ปิดรับบริจาค สรุปยอดกฐิน ปี ๕๕ วัดพระพุทธบาทห้วยทรายขาว จ.ลำพูน..

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 20 สิงหาคม 2012.

1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ rungdao ด้วยค่ะ ขอให้สำเร็จในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการค่ะ

บุญรักษาค่ะ

Numsai

2. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเพชร2545 และครอบครัวด้วยค่ะ ขอให้สำเร็จตามความปรารถนาทุกประการค่ะ

Numsai

3. Numsai

คุณ phuya ได้แจ้งว่า ได้รับเพชรพญานาคแล้วค่ะ ขอให้เจริญรุ่งเรืองในกิจการงาน และมีความคล่องตัวในทุก ๆ เรื่องค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

4. Numsai

ในนามท่าน widya , Numsai คุณ Phuya คุณพิณวิไล คุณพรรณรวี คุณvatechayana และด.ญ.รัศมิ์ณิชา ขอร่วมบุญกฐินบรมจักรพรรดิ จำนวน ๕,๖๑๖.๑๖ บาท

ขอผลบุญนี้ขออุทิศบุญให้แก่บิดามารดา ครูบาอาจารย์ทั้งหลายทั้งในอดีต จวบจนถึงปัจจุบัน

ขออุทิศแด่เทวดารักษาตัวของทุกท่านที่กล่าวนามมาแล้ว พระภูมิเจ้าที่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระแม่โพสพ

และขอน้อมถวายบุญแด่ท้าวสหบดีพรหม และพรหมทุก ๆ พระองค์ ท้าวสักกเทวราช ท้าวจาตุมหาราชทั้ง ๔ เทวดาผุ้ดูแลพระบรมสารีริกธาตุ เทวดารักษาทรัพย์แผ่นดิน และสมบัติจักรพรรดิทุก ๆ องค์ เทวดาทั่วหมื่นแสนจักรวาล และพระยายมราช นายนิริยบาล ตลอดทั้งเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย

ขอปวงเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราชได้โปรดเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนึ้ด้วยเถิด สาธุ..

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2012
  5. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

Brown.JPG am12.JPG
    โมทนากับน้องหญิงตาล และ คุณ am12 ด้วยค่ะได้รับเพชรพญานาคเรียบร้อยแล้วค่ะ

จันทกาล.JPG กันตินันต์.JPG

โมทนากับคุณจันทกาลและคุณกันตินันต์ ค่ะ ที่ให้เพชรพญานาค คริสตัลและบัวของ Swarovski

ทั้งหมดทั้งมวลจะนำไปประดับองค์พระและฐานขององค์พระค่ะ
    ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ส่งผลให้ มีรูปเป็นทรัพย์ มีความคล่องตัวในทุกๆ ด้านตลอดไป สาธุ สาธุ สาธุ

6. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

วาจาท่านพี่ Phuya ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ขอน้อมรับพรที่แจ้งทุกประการค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ

7. เอ๋ปากน้ำ

วันที่ 12/09/2555 โอนเงินร่วมบุญ 2,000.-

ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพงานบุญกฐินบรมจักรพรรดิ์

แม่เกิด กรองทอง พร้อมบุตรหลาน
    คุณกันตินันท์ กรองทอง
    คุณณิชกานต์ กรองทอง
    คุณภาณุพงศ์ สีประหลาด
    คุณอภิระ สุขใส

ขอผลบุญนี้ อุทศิให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินไว้ ตั้งแต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนากุศลนี้ และขอให้ท่านจงอโหสิกรรมให้ข้าพเจ้าทั้งหลายตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าท้้งหลาย และถวายบุญแด่ พระแม่จามเทวี ท่านย่าโม ท่านโภคานราช และ พระสยามเทวาธิราชเจ้า ตลอดทั้งท่านพระภูมิเจ้าที่ เทวดาประจำวิมานในทุกๆชั้น

และขออุทิศผลบุญนี้ให้แด่ ด.ช.อัคถากรณ์ กรองทอง ,และ ด.ช.ปรวัฒน์ กรองทอง ที่ล่วงลับไปแล้ว ขอให้ท่านจงโมทนากุศลนี้พึ่งได้รับประโยชน์และมีความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า ณ กาลบันเดี๋ยวนี้เถิด

ขอผลบุญนี้ส่งผลดีให้กับครอบครัวของข้าพเจ้ามีความสะดวกคล่องตัวในทุกๆเรื่องดั่งใจที่ปรารถานาตลอดไปเทอญ

สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล

8. ส้มจุก

ส้มจุก เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเข้าบ/ชธ.ไทยพาณิชย์ เมื่อวันที่12กย.55 จำนวน1000บาทค่ะ
    เพื่อร่วมบุญกฐินด้วยค่ะ
    ขออนุโมทนากับคุณน้ำใสและคณะทุกท่านด้วยค่ะ

9. Kao Oat

Kao Oat เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2007
    รวมบุญกฐินฯ จำนวน 100 บาท (12 ก.ย.)

