สัพเพเหระของพญาครุฑ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย namitta, 13 กรกฎาคม 2010.

1. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    พญาครุฑตอนที่ 3

เมื่อเราย้ายบ้าน มาเป็นเดี่ยวชั้นเดี่ยวหลังหัวมุม..วันที่เราเข้ามาอยู่คืนแรก..
    ฝันว่าพญานาคตัวใหญ่มากๆๆเลื้อยอยู่บนรั้วบ้านแล้วพุ่งตัวผ่านประตูบ้านเข้ามา
    ในฝันเรากลัวเขาจะมาทำร้ายจึงเอาไม้จะฟาดออกไป เขาดันพุ่งตัวเข้าขดรอบตัวเรา แล้วเอาหัวมาพาดที่หน้าตักเรา เราก็ตื่น....โห..สุดยอด..
    น้ำท่วมในห้องครัวเราเต็มไปหมด...สำรวจดูมีรูหนูกัดที่สายยาง...
    วันที่2.ดันลืมเปิดก๊อกน้ำไว้ทั้งคืนตื่นเช้ามา น้ำท่วมเต็มไปหมด รีบปิดสวิทไฟ ตู้เย็นพังเลย ดีว่าไม่ช็อคคนในบ้าน.
    วันที่3. จำไม่ได้ว่าหตุการณ์อะไร แต่ก็มีเหตุให้น้ำท่วมห้องครัวอีกแล้ว
    น้ำท่วม 3 วันติดเลยคร๊าบบบบพี่น้อง นาคมากับน้ำเลย...ยังไม่เกี่ยวกับครุฑใช่มะ...เดี๋ยวมาเล่าให้ฟัง ..บ้านหลังนี้แหละทำเราหลอนเลย...เลขที่ บ้าน 9/43

2. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ว๊าวๆ ต่อเลยค่ะ มีเรื่องเล่าเอาใจนาคด้วย สุดยอดค่ะ

3. คะรุทา

ต่อเลยนะคะ..เผื่อรวมเล่มขายได้ 555 +
    เมื่อหลานชายแฟนเรา ย้ายจากกระบี่มาอาศัยอยู่ด้วยเพื่อนเรียน ปวส.ที่เทคนิคแห่งหนึ่ง เรียนไป 1 ปี วันหนึ่งตรงกับวันลอยกระทงพอดีเราจำได้ แต่จำปีไม่ได้นะคะ..ตอนเช้าเขาบอกกับเราก่อนไปเทคนิคว่า..อาๆผมฝันว่า..มีผู้ชายกับผู้หญิงมานั่งอยู่ปลายเตียงนอน..เขาพูดแต่คำว่า ขอนะ ..ขอนะ ..เราก็บอว่าเออไม่เป็นไรเดี๋ยวเสาร์อาทิตย์จะพาไปทำบุญ..7 โมงเศษๆมีโทรแจ้งว่าหลานโดนรตตู้ชนตรงทางแยกนี้..ก็เลยให้พีสะใภ้ไปรับ( พี่สะใภ้คนนี้หลังๆมาทำบุญเยอะมากและมาเจอประสบการณ์หลอนๆกับเราด้วย) แล้วไปส่งโรงพยาบาลเอกชนชื่อดังมากๆของจังหวัด แล้วก็พามาส่งบ้านเรา ตามเนื้อตัวไม่มีแผลอะไรเลย..ถลอกที่ข้อมือนิดเดียวเองเพราะเขาขับมอเตอร์ไซค์...พอเที่ยงตรงเป๊ะๆ พี่ท่านปวดท้องจะเป็นจะตายให้ตายทุรนทุรายมาก นำตัวส่งโรงพบาบาลอีก หมอก็บอกว่าไม่เป็นอะไรเลย แต่อาการคือเขาแย่มาก...เราก็มาโทรบอกแม่เรา แม่บอกว่า แกคล้องครุฑอยู่แกเอาใส่กระเป๋ากางเกงหลานเลย อย่าให้เขารู้ตัว ก็ยังไม่เชื่อนะ..แต่หลานแย่มากๆหมอก็เลยให้แอดมิทก่อน..เลยลองเอาครุฑยัดเข้าไปในกระเป๋ากางเกงหลาน หลานร้องเสียงหลงเลย (แต่เลียนแบบรองให้ฟังไม่ได้ง่ะ ) ถามว่าอะไรนะ...เราเลยบอกครุฑ ท่านจะคุ้มครองหลาน... หลานดูสงบลงพยักหน้า น้ำตาไหล แต่ไม่พูดอะไร ถึงเวลา เจ้าหน้าที่มาพาเปลี่ยนชุดโรงพยาบาล ครุฑจึงถูกเอา..เราบอกว่าขอไปรับลูกก่อนนะ ..เดี๋ยวจะขึ้นห้องตามไป เราไปรับลูก กลับมาก็ขึ้นไปบนห้องโรงพยาบาล ..พอเปิดประตูห้องเข้าไป เหมือนมีพายุลูกใหญ่มากๆๆๆ ปะทะเรา เราเซเลย ..ตอนแรกคิดว่าเมาลิฟท์ 55+ แต่พอเดินไปติดเตียงหลาน จากแววตาที่มองเรา กิริยาท่าทาง ..ไม่ใช่หลานแน่..เขาเป็นใคร ?....

4. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    55 ขำคุณคะรุทา ขอเรียกชื่อเล่นได้มั๊ยอะค่ะ

5. Nakraksa

ขอเรียกชื่อเล่นด้วยค่ะ ว่าแต่ต่อเลยได้ไหมคะ ติดงอมแงมแล้ว

6. คะรุทา

หิววววววววววววววววข้าววววววววววววววววว ไปทานข้าวมาดิ..วันนี้ทานมังสวิรัติด้วยอะ..

ต่อ....ต่อ... จ่ายสด งดเชื่อเบื่อทวง

7. คะรุทา

อู๊ยยย ถ้าบอกชื่อเล่นคนในจังหวัดเรารู้จักเราหมดอ่ะ...ประมาณว่าคนดัง 3 บ้านค่ำง่ะ...
    รอแป๊บขอคล้องพระเพิ่ม 1 องค์ก่อน ยังหลอนอยู่เลยอ่ะ เดี๋ยวมาเล่าต่อ

8. คะรุทา

ต่อเลยนะคะ..ความเดิมตอนที่แล้วคือ หลานเรารถล้ม นำส่งโรงพยาบาล..
    เมื่อเราเปิดปั๊กกะประตูห้องเข้าไป เราเซเหมือนมีลมพายุลูกใหญ่มากมาปะทะ
    ตอแรกคิว่าเมาลิฟท์ ตั้งสติปั๊บมองไปที่เตียงหลาน ยังไงก็ไม่ใช่หลาน จับกระเป๋าสตางค์แน่นเลย ไม่ได้กลัวกระเป๋าหายนะ แต่ครุฑอยู่ในกระเป๋าง่ะ
    ยังไม่ได้คล้องคอเลย ทำไงดีเรา (ตอนนั้นยังไม่สวดมนต์ปฏิบัติธรรมเลยคร๊าบ..นึกชื่อพระไม่ออกสักองค์ ) ทำใจดีสู้ผีต่อไป ไปยืนตรงเตียงไม่พูดอะไร ร่างหลานถามมาเป็นภาษาใต้ว่า...ชื่อเล่นเราง่ะ..ใช่ไหม เราก็ตอบว่าใช่ แล้วนี่ใคร..ก็บอกชื่อมา............ บอกว่ามาดี มาช่วยหลานกู..เอ๊า..ไม่เห็นเป็นอะไรเลยเนี่ยะ ..มันบังไว้มันจะเอาหลานกูไป..กูมาช่วย..กูเนือย...ภาษาใต้ง่ะ
    เราก็พูดใต้ไม่เป็น ไม่ค่อยเข้าใจ ไอ้คำว่า เนือย ภาษใต้เนี่ยะ แปลว่า หิว ไอ้เราก็เข้าใจว่า เหนื่อย...เขาก็พูดต่อว่า กูมาตั้งนานแล้ว เดินตามรถมึงมา อ้าวทำไม่ไม่ขึ้นรถมากับหลานล่ะ กูขึ้นไม่ได้ หนุ่ยมีของดี ( หนุ่ยหมายถึงลูกสาวหรือหลานสาวนี้แหละ ) นึกถึงพญาครุฑทันทีองค์กลางอยู่หน้ารถ..องค์เล็กตอนนี้อยู่ในกระเป๋าสตางค์ องค์ใหญ่อยู่หน้าบ้าน กูมาหลายวันแล้ว อ้าวแล้วทานอะไรไม่หิวหรือ พยักหน้า ว่าหิวแล้วนิ่งไปจิตก็คิดเองว่า ไปห้องอาหารก่อนไปซื้อข้าวกล่องมา ทำไงดีหว่า จุดธูปกี่ดอกดี เฮ้ยจุดไม่ได้นี่หว่า เอาวะตั้งจิตอุทิศละกัน เปิดข้าวกล่อง เปิดขวดน้ำ เอ่ยชื่อตามที่บอกมา เจาะจงไปเลย แล้วนั่งนิ่งๆสักพัก เขาก็มาแฝงหลานใหม่แล้วขอบใจเรา เราก็คุยกับผีต่อ จับใจความได้ว่า ผีอีกตัวที่มันอยู่ตรงทาง 3 แพร่งที่หลานไปชนมามันจะไปเกิดมันต้องหาตัวแทน ส่วนนี่คือผีปู่ของหลานมาจากใต้ตั้งแต่หลานมาอยู่กับเราแล้วแต่รออยู่หน้าประตูบ้านตลอด เพราะเข้าบ้านเราไม่ได้..พร้อมบอกเราว่าให้เราช่วยหลานด้วย อู๊ยยยย จะช่วยยังไง แค่นี้ก็ขาสั่นพับบบบๆๆๆๆ แล้วนี่กำลังคุยกับผี แถมยังมีผีตัวรออยู่ ผีปู่ก็บอกว่าเดี๋ยวพ่อหลานกำลังขึ้นมาจากใต้ดวงพ่อหลานเหยียบอยู่ จะไม่ทันกาลเพราะคืนนี้มันจะมาเอาหลานไปให้ได้ มันอยากไปเกิด หนุ่ยต้องช่วยหนุ่ยช่วยได้ หน่ยมีของดี..เฮ้ยยย ผีปู่ก็ออกไป...เริ่มมีพี่สะใภ้มาอยู่เป็นเพื่อนค่อยใจชื้นหน่อย.. ตกค่ำหลานน้ำตาไหลร้องไห้ แล้วบอกว่า..อา.... ใครไม่รู้ยืนปลายเตียงแล้วมือหลานก็กระตุกลักษณะเหมือนมีคนดึงมือ.... ก ลั ว .....

9. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    หนุกง่า....คุณคะรุทาทำเค้าติดกระทู้นี้น๊า..catt4

10. สัตตบงกรช

สัตตบงกรช เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เฮ่อๆ บ้านครุฑ แต่พญานาคนั่งฟังกันหน้าสลอน! แจ่มค่ะ55
    แบบนี้ท่านเจ้าของบ้านจะปวดจัยมั้ยละเจ้าค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

11. คะรุทา

555555555 + ไม่ปวดใจหรอกค่ะ..จับผสมเทียมให้หมด 5555

12. Nakraksa

นึกว่าขู่ว่าจะจับผสมเทียมแล้วจะกลัวรึ ฮิฮิ ม่ะกัวเยยตะเอง ฮี่ๆ นาคสาวเสนอหน้ากันสลอนเต็มบ้านไปหมดแว้ว

อืม แล้วไงต่อ ใจร้อน มีเม้มนะ แง่มๆ

13. คะรุทา

กำลังคิดพล็อตเรื่องต่อไปอยู่ ..ใจเย็นๆนะ ...

14. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010

นาคเยอะจริงๆ แอบไปหยอกเล่นซักตัวดีไหมเนี่ย ฮิฮิ

ครุฑหนุ่ม ก็รอฟังหน้าชื่นตาบานเหมือนกันครับ

เดี๋ยวคุณคะรุทาเค้าเล่าแล้ว จะรอเล่าบ้าง อิอิ แต่เป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆนะครับ ไม่มาก

