สัมผัส และร่วมแชร์ ประสบการณ์จริง ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพลิงภูมิ, 7 สิงหาคม 2013.

1. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

ราคาที่วัดแรงไหมครับ กลัวแรงเหมือนวัดสุทัศน์ไหมครับ ใบเทาขึ้นทั้งนั้น

2. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    เป็นของวัดเขาแหลม สร้างเองป่าวครับพี่

3. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    ราคาไม่ถึงกับแรงครับ ใบแดงจนถึงเทาครับ แต่ต้องเลือกเช่าสักหน่อยครับ เก็บยุคหลังๆ สักปี 51-52 หรือไม่ก็ก่อนปี 47 เลยครับ ดีที่สุดหมดปัญหาหรือข้อครหาครับ

4. เพลิงภูมิ

มีทั้งของที่วัดเขาแหลม สร้างเอง และของที่วัดสุทัศน์เป็นผู้จัดสร้างครับ ถ้าเลือกไปเช่า ก็อย่างที่แนะนำข้างต้นครับ ให้เลือกก่อนปี 47 และหลังปี 50 ครับ แต่ถ้าศึกษามาเยอะ ๆแล้วก็ลองเลือกเช่าดูได้ครับ ของรุ่นไหนของให้หลวงปู่ปลุกเสกเถอะครับ ดีทุกรุ่นครับ

ถ้าหลวงปู่หยิบหินขึ้นมาก้อนหนึ่งมาปลุกเสกให้ผมก็ยังเชื่อครับว่าศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองเราได้ครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2013
  5. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆมายๆจริงๆเลยครับ สำหรับคำแนะนำ เป็นศิษย์ใหม่ครับยังไม่มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อเลยครับ ถ้ามีโอกาศก็อยากไปกราบท่านและเช่าวัตถุมงคลท่านด้วยเลยครับ

6. เพลิงภูมิ

ไม่เป็นไรครับ และยินดีมากๆครับ ที่หลวงปู่ท่านมีลูกศิษย์เพิ่มขึ้นมากมายในทุกๆวันครับ และผมก็อยากให้ผู้ที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ได้รับแต่สิ่งดีๆ ได้รับทราบสิ่งดีๆ และมีโอกาสได้วัตถุมงคลดีๆของหลวงปู่ไว้คุ้มครองเกื้อหนุนชีวิตครับ

7. เพลิงภูมิ

กราบ กราบ กราบหลวงปู่กาหลงครับ

และสวัสดีสมาชิก ทุกๆท่านครับ

8. เพลิงภูมิ

กราบ ๆ ๆ หลวงปู่กาหลงครับ

และสวัสดีตอนเช้าครับทุกๆท่าน

9. เพลิงภูมิ

วันครบรอบมรณภาพหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว อริยสงฆ์แห่งวัดเขาแหลม

กราบหลวงปู่กาหลง ครบรอบมรณภาพครบ ๔ ปี อริยสงฆ์ผู้ที่เมตตาไม่มีประมาณแก่ลูกศิษย์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.4 KB
      เปิดดู:
      3,550
  10. เพลิงภูมิ

เนื้อผงรุ่นเก่าๆเก็บได้หมด..เสกหลาย.วาระแน่นอน..ใช้ได้ดี..ราคายังใหว..สมเด็จฯนกกระยาง,สมเด็จฯอุ้มบาตร,นางพญา.ปิตตาจิ๋วพิม์กรมหลวงเป็นต้น..ใช้ดีมาก..ให้หลานสาวไปห้อย..ตกรถไฟที่วิ่งลอดอุโมง.ทางเหนือ.จากเชียงใหม่..จุดนั้นใคนตก.ตายทุกรายคนขับพูดเอง..ไม่จอดรับด้วย..จนถึงสถานี.พิษโลก..ถึงให้เจ้าหน้ามูลลนิธิมาดู..กางเกงยีนส์เสื้อแจ็คเก็ตแขนยาวยีนส์..ขาดรุ่งริ่ง..เดินวิ่งลัดป่าเขาทั้งวันตั้งแต่เช้าถึงบ่าย..จนเจอเจ้าหน้าที่ป่าไม้ในป่าลึกออกมาตรวจป่าเดือนละครั้ง..เข้าช่วยเหลือนำตัวลงจากเขาส่งโรงบาล...รอดปาฏิหารย์..ไครๆก็ไม่เชื่อ.หาว่าบ้า..

