สัมผัส และร่วมแชร์ ประสบการณ์จริง ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพลิงภูมิ, 7 สิงหาคม 2013.

1. เทน ลพบุรี

เทน ลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    อยากช่วยพิมพ์ประวัติช่วยเจ้าของกระทู้เหมือนกันแต่พิมพ์ไม่เก่ง

2. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    สวยๆทั้งนั้นเลยครับ สุดยอดพุทธคุณทุองค์เลยครับ

ช่วยก็ดีเลยครับช่วยกันแชร์ครับข้อมูลจะได้หลากหลายขึ้นครอบคลุมครบทุกด้านครับ

3. เพลิงภูมิ

《desktop คอมที่ทำงาน บารมีหลวงปู่กาหลง》 วันหนึ่งมีเซลล์ที่บริษัทถามจะเช่าพระอะไรดี นู่บอกไปว่าหลวงปู่กาหลง นู่เลยไปประมูล นารายณ์ทรงครุฑให้พี่เค้า 2 อาทิตย์ผ่านไป ถามเป็นยังไงบ้างพี่ เค้าบอกว่า ขายดี ชิวิตพบเจอแต่สิ่งดีๆ (มีความสุขตรงนี้แหละ)

ไฟล์ที่แนบมา:

4. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอร่วมแจมด้วยคนครับผม ผมมีวัตถุมงคลของลป.กาหลง แนวเมตตาล้วนเลย เริ่มจากสีผึ้งเสน่ห์มหาหลง หมดตลับแรกก็ไปเช่าตลับ2 เสียดายที่ไม่เช่ามาเยอะๆ ตอนนั้นตลับละ50บาทเอง ที่เหลืออยู่ก้นตลับผมเลยเอาว่านเสน่ห์มาใส่รวมไปด้วย และก็มีผ้ายันต์พระลักษณ์หน้าทอง ลูกอมพระลักษณ์หน้าทองครับ ยืนยันได้เลยเรื่องเมตตา-มหาเสน่ห์ ดีจริงๆ แต่ขอเตือนเรื่องคาถาที่ใบฝอย(สีผึ้ง) ใช้ดีจริงแต่ถ้าเจ้าชู้ ก็เป็นไปตามที่ใบฝอยบอก คือถ้าไม่รับผิดชอบ เอาแค่สนุกๆ ชิลๆ ความซวยจะมาเยือนทีหลัง (จริงๆ)

ไฟล์ที่แนบมา:

5. เพลิงภูมิ

ขอบคุณเรื่องราวดีๆครับเอามาแชร์กันอีกนะครับ

6. เพลิงภูมิ

ประสบการณ์ หลวงปู่กาหลง กับตัวผมเองครับ
    จริงๆตัวผมเองไม่ค่อยรู้จักหลวงปู่กาหลงหรอกครับ มีแต่เพื่อนๆเคยพูให้ฟังบ้าง นำเอาวัตถุมงคลของหลวงปู่มาให้ดูบ้าง แต่ผมก็รู้สึกเฉยๆครับ มาวันหนึ่งเพื่อนผมมาหาผม มันบอกว่า"เอาของดีมาฝาก" ผมก็งง เลยถามมันว่าอะไรของมึง มันบอกผมว่า"รูปหล่อเนื้อตะกั่ว ของหลวงปู่กาหลงเว็ย!!" ผมก็ว่า ไม่เอา เอามาทำไม่ มันบอกว่า ให้ฟรี กูไม่เอาตังค์หรอก ครับ ทุกคนแหระครับพอได้ยินคำว่า "ฟรี" เอาหมดครับ ผมก็เลยเอาไว้ มันบอกเก็บให้ดีนะ หรือไม่ก็เอาไปเลียมคล้องคอซ๊ะ ดีนะ ผมก็ว่าอืมๆ ว่างแล้วจะเอาไปเลี่ยมเอง ประมาณเกือบๆ ครึ่งเดือนครับ กว่าจะเอาไปเลี่ยม พอเล่ยมเสร็จก็คล้องคอเลยครับ ได้ครึ่งวันต้องเอาออก เพราะหนักมาก ทนไม่ไหว ปวดหัวเลยครับ ผมก็เลยเอาไปแควนไว้หน้ารถ รถผมทั้งคันมีแค่หลวงปู่กาหลงองเดียวเลยครับ มาวันนึงผมต้องไปทำธุระที่พิษณุโลก ขับรถจากรุงเทพไปที่พิษณุโลก ก็ประมาณ 400 กว่าโลครับ ขับมาก็ง่วงครับ แต่ก็ขับมาประมาณ 120-140 ครับ ขับมาจนเจอรถพ่วง ผมก็ตีไฟแซ่ง (ไม่ได่เบรกเลยนะครับ) แต่รถพวงมันจะเลี้ยวขวา แต่มันไม่ดีไฟครับ ช่วงนั้นผมตีแซงรถพ่วงพอดีครับ ตอนนั้น ผมว่าผมตายแน่ คิดถึงแม่ คิดถึงเมียเลยครับ กับความเร็ว 120-140 ผมเบรกแบบตัวโก่งเลยครับ แล้วรถพ่วงมันก็ดันเบรกอีก ตายๆกรู!! แต่สุดท้าย ก็เหลือแค่ไม่พอคืบครับ หวัรถเก๋งผมมุดเขาไปท้ายรถพ่วงมันแน่ ใจไปอยู่ที่เท้าเลยครับ ทั้งรถ ทั้งผม ก็มีแต่รูปหล่อเนื้อตะกั่วของหลวงปู่กาหลง องค์เดียวเท่านั้น ตั้งแต่วันนั้นมา ผมก็เก็บแต่หลวงปู่กาหลงอย่างเดียวเลย จนทุกวันนี้ มีแต่คนมาหาผม ถามรุ่นนั้น รุ่นนี้ ถ้าผมมีก็แบ่งไป แล้วเราก็ค่อยไปหามาใหม่ จนผมสามารถเปิดร้านได้เลยครับ "เก็บด้วยศรัทธา เพราะประสบการณ์เกิดขึ้นกับตัวเอง ก็เลยยอมรับว่า ของปู่ ดีจริง สมกับที่เขาลือจริงๆครับ...

7. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบหลวงปู่ ครับ
    กำลังตามอ่านอยู่ครับ ขอเป็นศิษย์หลวงปู่ ด้วยคนนะครับ***

8. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่ที่เคารพ ครับ

9. เพลิงภูมิ

ไปค้นมาเจอครับเรื่องข้อกล่าวหาที่มีเกี่ยวกับหลวงปู่กาหลง

ไปค้นมาเจอครับเรื่องข้อกล่าวหาที่มีเกี่ยวกับหลวงปู่กาหลงเลยเอามาไขให้กระจ่างครับ คนบูชาของหลวงปู่จะได้สบายใจครับ เป็นข้อมูลตั้งแต่ปี พ.ศ. 2554 ครับ
    ---------------------------------------------------------------

สืบเนื่องจากก่อนหน้านี้ได้มีวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงออกให้บูชาต่ำกว่าราคาวัดหลายรายการ จนเป็นที่วิจารณ์กันว่ามีการเสริมกันออกมาถึงได้ขายถูก ตอนนี้ได้ทราบข้อเท็จจริงแร้ว เกิดจากคนที่ทำงานในวัดสุทัศน์ คณะ 1 ได้ขโมยของออกมาขายต่ำกว่าราคาวัดถึงครึ่งราคา จึงมีการนำออกไปประมูลตามเว็ปต่างๆ เปิดราคาวัดใจกัน ตอนนี้ได้ตัวบุคคลที่ทำแร้วทั้งหมด จึงได้แจ้งให้ทราบโดยทั่วกันถึงสาเหตุที่ราคาทำไมถึงได้ถูกขนาดนั้น จึงขอความร่วมมือกันอย่าไปเช่าบูชาหรือสนับสนุนกลุ่มคนที่ทำการแบบนั้น ขอบคุณมากครับ
    ---------------------------------------------------------------
    มาบอกเล่ารายละเอียดทั้งหมดที่น้องไต้ฝุ่นไปทราบมาฮับ (มะวานไปเช่าตอนเค้าสอบสวนพอดี เลยขอฟังด้วยเลย)

หลังจากที่พี่ๆศิษย์คณะ1ได้มีการสอบสวนกลุ่มคนซึ่งเป็นลูกจ้างในคณะ1 ที่ร่วมกันทำการโขมยวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงออกมาจำหน่ายในราคาที่ต่ำกว่าราคาวัด กลุ่มคนจำนวน4คน(อ้ายพวกมารศาสนา)ได้ยอมรับสารภาพและจำนนด้วยหลักฐาน ได้ยอมรับว่าได้โขมยวัตถุมงคลออกมาจำหน่ายจริง โดยเริ่มตั้งแต่ซ่อนของไว้ในคลังที่เก็บตามซอกมุมต่างๆจนกลายเป็นว่าจำหน่ายหมด และทางพี่ๆคณะ1ได้คิดว่าจำหน่ายหมดแล้วจริง จากนั้นกลุ่มคนพวกนี้ค่อยๆทยอยนำออกมาเพื่อไม่ให้เป็นที่ต้องสงสัย บางรุ่นที่ยังมีเหลือเป็นจำนวนมากก็ค่อยหยิบออกมารวมกันก่อนส่งให้ผู้รับซื้อที่มารอเช่าต่อ

เท่าที่รับสารภาพ และจำนนต่อหลักฐานก็ทราบว่าหยิบทุกรุ่นที่หยิบได้ แต่ของหลักๆที่โขมยออกมาได้เยอะ มีประมาณนี้

1.สร้อยประคำสังวาลย์ นำออกมาหลายรอบใหญ่ๆแล้วโดยเคยมีการจับได้และไล่ออกไปชุดหนึ่งแล้ว แต่ก็ยังมีคนทำต่อจนมาจับได้ในครั้งนี้ ราคาที่นำออกมาขายสู่ท้องตลาด เหมาเส้นละ700บาท จากราคาวัด2000บาท ซึ่งมาถึงสนามในราคาประมาณ1500-1800บาท

2.ลูกอมตะกร้อรุ่นสอง เอาออกมาขายเหมาตกลูกละประมาณ200บาท จากราคาวัด 500บาท มาถึงตลาดพระในราคาตั้งแต่350บาทขึ้นไป

3.พญาหมูรุ่นสองทั้งตะกั่วและนวะ โขมยออกมาขายในราคาประมาณ250บาทขึ้นไป

4.วัวธนูทุกเนื้อ โขมยออกมาขายในราคาไม่เกิน300บาท

5.เหรียญนารายณ์ทรงครุฑรุ่นสอง โขมยออกมาขายในราคาไม่เกิน400บาท

และมีปลีกย่อยอีกเกือบทุกรายการ ซึ่งขณะนี้ได้มีการสอบขยายผลไปยังผู้รับซื้อว่ามีใครบ้าง(อันนี้เค้าไม่ให้ผมฟัง)

หลังจากที่ทราบวิธีการโขมยแล้ว จึงทำให้เป็นที่ทราบความจริงแล้วว่าที่เราและผมก็สงสัยว่า ไหนบอกว่าของหมดแล้ว ผ่านไประยะหนึ่งอยู่ๆก็มีมาจำหน่ายหน้าตู้ที่วัดอีก จนอดสงสัยกันไม่ได้ว่ามันเสริมรึเปล่า แท้จริงแล้วยังมีของอยู่ แล้วพอตอนรื้อของแล้วจัดห้องก็ไปเจอที่พวกมันซ่อนไว้ คณะ1จึงนำออกมาจำหน่ายให้ศิษย์ที่เช่าไม่ทัน

พวกมิจฉาชีพ มารศาสนากลุ่มนี้ จะรู้มั้ยว่า การที่นำออกมาขายแบบลดครึ่งราคา มันทำลายชื่อเสียงหลวงปู่ขนาดไหน

จนมีข่าวมาหลายกระแสแม้แต่ผมเองยังกลัวเลยว่า หมดแล้วเสริมออกมาแล้วเอามาขายถูกๆ หรือของหลวงปู่ไม่ดีจริงคนที่เคยซื้อเลยเอามาเลหลังรึเปล่า มันทำลายทุกอย่าง วิพากษ์วิจารณ์กันไปต่างๆนาๆ อย่างน้อยก็กระจ่างขึ้นมาบ้าง

พี่ๆคณะ1ฝากผมมาบอกพี่ๆน้องที่รู้จักและนับถือหลวงปู่กาหลงว่า ถ้าพบเจอสิ่งน่าสงสัย หรือมีการขายต่ำกว่าราคาวัดมากๆหลายชิ้น อย่ารับซื้อของโจรเพราะหลวงปู่ท่านแช่งไว้แล้ว และรบกวนโทรแจ้งศิษย์หลวงปู่กาหลงคณะ1วัดสุทัศน์ เบอร์0818701177 ได้ตลอดเวลาทำการ เพื่อขยายผล และเพื่อรักษาชื่อเสียงครูบาอาจารย์ของเราอีกทางนึง

เด๋วจะมีคนสงสัยว่าเป็นผมเป็นคนของคณะ1หรือเปล่า ขอบอกก่อนเลยฮับ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียผลประโยชน์กับการแจ้งข่าวในครั้งนี้ แค่อยากรักษาชื่อเสียงครูบาอาจารย์ไว้(ก็อยากมีส่วนได้ส่วนเสียเหมือนกันหละ เพราะอยากไ้ด้อะไรก้ได้ไม่ต้องมานั่งหาเลือดตากระเด็นแบบนี้ อิอิ)

รักและเคารพหลวงปู่เสมอฮับ..........

