หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยคับ หลวงปู่มาโปรดแล้ว

2. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    รบกวนถามคุณ ทุเรียนทอดครับ ล็อกเก็ตนี้ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนครับพอดีไปเจอในเว็ปนึงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีเจ้าของกระทู้และสมาชิกทุกท่านครับ:cool:

4. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ นมัสการหลวงปู่พิศดูครับ

5. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

กราบองค์หลวงปู่พิศดูครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      109.7 KB
      เปิดดู:
      67
  6. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่มีข้อมูลเช่นกันครับ คงต้องรอเจ้าของกระทู้แล้วครับ

7. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ล็อกเก็ตรุ่นนี้มีผู้ศรัทธา ซึ่งเป็นเจ้าของร้านทองที่ จ.ยะลา สร้างมาถวายมีจำนวนน้อยมากๆ มีทั้งพิมพ์ใหญ่และพิมพ์เล็ก อย่างละไม่เกิน10 องค์เท่านั้น โดยขออนุญาติสร้างเอาไว้แจกเฉพาะในครอบครัวของตน และได้ถวายให้องค์หลวงปู่่ไว้ประมาณ 4-5 องค์ มวลสารที่บรรจุอยู่ด้านหลังก็เป็นมวลสารที่เจ้าของได้สะสมไว้และมวลสารของวัดเทพธารทองบางส่วน แต่เนื่องจากพระรุ่นนี้ประวัติการสร้างยังไม่ทราบรายละเอียดชัดเจน จึงขอละไว้ยังไม่ได้จัดเข้าในสาระบบของทางวัด แต่ทันองค์หลวงปู่อธิษฐานแน่นอนครับ

.

8. ทุเรียนทอด

สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ยินดีต้อนรับคุณ ดินระเบิด และสมาชิกใหม่ทุกท่านครับ สาธุ

9. เฉียวฟง

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล...:cool:

10. bat119

กราบหลวงปู่พิศดู images[7].jpg

หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ

11. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีครับพี่ทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่าน:cool:

12. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู...และสวัสดีท่านสมาชิกทุกท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      330.3 KB
      เปิดดู:
      53
  13. เฉียวฟง

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ

14. bat119

กราบหลวงปู่พิศดู 71%5B1%5D[1].gif

หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้เอาล็อกเก็ตรุ่น3มาให้ชมกัน จำนวนการสร้างก็มากพอสมควร แต่ไม่ค่อยได้เห็นเลยครับ
    DSC01268.JPG DSC01269.JPG

15. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อนๆ เอาของมาลงโชว์กันใหญ่ มีแต่ของดีๆ สวยๆกันทุกคน เอามาลงโชว์แบ่งกันดูว่าใครได้อะไรมาบ้างกันบ่อยๆน๊ะครับ วันนี้โชว์อะไรดีน๊าๆๆของจะหมดแล้วเดี๋ยวหาดูก่อน

16. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

อาทิตย์นี้จัดมาให้ชมกันอีกครับท่านสมาชิก สำหรับคนที่อยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่ท่าน ไม่ยากนอกจากอธิฐานขอปู่ท่านแล้ว ควรสวดมนต์ทำบุญกันให้มากๆเพราะว่าปู่ท่านสอนเสมอว่าทุกคนควรเป็นคนดีอยู่ในศีลในธรรม โลกก็จะสงบสุข นอกจากมีของดีแล้วต้องเป็นคนดีมีศีลธรรม ทำบุญสร้างกุศลสะสมบารมีธรรมบารมีบุญเอาไว้ให้มากที่สุด นี้เป็นคำสอนของครูบาอาจารย์หลายท่านที่กล่าวไว้เสมอ ของดีนั้นจึงคุ้มครองเมื่อผลบุญหนุนนำด้วยแล้วช่วยส่งเสริมผู้ที่อาราธนาวัตถุมงคลนั้นอยู่ให้เห็นผล สิ่งที่คุ้มครองปกป้องเราได้อยู่กับเราจนตายไปก็คือ กรรมดีเช่นเดียวกันกับ กรรมชั่ว ก็จะติดตัวเราไปจนถึงภพหน้าเช่นกัน กรรมที่เคยทำไว้ไม่ว่าดีหรือชั่ว เอาดีมาลบชั่วไม่ได้ เพราะคนละเรื่องกัน แต่ทำให้เบาบางได้ กรรมนั้นๆจึงเป็นของเฉพาะตนเท่านั้น ของใครของมันครับท่าน ขอพระพุทธศาสนาอยู่คู่โลกตลอดไป อาทิตย์หน้าเข้าพรรณษาแล้วของเชิญชวนสมาชิกทุกท่าน ทำบุญถวายหลวงปู่กันตามแต่สะดวก ทำถวายพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ถวายหลวงปู่พิศดุและครูบากฤาดา ได้บุญหลายต่อน๊ะครับท่านสมาชิก ขอกราบเท้าหลวงปู่พิศดู ครูบากฤษดา ไว้น๊ะที่นี้ นับถืออย่างสูง อาทิตย์หน้าจะมาโชว์ใหม่ครับ รบกวนทุเรียนทอดช่วยบรรยายด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2011
  17. ทุเรียนทอด