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในกฐินฯ ครั้งนี้

ขออุทิศบุญกุศลให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดทั้งมวลตั้งแต่ในอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ของข้าพเจ้าและครอบครัว รวมถึงเจ้ากรรมนายเวรด้านการค้า การเงิน...

10. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณจันทรกาล และครอบครัว คุณส้มจุก และคุณ Kao Oat ด้วยค่ะ

ขอให้ทุก ๆ ท่านมีความสุขกายสุขใจ ประกอบกิจการใดขอให้เป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ ๆ ด้วยเถิด สาธุ..

Numsai

11. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับทุกท่าน

ที่ร่วมบุญกฐินบรมจักรพรรดิด้วยครับ

วันอาทิตย์ ที่ ๑๖ ก.ย.๕๕ เวลา ๑๓.๐๐ น.

ได้โอนปัจจัยเข้า ธ. ไทยพาณิชย์ ๐๘๐ - ๒๕๗ - ๒๑๕๖

จำนวน ๑,๖๑๖.๑๖ บาท

12. เอ๋ปากน้ำ

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยเจ้าค่ะ

จันทรกาล

13. Phuya

โมทนาบุญกับคุณขาลและเพื่อนๆ (คุณนภัทร์ ณ พัทลุง, คุณนันท์นภัส โชคสุวรรณเลิศ, คุณอโนชา แจ่มจิตต์)
    นะคะที่ร่วมบุญมหากฐินจำนวน 310 บาท โอนเงินเข้าบัญชีบุญเรียบร้อยแล้วค่ะ

และขอโมทนาบุญกับเพชรพญานาคที่นำมาให้ประดับองค์พระ ... ขอให้อานิสงค์นี้ส่งผลให้มีความคล่องตัวในทุกๆ ด้านนะคะ

ขาล.JPG เพื่อนคุณขาล.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2012
  14. เอ๋ปากน้ำ

วันนี้วันที่ 20/09/2555 ได้โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพงานบุญกฐินบรมจักร =520 บาท

โดยผู้ร่วมบุญ
    คุณสุรีย์ นาจรูณ พร้อมครอบครัว
    คุณประสิทธิ์ กรองทอง พร้อมครอบครัว
    คุณลำใย ขุมทอง พร้อมครอบครัว
    คุณทิพวรรณ แซ่เฮี้ย
    คุณสมรัตน์ ศรีนิ่มนวล

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่เอ่ยนามด้วยค่ะ

จันทรกาล

15. วรณัน777

วรณัน777 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ
    ถ้าโอนปัจจัยไปจะแจ้งให้ทราบน่ะครับ ขอบคุณครับ

16. เอ๋ปากน้ำ

ขออนุโมทนาบุญกับ คุณวรณัน777 ด้วยนะค่ะ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้ร่วมบุญใหญ่กันค่ะ

จันทรกาล

17. Phuya

โมทนาบุญด้วยค่ะ ยินดีและขอบคุณที่ร่วมสร้างบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วยกันนะคะ

18. เอ๋ปากน้ำ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณขาล และคุณลิง และเพื่อนๆด้วยนะค่ะ

เพชรพญานาค สวยงามม๊ากๆค่ะ

และขออนุโมทนาบุญกับพี่phuya ด้วยค่ะ
    ที่ถ่ายภาพเพชรพญานาคมาให้เราได้ ชม และ โมทนาบุญกันค่ะ

จันทรกาล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2012
  19. Phuya

เพชรพญานาคทั้งหมดที่ได้รับมาจากผู้ร่วมบุญ ณ ขณะนี้ค่ะ

DSC05075.JPG DSC05090.JPG

อานิสงส์ของการประดับเพชรพลอยที่องค์พระเป็นแสงสว่าง เกิดความรุ่งเรือง
    มีปัญญาแจ่มใส มีผิวพรรณสวยงาม เรืองรอง มีเนื้อเป็นทอง "ทำอย่างไร ได้อย่างนั้น" สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้อานิสงค์นี้เป็นจริง​

20. tottot

tottot เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2012
    ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพกฐิน..โอนเงินแล้ว 333 บาท..วันที่ 20 กย. 55