สัพเพเหระของพญาครุฑ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย namitta, 13 กรกฎาคม 2010.

1. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    โห...จะไม่ให้ทำงานทำการกันเลยรึไงจ๊ะ..คนจ๋วย...แม้เราบูชาครุฑแบบนี้..
    นะโม3 จบ
    พุทธัง อาราธนานัง
    ธัมมัง อาราธนานัง
    สังฆัง อาราธนานัง
    คะรุปิจะ กิติมันตัง มะ อะอุ โอม พญาครุฑ รุจรุจแล้วรวย
    นะได้เงิน นะได้ทอง นะได้ทรัพย์ นะเมตตา นะล้างอาถรรพ์
    นะเจริญ นะมั่นคง อธิฐานมิ.....
    แต่ก็ต้องทำงานหาเงินนะจ๊ะ..พ่อครุฑก็พัดมาให้แค่พอเลี้ยงตัวไม่ให้เราโลภมากเล้ยยยย

2. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ฮิฮิ ใครบอกว่าเค้าจ๋วยง่า เค้าใจร้อนนี่นา มาจบตอนสุนกทุกทีเลยอ่ะตะเอง

บอกพ่อครุฑว่าพัดมาทางนาคน้อยๆบ้างจินะ เค้ารักครุฑน้า ถ้าครุฑไม่กินนู๋

3. คะรุทา

ต่อค่ะ...ไปธุระมาเพิ่งกลับมาค่ะ..อดคิดถึงจ๋าวๆไม่ไหว
    เอาละซิครับพี่น้อง ...หลานกลับกระบี่ไปแล้ว..ผีมันไม่ตามมันดั๊นมาหน้าบ้านเรารู้ไยงไงน่ะเหรอ..ตอนเที่ยงคืนเรานอนหันข้างอยู่รู้สึกตัวว่ามีลมพายุใหญ่มากๆๆๆ สังเกตุว่าถ้าพญาครุฑมามักจะมีลม 555 มาปะทะเราด้านหลัง รู้สึกตัวตื่นแต่มันไม่ใช่ความฝัน นั่งนิ่งสักพัก ได้ยินเสียงหมาหอนมาตั้งแต่หน้าหมู่บ้าน บรู๊ว...ประมาณนี่ง่ะ ...ไอ้มาหอนธรรมดาครับพี่น้องเราลุกนั่งฟังเสียงหมาหอน
    เฮ้ย...มันมาหยุดหน้าบ้านเรา ไอ้บางแก้วบ้านมันเห่ากันใหญ่เลย มันไม่เห่าธรรมดามันเหมือนหงิงๆกลัวอะไรไม่รู้..บางทีมันก็เห่าเหมือนมันสู้อะไรอยู๋.. แล้วมันก็หอนอ้อมมาฝั่งรั้วบ้านเรา เรานั่งฟังอยู่ถ้ามันหอนธรรมดาของหมา มันก็ต้องไปเรื่อยสิ..มันต้องมีอะไร นึกเรียกพ่อพญาครุฑในใจ ..ลมแรงมากเหมือนฝนจะตก ..เสียงอะไรไม่รู้ดังโครมใส่หลังคาบ้านเรา แม่ พี่สาว แฟนเรา เรา เอาวะ 4 ครุฑ ตรูไม่กลัวแล้ว เปิดประตูห้องนอนออกมาป๊ะหน้ากัน ตัดสินใจเปิดประตูหน้าบ้านออกไป...เงียบไม่มีอะไร พอพวกเราหันหลังจะเข้าบ้าน เสียงที่ไม่เห็นตัวทุ่มใส่รั้ว รั้วบ้านสะเทือนให้เห็นเลย แต่ไม่มีอะไรให้เห็น แล้วพวกบางแก้วของเรา ก็หอนส่งมัน เรานั่งฟังไปเรื่อย มันฉลาดง่ะ ผ่านบ้านไปทีละหลังๆๆๆๆๆๆๆ หมาแต่ละบ้านก็ส่งกันไปเกรียวๆๆๆ คะเนว่าผ่านป้อมยามไปออกนอกโครงการแระ....ทุกตัวหยุด ...โอเคผ่านไป 1 วัน ...
    เฮ้ยยยยยยยยยยย นึกว่าลาจากันและ ....มันดั๊นมาอีก หลานฉันกลับกระบี่ไปแล้วนะเว้ย...ตามฉันมาทำไมเนี่ยะ...คืนที่ 2 ...มันมาอีกง่ะ ...ตื๊อจริงเลยวุ้ย