กว่าจะรู้เรื่องต้องให้ญาติๆมารับ..ยืนยัน....ตอนนี้ห้อยคออยู่ตลอดหวงมากๆ..รุ่นนี้.หลวงปู่เคยเอามาให้ใว้แจกญาติโยมร่วมทำบุญสร้างสำนักสงฆ์ที่.บ้านหนองแก.วังน้ำเย็น.สระแก้ว..ให้มา.หกลัง/ละร้อยองค์...แจกเรี๊ยบ...เสียดายจัง..555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2013
  11. เพลิงภูมิ

พระกริ่งเขี้ยวแก้ว พระกริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่กาหลงครับ
    อธิฐานได้ดังแก้วสารพัดนึก

12. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    หลวงปู่กาหลง
    พิธีไหว้ครู 17 พ.ค. 2551

ขนาดไฟล์:
      174.8 KB
      เปิดดู:
      254
  13. เพลิงภูมิ

ขอบคุณสำหรับภาพหลวงปู่ที่เคารพสุดหัวใจครับ
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่กาหลงครับ

14. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ชอบคำพูดนี้จังครับ.......กราบ กราบ กราบ หลวงปู่กาหลงครับ

15. เพลิงภูมิ

:) ผมเชื่ออย่างนั้นจริง ๆ ครับ จากการได้ศึกษาหลวงปู่มาระยะหนึ่งได้รับรู้ ได้รับฟังและได้ประสบพบเจอกับตนเอง และคนรอบข้าง ทำให้ผมเชื่ออย่างสนิทใจครับ

เคยได้ยินลูกศิษย์หลวงปู่ท่านหนึ่งถึงกับกล่าวว่า "หลวงปู่ผู้ที่มอบชีวิตใหม่ให้แก่ผม" ประโยคสั้นๆ นี้น่าจะบอกอะไรได้มากมายครับ...

16. เพลิงภูมิ

พระกริ่งองค์แรกของหลวงปู่ที่ได้มาครับ ได้มาก่อนพระกริ่งเขี้ยวแก้วครับ

17. ResP

ResP เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012

พระกริ่งสวยมากๆๆครับพี่..ไม่ทราบเนื้ออะไรครับดูคลาสสิคเข้มขลังมากครับ
    มีประสบการณ์รุ่นนี้มาเล่าอีกไหมครับพี่เพลิงภูมิ

18. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    แฟนพันธ์แท้ สายหลวงปู่กาหลงมาเองเลยนะครับ :cool:

19. เพลิงภูมิ

องค์นี้เนื้อนวะขอมพันปี สร้าง 1,999 องค์ครับ

และเรื่องประสบการณ์พระกริ่งรุ่นนี้ ขอเอาข้อมูลเก่ามาเล่าอีกครั้งครับ จากหลวงพี่ท่านหนึ่งที่หลวงปู่ครอบครูให้เป็นคนเล่าให้ฟังครับ :)

