เรื่องเด่น สืบสานปณิธาน "ณรงค์ เพ็งลาภ" ผ่าน ۩۞۩ สโมสรบุญ ☀★☀ เพื่อพระพุทธศาสนา

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 ธันวาคม 2009.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    โปรดระวัง ชายสามชื่อที่อยู่เดียวกันกับ

palm96 , narama และ มือใหม่หัดธรรม

.................................................................................

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">29-10-2009, 10:22 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>palm96<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 36
    Groaned at 6 Times in 6 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 3,301
    ได้รับอนุโมทนา 3,372 ครั้ง ใน 966 โพส
    พลังการให้คะแนน: 219 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Fw: สวัสดีครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>อาครับ เมือวาลผมได้รับ มีดหมอแล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

แล้วจะรีบทำตามเจตนารมณ์นะครับ

ด้วยความเคารพ

ปาล์ม

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง
    EMS ไปให้เมื่อ 10.38 น.

EG 4234 1858 1 TH

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ palm96
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ palm96
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    สวัสดีครับอา

จากกระทู้บุญที่อาตั้งขึ้น

รายการ4. มีดหมอรุ่นแรก ด้ามไม้ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ขนาดใบมีด 2.5 นิ้ว จำนวน 3 เล่ม ให้ร่วมทำบุญเล่มละ 1,500 บาท (เท่าที่วัดฯ)

ผมจะขอจอง 1 เล่มนะครับ

ไม่ทราบว่าถ้าจะขอโอนเป็นครั้งๆๆไปได้หรือเปล่าครับ

เพราะถ้าโอนไปทีเดียว ผมคงไม่มีเงินก้อนหนะครับ

ปาล์ม
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับ คุณปาล์ม

ยินดีครับ โอนเป็นงวด ๆ ได้ครับ...เหลือเล่มสุดท้ายพอดี

ทำบุญวิหารทาน เพราะ กฐินทาน คงไม่ทานแล้ว

โอนเข้าบัญชี แล้วแจ้งบอกด้วยน่ะครับ

ขอที่อยู่ครับ เดี๋ยวจัดส่งไปให้ก่อน

อนุโมทนา สาธุในกุศลที่ได้สร้างด้วยครับ

ขอบคุณครับ

กรุณาจัดส่งที่

นายปรเมษฐ์ ศรีรัตนโชติ

29 ม.7 ต. เขาเจียก อ. เมือง จ. พัทลุง 93000

ถ้าโอนแล้วผมจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    วันนี้ไปรษณีย์ปิด พรุ่งนี้จะจัดส่งไปให้ครับ

.

ส่งมาวันที่อาสะดวกนั่นแหละครับ

ผมไม่ได้รีบอะไร

ขอบคุณมากเลยนะครับ

ปาล์ม
    สวัสดีคุณปาล์ม

รบกวนนิดหนึ่งครับ ผมลืมไปว่ามีดเล่มนี้เป็นของคุณพัฒนา ให้มาร่วมบุญ

จึงอยากจะรบกวนขอทราบระยะเวลาในการร่วมบุญ ว่าจะโอนครั้งละเท่าไร และในระยะเวลาเท่าไหร่

เผื่อคุณพัฒนา สอบถามมา ผมจะได้ตอบคุณพัฒนา เขาได้

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับอา

ไม่ทราบว่าถ้าผมจะขอโอน เดือนหละ 500 บาทได้หรือเปล่าครับ

ไม่ทราบว่านานไปหรือเปล่าครับ

ระยะเวลาจะเริ่มโอนตั้งแต่เดือนนี้ครับ

แต่ถ้ายังงอาก็ชีแนะผมด้วยนะครับ

เพราะเป็นบัญชีบุญ เพื่อผมจะใช้เวลามากเกินไป อาจไม่สมควร

ปาล์ม
    ขอบคุณครับ

สรุปว่าโอนทำบุญครั้งละ 500 บาท สามครั้งก็ครบแล้ว ก็ประมาณ 3 เดือน

ไม่เป็นไรครับ ค่อย ๆ ทำไป ... เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้าไม่ติดขัดอะไรจะได้จัดส่งพร้อม