4. คะรุทา

วันที่ 2 ลืมบอกไปว่าบ้านเราไม่มีศาลพระภูมิตั้งแต่เราเข้ามาอยู่
    แต่แม่เราฝันว่าเจ้าที่เค้ามาอยู่ด้วย เค้าให้สร้างศาลบ้านไม้ให้ เราเรียกว่าศาลตายายเค้าให้สร้างตรงมุมบ้าน ตอนเช้าเราก็เลยไปหาซื้อศาลไม้มา

ปลูกไว้ตรงมุมตามที่เค้าบอก ..ไม่ต้องดูฤกษ์ดูอะไรหรอกแม่เราเชิญให้ ต้องดีเป็นมงคลแน่ๆเพราะพรของแม่ประเสริฐสุดแล้ว....ตกเย็นโพล้เพล้..ลูกสาวเราไม่สบายกินพาราปูเบาะนอนกับพื้นบ้าน เรากับแม่นั่งดูทีวีอยู่บนโซฟา.
    ..ลูกเราประมาณป 1.-ป.2 นี่แหละ คือจำไม่ได้ง่ะ..นอนซ่ายหน้าไปมาซ้าย-ขวา ส่ายๆๆๆๆๆ เราก็สะกิดให้แม่ดู แม่เลยจะให้ปลุก จู่ๆๆลูกเราลุกขึ้นแล้วเดินกระชากสร้อยเราแรงทั้งๆที่หลับตาอยู่ เราเลยกอดลูก ลูกก็ลืมตาแล้วร้องไห้ใหญ่เลย เราถามว่าเป็นอะไร ลูกก็บอกว่าผู้ชายที่ยืนอยู่หน้าบ้านสั่งเขาให้ดึงสร้อย เขาจะจัดการแม่เขาโกรธแม่ ..เรางี้โมโหมากเลย..ตะโกนออกไปว่า ห่าเอ๊ย..( ขอโทษที่พูดไม่เพราะ แต่นะเวลานั้นมันโมโหมากที่มันมาอยู่ได้ ) เดี๋ยวกูแช่งไม่ให้ผุดไม่ให้เกิดเลย มึงนี่ แม่เราก็ห้ามเราแล้วจะเดินออกไปดูนอกรั้วบ้าน น้องบ้านฝั่งตรงข้ามกับบ้านเรา โทรเข้ามือถือเรา รับสายเขาก็บอกว่าพี่มาดูอะไรหน้าบ้านนี่ มันเป็นดวงไฟลอยไปลอยมาเหนือหลังคาบ้านนานแล้วเหมือนมันจะเข้าไปในบ้านพี่น่ะ..สักพักใหญ่แล้วนะพี่ แค่นั้นแหละ..เรางี้เข่าอ่อนเลย แม่เราก็ออกไปยืนดู แม่บอกว่าพอฉันออกไปมันลอยอยู่สักพักก็ตกลงหลังศาลตายายที่เพิ่งบูชาเมื่อเช้าเลย...วันที่ 3 อ๊ะทายเล่น ๆแก้เซ็งว่า วันที่ 3 จะมีอะไรเกิดขึ้นอีกไหม เหอ..เหอ...

5. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อครับต่อ แหมม กำลังลุ้นตัวเกรงเชียวนะ จะบอกให้

6. benjamina

benjamina เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยมีประสบการณ์จริงแบบนี้เลย และก็ไม่อยากมีล่วย แหะๆ พี่เพชร มานอนฟัง ก็หาที่ยึดดีๆล่ะ เด๋วโดนครุฑหนุ่มฉุดไปฉิมพลี

7. คะรุทา

อ๊ะ..*-* มาเฉลยละค่า...กลัวคุณแสงอุ่นตัวเกร็งและกลัวนาคีคนสวย เกร็งตัว อิอิ

แต่น แต๊น แต้นนนน ...เฉลยว่า วันที่ 3 ตอนเที่ยงเป๊ะๆๆ มีหนุ่มสาวคู่หนึ่งขับมอเตอร์ไซค์แล้วไปถูกชนตรงจุดเกิดเหตุเดียวกันเด๊ะๆๆ เสียชีวิตคาที่
    รู้ได้ยังไงใช่ไหมคะ...คือว่าผู้หญิงคือหลานสาวของเพื่อนบ้านนั่นเองค่ะ
    ก่อนเขาไปโดนชนเขาซื้อลูกชิ้นมาฝากแม่เขา แม่เขาบอกว่ากลิ่นลูกชิ้นนั้นเหม็นมากๆเหม็นเหมือนศพเลยค่ะ ไม่ถึงชั่วโมงก็มีคนมาแจ้งข่าวร้ายกับแม่เขา น่าเศร้าจังค่ะ....ประสบการณ์หลอนๆๆเรามีตรึมค่ะ โอกาสหน้าจะเล่าให้ฟังอีก แต่ตอนนี้อยากฟังเรื่องของเจ้าของกระทู้บ้างแล้วค่า...

8. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    โหยยยยย...หนุกมาก ประสพการณ์แต่ละอย่าง โชคดีที่ปรางไม่เคยเจอขนาดนี้อย่างมากก็แค่มากรี๊ดใส่ :boo:

9. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    วันนี้กินมังฯ เหมือนกานเรย

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>โอ๊ตศ์, pk010209 </TD></TR></TBODY></TABLE>

แชะ!! ไว้สักหน่อย....

ตาม ๆ กันมาอ่านเพลิดเพลิน...^^

10. interionut

interionut เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ะ สมาคมกัลยาณมิตรนาคา นาคี และครุฑา อยู่ที่นี่เองเหรอนี่

รอติดตามเรื่องสนุกๆต่ออยู่ครับ

^_^

11. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    อืม ส่วนมากพญาครุฑจะมา พร้อมกับลม เป็นนิมิตให้เห็น

วัสดุที่น่าจะทำครุฑ ได้้ดีที่สุด น่าจะเป็น ไม้งิ้วดำ น่าจะตรงกับสภาวะทิพย์ของพญาครุฑที่สุด

เอ๊... เหล่านาคที่มานี่ จะมาเป็นสปายหาความลับ ของพญาครุฑรึปล่าวครับนี่

12. Pompaka

Pompaka เป็นที่รู้จักกันดี

แผนแตกล่ะคราวนี้.....ล้อเล่นค๊าบบ อิๆ

13. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    รู้เค้า รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง.....โดนจับได้ซะงั้น คริๆcatt3
    เคยฝันถึงท่านครุฑด้วย โพสต์ไว้นกระทู้ "ครุฑ" ฝันหลังจากที่ทำงานมีการทำพิธีตั้งตราครุฑ ฝันว่าเดินเข้าที่ทำงานแล้วก็มี ครุฑร่างสีแดง แต่ร่างนก กับคนแยกกัน คล้ายพระนารายณ์ทรงครุฑ แต่ความรู้สึกมันไม่ใช่พระนารายณ์ แต่ที่เห็นนั้นคือครุฑ ท่านจ้องตาเราเขมงเลยอะ ท่านมาดักเราระหว่างทางเดินเข้าที่ทำงานประมาณสามครั้งได้ ตื่นมาหลอนเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2010
  14. namitta

สงสัยท่านรู้ว่าคือนาค เก่า เลยมาข่มขู่ เล่นอิอิ

15. benjamina

benjamina เป็นที่รู้จักกันดี

รู้แต่พญาครุฑ เจ้าชู้!