"..เวลาสวดถ้ามือกำพระกริ่งจีกรพรรดิ.ของหลวงปู่กาหลง.แล้วสวดสักพักจะเห็นลำแสงสีขาววิ่งเข้ามาหาเรา.หลับตานะ.เข้าสู่กลางอกเรา..แล้วจะสว่างออก.เรื่อยๆ..คนมีตาทิพย์.หรือมีญาน.จะมองเห็นได้แต่ไกลๆ..เคยเจ้าอาวาสวัดเขาฆ้อง..แก่งหางแมว.จันทรบุรี..ท่านสร้างวัดได้ยากลำบาก..หลวงปู่มาเข้านิมิตบอก.คุณไปเอากริ่งจักรพรรดิของฉันมาใช้อาราธนาสิ.วัดจะสร้างเสร็จใว..พระอาจารย์.สุริยา.เจ้าอาวาสไม่เคยเจอหลวงปู่มาก่อนในชีวิต..รุ่งเช้าถามว่าใครรู้จัก.พระกริ่งจักรพรรดิ ของหลวงปู่กาหลงบ้าง..ตอนนั้นวัดสุทัศกำลังเปิดจอง..ท่านก็อุตสาห์เดินทางลง.กทม.ไปวัดสุทัศเพื่อจอง..ปรากฏว่าเต็มหมดแล้ว..เจรจาอ้อนวอนตั้งนานด็ไม่ได้..เลยออกมาจุดธูป..ขอไห้หลวงปู่ช่วยดลใจ..สักพัก.มีคนมารับพระ..เขาเลยสละของเข้าให้มาหนึ่งองค์.คงสงสารท่านมาตั้งแก่งหางแมว..ไกลมาก..จากนั้นท่านนำมาอธิฐานสร้างวัด.พระเพื่อนๆเลยชวนท่านหล่อพระประธานแางจักรพรรดิสะเลย..โดยไม่มีเงินสักบาท..สำนักอยู่ในป่ายางพาราใกลถนนมากราวๆ.30กิโล..ใครจะเชื่อ!!วันงานเสร็จ..เหลือเงินตั้ง4,000,000กว่าบาท..หลวงพี่เอง.งง.เหมือนกัน.เพราะอยู่ในเหตุการณ์..แถมอยู่ช่วยงานตั้งแต่ต้นจนเสร็จ..เรื่องนี้เล่าลือกัน.รู้กันในหมู่พระเท่านั้น..แต่นั้นมาเลยตั้งใจกันหาพระกริ่งจักรพรรดิ.ของหลวงปู่มาบูชากันยกใหญ่..โดยเฉพาะบันดาเจ้าอาวาสมือใหม่..ทุกๆท่าน.และในปีนั่นได้มีโอกาสมาจำวัดที่เขาแหลม.3คืน.ได้ถามหลวงปู่.เรื่องนี้..ท่านยิ้ม.แล้วบอกว่า.จริงตามนั้น....โอ้โฮ่...ทุกคนปลื้มสุดๆๆๆๆๆ....เล่าสู่กันฟังเด้อ...

หลวงปู่บอกมา..ฉันเอาขึ้นไปให้ข้างบนเขาช่วยเสก..ชีวิตนี้ทำได้ครั้งเดียว..เทวดามาช่วยเยอะ..โดยเฉพาะ.พระเจ้าจักรพรรดิ์หลายๆพระองค์..ที่เป็นพระพุทธเจ้านะ..มา..ท่านมา.."

20. เพลิงภูมิ

...หลวงปู่ผู้ที่มอบชีวิตใหม่ให้ผม....

เรื่องนี้ผมได้ฟังจากน้องคนหนึ่งชื่อหนึ่ง เป็นคนศรีษะเกษ ซึ่งตอนนี้น้องท่านนี้ทำงานอยู่ปทุมธานีครับ(น้องเค้าอายุ 30 ปีครับ) เนื้อเรื่องอาจจะไม่ประติดประต่อบ้างนะครับเพราะผมเล่าเรื่องไม่เก่ง ได้ฟังเรื่องนี้จากน้องคนนี้ทางโทรศัพท์ครับ

น้องหนึ่งเราให้ผมฟังว่า...

" ผมเป็นเด็กบ้านนอกครับ แต่ก่อนนี้ชีวิตลำบากมาก ที่บ้านไม่ค่อยมีเงินครับก็เลยมีปัญญาได้เรียนจดแค่ ม.3 แล้วก็เข้ามาหางานทำในเมือง...

...จนมาเมื่อ 6 ปีที่แล้ว หลังจากเลิกงานผมได้ไปเดินที่ตลาดปทุม แล้วเจอรูปพระตกอยู่ แถมยังมีรอยเท้าโดนคนเหยียบผ่านไปด้วย ผมเห็นว่าเป็นรูปพระสงฆ์ผมก็เลยเก็บขึ้นมาปัดออกแล้วพับใส่กระเป๋าเก็บกลับที่พัก เมื่อมาถึงก็ไม่ได้สนใจจะอ่านว่าเป็นหลวงพ่ออะไร โดยที่มาถึงก็ล้างเอาออกมาแล้ววางใต้ทีวี...

