สร้างรูปหล่อลป.โตแจก-รูปหล่อหลวงปู่โต พรหมรังษี ยกช่อบูชา หมดแล้ว ภาพสวย ๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ransang, 26 ตุลาคม 2014.

1. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    วันนี้ได้นำพระไปเข้าร่วมพิธีมา 2 ที่ แต่เป็นพิธีด้วยวิธีพิเศษ ...

ที่แรกก็เป็นงานฉลองอายุหลวงพ่อหล ที่สระบุรี และทำบุญปล่อยไก่ 108 ตัว และถวายข้าวสารเป็นอาหารไก่ หลวงปู่เทพโ,กอุดร หลวงปู่ทวด หลวงปู่โต และเทพเทวดาใหญ่และเทวดาทั้งหลาย มาเมตตามากมาย

ที่ที่ 2 คือวัด.......ใครตอบได้มีรางวัล

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ransang

และนำพระทั้งหมดเขาไปในโบสถ์ วัด........ เพื่อขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และทำกรรมฐานถวายแด่เทพพรหมเทวดา ครูบาอาจารย์ ณ ที่นั้น บรรยากาศดีมาก ๆ

ท่านเห็นอะไรใหม ว่า วัดนี้มีหลวงปู่โต ปางพรหมน้ำมนต์ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2014
  3. ransang

อานิสงค์การปล่อยไกบุญด่วยบุญเร็ววันนี้ ท่านอาจารย์บอกบุญอาทิตย์เดียว ได้ 108 ตัว แต่เท่าที่ถามท่านอาจารย์ มีความพิเศษบางอย่าง แล้วแต่จะพิจารณานะครับว่า

ในจำนวนไก่ที่ปล่อย มีไก่ที่บำเพ็ญ ทางพระโพธิสัตว์อยู่ด้วย 1 ตัว และบำเพ็ญทางหลุดพ้นอีกประมาณ 5 ตัว ก็ถือว่าได้ต่ออายุให้ท่านเหล่านั้นบำเพ็ญต่อได้จบหมดอายุไขไม่ถูกกรรมมาตัดรอน แล้วแต่เชื่อนะครับ
    การปล่อยไก่ในทางทิพย์ก็มี หลวงปู่ใหญ่ท่านเมตตามา และหลวงปู่อื่น ๆ รวมถึงพระวิษณุกรรม ด้วยครับ

4. ransang

รายชื่อผู้จอง พระหลวงปู่โตยกช่อ

1 HDTV..................โอนแล้ว
    2 iamall..................โอนแล้ว
    3 supachaipnu........โอนแล้ว
    4 Puthapower2012...........โอนแล้ว
    5 chalerm boonpiturak.....โอนแล้ว
    6 CheshireCat..............โอนแล้ว
    7 Raijingu..............โอนแล้ว.
    8 Raijingu..............โอนแล้ว
    9 คุณโบ......................โอนแล้ว
    10 ท่านเดช..............โอนแล้ว

เดี๋ยวผมมอบรูปหล่อหลวงปู่โตรุ่นแจกฟรีให้คนละองค์นะครับ

หลวงปู่โต นำฤกษ์ whitenaga 1 องค์
    Hikaru999 1 องค์

ผมติดค้างท่านใดขอรบกวนช่วยแจ้งด้วยนะครับผม และหากตกหล่ออะไรแจ้งได้นะครับ ผมขออภัยด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2014
  5. ransang

สำหรับพิธีที่วัดนั้นมีเรื่องเล่าดังนี้

เวียงนาคราช คณะทานบารมี

มีเรื่องมโน...เล่าสู่กันฟัง....นิมิตเห็น พระศรีอริยะเมตไตยกายพระภิกษุ (เห็นทีหลัง) พญาครุฑนาคยักษ์ มามากมาย สถานที่นี้แรงอาถรรพ์ มากแต่ลมพัดเข้ามาเย็นสบายเกือบจะนอนหลับกันทั่งสามคนเลย...ปกติตั้ง แต่เริ่มอัญเชิญลมจะพัดมาทางขวามือผม เมื่อเสร็จพิธีตอนช่วงแผ่เมตตาคำว่า "พระพุทธะ เมตตา อโหสิ กรรม หนออออ" มีลมพัดเข้า มาทางประตูที่ อยู่ด้านหลังมาแรงและนาน มากจนเย็น หนาวไปตามๆๆกันครับ..

6. ransang

ในขณะที่ท่านอาจารย์ทำพิธี และนึกว่า จะนำไปเข้าพิธีที่ไหนอีก อยู่ดี ๆ ก็มีคำพูดตอบกลับมาในใจท่านว่า แคค่นี้ก็เกินพอแล้วจะทำอะไรอีก (จำได้คร่าว ๆ ประมาณนี้)

7. ransang

ขณะนี้ผมได้รวมเงินที่ได้รับจากการทำบุญและขอความช่วยเหลือจากท่านอาจารย์จ่ายค่าหล่อพระไปหมดแล้วครับผม

8. ransang

ท่านใดสะดวกช่วยโอนเงินส่วนที่เหลือได้นะครับ ขอบคุณครับ

9. Raijingu

Raijingu เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอน หลวงปู่โตแบบช่อ 2 องค์ ครับ จำนวน 3000 บาท 30/12/2557 เวลา 08:20น.

