สัมผัส และร่วมแชร์ ประสบการณ์จริง ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพลิงภูมิ, 7 สิงหาคม 2013.

1. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดตานะทรหดสักองค์

ไฟล์ที่แนบมา:

2. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    กราบหลวงปู่ครับ[​IMG] [​IMG]

3. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    รุ่นนี้เป็นอีกรุ่นที่ชอบมากๆๆๆๆๆๆครับ แต่ราคาเริ่มแรงแล้วครับ เอื้อมไม่ถึง

4. pokpok111

กะว่าจะพาปู่ออกปฏิบัติธรรมในวัดป่าซักครึ่งเดือนครับ

5. เพลิงภูมิ

ยิ่งปฏิบัติ ยิ่งรับรู้ ยิ่งปฏิบัติ ยิ่งได้
    หลวงปู่ยิ่งช่วยครับ:cool:

6. pokpok111

เรื่องหมูๆ
    [​IMG][​IMG]

7. เพลิงภูมิ

มีแต่ของสวยๆมาโชว์เลยนะครับ แถมรุ่นนี้ประสบการณ์สูงซะด้วยครับ

8. เพลิงภูมิ

สวัสดีพี่น้องศิษย์หลวงปู่กาหลงทุกๆท่านครับ ห่างหายไปช่วงปีใหม่ กำลังยุ่งๆเรื่องปลูกบ้านน้อยๆไว้อยู่สักหลังหนึ่ง เลยไม่มีเวลาหาข้อมูลมาให้อ่านเท่าไหร่ครับ แต่ไม่ต้องเป็นห่วงครับ เดี๋ยวจะหาข้อมูลดีๆมาแชร์กันอีกครับ

9. เพลิงภูมิ

Beer Barbeeron คือ. ช่วงเวลา4-5ปีประมานนี้ผม้คยเรียนอยู่โรงเรียนอาชีวะแห่งหนึ่งในกรุงเทพ. มีคนั้งนึงผมได้บูชาเหรียญเด่งดึงรุ่น2มานั้นคือเหรียญแรกที่ผมไก้มีขอหลวงปู่. มีเหตุการณ์นึงขณะผมเดินทางไปรร มีคู่อลีกต่างสุถาบันนึงมีปัญหากันด้วยความขนองของช่วงเวลานั้นจึงทำให้มีเหตุตะลุมบอลกันในครั้งนั่นด้วยอาวุธต่างๆ พอสักพักต่างคนต่างหนีกันไปคนล่ะทิศคนล่ะทางผมได้ขึ้นรถเมกับเพื่อนๆสายนึงสว่นอรีกอีกกลุ่มก็ขึ้นอีกคันนึงแต่เหตุการณ์ไม่จบแค่นั้น รถเมที่ผมนั่งและอีกคันที่คู่อรีกนั่งนั้นกับแข่งกันและปาดกันไปปาดกันมาด้วยความเร็นวินาทีนั้นบอกเลยคับว่าสุดๆเหมือนยังไงก็ตายแน่ๆ.พี่ๆลองนึกภาพตามนะคับ ขณะที่รถกำลังปาดกันไปมาด้วยความเร็วของอารมนั้น รถของผมอยู่ทางซ้ายรถอีกคันอยู่ทางขวามสวนริมถนนมีคนที่เดินกันไปมา รถของผมนั้นยังไงก็ไม่รอดไม่คว่ำก็ชนกับคนที่อยู่ริมถนนแน่ๆ. กับกสยเป็นรถอีกคันนึงชนกับคนที่อยู่ริมถนน คนในตู้โทรศัพ ผมให้ไปดูในขณะที่รถคันนั้นพุ่งชนอย่างแรงต้นไม้หักคนตายปาดเจ็บ พี่ๆคิดดูแล้วกันไม่ให้เชื่อก็ต้องเชื่อผมมีของสิ่งเดียวในตัวคือเหรียนญเด่งดึงรุ่น2ส่วนก่อนน่านั้นผมโดนทำร้ายก่อนจะขึ้นรถเมอีกยังไม่เป็นไรเลยจริงๆๆ เรื่องที่ผมเล่านั้นไม่ได้ให้เชื่อนะคับถ้าไม่ดีจริงผมคงไม่แนะนำแบบนี้หรอกคับทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ส่วนได้เสียอะไรในเรื่องแบบนี้เลย. ยังมีอีกหลายเหตุการเดียวว่างๆจะเล่าให้ฟังนะคับ(รูปยืมเขามานะครับ เพื่อเป็นวิทยาทาน