น้องไต้ฝุ่น
    -----------------------------------------------------------------

10. เพลิงภูมิ

ไปค้นมาเจอครับเรื่องข้อกล่าวหาที่มีเกี่ยวกับหลวงปู่กาหลง (ภาคต่อ)

ชัดเจนซะขนาดนี้ เป็นผมก็สบายใจไปหน่อยนึง ผมเป็นคนนึงที่อยู่ในวงการพระเครื่องของหลวงปู่กาหลง มานานครับ
    ผมก็ไม้เข้าใจว่าทำไมคนส่วนใหญ่ถึง ชอบไปบอกกล่าวว่า โอ๊ยของหลวงปู่กาหลงสร้างเสริม บ้างหล๊ะ
    มันสร้างเยอะเกินบ้างหล๊ะ บ้างก็ว่ามันก็สร้างขายเอากำไร เอาหลวงปู่กาหลงมาหากินบ้างหล๊ะ
    บ้างก็ว่าเอาหลวงปู่กาหลง มานั่งเสกจนหมดแรงบ้างหล๊ะ..........
    ผมได้ยินได้ฟังมาเยอะมาก ( ต้องบอกตรงๆ ว่าผมไม่ใช่คนในวัดสุทัศณ์หรือและผมก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางวัดแน่นอนครับ )
    เพียงแต่ผมได้มีโอกาสรู้จักบุคคลภายในวัดแล้วก็มีปัญหา เรื่องพวกนี้ผมก็ถามไปตรงๆ จะได้กระจ่าง..

ที่ว่าเจอพระหลวงปู่กาหลง หลายที่แต่โค๊ตเลขตัวเดียวกัน มีจริงมั้ยผมอยากเจอถ้ามีขอชมภาพหน่อยครับ

ที่ว่าตะกรุดหลวงปู่กาหลง แกะตะกรุดออกมาแล้วเจอคำว่า " ไอ้หน้าโง่ " มีรูปมั้ยขอชมหน่อยครับ..

แล้วประเด็นสร้างพระออกมาเยอะ เอาตรงๆครับได้ยินมาบ่อยมาก พอสร้างน้อยก็ว่า สร้างมาทำไม
    สร้างเยอะก็ว่า ออกมาทำไมมากมาย

เห็นหลวงปู่มานั่งปลุกเสกทำนู่นทำนี้ ก็บอกกันว่า เอาท่านมาใช้งานแต่ความจริงแล้ว
    หลวงปู่ท่านอยากมาจริงๆครับ ผมเคยเห็นหลวงปู่อยู่ที่คณะ๗สมัยก่อน ไม่มีคนมาหาท่านหลวงปู่กาหลง
    ท่านก็จับสายสิญจ์ปลุกเสกของ ๆท่าน ตอนหลวงปู่อยู่วัดเขาแหลม หลวงปู่ก็ลุกขึ้นมาตีสามปลุกเสกพระของท่าน
    ยันสว่าง อันนี้ผมยืนยันด้วยตัวผมเองเพราะผมมีโอกาสได้นอนกับหลวงปู่หลายคืน...เห็นข้อวัตรปฏิบัติของท่าน
    รู้สึกดี ภูมิใจที่ได้เป็นศิษย์หลวงปู่่กาหลง

ประเด็นว่า วัดสุทัศณ์สร้างของเยอะแล้วเงินหล๊ะ ไปไหนแม่งสร้างเข้ากระเป๋าตัวเอง เจอมาเยอะครับ
    เงินที่ได้จากการเช่าพระเครื่องของหลวงปู่กาหลง ผมขอให้พี่ๆ ที่เคยเช่าพระเครื่องจงภูมิใจเลยนะครับว่า
    ของที่ได้เช่าได้เสียเงินไปเงินทุกบาทเข้าวัดหมดครับ หากใครเคยไปกราบหลวงปู่กาหลงตั้งแต่
    ปี 47, 48 , 49 , 50 , 51 , 52 , 53 , จะพบว่ามีการเปลี่ยนแปลงในวัดทุกปี ก็มาจากเงินที่พี่ ๆเช่า
    วัตถุมงคลนั่นหล๊ะครับ ยิ่งค่ารักษาตัวของหลวงปู่กาหลงนั่นแพงมากก็ได้เงินจากตรงนี้แหละครับที่เราเช่าของไป
    ไม่ใช่เอาไปสร้างวัดเขาแหลมที่เดียว เงินตรงนี้กระจายไปตามวัดต่างๆครับ เช่นวัดวังทอง ตอนนี้โบสถ์เสร็จ
    กำลังมีงานผูกพัทธสีมาอยู่ครับ, วัดรางจรเข้ อยุธยา , วัดหนองดง จ.พิจิตร เป็นต้นครับ

บ้างก็บอกว่า เอาหลวงปู่มาใช้งานจนท่านเสีย คือหลวงปู่ท่านมีโรคประจำตัวท่านหลายโรคมากอย่างที่ชัด
    ก็เป็นโรคถุงลมโป่งพอง โรคหอบ โรคเบาหวน หลวงปู่ก็รับการรักษาจากคณะแพทย์ที่โรงพยาบาลเปาโลฯ ครับ

ประเด็นสุดฮิต วัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงทำไมบ้างชิ้นถึงไม่มีเลขโค๊ต อันนี้มองได้สองกรณีครับ
    1. ของทุกชิ้นไม่ว่าจะของหลวงปู่กาหลงหรือหลวงพ่ออื่น ๆผมกล้ายืนยันว่าไม่มีที่ไหนสร้างพระมาเปะๆ ตามจำนวน
    หรอกครับ ก็ต้องมีสร้างเกินมาบ้างแหละ บางองค์หล่อมาเป็นช่อๆหนึ่งมี 50 องค์ก็ต้องมีพระที่เสียคือ
    หล่อแล้วน้ำทองไม่ติด น้ำทองไม่เดิน อันนี้เสียเยอะก็ต้องสร้างเพื่อกันเสียธรรมดา ครับ...
    บางคนอยากได้จริง ๆมาตามตื้อหลายที ตอนมาเอาปากก็บอกว่า ผมจะเอาไปบูชาไม่เอาไปขายต่อ
    ขอองค์ที่สร้างเผื่อเสียซักองค์ พอได้ไปนานเข้าก็เบื่อก็เลยปล่อยให้เช่าเลย ตานี้พระหลุดออกมาในสนาม
    อ่าว เนื้อใช่ พิมพ์ใช่ ไม่มีเลข ไม่มีโค๊ค มันก้เป็นปัญหาที่เกิดกันอยู่ครับ มีนะครับประเภทนี้

