หลวงปู่ทวด หลวงปู่หมุน หลวงปู่สุภา พ่อท่านคลิ้ง รายการแบ่งบูชา สรุปที่ หน้าแรกครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pakornkiatr, 22 มีนาคม 2012.

1. รองพระบาท

รองพระบาท เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ:cool:

2. pakornkiatr

pakornkiatr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ :cool:

3. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญทำน้ำมนต์(พิมพ์คอขีด เลี่ยมกรอบเงินกันน้ำยกซุ้ม พร้อมบูชา)เหรียญรุ่นนี้น่าเช่าหาบูชาเก็บไว้อย่างมาก สภาพสวย พร้อมกรอบเงิน น่าบูชาครับ
    • บูชา 12,000 บาท (ลดเหลือ 10,000 บาท)
    [​IMG][​IMG][​IMG]

ขออนุญาติจองรายการนี้นะครับ
    กลับจากปฏิบัติภารกิจจะรีบจัดการให้ครับผม

4. pakornkiatr

pakornkiatr เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจอง ขอบคุณมากครับ :cool:

5. noonokbkk15

noonokbkk15 <font color="#008000"><b>ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด</b></

ขอจอง 2 องค์นี้ค่ะ

6. pakornkiatr

รับทราบการจอง ขอบคุณมากครับ :cool:

7. pakornkiatr

รายการวัตถุมงคลที่ยังมีให้บูชาครับ
    ( จองพระได้ไม่เกิน 7 วันครับ )

พระไฟลวกมือ พิมพ์สามเหลี่ยมเนื้อตะกั่วเงิน หลวงพ่อปลุกเสกตลอดไตรมาส 3เดือนเต็ม เมื่อปีพ.ศ.2508 สมัยที่หลวงพ่ออยู่วัดปากคลองมะขามเฒ่า ถือเป็นพระรุ่นแรกที่หลวงพ่อสร้าง ท่านทำพิเศษด้วยมือท่านเองทุกขั้นตอนไม่ว่าจะเป่าไฟหล่อพิมพ์ ท่านตั้งใจทำมากๆ หลังปลุกเสกท่านบอกว่าหมาหอนทุกคืน ปกติท่านปลุกเสกพระเพียงครั้งเดียวก็เต็มแล้ว ถือว่าเป็นพระรุ่นที่น่าบูชามาก พุทธคุณรุ่นนี้ถือว่าเด่นมากๆทั้งเรื่องลาภ การเงินการทองดีมากๆ คล่องตัวสมปรารถนาดั่งใจต้องการทุกอย่าง ประสบการณ์กับตนเองและลูกศิษย์หลายๆท่าน องค์นี้สวย ไม่มีเนื้อแหว่ง ผิวเดิมๆ เต็มๆ ด้านหลังมีลายผ้า ตรงทั้งเนื้อทั้งพิมพ์ พร้อมกรอบเงินแบบผ่าหวาย บูชาขึ้นคอได้เลยครับ( credit ข้อมูลพี่ Yodchy)
    • PM หรือ โทร
    <LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระหางหมาก (พิมพ์สองวรรณะ) เป็นพระสองสีภายในองค์เดียว ด้านหน้าสีแดงสดมากๆ ด้านหลังเนื้อขาวชมพู สวยคมชัด พุทธคุณดีมาก หายาก น่าบูชามากๆครับองค์นี้
    • บูชา 1,000 บาท ( คุณ orrachoun จองแล้ว )
    [​IMG] [​IMG]

พระฤาษีท่องสวรรค์ (มั่งมีศรีสุข สุขสันต์มั่นคง)เป็นพระเนื้อดินสร้างปี 2531 ซึ่งเป็นปีมังกรทอง หลวงพ่อแจกครั้งแรกเนื่องในงานวันเกิดสมเด็จวัดสามพระยา สมเด็จพุทธโฆษาจารย์ (ฟื้น) ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อพิมพ์ล้อครั้งไปดาวดึงส์ครั้งแรก ด้านหลังองค์พระมีข้อความว่า มั่งมีศรีสุข สุขสันต์มั่นคง เป็นหนังสือสองบรรทัด หายากมากๆครับ น่าบูชามาก
    • บูชา 2,950 บาท
    [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    เหรียญมหาลาภ-เอกราช ปี 2520เหรียญรมดำ สภาพสวย ครับ น่าบูชา ราคาเบาๆ
    • บูชา 450 บาท
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    เหรียญท้าวเวสสุวัณ สวยแชมป์ (พิมพ์ขอบจุดนิยม) องค์ 1พิมพ์ขอบจุด นิยม พระสวยคมชัด ผิวไฟทองแดงสวยมาก สร้างปีพ.ศ.2521 หลวงพ่อประธานฝ่ายสงฆ์พุทธาภิเษกที่วัดพระศรีมหาธาตุ จ.นครศรีธรรมราชกับพระเก่งๆสมัยนั้น และขุนพันธ์ฯประธานฝ่ายฆราวาส ราคากำลังจะไปอีกแล้วครับ สภาพสวยๆแบบนี้ น่าบูชาครับ
    • บูชา 3,500 บาท
    <!-- google_ad_section_end -->[​IMG][​IMG][​IMG]