ขอบคุณครับ :cool:

10. ransang

ขอบพระคุณครับผม

11. ransang

วันนี้นั่งแพ็คหลวงปู่โตที่แจกฟรี้เกือบ 40 องค์เล่นเอามึนไปเลยครับ แบบช่อนี่พลังงานสูงมาก ๆ ที่เดียวแตกต่างจากองค์เดี่ยวมาก ๆ เสียดายคนทำไม่มีไว้เลยสักช่อ

มีเรื่องหนึ่งต้องขออภัยเรื่องค่าส่งหลวงปู่โตแบบช่อ ผมคิดค่าส่งแพงไป 100 บาท สาเหตุก็คือดันไม่ได้ถามช่างแต่บังเอิญผมเห็นงานที่เขาเคยทำมาแล้วมีหล่อปูนที่ฐานผมก็นึกว่าจะทำเหมือนกันซึ่งจะทำให้พระช่อมีน้ำหนักมาก แต่กลายเป็นว่าเขาไม่ได้หล่อปูนที่ฐาน ก็เท่ากับว่าผมคิดค่าส่งเกินไป ยังไงผมจะแนบกลับไปให้นะครับ

ขอขอบพระคุณครับ

12. ransang

ภาพการปล่อยปลาในวันนี้

วันนี้ได้ทำการปล่อยปลาทั้งหมด 42 กิโลกรัม เป็นเงิน 2500 บาท แล้วจึงอธิฐาน แล้วไปทำกรรมฐานในศาลเจ้าแม่ทับทิมประมาณ 10 นาที

ในการทำบุญวันนี้ ทั้งบุญไถ่ชีวิต และบุญกรรมฐาน ช่วยให้จิตวิญญาณบริเวณนั้นพ้นจากความทุกไปตามวิบากกรรมมากพอสมควร

13. ransang

หลวงปู่โตจะเริ่มส่งในสัปดาห์นี้ครับ และผมดีใจที่อาจจะช้าหน่อยสำหรับพระช่อ

เนื่องจากผมได้นำหมากพลูที่เข้าพิธีหล่อพระ 3 พิธี คือ พิธีหล่อพระกริ่งเมตตาหนอ พิธีพระกริ่งเจโตวิมุุติ-พระกริ่งกายจักรพรรดิ์ พิธีหล่อหลวงปู่เมฆ 30 นิ้ว นำมาตำร่วมกับน้ำมนต์+สีผึ้งพระพุทธเมตตา+ดอกดาวเรืองบัลลังก์พญานาคพระองค์ที่ 11 นำทั้งหมดมารวมกันตำจนละเอียดใส่ถุงเปิดปากถุงตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว เมื่อคืนนำมาดูเห็นเป็นฝ้าขาว ๆ ตอนแรกก็ละเหี่ยใจว่าราขึ้นอีกแล้วเหรอจึงวาง แต่เอะใจว่าราที่เคยขึ้นไม่เป็นแบบนั้นนิ จึงหยิบมาดูอีกครั้ง พลิก ๆ ดู คล้ายพระธรรมธาตุ หรือธาตุกายสิทธิ์ที่เคยเห็นเลยครับ ขณะนี้ขึ้นเม็ดขาว ๆ ไปทั่วชานหมากที่ตำ ถ้ามีเวลาจะนำภาพมาให้ชม ถือว่าได้ผงดี ๆ ไว้สร้างพระ อุดฐานพระอีกแล้วครับ

14. ransang

หลวงปู่โตผมส่งไปแล้วนะครับ เหลือ 2 ท่านที่ผมขอที่อยู่ นอกนั้นส่ง EMS หมดแล้ว และจะเหลือแต่ผู้ที่มาขอรับเองติดต่อมานะครับผม

15. CheshireCat

CheshireCat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหลวงปู่โตแบบช่อเรียบร้อยแล้วครับ
    และขอขอบคุณสำหรับหลวงปู่โตองค์เดี่ยวที่มาด้วยกันด้วยครับ

ขออนุโมทนาครับ

16. ransang

คุณยุทธนา EN 7008 1861 5 TH

คุณนิธาน EN 7008 1862 4 TH

คุณจรัลภัทร EN 7008 1863 8 TH

คุณธนาธิป EN 7008 1864 1 TH

คุณวุฒิชัย RI 8995 5399 3 TH

เงินส่วนที่เกินจากค่าส่ง ผมขอเวลานิดครับ จะโอนคืนให้ตามที่แจ้ง

17. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

whitenaga หลวงปู่โตนำฤกษ์ 1 องค์

ที่อยู่ น.ส.เขมณัฏฐ์ ศรีพรหมภัทร์
    โรงพยาบาลเขาสุกิม ต.เขาบายศรี อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี 22120