สวัสดีครับ สมาชิกทุกท่าน ช่วงนี้ไช้หวัดเล่นงาน เลยไม่ค่อยสบายครับ

ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับทุกท่าน..

18. ทุเรียนทอด

สวยจริงๆครับป๋าองค์นี้ ไม่เคยเห็นใครเอามาโชว์นานแล้วเหมือนกัน ล็อกเก็ตนี้นับเป็นรุ่น 3 ขาวดำองค์ใหญ่สร้างทั้งหมด 200 องค์ครับ ล็อกเก็ตรุ่นนี้มวลสารด้านหลังจะแก่ชาญหมาก-น้ำหมากองค์หลวงปู่ครับ พระชุดนี้องค์หลวงปู่เสกอย่างน้อยไตรมาส สวยงามน่าใช้มากครับ

19. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีครับพี่ทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่าน ไม่สบายก็ทานยาและพักผ่อนให้มากๆนะครับพี่ทุเรียนทอด หายไวๆนะครับผม:cool:

20. ทุเรียนทอด

ผ้ายันต์พระมหาอุปคุต รุ่น2
    สวยมากๆ สร้างแจกในงานตักบาตรพระมหาอุปคุต ปี 2551
    ขออภัยเพิ่งสังเกตุ ผ้ายันต์ผืนนี้ ท่านครูบากฤษดา ได้ลงอักขระให้ด้วยครับ ลงเต็มสูตรเลย เยี่ยมๆๆๆ ครับ :cool:

[​IMG] [​IMG]
    รูปมหากัน รุ่นแรก และล็อกเก็ตองค์หลวงปู่รุ่นพระธรรมธาตุ
    ท่านครูบากฤษดาและคณะศิษย์สร้าง
    ล็อกเก็ตนี้สร้างและอธิษฐานจิตที่วัดเทพธารทอง ในวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2553 พร้อมกับพระกริ่งธมฺมจารีและพระกริ่งมังกรฟ้า และอธิษฐานจิตเรื่อยมา ทันองค์เสกหลวงปู่แน่นอนครับผมเองยืนยัน ล็อกเก็ตสร้างทั้งหมด 300 องค์ มีทั้งแบบหลังเงิน และหลังทองฝาบาตร ส่วนรายละเอียดกำลังเรียบเรียงให้อยู่ครับ

เหรียญพระมหาอุปคุต รุ่นสุดท้าย
    สร้างและอธิษฐานจิต ในปีพ.ศ. 2553
    เนื้อตะกั่ว สร้าง 59
    เนื้อนวะ สร้าง 200
    เนื้ออัลปากา สร้าง 200
    เนื้อทองแดง สร้าง 1000
    เนื้อทองเหลือง สร้าง 1000

ขอบคุณพี่ หอยสังข์ มากครับที่ได้นำพระมาลงให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทาน
    ท่านใดมีวัตถุมงคลขององค์หลวงปู่สามารถลงโชว์เพื่อเป็นวิทยาทานได้ หรือสงสัยในข้อมูลใดสามารถลงรูป และถามได้นะครับ หากสิ่งใดพิจจารณาแล้วไม่เหมาะที่จะตอบบนหน้ากระดาน ก็อาจจะตอบให้ทาง pm ครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2011