หยุดแจกพระบรมสารีริกธาตุ ๒ สัณฐาน (ได้รับแล้วหรือยังไม่ได้รับ รบกวนโพสต์บอกด้วยครับ)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Peckpeck, 31 กรกฎาคม 2010.

1. Peckpeck

Peckpeck เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านที่บูชาพระบรมสารีริกธาตุครับ

ผมมีความปีติอิ่มเอิบเป็นอย่างยิ่งครับที่ได้แจกพระบรมสารีริกธาตุในครั้งนี้

เมื่อเริ่มแจก พระธาตุก็เสด็จ สิ่งศักดิ์สิทธิ์มาอนุโมทนา

มีกำลังใจเป็นอย่างมากในการส่งมอบสิ่งที่สูงค่าให้กับทุกท่าน เพื่อเป็นพุทธบูชา เป็นพุทธานุสสติ

เมื่อแจกมาได้สักระยะ เกิดความสะเทือนใจ เข้าใจว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาเดือนใจให้ หยุดแจก และก็อาศัยเหตุอัศจรรย์จากสิ่งศักดิ์สิทธิ์นั้นเองมาย้ำเตือนว่าสมควรแก่เวลาที่จะต้องหยุดแจก

บุญใดอันเกิดจากการแจกพระบรมสารีริกธาตุในครั้งนี้
    ขออุทิศแด่
    บิดา มารดา ญาติสนิท มิตรสหาย เจ้ากรรมนายเวร เทวดาที่รักษาข้าพเจ้า เทพยดา อินทร์ พรหม ยม ยักษ์ นาค ครุฑ พระภูมิเจ้าที่ พระแม่ธรณี สรรพสัตว์ทั้งหลาย

ขอท่านเหล่านั้นจงมาอนุโมทนา

เมื่ออนุโมทนาบุญแล้ว
    หากท่านมีความทุกข์ ก็ขอให้พ้นจากทุกข์
    หากท่านมีสุขแล้ว ขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป

ด้วยเดชะกุศลผลบุญที่ข้าพเจ้าและท่านทั้งหลายได้บูชาพระบรมสารีริกธาตุนี้
    ขอให้ข้าพเจ้าและท่านทั้งหลายนั้น
    มีความสุข ความเจริญ ความงอกงาม ความไพบูลย์
    ขึ้นชื่อว่าความทุกข์ไร้เข็ญใจ คำว่าไม่มี จงอย่าได้บังเกิด

ขอให้มีสติปัญญา ศึกษาและปฏิบัติธรรม ภายใต้ร่มเงาแห่งพระบวรพุทธศาสนา
    จนกว่าจะถึงบรมสุขคือพระนิพพานในกาลอันควร เทอญ

สาธุ
    นิพพานํ ปจฺจโย โหตุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2010
  2. bytoomtoom

bytoomtoom เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    มากล่าว อนุโมทนา บุญ ด้วยทุกประการ กะ คุน หมอ คร๊าฟฟ สาธุ

++++++++++++++++++++++++++++++++++

3. Tianluang

Tianluang เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    สิ่งไดๆที่ปรารถนาขอสิ่งนั้นจงสำเร็จแก่ท่านและญาติมิตรทุกประการครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. สาธิต

สาธิต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ
    ขอบพระคุณมากครับ
    สาธิต

5. jezgy

jezgy Active Member

31 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญแด่ผู้มีจิตใจอันสูงส่ง ดังเช่นอาจารย์ด้วยค่ะ
    สุขใดก็ไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับการ เป็นผู้ให้
    สาธุ สาธุ สาธุ

6. zxz500

zxz500 Active Member

ขอ อนุโมทนา บุญ แก่ผู้มีจิตใจกระจ่างดั่งฟ้า ดังเช่น อาจารย์ ด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

7. little voice

little voice เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุค่ะ
    ขอให้เจริญธรรม มีความยินดีในบุญที่ได้กระทำ

8. Bebiw

Bebiw Active Member

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ลำดับที่98 โกพ์ลัญณ์ญา โกลิยานนท์ ได่รับแล้วค่ะ ขอบคุนค่ะ

อนุโมทนาสาธุค่ะ

9. thee_5

thee_5 สมาชิก

11 สิงหาคม 2010
    ได้รับพระธาตุเรียบร้อยแล้ว กราบขอบพระคุณคุณหมอและผู้ให้ความช่วยเหลือทุกท่านอย่างสูงค่ะ

10. หยุดเวลา

หยุดเวลา Active Member

12 สิงหาคม 2010
    วันนี้ได้รับแล้วครับ
    ขอขอบพระคุณท่าน นพ.วีระ ภัทรสิทธิเวช เป็นอย่างสูงครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

11. ICDS

ICDS เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    ได้รับเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ (ลำดับที่ 17)
    ขอให้บุญกุศลนี้จงนำพาท่านไปสู่มรรคผลนิพพานในชาติปัจจุบันวันนี้ด้วยเทอญ สาธุ...

12. zxz500

zxz500 Active Member

ขออนุโมทนา สาธุ ครับอาจารย์
    ลำดับที่ 149/205/248/249/250 ได้รับพระบรมสารีริกธาตุ
    ไว้เคารพ กราบไหว้บูชา เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอให้ อาจารย์ เจริญธรรมและนำพาไปสู่มรรคผล แห่งนิพพาน ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

13. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนาครับ

14. memmon

memmon Active Member

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุแล้วครับ (อันดับที่191)
    กระผมขอขอบพระคุณคุณหมอเป็นอย่างสูงครับ อนุโมทนาสาธุครับ

15. วีระพันธ์11

วีระพันธ์11 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2010
    ได้รับแล้วครับวันนี้ ลำดับที่ ๑๙๗
    ขออนุโมทนากุศลผลบุญด้วยครับ คุณหมอ

16. lady_ta

lady_ta เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆค่ะ ได้รับพระบรมสารีริกธาตุแล้วค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ
    บุญรักษาค่ะ

17. anan2099

anan2099 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2010

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุแล้วครับ ขออนุโมทนาสาธุ

จาก : anan2099

อนันตร์ภัทร นาควงษ์วาน

18. alpoman191

alpoman191 สมาชิก

ผมได้รับพระบรมสารีริกธาุุตุเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ขอผลบุญในครั้งนี้ จงส่งผลให้่ท่านและครอบครัวจงผ่านพ้นอุปสรรคต่าง ๆ ไปได้ด้วยดี เรื่องร้ายก็ขอให้กลายเป็นดี อนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. pradisth

pradisth เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ ได้รับพระธาตุแล้วครับ ในสภาพสมบูรณ์ครับ

20. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    ลำดับที่ 235 ขอรับไว้บูชา
    พงษ์ศักดิ์ เกตุวงรอต(ฝากให้นก)
    77/193 ถ.บ้านกล้วยไทรน้อย ม.5
    ต.บางคูรัด อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110

ได้รับพระบรมแล้วค่ะ ขอขอบพระคุณมากค่ะ
    ได้เป็นของขวัญวันเกิดพอดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