2. พนักงานในโรงปั๊มพระ ขโมยมาขายอันนี้ปัญหาโลกแตกครับ โดนกันทุกวัด
    ยิ่งหลวงพ่อไหนดัง ๆโดนหมด เล่นขโมยจากโรงงานออกมาขายข้างนอก พระก็หลุดออกมา
    เนื้อใช่ พิมพ์ใช่ ไม่มีโค๊ด ปัญหามาอีกแล้ว บ้างก้ว่าเสริม บ้างก้ว่าวัดทำปลอม
    ดูได้หลายกรณี หลายรูปแบบ...............

หวังว่าที่ผมมาแถลงไข นี้คงกระจ่างขึ้นเยอะนะครับ.......

11. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เป็นภูมิให้กับท่านที่พึ่งเล่นหาวัตถุมงคลหลวงปู่กาหลง
    ผิดพิมพ์ ผิดเนื้อ โค๊ดไม่ตรง ถ้าเว้นได้ก็ดีครับ
    ส่วนการบูชา ที่ไหนแพง ที่ไหนถูก ขอให้กลับไปดูข้อแรกครับ
    ของปลอมราคาแพงๆ ก็มีให้เห็นในบางเว็บ มีทั้งรับประกัน มีทั้งใบเซอร์ แต่ก็ปลอม ของถูกแต่แท้ก็มีครับ
    ถ้าอันไหนเราไม่มั่นใจ ให้ถามเพื่อนหรือผู้รู้จะเป็นการดีที่สุด

ส่วนประเด็นอื่นๆ ไม่ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ
    วงการพระบางเรื่องเราไม่รู้ มีทั้งคนดีและคนไม่ดี ก็ขอให้ยึดสอนครูบาอาจารย์เป็นที่สุด

12. เพลิงภูมิ

ขอบคุณครับที่เอาเรื่องที่ต้องระวังมาแชร์กันครับ ยังไงก็อย่าลืมเอาเรื่องที่เจริญศรัทธามาเล่าบ้างนะครับ :)

13. เพลิงภูมิ

ประสบการณ์จากน้องเบีย บาบีโรนครับ(ก็อปมาครับ)

คือ. ช่วงเวลา4-5ปีประมานนี้ผม้คยเรียนอยู่โรงเรียนอาชีวะแห่งหนึ่งในกรุงเทพ. มีคนั้งนึงผมได้บูชาเหรียญเด่งดึงรุ่น2มานั้นคือเหรียญแรกที่ผมไก้มีขอหลวงปู่. มีเหตุการณ์นึงขณะผมเดินทางไปรร มีคู่อลีกต่างสุถาบันนึงมีปัญหากันด้วยความขนองของช่วงเวลานั้นจึงทำให้มีเหตุตะลุมบอลกันในครั้งนั่นด้วยอาวุธต่างๆ พอสักพักต่างคนต่างหนีกันไปคนล่ะทิศคนล่ะทางผมได้ขึ้นรถเมกับเพื่อนๆสายนึงสว่นอรีกอีกกลุ่มก็ขึ้นอีกคันนึงแต่เหตุการณ์ไม่จบแค่นั้น รถเมที่ผมนั่งและอีกคันที่คู่อรีกนั่งนั้นกับแข่งกันและปาดกันไปปาดกันมาด้วยความเร็นวินาทีนั้นบอกเลยคับว่าสุดๆเหมือนยังไงก็ตายแน่ๆ.พี่ๆลองนึกภาพตามนะคับ ขณะที่รถกำลังปาดกันไปมาด้วยความเร็วของอารมนั้น รถของผมอยู่ทางซ้ายรถอีกคันอยู่ทางขวามสวนริมถนนมีคนที่เดินกันไปมา รถของผมนั้นยังไงก็ไม่รอดไม่คว่ำก็ชนกับคนที่อยู่ริมถนนแน่ๆ. กับกสยเป็นรถอีกคันนึงชนกับคนที่อยู่ริมถนน คนในตู้โทรศัพ ผมให้ไปดูในขณะที่รถคันนั้นพุ่งชนอย่างแรงต้นไม้หักคนตายปาดเจ็บ พี่ๆคิดดูแล้วกันไม่ให้เชื่อก็ต้องเชื่อผมมีของสิ่งเดียวในตัวคือเหรียนญเด่งดึงรุ่น2ส่วนก่อนน่านั้นผมโดนทำร้ายก่อนจะขึ้นรถเมอีกยังไม่เป็นไรเลยจริงๆๆ เรื่องที่ผมเล่านั้นไม่ได้ให้เชื่อนะคับถ้าไม่ดีจริงผมคงไม่แนะนำแบบนี้หรอกคับทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ส่วนได้เสียอะไรในเรื่องแบบนี้เลย. ยังมีอีกหลายเหตุการเดียวว่างๆจะเล่าให้ฟังนะคับ

14. เพลิงภูมิ

ผมนำข้อมูลนี้มาจากเวบไซต์ สยามโฮลี่ ครับ แต่เดี๋ยวนี้ ข้อมูลนี้เขาลบทิ้งจากเวบแล้วครับ พอดีผมก๊อปมาไว้ในเครื่องนานแล้ว

ก็โปรดใช้วิจารณญาณด้วยครับ (เพราะฟังเขามาอีกที) (11 เรื่องควบครับ เหอๆ)

------------

ประสบการณ์จริงจากคำบอกเล่าของผู้ที่บูชาวัตถุมงคลของ ลป.กาหลง และหลวงพ่ออั้น วัดโรงโค

