สัมผัส และร่วมแชร์ ประสบการณ์จริง ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพลิงภูมิ, 7 สิงหาคม 2013.

1. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดสุทัศน์ ตอนนี้ยังมีวัตถุมงคลหลวงปู่อยู่ไหมนะ น่าจะไม่ใช่ของเสริมใช่ไหมครับจากที่อ่านข้อมูลเพลิงภูมิเอามาลงให้ไว้

2. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    บอกตรง ๆ นะครับว่าผมไม่เคยไปวัดุทัศน์เลยครับ เลยไม่กล้าการันตี แต่จากข้อมูลที่รวบรวมมาและตรรกกะของผม ผมคิดว่ารุ่นหลัง ๆ ไม่น่าจะเสริมครับ ยกตัวอย่างเช่นลูกอมตะกร้อรุ่น 2 ทำ 29,999 ลูก ผมเชื่อวาลูกศิษย์ที่ศรัทธาและเช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่คงไม่ถึงตามจำนวนนั้นหลอกครับ ปู่เสือนั่งชันเข่า สร้่างรวมกัน ประมาณ 14,999 องค์ เท่าที่เช็คดูหลาย ๆ เว็บ ลูกศิษย์รวมตัวกัน ยังไงก็ไม่น่าเกิน 14,999 คนครับ (ผมว่าอีกหลาย ๆ เกจิก็เช่นกันครับที่ลูกศิษย์ลูกหาจริง ไม่ถึงหมื่นหลอกครับ)

อีกนิดหนึ่งครับ เท่าที่เห็นสมาชิกตามเว็บต่าง ๆ นำวัตถุมงคลหลวงปู่มาแลกเปลี่ยนบูชากัน มีประมาณ 2,000-3,000 คนเองครับ

(ลองเปรียบเทียบดูนะครับระหว่างปริมาณคนกับปริมาณวัตถุมงคคลครับ)

ลองดูครับและยินดีต้อนรับลูกศิษย์ใหม่ของหลวงปู่ทุก ๆ ท่านครับ :)

3. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นคนนึงที่เป็นศิษย์ใหม่ที่กำลังเริ่มสะสมวัตถุมงคลของหลวงปู่ ครับผมมีความเชื่อมั่นในหลวงปู่และลูกศิษย์หลวงปู่ ทุกท่านครับ

4. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนหลวงปู่กาหลงมีผงบางขุนพรหมผสมอยู่ด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

5. เพลิงภูมิ

ถูกต้องแล้วครับ ยิ่งรุ่นเก่าๆที่เป็นเนื้อผงจะผสมผงบางขุนพรหมเป็นหลักเลยหล่ะครับเช่นนางพญากาหลง (ของดีราคาเยาว์จะเรียกว่าพระหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านเลยก็ได้ครับสำหรับรุ่นนี้. ลองสืบประวัติดูจะรู้ครับ) จากรูปเป็นรุ่นที่แช่น้ำชาของหลวงปู่ด้วยครับ สืบมาว่าทำไม่เกิน500องค์ครับสำหรับแช่น้ำชา

ขนาดไฟล์:
      328.2 KB
      เปิดดู:
      2,848
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2013
  6. Wisa16

รบกวนขอทราบพุทธคุณ ครับ ด้านไหนเหรอครับ

7. เพลิงภูมิ

ว่างๆถ่ายรูปมาโชว์บ้างนะครับเก็บรุ่นไหนไปบ้างแล้ว แล้วลองแขวนเดี่ยวแล้วลองขอดูครับ ผมเชื่อว่าไม่เกินเดือนเห็นผลครับแล้วเอาประสบการมาแชร์กันบ้างนะครับ :)

8. tumppstar

tumppstar เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีคับ ผมเพิ่งไปยืมพระลักษณ์ ปี50 มาจากรุ่นพี่ ว่าจะลองแขวนดูบ้างคับ

9. เพลิงภูมิ

ลองแขวนเดี่ยวนะครับจะได้มั่นใจครับ
    และยินดีที่ได้รู้จักศิษย์พี่ ศิษย์น้องพระจอมเกล้าด้วยครับ

10. tumppstar

tumppstar เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

ยินดีครับพี่ ^_^

11. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013

ล๊อคเก็ตหลวงปู่องค์นี้ได้มาครั้งแรกล๊อตเตอรี่ออกเลขท้าย 33 ครับ

12. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    อีกหนึ่งเหรียญที่มีครับ...