พี่ๆนาคีทั้งหลายอย่าเผลอใจเชียวล่ะ

16. namitta

นาคๆทั้งหลายเห็นแหวนเพชร ประกายน้ำงามๆ ก็ชอบ ตัวอ่อนเป็นหยวกกล้วยเลยทีเดียว หุหุ พอๆกับ แม่หญิงทั้งหลายเลยง่ะ แถม โกรธง่ายพอกัน อะฮีกๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2010
  17. namitta

ผมเคยนิมิตรถึงพญาครุฑ

วันนึง ไม่นานมานี้หละ .............

ตี4 กว่าๆ นั่งสวดมนตร์ภาวนา ไปเรื่อยๆ ด้วยใจมุ่งมั่น
    ในเวลาเงียบสงบ เย็นนนนน.......
    .
    .
    .
    ภาพครุฑลอยมา
    .
    .
    .

เศียรสีแดง กายและปีก เหลือง รูปกายเป็นนกผสมมนุษย์
    รูปร่างผอมเพรียวกว่ารูปครุฑทั่วไป

...............
    สายตาท่านมองมุ่งเข้ามา.........

ผม ก็ดูนิมิตรไป

ดูไปเรื่อยๆ

ภาวนามนต์เรื่อยๆ

จับรู้ในภาพว่า นั่นคือครุฑ

แล้วพยายาม นิ่งๆ รู้แค่รู้

นิมิตรก็ยิ่งชัดกว่าเดิม ต่างคน ต่างตน ต่างแค่นิ่ง มองกัน

จนกระทั่งผมภาวนาจบ ลืมตา

เพื่อเริ่มภาวนามนตร์บทใหม่

หลับตาอีกครั้ง............... ท่านครุฑ

.
    .
    .
    .
    .
    .

.
    .

.

.
    .
    .

.
    ก็หายไป

เลยนึกจับภาพพระต่อ ไปจนกระทั่งสวดมนตร์จบ แผ่เมตตา อุทิศกุศล

...................
    อยากจะคุยเหมือนกัน แต่สวดมนตร์อยู่ง่ะ ไม่ว่าง.....เข้าฝันเค้้าละกันครับ

18. Nakraksa

อืม จริงค่ะ ท่านครุฑ (ของเพชร) เจ้าชู้จริงๆ ท่านอื่นๆจะเป็นด้วยไหมก็ไม่ทราบ ขนาดอยู่กันคนละภพภูมิ ยังอุตส่าห์ตามมาจีบกันได้ น่าแค้นจริงเชียว เจอตัวเมื่อไร เป็นเรื่องแน่ๆค่ะ
    เรื่องแหวนเพชร ไม่ปฏิเสธค่ะ ของสวยของงามกับผู้หญิงเป็นของคู่กันอยู่แล้ว แต่ถ้าผู้ให้ไม่เป็นที่พึงใจของผู้รับ โคตรเพชรเจ็ดสีแค่ไหนก็ขอบายค่ะ แต่ถ้าคนให้ให้ด้วยหัวใจ แม้มงกุฏดอกไม้ ยังงดงาม และยินดีอย่างยิ่งที่จะรับใส่เกล้าเกศา
    ท่านครุฑเอย รำลึกถึงนาคน้อยบ้างฤหาไม่ !เราเข้ามาติดตาม ถามหาหัวใจ มาตอบให้ได้ยินอีกสักคราเถิดท่าน ...

19. Nakraksa

เมื่อก่อนก็เคยโดนอุ้มไปแล้ว เลยมากรายเล่นๆ เผื่อโดนอุ้มไปอีกรอบอ่ะน้องอั้ม

20. Nakraksa

แหะแหะ คงไม่อยากรู้อะไรล่ะค่ะ มาตามหาหัวใจ เผื่อใครทำหล่นหายไว้แถวนี้เฉยๆ อายจัง คิดว่าคงมารอเก้อ แต่ไม่เป็นไรค่ะ ได้มาเจอมิตรนาคและครุฑ เราอาจเคยเจอกันมาก่อนก็ได้ ของคุณเจ้าบ้านที่ต้อนรับเป็นอย่างดีค่ะ อบอุ่นมาก วันนี้คงไม่ได้เข้ามาตอบนะคะ จะแซวอะไรกันก็ฝากไว้ก่อน 555 ต้องไปติดต่อราชการข้างนอกค่ะ เซ็งแย่เลย