1.เหตุเกิดขึ้นที่ จ.ปัตตานี โดยคุณกำพล และคณะได้เดินทางไปปฏิบัติหน้าที่อีกครั้งหนึ่ง และได้ลงไปปฎิบัติหน้าที่ซึ่งขณะนั้นได้มีกลุ่มวัยรุ่นได้มายืนมอง และได้ถามว่าแขวนอะไรจะทำให้ปลอดภัยหรือยังไง ด้วยความโมโหหรืออะไรไม่ทราบได้ ทำให้เขาท้าว่า ถ้าแน่จริงมึงยิงมาเลย แต่เพื่อนที่ไปด้วยได้บอกว่าเอาอย่างงี้ก็แล้วกัน ให้ลองเอาปืนยิง คชสีห์ และได้นำไปผูกไว้กับต้นไม้ วัยรุ่นกลุ่มนั้นได้นำปืน 11 มม ออกมาและได้ยิงปรากฎว่าปืนขัดลำกล้อง ขืนยิงมีหวังปืนแตก พวกนั้นได้เอาปืน 357 มม.มาอีกกระบอกและได้ยิงไป 6 นัดแต่ยิงไม่ออกทำให้พวกนั้นตกใจและคิดไม่ถึงว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คนไทยนับถือจะแรงขนาดนี้ โดยพวกนั้นหลังจากยิงไม่ออกได้จับกลุ่มคุยและมองมาที่พวกคุณกำพล เป็นระยะ และรู้สึกขยาด ทำให้ทุกคนที่ไปปฏิบัติหน้าที่รู้สึกใจชื้นและเชื่อในพุทธาคุณอันศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่กาหลง ซึ่งขณะที่ยิงนั้นได้มีตำรวจและทหารดูอยู่ด้วยทำให้ทุกคนอยากจะมีเหรียญของหลวงปู่กาหลงไว้บูชา เพื่อปกป้องคุ้มครองภัยให้รอดพ้นจากพวกที่คอยคิดทำร้าย และหากท่านใดที่ได้ออกปฏิบัติหน้าที่ในพื้นที่เสี่ยงภัยควรจะมีเหรียญของหลวงปู่กาหลง และเหรียญของหลวงพ่ออั้นไว้คุ้มครองตัว เพื่อคุ้มครองและปกปักษ์รักษาให้ปลอดภัย ซึ่งจะทำให้ท่านทราบว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่เหนือธรรมชาติมีจริง

2.ลูกศิษย์ท่านหนึ่งได้มาเช่าบูชาเหรียญนารายณ์แปลงรูปและพยัคฆ์เขี้ยวดาบไป และได้เดินทางไปทำธุระระหว่างทางได้ถูกรถกระบะคันหนึ่งกระหน่ำยิง ขณะนั้นเขายังมีสติได้นำเหรียญนารายณ์แปลงรูปออกมาและระลึกถึงหลวงปู่กาหลงโดยนำอมไว้ในปาก ส่วนในมือกำพยัคฆ์เขี้ยวดาบไว้แน่น พวกนั้นได้กระหน่ำยิงจนรถพรุนไปทั้งคันและรถได้เสียหลักพุ่งชนต้นไม้ใหญ่ข้างทาง โดยพวกนั้นได้ขับรถหนีไปเมื่อแน่ใจว่าคงไม่รอด ซึงสภาพของรถพรุนทั้งคัน และเสื้อที่เขาสวมอยู่ก็ถูกยิงจนเสี้อขาดและเป็นรูพรุนทั่วตัว ซึ่งตอนนั้นเขาคิดว่าคงตายแล้ว แต่ด้วยบารมีและความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่กาหลงทำให้เขารอดฃีวิตมาได้ และนำเรื่องดังกล่าวที่เกิดขึ้นมาเล่าให้ฟัง โดย เหตุการณ์นี้เพิ่งเกิดขึ้นสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อวันที่ 27 เมย.50 นี่เอง

3.เมื่อวันที่ 18 เมย. ลูกศิษย์ย่านตลาดพูล เล่าให้ฟังว่า มีเด็กผู้หญิงไปนอนเล่นใต้ต้นไทร ตั้งแต่บ่าย 4 โมงเย็นพอใกล้ 6 โมงเย็นได้ยินเสียงกรีดร้องและทุกคนต้องตกใจเนื่องจากเห็นเด็กหญิงกำเศษแก้วไว้ในมือทั้ง 2 ข้างโดยเด็กคนนั้นได้ขยำเศษแก้วและมีเลือดไหลออกมามาก แต่เสียงที่พูดออกมาเป็นกลายเป็นเสียงผู้ชายและบอกว่าได้ตามเด็กคนนี้มานานแล้วแต่ยังหาโอกาสเข้าร่างไม่ได้ พร้อมกับพยายามจะเอาเศษแก้วแทงที่ตัวเด็ก ทุกคนที่เห็นเหตุการณ์พยายามดึงมือเด็กไว้แต่ก็สู้แรงไม่ได้ พร้อมกันนั้นได้มีผู้ชายหลายคนเอาพระไปคล้องใส่ที่คอ แต่เด็กคนนั้นก็จับขว้างทิ้ง พอดีขณะนั้นมีศิษย์ท่านหนึ่งอยู่ในเหตุกาณร์และได้แขวนวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลง คือ เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ โดยได้นำ เหรียญนารายณ์ทรงครุฑออกจากคอและจะนำไปสวมคอเด็ก แต่เสียงผู้ชายที่อยู่ในร่างเด็กสาวกลับร้องตะโกนว่า ให้เอาออกไปอย่าเอามาเดี๋ยวครุฑจิก และขู่ว่าหากไม่นำออกไปไกล ๆ จะทำร้ายเด็ก ซึ่งทุกคนก็พยายามชวนคุยว่าทำไมถึงมาเข้าสิงเด็ก และให้อีกคนหนึ่งกำท้าวเวสสุวรรณเนื้อเทดินไทย โดยอ้อมไปด้านหลังไม่ให้รู้ตัว และเมื่อสบโอกาสได้นำท้าวเวสสุวรรณจี้ไปที่หน้าผาก เด็กสาวได้หวีดเสียงร้องอย่างเจ็บปวดและสลบไป จึงได้นำตัวส่งโรงพยาบาล ซึ่งหลังจากนั้นยังไม่ทราบว่าอาการเป็นอย่างไร ทุกคนได้สอบถามศิษย์ท่านนั้นว่าวัตถุมงคลนั้นเป็นของใคร จึงได้ทราบว่าเป็นของหลวงปู่กาหลง นี่ก็เป็นอีกประสบการณ์หนึ่งที่ผู้จัดทำได้ทราบมาและได้มาเล่าให้กับเพื่อน ๆ และลูกศิษย์ทุกท่านได้ทราบ ถึงความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุที่ทุกท่านได้บูชาไป

