สุดยอดพระเครื่องแห่งยุค พิธีปลุกเสกยิ่งใหญ่ในรอบ 50 ปี ที่หลายท่านยังไม่รู้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย satutum, 16 เมษายน 2009.

1. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ผมก็สาวก พระมงคลมหาลาภ ครับตอนนี้ แขวนพระมงคลมหาลาภ พิมพ์แบบสมเด็จพระพุฒาจารย์ เป็นองค์กลางครับ

2. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ของผมเป็นพิมพ์คะแนนครับ องค์ไม่ค่อยสวย ให้พ่อบูชาอยู่ครับ
    พระพิธียิ่งใหญ่จริงๆครับ:cool::cool:

ผมไม่ใช่สาวกครับ อิอิ พออ่านกระทู้นี้เมื่อต้นปีที่แล้วเลยต้องดิ่งไปวัดสัมพันธวงศ์ ^^
    ของพี่phattharaphongเป็นสาวกแท้ๆ พระพี่ต้องสวยแน่เลย:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2011
  3. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

เจอสาวก เหมือนกันแล้วครับ ผมมี พิมพ์คะแนน(นาคปรก) พิมพ์แบบสมเด็จพระพุฒราจารย์ ใหญ่ เล็ก ครับ พิธีกรรมสุดยอดมาก ๆ เห็นว่าสมัยนั้นพระป่ามาปักกรด กันเป็นร้อยรูป สุดยอด ๆ ชอบตรงที่มีพระป่ากรรมฐาน มาเสกหลายรูปครับ เช่น พระอาจารย์กงมา พระอาจารย์สิงห์ พระอาจารย์ฝั้น พระอาจารย์ลี หลวงปู่แหวน หลวงปู่ขาว ฯ แต่ละองค์สุดยอดทั้งนั้นครับ :cool:

4. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมไปช่วงต้นปีที่แล้วอ่ะครับ เหลือพระอยู่ประมาณ 100องค์มั้งครับ ประมาณเอา แหะๆแล้วในนั้นก็มีองค์ชำรุดแตกหักด้วยอ่ะครับ
    ผมห้อยแล้วรู้สึกว่ามีอาการแน่นหน้าอกครับ อึดอัด เลยให้พ่อไปครับพอดีพ่อผมเกิดวันเสาร์ครับพี่^^

แต่ผมว่าถ้าไปวัดสัมพันธวงศ์ตอนนี้ก็ยังไม่สายครับ เก็บพระของหลวงปู่แหวน
    ราคาไม่แพง พุทธคุณนี่ผมก็ยอมรับครับ ว่าสุดยอด

5. phattharaphong

ผมอ่านเจอครั้งแรกจากเวปวัดสัมพันธวงศ์ แต่ตอนแรกไม่ได้สนใจอะไร เพราะไม่รู้พิธีกรรม ตอนหลังรู้พิธีกรรมแล้วว่าใหญ่ขนาดไหนรีบวิ่งไปหาบูชา อย่างไว แต่ไม่ค่อยสวยครับ สภาพกลาง ๆ ครับ พระตกค้างจากวัดเหมือนกันครับ :cool: ( พิมพ์คะแนนเช่ามาจากวัดสัมพันธวงศ์ ตอนพระเหลืออยู่ 10 องค์ มา 2000 บาท ผมคิดว่าเป็นพระส่วนตัวของคนที่คุมวัตถุมงคลของทางวัดสัมพันธวงศ์):cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2011
  6. phattharaphong

พระมงคลมหาลาภ วัดสัมพันธวงศ์ ถ้าสภาพใช้น่ะครับ โดนเหงื่อไคล เป็นเวลานาน ๆ น่ะครับ ผมเคยเห็นเนื้อเหมือนสมเด็จบางขุนพรหม เลยครับ :cool:

7. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ทาน ศีล สมาธิ ปัญญา สวดมนต์
    (good)

8. XP

XP Active Member

31 สิงหาคม 2009
    วัดสารนาถครับ

9. 250

250 สมาชิก

17 พฤษภาคม 2011
    เจตนาการสร้างดีมาก เกจิดังๆร่วมปลุกเสก ไร้ซึ่งการตลาด ประสบการณ์ดี ถือว่าเป็นพระหลักได้เลยครับ เมื่อก่อนราคาเหมือนแจกฟรี แต่เดี่ยวนี้สวยๆราคาก็ไม่ธรรมดา

10. 250

250 สมาชิก

17 พฤษภาคม 2011
    ตอนนี้เห็นในเว็บประมูลที่ไรเป็นต้องคันนิ้วกดเคาะทุกที่

11. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมเพิ่งอ่านเจอในกระทู้นี้เมื่อวาน เลยรีบโทรไปวัด ปรากฏหมดไปนานแล้ว เหลือแต่พิมพ์ใหญ่องค์ละ3000 แต่ลุงคนขายหยุดน้ำท่วมยังไม่มา ลองเช็คในเน็ตก็มีให้บูชาตั้งแต่7,500-4,500 เลยรีบโทรไปสั่งซื้อ วันนี้โอนเงินเสร็จรอรับพระ สบายใจ มีปสกเมื่อไหร่จะเข้ามาบอกนะครับ

