สัมผัส และร่วมแชร์ ประสบการณ์จริง ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพลิงภูมิ, 7 สิงหาคม 2013.

1. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    องค์นี้ไม่รู้เลยจริงๆ ครับพี่

2. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ ขอรับ

เช่ามา เนื่องจากผู้ขาย ระบุ เป็นของหลวงปู่กาหลง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      210.8 KB
      เปิดดู:
      4,795
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2014
  3. ธณบดี

ธณบดี เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    น่าจะเป็นเสือ หลวงพ่อตัด วัดชายนา นะครับ

4. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดี ที่ได้เจอศิษย์ หลวงพ่อตัด

ของรัก ของหวง ของคู่กาย ขอรับ

ประสบการณ์ที่ Swizerland

ขนาดไฟล์:
      182.6 KB
      เปิดดู:
      4,785
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2014
  5. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

สีผึ้งรุ่นแรกของหลวงปู่แรงสุดๆครับ สมัยก่อนเก็บไว้เป็นสิบ แจกพวกไปหมดประสบการณ์ยอดเยี่ยมครับ

6. เพลิงภูมิ

อีกเหรียญดี มงคลนาม ประสบการณ์สูง ราคายังเบา สำหรับผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่ครับ
    เหรียญเจริญพรครับ แจกงานกฐินวัดเขาแหลม สร้างพิมพ์ละ 2,500 เหรียญ รวม 5,000 เหรียญ คือเหรียญเจริญพรเล็ก กับเจริญพรใหญ่ครับ ขนาดเหรียญเท่ากัน ต่างกันที่ขนาดตัวหนังสือ

7. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่มีประสบการณ์ชัดๆกับตัวเองครับ สวดมนต์ขอโชคลาภทุกวัน 555 รบกวนแนะนำหน่อยครับ

8. Deutscher

Deutscher เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาศึกษาครับ จะหาหนุมานหลวงปู่สักตน พี่ๆแนะนำรุ่นไหนดีครับ เอาที่ราคาไม่แรงมากนะครับ ตอนนี้เล็งรุ่นหนุมานเหิรฟ้าเชิญธง ปี 52 อยู่ครับ ดูในเว็บมีทั้งตอกเลขไทย และเลขอารบิค งงเลยครับ อยากทราบข้อมูลครับผม ขอบคุณครับ

9. เพลิงภูมิ

รุ่นไหนก็ได้ครับตามงบครับ ของหลวงปู่ดีทุกรุ่นครับ ส่วนเลขไทยกับอารบิค จะเอาไว้ใช้แยกเนื้อครับ ส่วนใหญ่(น่าจะทั้งหมด)เลขไทยจะเป็นวโลหะครับ ส่วนเลยอารบิคจะเป็นเนื้อรองๆลงมาครับ

10. Deutscher

Deutscher เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับผม แต่ว่ารุ่นหนุมานเหินฟ้าเชิญธง มีเก๊ออกมายังครับ แยกแยะอย่างไรได้บ้างครับ ชิ้นแรกครับไม่อยากโดนเลย เดี๊ยวขวัญเสีย อิอิ ขอบคุณครับ :cool::cool::cool:

11. เพลิงภูมิ

ยังไม่เคยทราบข่าวว่ามีของเก๊นะครับ ดูความคมชัดและโค้ดเป็นหลักครับ:cool:

12. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมแชร์ผมคิดว่าน่าจะยังไม่มีปลอมนะครับยังไม่เคยเห็นเลย...แต่ที่ผมเคยเช่าบูชาที่วัดเขาแหลมและรับกับมือหลวงปู่ได้เนื้้อทองแดงตอกเป็นเลขอารบิค ตอกที่ธงด้านหลังคมชัดมากครับ...เลขน่าจะใช้แยกเนื้อโลหะแบบที่พี่เจ้าของกระทู้บอกครับผม.

