หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ-เหรียญกายสิทธิ์-เปิดโลก-เปิดถ้ำ-เหรียญดวง-เสมา-กริ่ง-หลวงปู่ดู่-ทวด-วัดสะแก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 22 มีนาคม 2013.

1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รับทราบการโอนและที่อยู่ครับ
    จัดส่ง 19-04-56 แล้วจะแจ้งทาง PM ครับ
    ขอบคุณครับผม

2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 38 พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อสัมฤทธิ์ อุดผงจักพรรดิ์ และจารใต้ฐาน.....ราคา 1,800 บาท..(3)

สร้างปี 2550 ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.

*** สร้าง 1,000 องค์ อุดผงจักพรรดิ์ และจารใต้ฐาน ***

รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*****องค์จริงตามรูป*****กระแสสวยงามครับ *****
    ***รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  3. ก้นกุฏิวัด

สำหรับท่านที่ต้องการเช่าบูชา หลวงปู่ทวด รุ่นรวมโพธิญาณ ชุดแยก 3 พิมพ์
    พิมพ์กลักไม้ขีด, พิมพ์ใหญ่, และพิมพ์พระรอด รอสัปดาห์หน้านะครับมีของแน่ๆ
    จะนำมาลงในรายการต่อๆไป ของกะทู้นี้นะครับ.....

ส่วนชุดกรรมการ กล่องเดียว 3 องค์ ... ยังไม่แน่ใจว่าจะได้มาลงไหมครับ
    ขอดูอีกทีนะครับ ว่าจะได้มาไหม.....สำหรับท่านที่ได้จองไว้แล้ว...

*** ขอบคุณทุกท่านที่ PM และ โทรมาสอบถามครับ ***

4. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 39 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช...(องค์ที่ 5) ปิดให้คุณ mmmst แล้วครับ

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีดเนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช และมวลสารศักดิ์สิทธิ์สำคัญอีกมากมาย

*** สร้างปี 2550 องค์ใหญ่และหนามาก มวลสารเพียบครับ ***
    *** พิมพ์ออกมาอาจไม่สวยงามนักเพราะใช้วิธีกดมือทุกองค์ครับ ***

มวลสารชั้นครูล้วนๆไม่เจือด้วยปูนธรรมดาเเบบทั่วไป
    พระเครื่องทั้งหมดนี้พิมพ์ด้วยมือกดทีละองค์เเบบโบราณที่บ้านคนวังหน้าโดย มีพระสงฆ์สามรูปคือหลวงตาม้า หลวงพ่อนิล
    ครูบาประคำใหญ่ พร้อมด้วยศิษย์ เเต่ละสายมารวมพร้อมใจกันพิมพ์พระทีละองค์ 4 วัน 5 คืน สวดอธิษฐานจิตขณะกดกันเลย
    พอเเห้งดีเเล้ว หลวงตาม้าท่านบอกให้ผม(คนวังหน้า) อธิษฐานจิตเองตามสูตรที่เคยทำมาเอง เเละหลังจากนั้นหลวงตาม้าท่านอธิษฐาน
    ทับอีกที อธิษฐานจนมีคนบอกว่า เต็มที่จนล้นเเล้วมั้ง เพราะมีคนเห็นหลวงพ่อทวดมาในงาน เเละคืนก่อนวันงานมีเสียงสวดของพระ
    รอบบ้านตอนตีสี่ พ่อเเม่เเละผมได้ยินกันทั้งสามคนอัศจรรย์จริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2020
  5. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 40 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ (เตารีด) มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช...(องค์ที่ 5) ปิดให้คุณ mmmst แล้วครับ

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ (เตารีด)
    *** องค์นี้หน้า ตา ท่าน ชัดเจน ครับ หลังฝังไม้หลักเมืองนครฯ เยอะมากๆ***

*** สร้างช่วงปลายปี 2550 ***
    พิมพ์ใหญ่ (เตารีด) เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์
    ด้านหลังจะมีฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2014
  6. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 41 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์พระรอด มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช หลวงตาม้าร่วมกดพิมพ์ ...(องค์ที่ 5) ....ปิดให้คุณ jomaker แล้ว...