สมาชิกท่านอื่น ๆ ครับ
    ขอบคุณครับอา

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">02-04-2009, 06:14 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>มือใหม่หัดธรรม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 18 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>FW: สวัสดีคับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มือใหม่หัดธรรม
    อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มือใหม่หัดธรรม
    สวัสดีคับพี่เฮียปอ ตำมะลัง
    พี่เฮียปอ ตำมะลัง มีพระคำข้าว ของหลวงพ่อหรือเปล่าคับ ผมยากจะขอแบ่งปันสักองค์ อะคับเพื่อเป็นพุทธานุสติ ใช้ป้องกันตนเอง และฝึก ปฎิบัติตามคำสอนของหลวงพ่อผมไม่ค่อยจะมีพระของหลวงพ่อ อะคับผมจึงอยากจะมาขอความกรุณาจากพี่เฮียปอ ตำมะลัง อะคับ

นี่ที่อยู่ผมนะคับ
    ปรเมษฐ์ ศรีรัตนโชติ 29 ม.7 ต. เขาเจียก อ.เมือง จ.พัทลุง 93000

ผมต้องขอขอคุณพี่เฮียปอ ตำมะลัง ล่วงหน้านะคับ
    <O:p
    ปล. ผมอยากได้ของดีมาบูชา แต่ตังไม่ค่อยจะมี โปรดสงสารเด็กใหม่อย่างผมด้วยนะคับ<O:p
    <O:p
    สวัสดีครับ

เฮีย ฯ มีพระคำข้าว องค์เดียวครับ

อยากให้นะครับ เอาอย่างนี้ ถ้าน้องอยู่ในเว็บครบ สามเดือน ค่อยมาคุยกันใหม่

เพราะเฮีย ฯ ก็คงจะเช่าอีกแน่ ๆ
    สวัสดีคับเฮียปอ

ไม่ทราบว่าเฮียจะจำผมได้หรือเปล่า

เฮียเคยบอกว่า หากผมอยู่ครบ 3 เดือน แล้วค่อยคุยกันใหม อิอิ++

นี่ก็ครบแล้วนะคับ

แล้วแต่เฮียจะเมตตานะคับ

ขอบคุณคับผม
    ถ้าไม่ได้พระคำข้าวไม่เป็นไรนะคับ

ผมขอแค่ ผ้ายันต์เกราะเพชร ที่ทันหลวงพ่อ สักผืน ใจจิงอยากได้มานานแล้วคับ

อยากได้มาติดตัวอะคับ เพราะผ้ายันต์หลวงพ่อดีที่สุด

นี่เมลล์ผมนะคับ paramat_palm@hotmail.com

ขอบคุณคับเฮีย
    </TD></TR></TBODY></TABLE>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sunny [​IMG]
    วันนี้มีเรื่องไม่ค่อยจะสู้ดีมาแจ้งนิดนึงครับ มีสมาชิกท่านหนึ่งที่ใช้ชื่อว่า narama ได้แจ้งว่าขอร่วมบุญโดยทำบุญเหรียญหลวงปู่หมุน 1 เหรียญ โดยโอนเงินเข้าบัญชีวัดเมื่อวันที่.8/11/52

ด้วยความไว้ใจผู้ร่วมบุญในเว็บนี้ผมเองก็ได้จัดส่งเหรียญหลวงปู่หมุนให้กับคุณ narama ไปโดยไม่ได้ตรวจสอบหลักฐานการโอนและไม่ได้ตรวจสอบกับทางวัด โดยคุณ narama ได้รับเหรียญไปเรียบร้อยแล้ว แถมจองเพิ่มอีก 2 เหรียญ

เมื่อวันที่ 19/11/52 ผมได้รับแจ้งมาทาง pm ว่าคุณ narama ได้โอนเงินค่าเหรียญ 2 เหรียญไปเรียบร้อยแล้ว คราวนี้ผมเกิดความรู้สึกแปลก ๆ ก็เลยขอให้ส่งหลักฐานการโอนเงินให้ดูหน่อย ก็ปรากฏว่าเงียบหายไปเลยครับ ผมก็รู้สึกแปลก ๆ จึงได้ตรวจสอบกับทางวัด ปรากฏว่าในวันที่ 8/11/52 และวันที่ 17.19/page-1152 ไม่มีรายการโอนเงินใด ๆ เข้าไปทางวัดเลยนะครับ

ก็เกิดความรุ้สึกขนลุกขนพอง คนเราหนอไม่กลัวบาปกลัวกรรม เหรียญหลวงปู่หมุนนี่ผมตั้งใจมอบให้กับผู้ร่วมบุญกับทางวัด เป็นเสมือนของ ๆ วัด เป็นทรัพย์สินของทางวัด การที่ทำอย่างนี้เท่ากับโกงวัดนะครับ ไม่ใช่โกงผม น่ากลัวนรกครับ !!!