ขนาดไฟล์:
      70.8 KB
      เปิดดู:
      7,629
  10. เพลิงภูมิ

แชร์ประสบการณ์ปู่ท้าวเวสสุวรรณหลวงปู่กาหลงที่อยู่บนหิ้งที่บ้านคุณแม่ผมเองครับ แม่เล่าให้ฟังว่าด้วยความที่ที่บ้านประกาศขายที่ดินที่บ้านที่หัวหินแล้วขายไม่ได้ซักที แม่ก็เลยให้ครูบาอาจารย์ที่ท่านนับถือมานั้งสมาธิตรวจดูให้เพราะกลัวใครปล่อยของมาบังที่ไว้ ท่านก็มานั้งสมาธิดูให้พอออกจากสมาธิท่านก็บอกว่าไม่ต้องกลัวเล่นท่านเห็นยักษ์ตัวใหญ่โผล่พ้นดินมาครึ่งตัวสูงเท่าบัาน ส่วนอีกครึ่งอยู่ใต้ดิน ท่านบอกว่าเป็นปู่เวส ท่านดูแลรักษาให้อยู่ เรียกว่ากันทั้งทางอากาศและใต้ดินเลย ซึ้งในบ้านผมก็มีแต่รูปหล่อปู่เวสของหลวงปู่กาหลงนี้แหละครับองค์เดียวแม่เลยนับถือมาก อันฟังจากปากแม่ผมเองครับเลยมาแชร์ประสบการณ์ให้อ่านครับ ต้องขอบคุณบารมีหลวงปู่และท้าวเวสสุวรรณด้วยครับที่คอยดูและครอบครัวเราอยู่

11. weerawat26

weerawat26 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ประสบการณ์ที่เห็น ๆ ก็คือ เมื่อปี ๒๕๕๐ หลวงปู่กำลังดังขึ้นมาแบบเรื่อย ๆ วันนั้นผมไประยอง ทั้งตลาดพระระยอง มีคนขายวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงเพียงเจ้าเดียวเท่านั้น และก็ขายได้ดีเสียด้วย สังเกตเห็นว่า พระหลวงปู่มีขนาดใหญ่มากต้องเลี่ยมพลาสติกเท่านั้น ทำให้ร้านเลี่ยมพระมีรายได้ดีมากเขาเลี่ยมกันองค์ละ ๑๐๐ - ๓๐๐ บาท นับว่ารายได้ดีมาก กว่าคนอื่นจะขยับมาเล่นพระหลวงปู่ก็ไปไกลมาก คือ ปี ๕๐ - ๕๑ ราคาวิ่งแรงมาก

12. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีประสบการณ์ท้าวมหาพรหมสุริยเทพมั่งครับ เล่าให้ฟังหน่อย

13. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    แหวน 2 วง ของหลวงปู่

ขนาดไฟล์:
      98.2 KB
      เปิดดู:
      101
  14. เพลิงภูมิ

ขอเล่าประสพการณ์ครับ คือประมาณ 2ปีทีแล้วได้ปู่เสือมา(ขออนุญาต ยืมภาพมา)เป็นรุ่นนี้ครับ แต่สีขาว ด้านหลังมีตาที่3รู้สึกว่าฝังโค๊ต ตรงตาที่3 เล่าเลยแล้วกันคือได้มาวันแรก มีเพื่อนที่ทำงานด้วยกันเป็นผู้หญิง เขาฝึกนั่งสมาธิ สอนทำสมาธิ จับพลังพระได้ เลยให้เช็คให้ครับ พอยื่นมือจับ อาการคือ หน้าซีด หมดแรง สั่น ตัวเย็น คล้ายจะเป็นลม หมดสภาพ ผมถามว่าเป็นอะไร เขาบอกว่าเหมือนไฟดูด เอาพลังไปหมด แรงมาก นั่งเหม่อลอย ผมต้องพาไปหาพระที่ใกล้บ้าน (วัดบางพลีน้อย)ให้ท่านดูท่านบอกว่า ไม่ขออนุญาต จับก่อนเหมือนการลบหลู่ท่าน พระท่านเลย ครอบเศียร ปูเสือให้ อาการเลย กลับมาเป็นปกติครับ มีประมาณนี้ครับ ขอบคุณที่อ่านมาจนจบครับ
    http://palungjit.org/attachments/a.3029100/

15. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

วัดบางพลีน้อย นี่ใช่หลวงพ่ออนันต์ใช่ไหมครับ

16. เพลิงภูมิ

--"
    5555 พอดีไม่ได้ถามเจ้าของประสบการณ์เข้าต่อนะครับ ขอโทษจริงๆครับ
    แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะใช่นะครับ

17. pokpok111

เดียวว่างๆจะมาเล่าประสบการณ์ นะครับ โปรดติดตาม ท่านใดอยากจะฟังประสบการณ์ ดีๆ ขอเสียงศิษหลวงปู่ด้วยครับ

18. เพลิงภูมิ

มาปูเสื่อรอฟังคนแรกเลยแล้วกันนะครับ (อยากฟังๆ)

19. pokpok111

วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์ปู่สิงสมิงพราย .........เริ่มจากที่ผมได้มีโอกาสไปเจริญพระกรรมฐาน ที่จังหวัดอุดรธานี ที่วัดป่าแห่งหนึ่งซึ่งขึ้นชื่อว่าเคร่งอยู่พอสมควร เมื่อไปถึงก็มุ้งไปที่ป่าช้าท้ายวัดพอดี และเสาะหาทำเลกางเต้น (กรางกรดไม่ได้เพราะอากาศหนาวมากเลยกางเต้นเล็กๆแทน ) แต่ก็เดินดูอยู่นานเพราะกะจะเอาไกลๆเพื่อน เพราะต้องการความสงบงานนี้มีพระมาร่วมปฏิบัติหลายรูป เมื่อได้ทำเลก็กางเลยด้วยประสบการณ์ที่ออกป่าบ่อยก็ใช้เวลาไม่นาน แต่เมื่อ พอกางเสร็จก็สังเกตุพื้นดินมันนูนๆขึ้นมาหลายที่ เมื่อสังเกตุไปมาด้วยประสบการณ์ก็พอรู้ว่าเป็นหลุมศพคนตายโหง และ มองไปรอบๆก็เห็นเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แต่ทำไงได้หละ ก็กางเต้นเสร็จแล้วนิเนาะ 5555 ตกลงก็นอนด้วยกันนี่หละ เพราะแต่ละหลุม ห่างออกไป 2-3 วาเอง เมื่อถึงช่วงเย็นๆก่อนพระอาทิตจะลับขอบฟ้า ........มีหลวงพ่อรูปหนึงดูท่านแก่พรรษาพอสมควรเดินมาพูดว่า ...แอะนั้นใครไปกรางปกอยู่ตรงนั้นหนะ ..เลยถามท่านว่าทำไมหราครับหลวงพ่อ ..ท่านตอบว่า... อยู่ตรงนั้นหนะต้องสวดมนต์แข็งๆนะ
    ..ไหมหราครับหลวงพ่อ
    ..ก็เขานอนอยู่ตรงนั้นอ่ะ
    ..เอ๋อ..ผมเห็นแล้วครับคงไม่เป็นไรหรอกมั้ง
    แล้วท่านยังเล่าอีกว่าแถบป่าช้าฝั่งนี้ ที่คนเจอบ่อยจะเป็นฝรั่งนะ ครั้งก่อนๆที่หลวงพ่อมาก็เจอ ( นึกในใจเอาแล้วไง )พูดเสร็จแล้วท่านก็ซี้มือไปฝั่งทิศตะวันตกของป่าช้า และบอกว่า ฝั่งโน้นหนะ ผีแม่ลูกอ่อนนะ .........ปกติหลวงพ่อท่านไม่เล่าเราก็หวั่นๆบ้างแล้วแต่นี้ท่านเล่าซะระเอียดเลยแต่จำไม่ค่อยได้ แต่ต้องทนฟัง 555 พอค่ำมาเราก็สวดมนต์ และ บอกกล่าวถึงจุดประสงที่เรามาและนอน ผลปรากฏว่าคืนแรกนอนหลับสบาย .......เดียวมาต่อครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2014
  20. เพลิงภูมิ

เอายาว ๆ ทีเดียวเลยดีกว่าครับหลวงพี่ อยากฟังมาก ๆ เวอร์ชั่นเต็มๆ