อนุโมทนา สาธุ
    Chatchai_/\_

13. mtauto

mtauto Active Member

รอฟังเรื่องเล่า.....จากลูกศิษหลวงปู่อยู่ครับ

14. sinbad99

sinbad99 สมาชิกใหม่

มีโอกาสได้บูชาพระลักษณ์หน้าทองจากวัดสุทัศน์ เมื่อหลายๆ ปีที่แล้วครับ สมัยนั้นราคายังไม่แรงเหมือนตอนนี้ ตอนนั้นผมบูชามาเยอะมากครับ จะค่อยๆ นำมาที่สะสมไว้มาลงรูปให้ชมกันครับ

ส่วนด้านประสบการณ์ ผมไม่เคยเจอแบบท่านอื่นนะครับ ที่มาเข้าฝันหรืออะไร แต่ผมก็สวดมนต์เป็นประจำครับ แต่ที่แน่ๆ ชีวิตผมเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นเยอะมาก เมื่อเทียบกับตอนก่อนที่จะได้บูชาท่านมา โดยเฉพาะหน้าที่การงานครับ โตขึ้นจนผมประหลาดใจ ที่ได้มีโอกาสขนาดนี้

ขอบคุณครับ

• photo 1.JPG
      photo 1.JPG
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      254
    • photo 2.JPG
      photo 2.JPG
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      226
  15. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    วันนี้จะมาขอเล่าประสบการณ์มีดหมอหลวงปู่กาหลงกับพระขรรค์หลวงปู่พิศดู ที่ได้ประสบมากับตนเอง หลวงพี่จะย้อนไปเมื่อต้นเดือนเมษยนที่ผ่านมา เป็นธรรมดาของช่วงปิดภาคเรียนทางด้านปริยัติของทุกๆปี จะชอบออกไปต่างจังหวัดตามสถานที่ต่างๆเพื่อเจริญสมธรรมเป็นเวลา 2 เดือน และ ปีนี้เลือกไปที่แถบลุ่มน้ำโขง อุดรธานีและหนองคาย เมื่อถึงวันก็ออกเดินทางและแวะเยี่ยมสหธรมมิกที่วัดแห่งหนึ่งในจังหวัดหนองคาย เมื่อไปถึงท่านเจ้าอาวาสก็ได้จัดกุฏิหลังเล็กๆมุงด้วยหญ้าให้พักตามวินัยอาคันตุกะวัตรก็ได้พักตามปกติพอวันต่อมาก็มีพระอาคันตุกะได้เดินทางมาพักเช่นกันและพักอยู่บริเวณใกล้ๆกัน เมื่อเห็นท่านก็เข้าไปไหว้สวัสดีตามประสาพระผู้น้อย และ แยกย้ายกันไปพักตามปกติ แต่ความไม่ปกตินั้นมาเกิดขึ้นในคืนที่ 3 คือคืนนั้นมีความรู้สึกแปลกๆ แต่ก่อนนอนก็ได้สวดมนต์ตามปกติ หลังจากสวดมนต์เสร็จแล้วได้หยิบพระขรรค์และมีดหมอหลวงปู่กาหลงเขี้ยวแก้วที่นำติดย่ามไปมาอธิฐานเป็นกำแพงแก้วแล้วอธิฐานเป็นมุ้งเหล็กครอบอีกชั้นนึง เลยล้มตัวลงนอน หลังจากล้มตัวลงนอนก็มีอาการแปลกอย่างหนึ่งคือมีอาการนอนไม่หลับซึ้งผิดจากวันที่ผ่านๆมา จนเวลาผ่านไป 5 ทุ่มมีความรู้สึกว่ามีอาการเคลิ้มหลับในขณะนั้นเองรู้สึกมีเงาใหญ่ๆดำทะมึนพยายามจะเข้ามาในอาณาเขตที่พัก แต่เข้ามาไม่ได้ เมื่อเขาจะเข้ามาก็จะถูกดีดออกไป สักพักต่อมาก็ได้ยินบางอย่างดังขึ้น ..วิ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นเสียงของการต่อต้านอย่างรุนแรง ก็รู้ได้ทันทีว่าเป็นเสียงมีดหมอที่ดึงออกจากฝักครึ่งเล่มก่อนนอน แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรมากเลยเผลอหลับไป เมื่อหลับก็ฝันเห็นตัวประหลาดตัวเก่าตัวเป็นคนแต่หัวเป็นยักข์พยายามจะขึ้นกุฏิ ในความฝันนั้นหลวงพี่ยืนถือพระขรรค์สู้กับตัวประหลาดไม่ให้เข้ามาในเขตกุฏิ มันก็สู้สุดความสามารถ แต่ขึ้นบันไดไม่ได้สูอยู่แบบนี้จนเช้าหลังจากตื่นนอนก็ทำกิจตามปกติและออกบินฑบาตร หลังจากบิฑบาตรเสร็จแล้วก็มีหลวงปู่รูปหนึ่งเดินมากระซิบว่าเมื่อคืนนี้มีคนลองท่านนะเป็นอย่างไรบ้าง เลยถามท่านไปว่าใครหราครับหลวงปุ่ หลวงปู่ท่านบอกว่าก็พระองค์นั้นไงพร้อมบอกชื่อ (อาคันตุกะ) เมื่อได้ยินแค่นั้นก็นึกถึงเรื่องเมื่อคืนทันทีและถามท่านว่าเรื่องราวมันเป็นมายังไง หลวงปู่เล่าว่าเมื่อตอนตีห้าพระองค์นั้นเดินไปบ่นกับท่านว่าไม่ได้หลับไม่ได้นอนทั้งคืน และ ยังบอกอีกว่าของๆพระองค์นั้นไม่ไช่เล่นๆแรงมาก เมื่อฟังท่านเล่าจบก็รู้เลยว่าโดนลองดีเข้าแต่ดีที่เรายังเป็นศิษมีครูและมีพระขรรค์และมีดช่วยเอาไว้ไม่งันก็คงจะแย่และไม่รู้ว่าจะเป็นไงบ้าง หลังจากวันนั้นมีเรื่องแปลกคือพระองค์นั้นท่านไม่มองหน้าไม่ค่อยคุยกับเราเหมือนเมื่อครั้งมาแรก มารู้เอาทีหลัว่าว่าท่านเรียนวิชามาจากทางลาวเป็นวิชาธรรมบันลุอะไรซักอย่าง ทั้งหมดนี้ก็เป็นประสบการณ์ที่ได้พบมากับตนเอง