15. คะรุทา

ว่างแล้วจ้า....คิดถึงสาวๆนาค ชูคอสลอนเลย
    เชิญรับฟังเรื่องลึกแต่ไม่ลับได้ ณ บัดนี้..
    ปล.เล่าสู่กันฟังนะจ๊ะ ....แบบไม่ไร้สาระ
    เมื่อหลานรับถูกดึงมีจากเงาที่มองไม่เห็น เราโค-ตะ-ระ กลัวเลย คิดเรียกผีปู่อยู่ในใจ สักพักท่านมาแฝงหลานแล้วเม้มปากสนิทมากๆ แล้วพูดว่า มันไปแล้วเป็นอย่างนี้ทั้งคืน..จนประมาณ 7 โมงเช้า จู่ๆหลานลูกนั่งพรวดแล้วชี้มือไปตรงลานจอดรถด้านล่าง หลานอยู่ชั้น 8 เราและคนในห้องจึงเดินไปมองริมระเบียงเห็นลานจอดรถ ปรากฎว่าพ่อของหลานมาถึงพอดี..มันจึงกระตุกสร้อยที่เราคล้องพญาครุฑให้หลานแต่ไม่ออก เราจึงบอกว่า ไปเถอะ อย่าทำหลานเลย จะให้เขาไปทำบุญ ให้..มันส่ายหน้า เราบอกว่าเดี๋ยวให้หลานบวชให้นะ มันก็ส่ายหน้า..พ่อหลานมาถึงพอดี..จึงยืนปลายเตียง คราวนี้ จ้อง..จ้อง..จ้องกันหย่ายยยย เลย ..แล้วเขาก็ออก หลานกระอักเลือด เตรียมตัวออกจากโรงพยาบาล..หลานเจ็บข้อมือมาก หมอมาเอ็กซเรย์รอบ 2 ..ดู..คุณเชื่อไหมว่า...คุณคงไม่เชื่อหรอกถ้าไม่เห็นกับตา..เศษแก้วขนาดใหญ่เกือบตัดเส้นเลือดที่ข้อมือหลาน..หมอถามว่าอะไรกันนี่ เล่นของหรือ...สุดท้ายต้องผ่าตัดเล็กก่อนกลับบ้าน...นึกว่าจะจบเรื่องแล้ว..มันดั๊น..ตามมาถึงบ้านขณะที่คืนนั้นพ่อหลานพาหลานกลับกระบี่เลย คราวนี้เหลือเรารับหน้าเสื่ออยู่คนเดียว...เฮ้ยไม่เชื่อว่าผีมีจริงก็คราวนี้แหละ..ทุกทีฟังแต่เขาเล่าคราวนี้ เต็ม..เต็ม

16. คะรุทา

ปล.ลืมปากไปว่า เราถามพ่อหลานว่าปู่ชื่อแบบนี้จริงไหม ปรากฎว่าจริง..แถมปู่ยังตายก่อนพ่อของหลานจะมาแต่งงานกันซะอีก คิดดูว่ากี่ปีดวงจิตยังอยู่..แถมยังไปแฝงลูกหลานหาข้าวทานอีกเพราะตอนมีชีวิตอยู่ปู่ไม่เคยทำบุญเลย
    ตายไปของกินก็ไม่มีจึงอดอยาก แถมต้องอาศัยตามถ้ำอยู่เพราะไม่สร้างบุญไว้
    อันนี้เราก็ยิ่งกลัวหนักเลยบรรดาญาติจากกระบี่พูดกันถึงความเฮี้ยนของปู่ แต่ไม่มีใครเล่าให้เราฟังเลยง่ะ..ปู่เวลามาแฝงร่างใครจะพูดถึงความลำบากให้ฟังและเตือนให้ทุกคนทำดี จะได้ไม่เหมือนปู่อะ..ทุกวันนี้ก็ยังมีผู้พบอยู่เลย ส่วนเราไม่เคยเจอเลยนับจากเหตุการณ์ของหลาน...แต่ยังไม่จบนะคะ..เพราะมันดั๊นตามมาบ้านเรานี่ซิ .....ห ย อ ง อีกแหละ

17. Nakraksa

หยอกได้จ้ะ แต่ห้ามน้ามยายไยยนะ นาคบ้านนี้ ห้ามกิน 555 รอฟังเรื่องเล่านะคะ ครุฑหนุ่ม ห้ามเอาเล็บมาเกี่ยวเก๊าด้วย

18. Nakraksa

โอ๊ย ชอบสนุกตอนจบ ทำยังกะละครแน่ะ คุณคะรุทา นู๋ไม่ยอม ชูคอ ส่ายหัวพันเสาเรือนแว้ว

19. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อเลยครับ แหมม กำลังเชียว

20. Nakraksa

ช่ายๆค่ะ คุณแสงอุ่น เหมือนบ้านเราไม่มีทีวี มารอดูละครบ้านเพื่อนเลย เอิ๊กๆ