท่านเก็บเอาไว้ส่วนหนึ่ง และเสกต่ออีกหลายปี จนมาออกให้ทำบุญเมื่อกฐินปี52 ดีแล้วครับของท่านครูบาของจริง ใช้ดีจริง ท่านสร้างของออกมาไม่มีพุทธพาณิชย์ และไม่มีส่วนผสมของพวกพรายต่างๆ ถ้ามีก็จะเป็นผู้สร้างที่อื่นเอามาให้เสกเท่านั้นครับ และเวลาเสกไม่มีผูกผี ผูกวิญญาน เพราะสายวิชาของท่านครูบาเป็นสายวิชาสูงกว่ามากๆ และใช้แล้วไม่มีโทษครับ
    สำหรับกุมารนี้เป็นกุมารเทพครับ เวลาเรียกควรเรียกเขาว่า พี่ ครับ ไม่ต้องเซ่นด้วยข้าวปลาอาหาร(แต่จะทำก็ได้ไม่ผิด) แต่เวลาไปทำบุญควรเรียกให้อนุโมทนากับเราด้วย จะเพิ่มอิทธิฤทธิ์อานุภาพให้สูงยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ

.

8. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ

9. ทุเรียนทอด

เอาอีกแล้ว..:cool:
    กับของหายากของท่านหอยสังข์

พระกริ่ง เทดินไทย ชุดนี้สร้าง 38 ชุด(ตามกำลังเลข มงคล 38 ประการ) ทุกองค์บรรจุมวลสารและเม็ดกริ่ง เหมือนกับพระกริ่งเนื้อมหาสัมฤทธิ์(นวโลหะ)ทุกอย่าง แต่จะเจาะเพียงรูเดียวแต่ใหญ่หน่อย แต่มีของท่านหอยสังข์องค์เดียวนั่นแหละครับที่เขาขอเอาไปบรรจุมวลสารไว้ใช้เอง(ไม่ต้องแปลกใจ)

เหรียญพระมหาอุปคุตรุ่นสุดท้าย เนื้อเงิน มอบให้ผู้ช่วยออกทุนในการสร้างครั้งนี้

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2011
  10. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    พระอุปคุตรุ่นสุดท้าย เป็นสิ่งที่ปรารถนาที่สุดเลยครับ

11. ทุเรียนทอด

ข้อมูลใหม่ล่าสุด เหรียญพระมหาอุปคุตจิ๋วนี้ คณะศิษย์ผู้มีความศรัทธาได้ขออนุญาติองค์หลวงปู่จัดสร้างเมื่อปี2553 เพื่อเป็นเกียรติแด่วงศ์ตระกูล ส่วนหนึ่งเพื่อแจกไว้ใช้ในตระกูลญาติ และบริวารของตน ส่วนหนึ่งได้นำเข้าถวายครูบาอาจารย์ต่างๆแจกต่อไป เพื่อเป็นการสร้างทานบารมี

พระรุ่นนี้ได้นำเข้าขอความเมตตาจากครูอาจารย์ต่างๆ ช่วยอธิษฐานจิตให้ด้วย เท่าที่ทราบก็มี
    หลวงปู่พิศดู(หลายเดือน ตราบเข้าสู่นิพพาน) ,
    ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ,
    หลวงปู่ปลอด วัดโพธิ์นิมิตร ,
    หลวงปู่เปรี่ยม วัดโพธิ์เรียง ,
    หลวงปู่ดี วัดสุทธาราม ,
    หลวงปู่สนั่น วัดธารเกษม ,
    หลวงปู่พระธรรมวงศ์มุนี วัดไผ่ล้อม(พระอารามหลวง) ,
    หลวงปู่อ่อง สำนักเขาวงกต ,
    หลวงพ่อพจน์ วัดห้วงพัฒนา ,
    หลวงปู่บัว วัดศรีบูรพาราม ,
    .... ฯลฯ
    ตามปกติแล้ววัตถุมงคลที่ผ่านๆมา องค์หลวงปู่ท่านจะอธิษฐานจิตเดี่ยวด้วยองค์เอง แต่วัตถุมงคลของหลวงปู่ที่มีครูบาอาจารย์ท่านร่วมอธิษฐานจิตให้หลายๆองค์ก็เห็นจะมีเพียง พระกริ่งธัมมะจารี และเหรียญพระมหาอุปคุตจิ๋วรุ่นสุดท้ายนี้เท่านั้น ซึ่งก็มีครูบาอาจารย์บางท่านที่ได้ทักว่า "พระชุดนี้จริงๆดีอยู่แล้ว" แต่ท่านก็ยังอธิษฐานสรรเสริญคุณ สมโถชน์ให้อีก บางท่านระหว่างที่เสกอยู่ก็ลืมตามาถามว่า "ของในนี้คืออะไร เป็นของใคร ของดีนะเนี่ย.." และครูบาอาจารย์บางท่านก็บอกว่า "ถ้าเสร็จแล้วจะขอแบ่งเอาไว้บ้าง" ก็มี จึงต้องมีการถวายให้กับครูบาอาจารย์ได้ไว้แจก.. เพื่อบูชาพระคุณท่านเหล่านั้นด้วย