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์พระรอด
    พิมพ์พระรอด เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์
    ด้านหลังจะมีฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  7. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการที่ 41 ครับ

8. ก้นกุฏิวัด

ปิดรายการที่ 41 ให้คุณ jomaker แล้ว
    ขอบคุณครับ

จัดส่ง 24-04-2556 EMS No. EJ 3776 4716 5 TH

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2013
  9. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 42 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง ((มีจาร 2 เหรียญ))...450 บาท...(11-12)

เหรียญพระพุทธไชยะพรหม หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) เชียงใหม่...(11-12)

สร้างเมื่อปี 2551 เนื้อทองเหลืองแท้ทั้งองค์ พร้อมกล่อง
    (((หลวงตาม้าท่านจารไว้ด้านหน้าเหรียญ 2 ตัวครับ )))

.... ใช้พระหลวงตาม้าสร้าง สวดร่วมกับคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแกได้ครับครับ ...

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์พุทธไชยะพรหม มีพระพุทธรูปปางสมาธิอยู่เหนือเศียรพระมหาพรหม ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่ดู่
    และวัดถ้ำเมืองนะ และมีตัวอักขระ นะล้อม ของวัดถ้ำเมืองนะ

ด้านหลัง มีรูปอักขระลงยันต์ศักสิทธิ์ไว้อย่างมากมาย และมีตัวอักขระ นะล้อม ที่สำคัญของหลวงตาม้า
    เพราะว่าเป็นสัญลักษณ์ของวัดถ้ำเมืองนะอีกส่วนนึง ออกแบบมาได้งดงามมากครับ

10. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 43 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช...1(องค์ที่ 6) มีผู้บูชาไปแล้วครับ

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช และมวลสารศักดิ์สิทธิ์สำคัญอีกมากมาย

*** สร้างปี 2550 องค์ใหญ่และหนามาก มวลสารเพียบครับ ***
    *** พิมพ์ออกมาอาจไม่สวยงามนักเพราะใช้วิธีกดมือทุกองค์ครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2020
  11. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 44 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ (เตารีด) มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช...(องค์ที่ 6) ...รายการนี้คุณ bundit1616 จองแล้วครับ...ขอบคุณครับ

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ (เตารีด)
    *** องค์นี้หน้า ตา ท่าน ชัดเจน ครับ หลังฝังไม้หลักเมืองนครฯ เยอะมากๆ***

พิมพ์ใหญ่ (เตารีด) เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  12. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 45 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์พระรอด มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช หลวงตาม้าร่วมกดพิมพ์ ...(องค์ที่ 6) ปิดให้คุณ @ahingsaka@ แล้ว

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์พระรอด *** สร้างช่วงปลายปี 2550 ***
    **** องค์นี้มีเนื้อเกินด้านข้างเยอะ ถ้าเป็นเหรียญก็เรียกไม่ตัดปีกครับ ****

พิมพ์พระรอด เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2014
  13. @ahingsaka@

@ahingsaka@ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010

จองครับ

14. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการจอง จากคุณ @ahingsaka@
    รายการที่ 45 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์พระรอด (องค์ที่ 6)
    ขอบคุณครับ

15. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 46 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ ชุดกรรมการ 3 องค์ ผสมอัฐิธาตุของหลวงปู่ดู่ ((หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ กดพิมพ์ ) ) No. ๒๑๖...สนใจ PM หรือโทรสอบถามครับ...
    ...หายากแบบนี้.....คุณสิทธิพงษ์จองแล้วครับ...ขอบคุณครับ...

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ ชุดกรรมการ ประกอบไปด้วยพระ 3 องค์ พิมพ์กลักไม้ขีด, พิมพ์ใหญ่, และพิมพ์พระรอด

*** สร้างปลายปี 2550 จัดสร้างขึ้นมาทั้งหมด 227 ชุด ***
    *** กดหมายเลขประจำชุดกำกับที่องค์กลักไม้ขีดครับ ชุดนี้ No. ๒๑๖ ***
    (( ตอนนี้เป็นตำนานไปแล้ว กว่าจะหาชุดนี้ได้ยากมากครับ ใครมีเป็นหวงกันน่าดูชม ))

**** สนใจ สอบถามได้ที่ 081-9466-839 ****

โดยด้านหลังองค์พระจะฝังด้วยชิ้นไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราชในทุกๆองค์ แต่องค์ประธานคือกลักไม้ขีดจะมีเพิ่มพิเศษ คือ มีปฐวีธาตุของหลวงปู่คำพันธ์, เม็ดมวลสารสมเด็จจิตรลดา (โดยนำมวลสารสมเด็จจิตรลดาที่เป็นก้อน นำมาตำให้เป็นก้อนเล็กโดยประมาณ 1 - 2 มิล แล้วนำมาฝังอยู่ด้านหลังองค์พระ ส่วนผงละเอียดก็นำไปผสมลงในองค์พระพิมพ์กลักไม้ขีดที่ทำขึ้นเป็นพิเศษในรุ่นกรรมการ) และส่วนสุดท้ายที่เป็นมงคลสำคัญก็คืออัฐิธาตุของหลวงปู่ดู่ มวลสารที่เป็นมงคลทั้งหลายเหล่านี้ได้นำมาฝังอยู่ด้านหลังของพิมพ์กลักไม้ขีดเท่านั้น ส่วนพิมพ์ใหญ่กับพิมพ์พระรอด เป็นเนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังจะมีฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช

((ขอขอบคุณภาพหลวงตาม้า และข้อมูลการจัดสร้างคุณ คนวังหน้า ครับ))

16. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 47 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ ชุดกรรมการ 3 องค์ ผสมอัฐิธาตุของหลวงปู่ดู่ ((หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ กดพิมพ์ )) No.๒๐๗ ...สนใจ PM หรือโทรสอบถามครับ...
    ...คุณพี่โม จองแล้วครับ...ขอบคุณครับ...

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ ชุดกรรมการ ประกอบไปด้วยพระ 3 องค์ พิมพ์กลักไม้ขีด, พิมพ์ใหญ่, และพิมพ์พระรอด

*** สร้างปลายปี 2550 จัดสร้างขึ้นมาทั้งหมด 227 ชุด ***
    *** กดหมายเลขประจำชุดกำกับที่องค์กลักไม้ขีดครับ ชุดนี้ No. ๒๐๗ ***
    (( ตอนนี้เป็นตำนานไปแล้ว กว่าจะหาชุดนี้ได้ยากมากครับ ใครมีเป็นหวงกันน่าดูชม ))

**** สนใจ สอบถามได้ที่ 081-9466-839 ****

โดยด้านหลังองค์พระจะฝังด้วยชิ้นไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราชในทุกๆองค์ แต่องค์ประธานคือกลักไม้ขีดจะมีเพิ่มพิเศษ คือ มีปฐวีธาตุของหลวงปู่คำพันธ์, เม็ดมวลสารสมเด็จจิตรลดา (โดยนำมวลสารสมเด็จจิตรลดาที่เป็นก้อน นำมาตำให้เป็นก้อนเล็กโดยประมาณ 1 - 2 มิล แล้วนำมาฝังอยู่ด้านหลังองค์พระ ส่วนผงละเอียดก็นำไปผสมลงในองค์พระพิมพ์กลักไม้ขีดที่ทำขึ้นเป็นพิเศษในรุ่นกรรมการ) และส่วนสุดท้ายที่เป็นมงคลสำคัญก็คืออัฐิธาตุของหลวงปู่ดู่ มวลสารที่เป็นมงคลทั้งหลายเหล่านี้ได้นำมาฝังอยู่ด้านหลังของพิมพ์กลักไม้ขีดเท่านั้น ส่วนพิมพ์ใหญ่กับพิมพ์พระรอด เป็นเนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังจะมีฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช
    ((ขอขอบคุณภาพหลวงตาม้า และข้อมูลการจัดสร้างคุณ คนวังหน้า ครับ))

17. ก้นกุฏิวัด

สรุป รายการวัตถุมงคล หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่
    ....ที่ยังมีให้เช่า-บูชา เข้าชมที่ หน้า 1 นะครับ ....
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2013
  18. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการจอง รายการที่ 44 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ (เตารีด) องค์ที่ 6

...จากคุณ bundit1616 ...ขอบคุณครับ

19. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 48 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช......(องค์ที่ 7)
    ...มีผู้บูชาไปแล้วครับ...ขอบคุณครับ...

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด (( หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ กดพิมพ์ 4 วัน 5 คืน))
    เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช และมวลสารศักดิ์สิทธิ์สำคัญอีกมากมาย

--- (( ด้านหลังผงตะไบ มีทั้งแบบเป็นชิ้น และผง ชัดเจนครับ ))---
    *** รายละเอียด ข้อมูลการจัดสร้าง มีมวลสารวิเศษผสมมากมายครับ ***

20. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 19 ครับ เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด ชุบสามกษัตริย์
    ...มีผู้บูชาไปแล้วครับ...ขอบคุณครับ...
    ขอบคุณครับ
    ม้า-ดวงโพธิญาณ-3กษัตริย์-2-1.jpg ม้า-ดวงโพธิญาณ-3กษัตริย์-2-2.jpg