4.คุณกำพล ลูกศิษย์ท่านหนึ่งได้รับคำสั่งให้ลงใต้ไปปฏิบัติหน้าที่ จึงได้นำตะกรุดและวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลง พระกริ่งเขี้ยวแก้ว ตะกรุดตรึงไตรภ และของหลวงพ่ออั้น พระกริ่งพิรุณกำบัง และตะกรุดสังวาลย์พิรุณกำบังติดตัวไปด้วยโดยแขวนไว้กับตัวตลอด ซึ่งเค้าได้เล่าให้ฟังว่าเหตุการณ์ทางใต้หากใครได้ลงไปแล้วจะรู้ว่าน่ากลัวว่าที่คิดไว้มาก และวันรุ่งขึ้นได้เดินทางไปปฏิบัติหน้าที่โดยมีรถไป 2 คัน คุณกำพลนั่งคันที่ 1 เมื่อเดินทางไปได้ระยะหนึ่งรู้สึกอยากแวะเข้าปั้มน้ำมันจึงได้เลี้ยวเข้าไป คันที่ 2 จึงได้นำหน้าไปก่อนโดยขับไปได้ประมาณ 300 เมตรได้ถูกซุ่มยิงทำให้มีเจ้าหน้าที่เสียชีวิต 2 คนและบาดเจ็บอีก 1 คน ทำให้คุณกำพลตกใจมากกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นต่อหน้า ทำให้ยกมือขึ้นไหว้หลวงปู่ที่ดลจิตดลใจให้แวะเข้าปั้ม ไม่อย่างนั้นเค้าและเพื่อนในรถคันที่ 1 คงจะเสียชีวิตไปแล้วซึ่งข้างที่ถูกยิงคือ ด้านที่เค้าเป็นคนขับ ซึ่งทำให้ทุกคนในรถแปลกใจมากและได้สอบถามว่าแขวนอะไร และเมื่อทุกคนทราบก็ขอให้คุณกำพลช่วยหาวัตถุมงคลทั้งหมดให้ด้วย ซึ่งทุกคนในรถไม่มีใครพกวัตถุมงคลมาเลย ทำให้คุณกำพลศรัทธาในองค์หลวงปู่กาหลง และหลวงพ่ออั้นมาก

5.วันที่ 15 เมย.50 คุณวีระ ซึ่งเป็นลูกศิษย์ท่านหนึ่งได้ประสบกับความศักดิ์สิทธิ์ ได้โทรมาเล่าว่าได้เดินทางไปธุระและได้นำกระเป๋าซึ่งใส่วัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงสะพายบ่าไปด้วย แต่เมื่อกลับถึงบ้านถึงกับตกใจมากเนื่องจากกระเป๋าดังกล่าวตะขอที่เกี่ยวไว้ได้หลุดไป เหลิอแต่สายคล้อง ทำให้กระเป๋าที่ใส่วัตถุมงคลทั้งหมดหายไป จึงรีบเข้าไปจุดธูปและขอให้พ่อปู่ฤษีสิงห์สมิงพรายและหลวงปู่กาหลงช่วยหากท่านใดพบขอให้ดลจิตดลใจให้นำมาคืนด้วยหลังจากนั้นประมาณ 5 นาที ได้มีผู้ใจดีท่านหนึ่งเจอและบอกว่าได้ขับวนหาเจ้าของอยู่หลายแห่ง เมื่อพบคุณวีระจึงได้ถามว่าทำกระเป๋าหายหรือเปล่า เมื่อได้ตรวจสอบว่าเป็นกระเป๋าของคุณวีระ จึงคืนให้ และคุณวีระยังบอกว่าผมเพิ่งจุดธูปอธิษฐานขอให้หลวงปู่ท่านช่วยอยู่ซึ่งขณะนั้นธูปที่จุดไว้ยังไหม้ไม่หมด พร้อมกับได้มอบเหรียญนารายณ์แปลงรูปให้ไป 1 เหรียญ เพื่อเป็นการตอบแทนบุญคุณ แต่ที่นำมาลงให้ได้อ่านเนื่องจากความมหัศจรรย์และศักดิ์สิทธิ์ของท่านเกินกว่าจะกล่าวได้ เพราะว่าในกระเป๋าดังกล่าว ไม่มีแม้แต่บัตรประชาชน หรือบัตรอย่างใดที่จะแสดงให้ผู้ใจบุญท่านนี้ทราบว่าเป็นของใคร แต่ทำไมถึงได้สามารถตามหาตัวคุณวีระและมอบของคืนให้โดยไม่มีสิ่งใดสูญหายแม้แต่ชิ้นเดียว ซึ่งคุณวีระกล่าวว่าเมื่อได้รับกระเป๋าคืนถึงกับน้ำตาไหลด้วยความรู้สึกดีใจและศรัทธาหลวงปู่และองค์ฤษีสิงห์เป็นอย่างมากและกล่าวว่าท่านศักดิ์สิทธิ์จริง ๆ ดีใจที่ได้อ่านหนังสือเจอแค่เห็นภาพครั้งแรกก็รู้สึกศรัทธาและอยากมากราบท่าน และมีโอกาสมากราบขอพรจากท่านเป็นครั้งแรกเมื่อวันที่ 13 เมษายน 2550 ที่ผ่านมา ท่านผู้อ่านอ่านแล้วคิดว่าคืออะไร
    และอีกหลายวัตถุมงคลแม้แต่เศียรพระลักษณ์หน้าทอง ซึ่งขณะนี้ของดังกล่าวใกล้หมดแล้ว ซึ่งทุกท่านที่ประกอบอาชีพค้าขายต่างทราบกันดีว่าเมื่อได้นำไปอาราธนาขึ้นคล้องคอทำให้ขายของได้ดีอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน และขณะนี้ที่ลูกศิษย์ที่ประกอบอาชีพค้าขายหาบูชากันมากก็คือ เศียรเทพรัญจวน และพญาครุฑ ของหลวงพ่ออั้น วัดโรงโค อีกหนึ่งเถราจารย์ที่ปฏิบัติดีและมีความศักดิ์สิทธิ์มากอีกท่านหนึ่ง แต่ศิษย์ทั่วไปยังไม่ค่อยทราบถึงบารมีของท่านแต่จะเป็นที่รู้จักกันดีมากใน จังหวัดอุทัยธานี ซึ่งทุกครั้งที่มีการปลุกเสกพิธีใหญ่ ๆ ท่านจะต้องไปร่วมปลุกเสกด้วยเกือบทุกครั้ง ซึ่งเศียรเทพรัญจวนมีพลานุภาพมากในทางเมตตา ค้าขายไม่น้อยไปกว่าเศียรพระลักษณ์หน้าทอง เนื่องจากหลวงพ่ออั้นท่านกล่าวว่าเทพรัญจวนเป็นเทพชั้น 3 ซึ่งถือว่าสูง ถ้าท่านผู้ใดค้าขายและไม่ประสบความสำเร็จลองนำไปบูชาและอารธนาขึ้นคอ หากท่านประสบความสำเร็จก็ช่วยกันนำปัจจัยมาช่วยหลวงพ่ออั้นท่านสร้างกุฏิเพื่อทำนุบำรุงพุทธศาสนาสืบต่อไป