แต่ผมเองยังไม่มีโอกาสได้พบผู้สร้างตั้งนานแล้ว ไม่รู้ว่าแจกไปหมดหรือยัง ถ้ายังพอมี ว่าจะขอเอามาแจกให้กับท่านสมาชิก(ผู้โชคดี)บ้าง เพื่อเป็นกำลังใจ และเผยแพร่องค์หลวงปู่ท่านครับ แต่ถ้าใครพบพระชุดนี้ก่อน ก็รีบเก็บไว้ด่วนๆครับ ต่อไปคงจะหายากมาก ผมเชื่อในองค์หลวงปู่ว่า ถ้าอนุญาติให้ผู้ใดสร้างของแล้ว ผู้นั้นไม่มีปัญหาแน่นอนครับ
    พระชุดนี้ได้ทำลายบล็อกแล้ว จึงหมดปัญหาเรื่องของเสริมแน่นอน(จริงๆแล้วพระของหลวงปู่ทุกรุ่นก็ทำลายบล็อกแล้วทั้งหมดนั่นหละครับ เอาไว้ที่วัดสร้างพิพิธภัณฑ์เสร็จคงได้นำมาแสดงครับ)

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2011
  12. ทุเรียนทอด

ก็ขอให้ได้สมความปราถนานะครับ
    ของหลวงปู่ถ้ามีผู้ศรัทธาด้วยใจจริงๆ เดี๋ยวของก็มาหาเองแหละครับ ผมกล่าวประโยคนี้มาหลายครั้งแล้ว และก็มีผู้ที่ได้พบกับความปราถนาที่สมประสงค์อันนั้น โทรมาบอกบ้าง หน้าไมค์ หลังไมค์บ้าง เจอกันต่อหน้าบ้าง บางคนก็ไม่ได้เป็นสมาชิกเวปไม่เคยโพสน์ข้อความเลยด้วย... ท่านเหล่านั้นได้บอกว่า ที่ผมกล่าวมานั้นเป็นเรื่องจริงไม่ผิดเพี้ยน เพราะแต่ละคนได้ของมาอย่างคาดไม่ถึงจะได้มาด้วยวิธีใดมันก็ได้เหมือนกันครับ แต่ท่านที่ยังไม่ได้ไม่ต้องใจร้อน คงต้องรอและหมั่นสวดมนต์ระลึกถึงองค์หลวงปู่บ่อยๆ ถ้าหลวงปู่ท่านเมตตาเดี๋ยวก็ได้เองครับ ถึงต่อให้เช่ามาราคาสูงผมก็ว่าคุ้มค่านะครับ หลวงปู่เคยบอกว่า " ของที่มีผู้ถวายให้เรา เรายกไปถวายพระพุทธเจ้าทั้งหมด ของนั้นประเมินค่าไม่ได้ เพราะเป็นของพระพุทธเจ้าท่าน "
    (จริงๆหลวงปู่ท่านบอกมากกว่านั้นอีก แต่ผมไม่กล้าพูดหน้าไมค์)

.

13. สันติภาพ999

สันติภาพ999 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับ ศิษย์ หลวงปู่ทุกท่าน ขอฝากตัวด้วยครับ ^0^

14. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เพิ่งทราบว่ามีอาจารย์บัวและก็อาจารย์พจน์ปลุกเสกด้วย แจกเมื่อไหร่จะเข้ามาต่อคิวด้วยคนครับ

15. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    กราบหลวงปู่พิศดูครับ

16. Paiboon K

Paiboon K เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    กราบหลวงปู่พิศดู..สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ช่วงเข้าพรรษาวันหยุดยาวถึง 4 วัน ได้มีโอกาสไปทำบุญตอนเช้าที่วัดเขาถ้ำโบสถ์ ได้ฟังพระธรรมก่อนฉัน สั้นๆแต่มีความหมายกินใจ จากท่านอาจารย์สมเดช ตอนนี้ขอยึดองค์ท่านเป็นสรณะ เป็นครูอาจารย์สั่งสอนอบรมจิตใจต่อไปครับ ได้พบพระคุณเจ้าชาตินนท์ (ท่านสุคโต) สนทนากันบ้างนิดหน่อย เพราะไม่ค่อยมีโอกาส และเมื่อวันเข้าพรรษาพอดีแม่มาจากต่างจังหวัดจึงพาท่านไปกราบหลวงพ่อบุญส่งทำบุญเสาเข็มอุโบสถ แวะกราบทำบุญกับหลวงพ่ออ่องวัดเขาวงกต และกราบรูปปั้นหุ่นขี้ผึ้ง อัฐิธาตู หลวงปู่ฟัก วัดเขาน้อยสามผาน ขอแบ่งกุศลนี้แด่สมาชิกทุกท่านครับ

17. Paiboon K

Paiboon K เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    คุณสันติ รูปหล่อๆก็มีไม่เอามาลงนะ(smile)(smile)

18. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    แนะนำท่านX ให้ไปกราบหลวงพ่อสุรจิต สุรจิตโต รองเจ้าอาวาสวัดท่าซุงดูครับ ท่านเป็นพระอริยะเจ้าที่หลวงพ่อพระราชพรหมยานรับรอง ธรรมะของท่านสุขุมคัมภีรภาพมากครับ องค์ท่านทรงญาณตลอดเวลาเรย สิ้นเดือนนึ้ 30 31 1 ท่านจะลงมาบ้านสายลมมีโอกาศก็ไปกราบกันครับ

19. bat119

อนุโมทนาบุญด้วยครับ:cool:

20. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    รู้สึกว่ากลอนของหลวงปู่จะลงในโลกทิพย์หลายเล่มมากครับ