รู้สึกว่ารายนี้จะขอทำบุญผ้ายันต์แม่ทัพครอบใหญ่ กับคุณ tatty ไว้ด้วย แต่โชคดีรู้สึกว่าคุณ tatty ยังไม่ได้จัดส่งให้ ยังไงขอให้ระวังกันไว้ด้วยนะครับ ใครรู้จักก็ฝากเตือนกันไว้ด้วยนะครับ

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 08-11-2009, 10:06 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>narama<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 158
    ได้รับอนุโมทนา 532 ครั้ง ใน 93 โพส
    พลังการให้คะแนน: 37 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>แจ้งที่อยู่ครับ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>วันนี้ตอนเที่ยง ผมได้โอนเงิน 600- เข้าบัญชีวัดแล้วครับ

ที่อยู่ผมนะครับ

ปรเมษฐ์ ศรีรัตนโชติ

29 ม.7 ต.เขาเจียก อ. เมือง จ. พัทลุง 93000

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

ขอสอบถามหน่อยนะครับ พระกริ่งเป็นเนื้ออะไร สวยจัง

ถ้ายังไงก็ขอร่วมทำบุญอีก 1 องค์นะครับ ไม่เกินสัปดาห์นี้โอนเงินให้ครับ ขอเก็บตังค์วันสองวัน

ขอบคุณครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

2. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ เฮียปอ มากครับ ที่เอาข่าวนี้มาบอก
    ในชีวิตผมเองก็เคยผิดพลาดมากมาย บางครั้งก็สำนึกได้ บางครั้งก็ยังโง่อยู่มาก
    คนทำผิดนี่ เป็นเพราะความโง่เขลาเบาปัญญา เป็นคนน่าสงสาร
    ผมมองย้อนดูตัวเองเห็นความโง่ของตัวเอง ก็สงสารตัวเองเหมือนกัน

เมื่อผมได้อ่านข่าวสารอย่างนี้ ก็ให้เกิดความสงสารเขาอยู่มาก
    เราช่วยกัน เขียนแนะนำ ให้เขาได้เกิดปัญญาเกิดความฉลาด รู้เท่าทันในสิ่งที่เขาทำ
    เพื่อยกให้เขาได้เห็น สิ่งที่เขาได้และสิ่งที่เขาต้องเสีย อันเป็นการขาดทุนความดีอย่างยิ่ง
    หากเราจะช่วยคนประเภทนี้ ให้ออกจาความโง่ ก็จะเป็นบุญกุศลยิ่งนะครับ

ในทางกลับกัน ผมเคยได้เสียเงินบูชา ของและวัตถุมงคล ในเว็บพลังจิต
    แล้วไม่ได้รับของ ที่บูชา จำนวนเงินมิใช่น้อย ผมได้ทวงไปแต่กลับไม่ได้รับคำตอบ
    แถมกลับเป็นผู้เขียนบทความธรรมะสอนคนอื่นอยู่ก็มี เห็นแล้วก็ได้แต่วางเฉย ไม่ติดใจอะไรครับ
    สิ่งเหล่านี้ มีเหตุมีปัจจัย เป็นของใครของมัน ใครทำใครได้ ก็เท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2009
  3. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ได้รับพระแล้วคร้าบ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลูกคนที่ 62 [​IMG]
    โดนเหมือนกันนายปรเมษฐ์นี่นะ
    ในชื่อที่ว่า " ครองธรรม "
    มาจองผ้ายันต์มหาพิชัย แล้วบอกว่าโอนแล้ว ไอ้เราก็เชื่อใจ ส่งให้ไปก่อน
    ที่ไหนได้ติดต่อกลับไปหายเงียบ 5555

" น่าสงสารจริง ๆ "

"ครองธรรม" ชื่อที่ 4 น่ะซิครับ .... รอลุ้นชื่อที่ 5 ครับ

สรุปมี มือใหม่หัดธรรม,palm96,narama และ ครองธรรม

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2009
  5. Nar

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ ขออนุโมทนาในบุญกุศลด้วยครับ
    ไม่ได้อยู่บ้านหลายวัน ได้เดินทางไปงานประชุมเพลิง สังขารหลวงปู่เหรียญ วรลโภ มาครับ
    ที่จังหวัดหนองคาย ติดแม่น้ำโขง ประทับใจมาก
    จะได้นำภาพมาให้ชมในลำดับต่อไป ขอย่อภาพให้เล็กลงก่อน เพื่อประหยัดเนื้อที่