12. กอล์ฟชุมพร

กอล์ฟชุมพร สมาชิก

10 ธันวาคม 2011
    อยากได้มั้งจังครับ ผมเองก็พึ่งจะรู้จักพระจากเว็บนี้และครับ ผมค่อนข้างชอบพระราคาไม่ปั่น พี่ๆท่านในมีแบ่งบอกมั้งนะครับ ผมมันงบน้อย พึ่งได้ พระเกศมงคล องค์นี้ก็ไม่แพงน่าเก็บครับ

13. ardtip

ardtip Active Member

17 พฤศจิกายน 2011
    สอบถามครับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่วัดสัมพันธวง ยังมีพระมงคลมหาลาภ ให้เช่าบูชาอยู่หรือเปล่าครับ และมีเหลือพิมพ์ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

14. ฝูงบินต่ำ

ฝูงบินต่ำ สมาชิก

แล้วพระผงมหาลาภปี06ละครับ ทราบมาว่าถ้าเป็นปี06จะเป็นแบบหลังเรียบ

15. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุญาตเข้ามาบอกเล่า ปสก พระสมเด็จมงคลมหาลาภครับ เจอหลายรอบเลยต้องรีบเข้ามาเขียนก่อนจะลืม เมื่อสองสัปดาห์ก่อนขณะที่ผมขับรถอยู่ที่ถนนศรีอยุธยา ผมขับแซงแล้วเฉเข้าเลนขวาแบบไม่เปิดไฟขวาเพราะเห็นว่ากำลังโล่งเลยจะรีบแซงคันหน้าให้พ้น ปรากฏว่าดันมีรถขับแทรกซ้ายเข้ามาอย่างเร็ว เสี้ยววินาทีนั้น (ครึ่งวินาที) ผมบอกตัวเองว่า "ชนแน่แล้ว" แต่.... ผมรอดครับ ทั้งๆที่ผมเฉไปขวาแล้วเขาเฉเข้ามาซ้าย มันจะต้องปะทะกันตรงกลาง แต่รอดครับ ไม่มีใครชนใคร วินาทีนั้นผมรู้เลยว่าเพราะพุทธคุณของพระสมเด็จมงคลมหาลาภที่ผมแขวนเดี่ยวช่วยไว้แน่นอน เหมือนที่มีผู้รู้กล่าวไว้จริงๆว่าพลังพุทธคุณด้านแคล้วคลาดเป็นยอด หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัยเคยกล่าวไว้ว่าพระนี้แรงยิ่งกว่าพระทุกกรุที่เคยสัมผัสมา แม้พระรอดมหาวันก็ไม่สู้

อีกเหตุการณ์หนึ่งก็คือ ผมไปซื้อของที่แมคโคร ซื้อเสร็จเข็นรถเข็นมาที่หลังรถเพื่อเอาของไว้หลังรถ ปรากฏว่าเจอคนมักง่ายเอารถเข็นมาวางที่ท้ายรถผม ผมหงุดหงิดมากที่เห็นแบบนั้น ผมมองดูแล้วลานจอดรถที่นี่ (สาขาศรีย่าน)มันโล่งกว้าง ผมเลยใช้โทสะจับรถเข็นคันนั้นแล้วผลักออกไปอย่างแรง กะว่าให้มันไปสุดที่ขอบโน้น ตอนผลักออกผลักเสร็จไม่หันไปดูด้วยนะ แต่พอได้ยินเสียงรถเข็นชนดังโครม ผมหันไป คุณพระช่วย รถเข็นมันดันกระดอนไปทางที่รถปิ๊กอัพคันหนึ่งจอดอยู่ ที่สำคัญ ในรถก็ยังมีคนขับนั่งอยู่ ผมรีบเดินอย่างเร็วไปดูทันที ปรากฎว่ารถเข็นมันกระดอนไปแทรกระหว่างหน้ารถปิ๊กอัพกับกำแพงโดยอยู่ระหว่างกลางแต่ไม่ได้โดนกันชนรถปิ๊กอัพเลยแม้แต่น้อย (ถ้าโดนรถเขารับรองว่าคนขับเปิดประตูออกมาแล้ว) แถมยังมีสายตาของ พนง.แมคโครอีกสองคนที่จ้องมองพฤติกรรมของผมอยู่ สรุปว่าแคล้วคลาดไปอีกรอบครับ เช่นเคย ผมแขวนเดี่ยวพระสมเด็จมงคลมหาลาภอยู่นั่นแหละครับ สาธุ

16. ice5509876

ice5509876 พุทธัง ธัมมัง สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

สาธุครับ ถ้ามีบุญคงได้มาบูชาด้วยเทอญ สาธุครับ