ต่อมาวันหนึ่งผมเป็นตาแดงทั้งสองข้างไปทำงานไม่ไหวก็เลยนอนพักที่บ้าน หลังจากที่หลับไปก็ได้ฝันว่า มีหลวงพ่อรูปหนึ่งมาพรมน้ำมนต์ให้แล้วบอกว่า หายแล้วนะ หลังจากที่ผมตื้นขึ้นมาตาแดงที่เป็นทั้งสองข้างกลับหายเป็นปลิดทิ้งอย่างน่าประหลาดใจ พอแฟนผมกลับมาผมก็เลยเล่าให้แฟนผมฟังว่า

....ผมฝันเห็นหลวงพ่ออะไรก็ไม่รู้ ท่านมาพรมน้ำมนต์ให้ แล้วตาแดงก็หายเป็นปลิดทิ้งเลย....

แฟนผมก็เลยบอกว่าลองไปดูซิใช่หลวงพ่อในรูปที่อยู่ใต้ทีวีไหม....

....ผมหยิบขึ้นมาดู แล้วผมก็ตกใจเลยครับ ว่าเป็นรูปหลวงพ่อรูปเดียวกัน ผมเลยอ่านชื่อท่าน ก็ เลยรู้ว่าเป็นรูปของหลวงปูกาหลงครับ...

ในใจก็เริ่มศรัทธาท่านแล้วครับ ก็เลยหาวัตถุมงคลของท่านมาบูชา ชิ้นแรกที่ได้มาก็คือ พญาหมูพลิกแผ่นดินรุ่นแรกครับ ซึ่งหมูที่ได้มาเป็นเลข 4 หลัก...

หลังจากที่ได้มาก็ฝันเลยครับว่าขี่เมอเตอร์ไซค์แล้วไปเจอผู้หญิงคนหนึ่งข้างคลอง ได้เรียกให้จอด แล้วเอาพญาหมูพลิกแผ่นดินส่งให้ หลังจากนั้นเธอก็กระโดดลงน้ำหายไป งวดนั้นผมก็เลยเอาไปเสียงโชคปรากฏว่าถูกหวยเป็นเลขสองตัวหลังครับ....

....งวดถัดมา ผมก็ฝันอีกเหมือนเดิมเลยครับ แต่คราวนี้เป็นผู้ชาย ส่งพญาหมูให้เหมือนเดิม ผมก็ลองเสียงโชคอีกและคราวนี้ก็ออกอีกครับ แต่เป็นสองตัวหน้าของเลข 4 ตัวดังกล่าว....

....หลังจากนั้นชีวิตผมก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ คิดดูซิครับ ผมเด็กบ้านนอกเรียนน้อย ตั้งต้นตั้งแต่ติดลบ ตอนนี้ผมมีพร้อมทุกอย่าง ครอบครัว บ้าน รถ เงินทอง....
    ผมมีทุกวันนี้ได้ก็เพราะหลวงปู่ครับ...

ล่าสุดผมบูชาพระพิราพขนาดห้อยคอมา ที่ร้านก็ถามว่าจะเช่าเหรอองค์นี้มีแต่โค้ด ไม่เห็นเลขนะ ผมก็บอกว่าไม่เป็นไร ขอให้หลวงปู่เสกก็พอ ผมศรัทธา...

กลับมาเพื่อนๆ ยังถามว่าเช่ามาได้อย่างไรไม่มีเลข ผมก็หยิบมาส่องแต่วันนั้นผมกลับเห็นเลขขึ้นมา 3 ตัว หผมก็เลยบอกเพื่อนว่า เฮ้ยทำไมอยู่ดี ๆ มีเลขอ่ะทั้งที่เช่ามาจากร้านก็ไม่มีเลข เพื่อนเลยลองหยิบไปส่องดู ก็บอกว่าไม่เห็นจะมีเลย ผมเลยบอกว่าไหนลองเอามาดูซิ คราวนี้มเอามาดูก็ไม่เห็นจริง ๆ แต่ผมยังจำเลขตัวนั้นได้ ผมเลยเอาไปซื้อแล้วก็ออกจริง ๆ ครับ 3 ตัวตรงๆ ครับ....."

ทั้งหมดข้างบนนี้ก็คือเรื่องที่ผมได้รับฟังจากน้องคนหนึ่งมาหมาด ๆ เลยครับเมื่อวานนี้เอง