6. Nar

งานประชุมเพลิงธาตุขันธ์ หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ

เมื่อวันที่ 13 ธ.ค. 52 ได้มีโอกาสเดินทางไปร่วมบุญ ประชุมเพลิง หลวงปู่ เหรียญ วรลาโภ
    เป็นครั้งแรกที่ได้มีโอกาสเดินทางไปทำบุญทางภาคอีสาน ถึงจังหวัดหนองคาย ติดแม่น้ำโขง
    เดินทางด้วยรถ ทัวร์ VIP แอร์อุดร ก็เป็นประสบการใหม่ๆ สำหรับผมและคุณสุชาดา
    ขอนำบุญ นำภาพ มาให้ร่วมโมทนากันครับ

DSCF2421_resize.JPG DSCF2423_resize.JPG DSCF2424_resize.JPG

DSCF2426_resize.JPG DSCF2427_resize.JPG DSCF2428_resize.JPG

DSCF2429_resize.JPG DSCF2430_resize.JPG DSCF2433_resize.JPG

DSCF2435_resize.JPG DSCF2436_resize.JPG DSCF2440_resize.JPG

DSCF2440_resize.JPG DSCF2441_resize.JPG DSCF2445_resize.JPG

DSCF2449_resize.JPG DSCF2450_resize.JPG DSCF2453_resize.JPG

DSCF2454_resize.jpg DSCF2455_resize.JPG

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2009
  7. Nar

ต่ออีกชุดครับ กับงานหลวงปู่เหรียญ วรลาโภ
    งานนี้ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราช เสด็จมาเป็นประธาน พระราชทานเพลิง
    ผู้คนเนืองแน่นหลายหมื่อนคนทีเดียว มาทั่วแทบทุกภาค แน่นไปหมด

DSCF2466_resize.JPG DSCF2469_resize.JPG DSCF2470_resize.JPG

DSCF2471_resize.JPG DSCF2472_resize.JPG DSCF2475_resize.JPG

ในภาพใหญ่จะเห็นว่า มีพระสงส์และพระอริยะสงส์มาร่วมพิธีมากมายครับ

8. Nar

9. Nar

งานต่อไจะมีบุญถวายสังฆทาน ตามวัดยากจน ชนบท 10 ชุดสังฆทาน 10 วัด
    เนื่องจาก จะมีผู้มีจิตศรัทธา สุ่งชุดผ้าไตรจีวร มาให้ 10 ชุด (เมื่อรับแล้วจะแจ้งชื่อให้ทราบอีกที)
    ผมเลยคิดว่าหากจัดเป็นชุดสังฆทาน โดยผมจะร่วมพระพุทธรูป ขนาดต่างๆที่ผมมีอยู่ ชุดละองค์
    และหากสามารถซื้อหนังสือพระไตรปิฎกฉบับย่อเล่มเดียวจบ หรือ ไม่ก็หนังสือ วิสุทธิมรรค เล่มใดเล่มหนึ่ง ชุดละหนึ่งเล่ม
    ก็จะได้ชุดสังฆทาน 1 ชุด ประกอบไปด้วย พระพุทธรูป หนังสือพระธรรม ผ้าไตรจีวร เป็นหลัก 10 ชุด
    และอาจมีบริวารอื่นๆอีก ตามกำลัง แล้วเอาไปถวายตามวัดยากจนแถวชนบท เพื่อให้พระสงฆ์ได้รับ ชุดสังฆทานของเราในที่นี้ครับ
    หากท่านใดอยากสร้างบุญกุศลร่วมกัน ก็สามารถร่วมได้ครับ โดยทั้งเงินปัจจัยและสิ่งของตามแต่ศรัทธาครับ
    รายละเอียดจะแจ้งเป็นระยะๆครับผม

10. Nar

กำไรของการไปงานประชุมเพลิง หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ ในครั้งนี้
    ก็ได้มีโอกาสไปกราบนมัสการ พระเก่าแก่ที่สวยงาม ถึงสองพระองค์

องค์แรกเป็นพระประธานในพระอุโบสถ ชื่อวัดจำไม่ได้ อายุหลายร้อยปี

DSCF2481_resize.jpg มีอายุมากกว่า 400 ปี

DSCF2485_resize.JPG ต้นศรีมหาโพธิ์ใหญ่มาก

DSCF2483_resize.JPG ป้ายนมัสการพระเจ้าองค์ตื้อ

ภาพสามสาว ในการทัวร์ หนองคาย ในครั้งนี้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2009
  11. Nar