16. misszexman

misszexman เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีว่าได้พระลักษณ์เนื้อผงปี 49 มาครับ แต่อยากทราบว่าเวลาที่เราวนพระลักษณ์ที่หน้าเราวนด้านไหนครับ

1)จากคางวนไปหูขวา ขึ้นหน้าแล้วลงมาหูซ้ายครับ

2)จากคางวนไปหูซ้าย ขึ้นหน้าแล้วลงมาหูขวาครับ

แล้วมีวิธีการบูชาแบบไหนอีกบ้างครับ นอกจากท่องคาถาและวนที่หน้า ขอบคุณมากครับ

17. jacky3955

jacky3955 เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งนะโม 3 จบ นึกถึงหลวงปู่ อฐิษฐานเป็นภาษาไทยก็ใช้ได้ครับ

18. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    มาดันกระทู้ มีความสนใจวัตถุมงคลหลวงปู่กาหลงครับ แต่ดูไม่เป็นเลย รุ่นไหนเสกจริง รุ่นไหนเสริม รุ่นไหนไม่มีในสารบบ พี่ๆพอจะแนะนำได้ไหมครับ รุ่นไหน ที่ปลอดภัยสุด หลวงปู่เสกจริง เข้มขลังจริง เคยดูในยูทูป หลวงปู่แจกพระนางพญา บูชากับหลวงปู่ 400 ครับ ใครมีรูปส่งให้ดูหน่อยนะครับ ว่ามีหน้าตาแบบไหน มีนางพญาหลายเเบบอีก

ส่วนสีผึ้งใครได้ไปบุญวาสนาดีจริงๆครับ รุ่นหลังที่มีหลายสี ผมไม่เชื่อใจว่าหลวงปู่เสกจริง น่าจะเสริม สีผึ้งหลวงปู่สีเข้มข้นมาก เสกหลายจบ

19. pangjoo

pangjoo Active Member

30 พฤษภาคม 2013
    กำลังหาพระของหลวงปู่มาบูชาเพิ่มครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำรุ่นให้หน่อยครับ รุ่นไหนประสบการณืดีด้านค้าขาย เมตตา โชคลาภ แคล้วคลาดครับ ขอบคุณครับ ปล.หลังจากนิมนต์ใช้ท้าวเวสมาแล้ว สุดๆครับพระของหลวงปู่ กราบนมัสการหลวงปู่กาหลง

20. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    วันนี้
    ได้นำ พระลักษณ์หน้าทองมาขึ้นคอ

การเดินทางคล่องขึ้น ครับ...

เคยแขวนเหรียญหมู
    ก็ โอเค ครับ​