6..ลูกศิษย์ท่าหนึ่งได้บูชาตะกรุดโภคทรัพย์ ของหลวงพ่ออั้นไปและนำไปคาดเอว วันหนึ่งได้เดินทางไปทำธุระและถูกยิง แต่ไม่เข้า ซึ่งในตัวมีเพียงตะกรุดโภคทรัพย์เพียงดอกเดียวเท่านั้น ซึ่งตามความเข้าใจคิดว่าตะกรุดนี้จะเด่นทางด้านการเงินเพียงอย่างเดียว เมื่อได้ไปพบหลวงพ่อท่านและได้เล่าให้ท่านฟังท่านยิ้มและตอบว่าไม่ได้บอกนี่ว่าเรียกเงินเรียกทองอย่างเดียว แต่อุดอยู่แล้ว แต่หากว่าอุดอย่างเดียวเอามั้ยพอดีอดตายก่อน หมายถึงเอาแต่คงกระพันแต่ไม่มีเงินก็อดตายก่อนถูกยิงตาย ซึ่งวัตถุมงคลของหลวงพ่ออั้นเป็นของดีที่ลูกศิษย์ทุกท่านควรรีบหาไว้บูชา และที่สำคัญท่านสามารถรู้เหตุการณ์ในอนาคตได้ โดยท่านกล่าวว่ายังไม่ถึงเวลาของท่านท่านกล่าวแต่เพียงเท่านี้ ทำให้ลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดกันทราบดีว่าต่อไปของ ๆ ท่านจะหาไม่ได้และจะเป็นที่ต้องการมาก ผู้อ่านทุกท่านคิดเอาเองแล้วกันว่าหมายถึงอะไร หากท่านใดมีโอกาสให้รีบหาบูชาด่วน

7.เมื่อประมาณวันที่ 29 มีค.50 ลูกศิษย์ท่านหนึ่งได้เล่าให้ฟังว่าขโมยงัดบ้านเข้ามา ซึ่งวัตถุมงคลที่บูชาไปจากหลวงปู่กาหลงทั้งหมดวางอยู่ แต่ขโมยหยิบไปเพียงพระที่ราคา 100 กว่าบาท ซึ่งเป็นเรื่องที่น่าแปลกเพราะวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านวางให้เห็นอยู่ตรงหน้า แต่ก็ไม่ได้นำไป เหมือนกับครูบาอาจาร์ยจะบังตาไม่ให้เห็น ซึ่งก็เท่ากับได้ช่วยลูกศิษย์ไม่ต้องให้สูญเสียสิ่งที่ลูกศิษย์เคารพบูชาและศรัทธา

8. เหรียญนารายณ์แปลงรูป ประสบการณ์ล่าสุดเมื่อวันที่ 7 เมษายน 2550 ลูกศิษย์ท่านหนึ่งจะเดินทางจาก จ.ฉะเชิงเทรา เพื่อมากราบหลวงปู่ที่วัดสุทัศน์ระหว่างที่เดินทางมาเกิดฝนตก ซึ่งทำให้พื้นถนนลื่น และรถได้เสียหลักพลิกคว่ำลงข้างทางสภาพรถที่นั่งมาพังยับแต่ลูกศิษย์ท่านนั้นไม่ได้รับอันตรายหรือบาดเจ็บหรือมีแผลแต่อย่างใด โดยได้เดินทางมาวัดเมื่อวันที่ 8 เมย.เพื่อมาเช่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านอีกเนื่องจากประสบการณ์ดังกล่าวเกิดขึ้นกับตนเองยิ่งทำให้เกิดศรัทธาอย่างมาก โดยบอกว่าได้ห้อยเหรียญนารายณ์แปลงรูปเนื้อตะกั่วเพียงองค์เดียวเท่านั้น และได้ถ่ายสภาพรถมาให้ดูด้วยซึ่งดูจากสภาพแล้วหากไม่ได้บารมีของหลวงปู่ท่านคุ้มครองก็คงจะอาการหนักมากคงไม่สามารถเดินทางมาวัดได้หลังจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นสด ๆ ร้อนๆ

9.พญาคชสีห์บรรลือสีหนาท รุ่นนี้มีประสบการณ์แล้ว โดยมีนักศึกษาถูกกลุ่มวัยรุ่นรุมทำร้ายโดยแทงด้วยมีด แต่ไม่เข้า และกลุ่มวัยรุ่นก็หลบหนีไปและขณะนั้นลูกศิษย์ ลป.กาหลง ได้เห็นเหตุการณ์และเข้าไปสอบถามว่าสักยันต์อะไร แต่นักศึกษาบอกว่าไม่ได้สัก มีแต่พญาคชสีห์ พกติดตัวไว้ตลอดเพียงอย่างเดียวเท่านั้น และพญาคชสีห์ได้มีผู้นำไปทดลองแล้วยิงไม่ออก

10.เมื่อวันที่ 17 กพ.50 เณรได้ขึ้นมาเล่าให้ ลป.กาหลงฟัง โดยบอกว่าได้ไปต่อศีลที่โบสถ์แต่รู้สึกไม่สาบายใจ จึงมาขอบูชาเหรียญนารายณ์แปลงรูป หลังจากนั้นประมาณ 20.25 น. ได้มีผู้ชายเข้ามาขออาหารแต่เณรบอกว่าไม่มีและต่อจากนั้นได้ชักมีดออกมาและจี้จะเอาคอมพิวเตอร์แต่เณรไม่ให้ และได้ใช้มีดแทงโดนที่ใบหน้า และแทงที่ลำตัวด้านข้างอีก 2 ครั้ง แต่ปรากฏว่าแทงไม่เข้ามีเพียงรอยขีดเหมือนโดนเล็บข่วนแดงเท่านั้น เณรเล่าว่าถ้าวันนั้นไม่มีเหรียญนารายณ์แปลงรูปและพระปิดตานะทรหดของ ลป.กาหลง ก็คงไม่รอดแล้ว