องค์ต่อมาเป็น พระคู่เมืองหนองคาย หลายท่านคงเห็นจากคนอื่นแล้ว
    แต่ครั้งนี้เห็นจาก เวอร์ชั่นของผม กันครับ ได้ไปกราบนมัสการพร้อมกันกับคุณ สุชาดา กับผู้นำพาอีกสองคน

DSCF2488_resize.jpg องค์พระใส ดูองค์จริงงดงามมากครับ

DSCF2495_resize.JPG ภาพฝาผนังในพระอุโบสถ

DSCF2497_resize.jpg ภาพด้านหน้าพระอุโบสถ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ธันวาคม 2009
  12. Nar

ภาพขยายใหญ่อีกนิด ขอย้ำว่า ไปดูองค์จริงงดงามมากจริงๆครับ

13. ดอกแก้ว

ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    กราบ กราบ กราบ งดงามจริง ๆ ค่ะ

14. Nar

ร่วมบุญกับวัดชนบทและช่วยเว็บพลังจิต

DSCF2515.jpg DSCF2512.jpg

พระสมเด็จฝังพระอรหันตธาตุ เก่า พระกรุ มีคนเอาไปให้พระทางสายอีสานดู ท่านบอกว่ามีพลังพุทธคุณสูงมาก
    ผมมีด้วยกันสององค์ แบ่งมาทำบุญ 1 องค์ 2,000 บาท
    ทำบุญกับวัดขาดแคลนแถบชนบทครับ หลากหลายงานบุญที่ท่านจะได้อานิสงส์

15. Nar

สร้อยประคำลูกแก้วบรรจุพระเกศา 108 เม็ด
    สวยงาม ผมมี 2 เส้นแบ่งออกมาให้ผู้ร่วมบุญ 1 เส้นเท่านั้น 500 บาท

16. เทวานิน

เทวานิน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมบุญด้วย 1,000 บาท
    โดยที่โอนเงินไปแล้วนะครับ

วันที่ 19/12/2552 เวลา 16.03
    โดย atm KTB หมายเลข 1277439 to kbnk 2732620705

ผมขอจอง สร้อยประคำลูกแก้วบรรจุพระเกศา 108 เม็ด
    สวยมากครับ

ขออนุโมทนา กุศลของท่านทุกงานนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2010
  17. Nar

กราบโมทนากับคุณ เทวานิน เป็นอย่างยิ่งครับ
    จะได้รับอานิสงส์ไปเรื่อยๆจนกว่าผมจะปิดโครงการ
    ไม่ว่าผมจะทำบุญที่ไหน ก็ถือว่าได้ร่วมบุญทุกครั้งครา
    ประมาณ วันจันทร์เป็นต้นไป จึงได้ส่งให้นะครับ

18. เทวานิน

เทวานิน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005

โครงการบุญนี้ ผมเห็นว่าดีมากครับ
    ผู้นำคือคุณ Narong น่าอนุโมทนาอย่างยิ่ง

ครั้งนี้ผมขอประเดิมไปก่อน
    ผมจะร่วมบุญโครงการนี้ไปอีกเรื่อยๆ
    ไม่หยุดแค่นี้แน่นอนครับ มีประโยชน์มาก
    ยังไม่ได้ไปบอกบุญใครเดี๋ยวไปบอกต่อ
    และจะโอนเงินเข้ามาเป็นระยะครับ

ขอโมทนาทุกท่านครับ

19. Nar

แจกฟรีจากวัด 4 แผ่น พระธรรมเทศนา หลวงปู่เหรียญ

สืบเนื่องไปงานประชุมเพลิงหลวงปู่เหรียญ ได้รับแผ่นพระธรรมเทศนา ของหลวงปู่ มา 5 แผ่น
    ผมเก็บไว้แผ่น แจกเป็นธรรมทาน 4 แผ่นจากวัด หากมีคนสนใจเพิ่มจะเขียนหรือก๊อปปี้ แจกครับ
    สนใจลงชื่อ ไว้ในกระทู้นี้เลยครับ จากวัด 4 แผ่นเท่านั้น หากมีคนสนใจเพิ่ม ผมจึงเขียนให้ใหม่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      195.4 KB
      เปิดดู:
      287
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2009
  20. ดอกแก้ว

ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    แผ่นพระธรรมเทศนา ของหลวงปู่ มา 5 แผ่น

ขอรบกวนรับ 1 แผ่นค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