เหรียญท้าวเวสสุวัณ สวยแชมป์ (พิมพ์ขอบจุดนิยม) องค์ 2พิมพ์ขอบจุด นิยม พระสวยคมชัด ผิวไฟทองแดงสวยมาก สร้างปีพ.ศ.2521 หลวงพ่อประธานฝ่ายสงฆ์พุทธาภิเษกที่วัดพระศรีมหาธาตุ จ.นครศรีธรรมราชกับพระเก่งๆสมัยนั้น และขุนพันธ์ฯประธานฝ่ายฆราวาส ราคากำลังจะไปอีกแล้วครับ สภาพสวยๆแบบนี้ น่าบูชาครับ
    • บูชา 3,500 บาท
    [​IMG][​IMG][​IMG]

เหรียญสามัคคีมีสุข-กูผู้ชนะ(รุ่นแรก) ชุดที่ # 2 เหรียญสวยงาม สภาพเดิมๆ สร้างปีพ.ศ.2521 พุทธคุณดีมาก นำมาให้บูชาเป็นชุดครับ เก็บที่เดียว 5 องค์ไปเลย น่าบูชาครับ
    • บูชา 1,750 บาท (ค่าส่ง 50 บาท)
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->[​IMG] [​IMG]

++แมงมุมดักทรัพย์ จรเข้อาคม หลวงปู่สุภา,หลวงพ่อแช่ม,หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา++

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2012
  8. orrachoun

orrachoun เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก (พิมพ์สองวรรณะ) เป็นพระสองสีภายในองค์เดียว ด้านหน้าสีแดงสดมากๆ ด้านหลังเนื้อขาวชมพู สวยคมชัด พุทธคุณดีมาก หายาก น่าบูชามากๆครับองค์นี้
    • บูชา 1,000 บาท
    [​IMG] [​IMG]

ขอจององค์นี้ครับ

9. pakornkiatr

10. pakornkiatr

รายการส่งวันนี้

คุณ noonokbkk15 EI145791324TH ขอบคุณมากครับ

11. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขายดิบขายดี เฮงๆๆรวยๆ นะครับ

12. noonokbkk15

noonokbkk15 <font color="#008000"><b>ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด</b></

ขอบคุณค่ะ

13. pakornkiatr

ขอบคุณมากครับ ขอให้พี่เฮงๆ รวยๆ เช่นกันคร้าบบบ :cool:

น่าจะได้พระพรุ่งนี้ครับ ไปรษณีย์ไทย เร็วที่สุดในโลกครับ ^^ :cool:

14. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    จัดโปรฯได้ดี เหมาะสมกับสภาวะเศรษฐกิจยามนี้ค่ะ อิอิ

กระทู้นี้น่าเหมาหมดจริงๆ ^^

15. sangsawang

sangsawang เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    วันนี้ได้รับพระแล้วนะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

16. pakornkiatr

ขอบคุณ คุณพัณณ์ที่แวะมาเยี่ยมเยียน รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ^^ :cool:

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ :cool:

17. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาพระไฟลวกมือ แบบพิเศษหน่อยครับ เผื่อราคาพอสู้ไหว
    จะยอมเป็นหนี้ครับซัก 4 เดือน :cool:

18. pakornkiatr

แจ้งให้ทราบทาง pm แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ :cool:

19. Patiharn^^

Patiharn^^ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่ายังมีพระธนบดีอยู่อีกไหมครับ

20. pakornkiatr

ช่วงนี้หมดแล้วครับ ขอบคุณครับ ^^