11. เศียรพ่อปู่ฤษีสิงห์สมิงพราย รุ่นนี้ลูกศิษย์ที่ได้บูชาไปได้อธิษฐานจิตขอให้เสี่ยงโชคได้รางวัล โดยนำเอาเลขใต้ฐานไปซื้อแต่ปรากฏว่าไม่ถูกจึงรู้สึกเศร้าใจเนื่องจากต้องการใช้เงินจึงไปนั่งอยู่ที่ป้ายรถเมล์ และมีคนขับรถผ่านมาและเข้ามาถามว่าแขวนพระอะไร แต่ลูกศิษย์ท่านนั้นบอกว่าห้อยเศียรพ่อปู่ฤษีสิงห์สมิงไฟ ของ ลป.กาหลง จึงขอบูชาต่อแต่ลูกศิษย์กำลังต้องการเงินจึงตอบว่าแพงนะ ชายคนนั้นถามว่าเท่าไร ลูกศิษย์ตอบว่า 20,000 บาท ชายคนนั้นจ่ายเงินให้ทันทีและบอกว่าที่บูชาต่อเนื่องจากเห็นแสงสว่างรอบตัวลูกศิษย์ ซึ่งตัวเค้าเองบูชามาเพียง500 บาทเท่านั้น นี่แสดงว่า ณ วันที่เสี่ยงโชคบุญยังมาไม่ถึง แต่ต่อมาเมื่อถึงเวลาพ่อปู่ก็ได้ช่วยเหลือให้คลายความเดือนร้อนลงได้ ซึ่งหลวงพ่อโตที่เคยกล่าวไว้ว่า "ให้หมั่นทำบุญเพื่อเป็นทุนของชีวิต อย่ามัวแต่บนบานขอพร และเมื่อถึงเวลาทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ " โดยนำเอาเลขใต้ฐานไปซื้อแต่ปรากฏว่าไม่ถูกจึงรู้สึกเศร้าใจเนื่องจากต้องการใช้เงินจึงไปนั่งอยู่ที่ป้ายรถเมล์ และมีคนขับรถผ่านมาและเข้ามาถามว่าแขวนพระอะไร แต่ลูกศิษย์ท่านนั้นบอกว่าห้อยเศียรพ่อปู่ฤษีสิงห์สมิงไฟ ของ ลป.กาหลง จึงขอบูชาต่อแต่ลูกศิษย์กำลังต้องการเงินจึงตอบว่าแพงนะ ชายคนนั้นถามว่าเท่าไร ลูกศิษย์ตอบว่า 20,000 บาท ชายคนนั้นจ่ายเงินให้ทันทีและบอกว่าที่บูชาต่อเนื่องจากเห็นแสงสว่างรอบตัวลูกศิษย์ ซึ่งตัวเค้าเองบูชามาเพียง500 บาทเท่านั้น นี่แสดงว่า ณ วันที่เสี่ยงโชคบุญยังมาไม่ถึง แต่ต่อมาเมื่อถึงเวลาพ่อปู่ก็ได้ช่วยเหลือให้คลายความเดือนร้อนลงได้
    โดยนำเอาเลขใต้ฐานไปซื้อแต่ปรากฏว่าไม่ถูกจึงรู้สึกเศร้าใจเนื่องจากต้องการใช้เงินจึงไปนั่งอยู่ที่ป้ายรถเมล์ และมีคนขับรถผ่านมาและเข้ามาถามว่าแขวนพระอะไร แต่ลูกศิษย์ท่านนั้นบอกว่าห้อยเศียรพ่อปู่ฤษีสิงห์สมิงไฟ ของ ลป.กาหลง จึงขอบูชาต่อแต่ลูกศิษย์กำลังต้องการเงินจึงตอบว่าแพงนะ ชายคนนั้นถามว่าเท่าไร ลูกศิษย์ตอบว่า 20,000 บาท ชายคนนั้นจ่ายเงินให้ทันทีและบอกว่าที่บูชาต่อเนื่องจากเห็นแสงสว่างรอบตัวลูกศิษย์ ซึ่งตัวเค้าเองบูชามาเพียง500 บาทเท่านั้น นี่แสดงว่า ณ วันที่เสี่ยงโชคบุญยังมาไม่ถึง แต่ต่อมาเมื่อถึงเวลาพ่อปู่ก็ได้ช่วยเหลือให้คลายความเดือนร้อนลงได้

และประสบการณ์อื่นๆ อีกหลายเรื่องซึ่งไม่ได้นำมาลงไว้เนื่องจากบางเรื่องอาจดูเหมือนจะเกินจริง แต่นั่นคือ สิ่งที่ทุกท่านที่ประสบมารวมทั้งได้ทดลอง และเจอกับตนเอง ซึ่งทั้งหมดไม่สามารถอธิบายทางวิทยาศาสตร์ได้ว่าคืออะไร ซึ่งสิ่งเหล่านี้ก่อให้เกิดพลังศรัทธา เคารพบูชาและเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่กาหลง และหลวงพ่ออั้นและทำให้ท่านเป็นที่รู้จักและอยากจะมากราบและลงวิชากะโหลกทองคำกับหลวงปู่กาหลง และลงนะฤาชาและสาลิกาล่องลมกับหลวงพ่ออั้น เพื่อความเป็นศิริมงคลของชีวิต ซึ่งลูกศิษย์ทุกคนจะทราบดีว่าทุกวันนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ทุกเวลาทุกนาที หากเรามีครูบาอาจารย์คอยปกปักรักษาให้รอดและปลอดภัยทุกคนก็พยายามที่จะไขว่คว้าหามาเพื่อไว้บูชา และวัตถุมงคลของ ลป.กาหลง และหลวงพ่ออั้นทุกรุ่น จะมีอานุภาพและความศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่เหนือวิทยาศาสตร์จะเข้าใจและอธิบายได้ จนกว่าผู้นั้นจะได้ประสบด้วยตนเองจึงจะเข้าใจได้ดีและมีศรัทธาต่อพระเถระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบจนทำให้วัตถุมงคลต่างๆ ที่ปลุกเสกขึ้นมามีความศักดิ์สิทธิ์และมีพุทธาคุณมากมายเกินกว่าที่คนธรรมดาจะเข้าใจ

และสิ่งที่สำคัญทีสุด ผู้นั้นต้องตั้งมั่นอยู่ในศีลธรรมและประกอบอาชีพสุจริต วัตถุมงคลที่ได้มาจึงจะมีพุทธานุภาพและปกป้องรักษาคุ้มครองให้ปลอดภัยตลอดไป

15. rungaran

***มาแอบอ่าน ครับ***

16. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

จุใจเลยครับมาที่เดียว 11 เรื่อง

17. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พอมีอยู่เหรียญส่วนตัวชอบเหรียญนารายณ์สัตตนาคราชเหรียญนี้เพราะ ลป.ท่านจารทั้งหน้าหลังเต็มเหรียญเลย ไปเช่ามาจากตู้ที่วัด อาจารย์สุบินหยิบจากในตู้มาให้ เมื่อปี48
    [​IMG] [​IMG]

18. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

ดูขลังมากครับ

19. rungaran

***เห็น เหรียญนี้ แล้วชอบมากเลยครับ วาสนาครับ วาสนา***

20. uttjan

uttjan สมาชิกใหม่

30 พฤษภาคม 2013
    กราบหลวงปู่กาหลงครับ