13. เพลิงภูมิ

สุดยอดแล้วครับของหลวงปู่ทั้งเมตตามหานิยมโชคลาภ แคล้วคลาด คงกระพัน มหาอำนาจ เสริมดวงชะตา
    เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน

14. เพลิงภูมิ

ประสบการณ์เหียญขุนลิงหลวงปู่กาหลง

ประมาณปี51 ถ็าจำไม่ผิด ผมกับแฟนขี่มอเตอร์ไซด์ไปวัดสุทัศน์ เพื่อไปเช่าพระหลวงปู่กาหลง แต่ขณะขับอยู่เลนส์ซ้ายด้วยความเร็วไม่มาก อยู่เหรียญที่ผมห้อยคอที่อยู่ด้านหลังร้อนมากๆและสั่นเหมือนโทรศัพท์ ผมก็เลยเอามือด้านขวาที่บิดคันเร่งมาจับที่เหรียญและก็ต้องเบรกอัติโนมัติ ปรากฎว่ามรถเก๋งขับมาจากเลนส์ตรงกันข้ามปาดหน้ารถผมนิดเดียว เล่นเอาผมใจหายแวป ก็เลยจอดรถและบอกแฟนว่าเป็นดังที่บอก แฟนก็เลยจับดูปรากฎว่ายังร้อนอยู่เลย

15. เพลิงภูมิ

คือผมเมื่อก่อนไม่ค่อยเชื่ออะไรง่ายๆผมได้บูชาปู่เสือมา1องค์ วางไว้ที่บ้านผ่านไป1สัปดาห์ โดยที่ไม่ได้บูชาท่านเลยปรากฎว่าก่อนวันพระ1วันชักโครกกดเองเสียงดังโครกประมาณตีสามได้ถ้าจำไม่ผิด พอรุ่งเช้าผมถามแฟนว่าเมื่อคืนได้เข้าห้องน้ำไหมประมาณตีสาม แฟนบอกว่าไม่นี่ ผมคิดว่าผมหูฝาด ผ่านไป1สัปดาห์ ผมก็ยังไม่ได้บูชาท่าน ปรากฎว่าหลังวันพระ1วันประมาณ6โมงเช้า ผมได้ยินเสียงชักโครกกดอีก คราวนี้รีบลุกขึ้นไปดูเลย ปรากกฏว่าชักโครกกดเองและน้ำไหลมาไม่หยุด ผมเอามือไปดึงที่กดชักโครกขึ้น เหมือนการขึ้นน้ำเลย แฟนก็ตกตะลึง และกลัวมาก ผมก็เลยโทรไปถามแม่ผม แม่บอกว่ามาอยู่ที่นั่นได้บอกเจ้าที่เจ้าทางไหม ผมตอบว่าบอก แม่ก็เลยถามผมว่าตอนนี้ได้บูชาอะไรมาไหม ผมนึกขึ้นได้ทันทีว่าปู่เสือ วันนั้นตอนเย็นก็หาเครื่องสักการะบูชาและสวดมนต์ขอขมาและสวดบูชาปู่ หลังจากนั้นผมถูกหวย4งวดซ้อน และชักโครกก็เป็นปกติ ก่อนที่ผมจะถูกหวยฝันเห็นปู่เสือตลอด และหากเรามีโชคปู่เสือจะเปลี่ยนสีได้ครับ

16. Leo_sa

Leo_sa Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2013
    สิ่งที่ประทับใจตั้งแต่แรกพบประสบการณ์หลวงปู่ของผมคือ มีคนที่ทำงานเขาศรัทธาหลวงปู่มาก เลยเอาหนังสือประวัติของหลวงปู่มาให้อ่าน ผมก็เกิดความเลื่อมใสศรัทธาท่านมากเลยจบมือพนมเหนือหัวว่าขอให้มีบุญบารมีได้บูชาของหลวงปู่บ้างเทอญ แล้วผมอ่านต่อ ถึงหน้าวัตถุมงคล ของหลวงปู่ สวยๆทั้งนั้นได้มาสะดุดที่เหรียญฮินดูอนันตนคราช ว่าเอ๊ะเหมือนของที่เราเคยได้รับมาฟรีๆจากลุงคนหนึ่ง ลุงเขาเห็นว่าผมชอบองค์พ่อจตุคามเลยให้มาบูชาบอกว่าไม่รู้ของที่ไหน ผมก็เก็บไว้บนหิ้งพระเฉยๆ พอรู้จากหนังสือว่าเป็นวัตถุมงคลของหลวงปู่ ผมรีบลาเพื่อนกลับบ้านรีบมาหาพระที่ผมได้มาจากลุงคนนั้นยังอยู่ไหม พอเจอดีใจมากรีบเอากลับไปอวดเพื่อนว่านี้ผมก็มีของหลวงปู่เหมือนกัน เพื่อนแปลกใจว่ามีได้ไง เขาสะสมมายังไม่มีเหรียญนี้เลย ผมละทั้งตื้นตันดีใจ และศรัทธาตั้งแต่แรกพบเลยทีเดียว หลังจากนั้นผมก็ตามเก็บบูชาแต่วัตถุมงคลหลวงปู่ครับ

17. เพลิงภูมิ

หลวงปู่ท่านเมตตากับลูกศิษย์ทุกๆคนเสมอครับ ของหลวงปู่ทุกชิ้นเลือกเจ้าของเองครับ

18. Wisa16

ตัวเลขชัดมากเลย ของผมหมายเลข 27987 ครับ

19. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดเล็กของหลวงปู่ที่พอมีเก็บไว้

20. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    พระพิราพของหลวงปู่กาหลงขนาดห้อยคอ
    ต้องเซ่นไหว้หรือเปล่าครับเห็นในเว็ปบอกไม่ต้องก็ได้
    แล้วต้องบอกเจ้าที่อย่างไรบ้างครับเพราะในบ้านก็มีกุมารเหมือนกัน