ปิดรับบริจาค สรุปยอดกฐิน ปี ๕๕ วัดพระพุทธบาทห้วยทรายขาว จ.ลำพูน..

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 20 สิงหาคม 2012.

1. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    รายงานยอด วันที่ 12 November 2012 เวลา 21:40น. มีปัจจัยร่วมบุญ 16,984.28บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยน่ะครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญ ร่วมอนุโมทนาบุญกับ คุณสมใจ ยินดีฉาย กัลยาณมิตร ทุกท่าน
    ร่วมเป็นเจ้าภาพงานบุญกฐินในครั้งนี้ จำนวน 4200 บาท ค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณสมใจ และกัลยาณมิตรทุกท่านด้วยค่ะ

จันทรกาล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2012
  3. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้ำใสวันนี้โอนเงินเข้าบัญชีคุณอริย์ธัชธ์เพื่อร่วมบุญนี้จำนวน 160 บาทเวลา 08.49ค่ะ
    อนุโมทนากับทุกท่านค่ะ

4. winaiwon

รายงานยอด วันที่ 13 November 2012 เวลา 22:39น. มีปัจจัยร่วมบุญ 18,394.28บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยน่ะครับ ^^

5. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ผมร่วมทำบุญกฐิน และถวายดวงแก้วมณี จำนวน 120 บาท
    ได้โอนเงิน ธ.กรุงเทพ 127-4-79232-2 ในวันที่ 14 พ.ย.55

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

6. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:-ขอโอนปัจจัยร่วมบุญมหากฐินด้วยนะคะ

• tr 01.jpg
      tr 01.jpg
      ขนาดไฟล์:
      236.4 KB
      เปิดดู:
      67
    • tr 02.jpg
      tr 02.jpg
      ขนาดไฟล์:
      407.5 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2012
  7. เอ๋ปากน้ำ

วันที่ 14/11/2555 โอนเงินร่วมบุญถวายดวงแก้วมณี 320 บาท

ผู้ร่วมบุญ จันทรกาล พร้อมกัลยาณมิตร

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

จันทรกาล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2012
  8. เอ๋ปากน้ำ

เชิญร่วมอนุโมทนาบุญ กับทุกๆสายบุญ และทุกๆท่าน ค่ะ
    ร่วมเป็นเจ้าภาพงานบุญกฐิน

1.สายบุญของคุณปุญญรัศมี และ กัลยาณมิตร = 6,800 บาท
    2. สายบุญคุณชำนาญ และกัลยาณมิตร = 2,720 บาท
    3. สายบุญคุณจารุวรรณ์ และกัลยาณมิตร = 1,920 บาท และ ร่วมสังฆทานยา 1 ชุด
    4. สายบุญน้องเบียร์ และกัลยาณมิตร = 1,540 บาท
    5. สายบุญพี่โม กับครอบครัว = 1320 บาท
    6. สายบุญน้องณัฐ และกัลยาณมิตร = 3,941 บาท
    7. สายบุญจันทรกาลและกัลยาณมิตรเพิ่มเติม = 1,462 บาท
    8. สายบุญคุณพีระชัย และกัลยาณมิตร = 38,018 บาท
    9. สายบุญคุณตุ๋มและกัลยาณมิตร = 3,380 บาท
    10 สายบุญคุณสมบูรณ์ และกัลยาณมิตร = 12,698 บาท

และได้นำเงินร่วมบุญถวายดวงแก้วมณีของทุกๆสาย จำนวน 1,000 บาท ด้วยค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวนกับทุกท่านด้วยค่ะ

จันทรกาล

9. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

สุรินทิพย์, ไพโรจน์,วสุพล.JPG

อนุโมทนาบุญกับ

คุณสุรินทิพย์ ธานาฤทธิ์กุล ร่วมบุญกฐินบรมจักรพรรดิ์ 500 บาทและร่วมบริจาคเพชรพญานาค 2 เม็ด
    คุณไพโรจน์ รัตนมนูญพร ร่วมบุญกฐินบรมจักรพรรดิ์ 400 บาทและร่วมบริจาคเพชรพญานาค 2 เม็ด
    คุณวสุพล รัตนมนูญพร ร่วมบุญกฐินบรมจักรพรรดิ์ 100 บาทและร่วมบริจาคเพชรพญานาค 2 เม็ด

ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้จงส่งผลให้สมปรารถนาทุกคำอฐิษฐานค่ะ

10. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    วันนี้ได้โอนปัจจัยที่ได้บอกบุญจากกัลยาณมิตร

เพื่อร่วมบุญกฐินวัดพระพุทธบาทหริภุญชัย จ.ลำพูน จำนวน ๑๓,๖๕๐ บาท

และร่วมบุญดวงแก้วทั้ง ๒ ดวง อีก ๑,๔๐๐ บาท

วันพุธ ที่ ๑๔ พ.ย. ๕๕ เวลา ๑๙.๔๕ น.

ได้โอนปัจจัยเข้า ธ. ไทยพาณิชย์ ๐๘๐-๒๕๗-๒๑๕๖

จำนวน ๑๓,๖๕๐ บาท

และได้โอนปัจจัยที่มีท่านกัลยาณมิตรทั้งหลายได้ร่วมบุญดวงแก้วทั้ง ๒ ดวง อีก ๑,๔๐๐ บาท

วันพุธ ที่ ๑๔ พ.ย. ๕๕ เวลา ๑๙.๔๗ น.

ได้โอนปัจจัยเข้า ธ. กรุงเทพ ๑๒๗-๔๗๙-๒๓๒๒

จำนวน ๑,๔๐๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกฐิน

และร่วมบุญถวายดวงแก้วครั้งนี้ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2012
  11. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    อนุโมทนาบุญกับ ท่านวิดยา ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

12. winaiwon

รายงานยอด วันที่ 14 November 2012 เวลา 22:42น. มีปัจจัยร่วมบุญ 22,253.28บาท

13. winaiwon

รายงานยอด วันที่ 15 November 2012 เวลา 09:40น. มีปัจจัยร่วมบุญ 22,903.28บาท

14. Phuya

วีระพล  ตุ้มสุด.JPG

อนุโมทนาบุญกับคุณ บ่าววี นะคะที่ส่งเพรชพญานาคมาร่วมประดับองค์พระ
    ขอให้อานิสงค์นี้ส่งผลให้ร่ำรวยความสุข มั่งมีเงินทอง ไม่เจ็บ ไม่จนค่ะ​

15. Phuya

ขออนุโมทนาบุญกับกัลยานมิตรทุกๆท่าน นะคะที่เป็นส่วนหนึ่งของงานบุญอันยิ่งใหญ่ในครั้งนี้
    วันนี้จะขอแจ้งยอดเงินของกองบุญกฐินบรมจักพรรดิ์ซึ่ง update ล่าสุดวันที่ 14 เวลา 15.00 น ค่ะ

ยอดเงินจากกองบุญกฐิน " 417,185.57 "
    ยอดเงินจากการสร้างองค์พระ " 300,000.00 "

ซึ่งจากยอดเงินดังกล่าวยังไม่เป็นที่สิ้นสุด เนื่องจากมีอีกหลายๆ สายจะนำเงินมาสมทบในวันที่ถวายกฐินค่ะ

และในขณะนี้บริวารกฐินซึ่งส่งไปก่อนหน้าโดยบริษัทขนส่งพัสดุได้ถึงวัดพระพุทธบาทเรียบร้อยแล้วค่ะจำนวน 21 กล่อง (เยอะมากๆๆๆๆ)

โดยเฉพาะของท่าน widya ได้ร่วมบุญ ตู้พระธรรม กับพระไตรปิฏก และอื่นๆ อีกมากมาย ขอกราบขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญกับ
    บุญกุศลอันยิ่งใหญ่ในครั้งนี้ พวกเราทุกคนขอเกาะบุญบารมีของท่าน widya ด้วยนะเจ้าคะ (ต่างคนต่างอธิษฐานกันเอาเองนะจ๊ะ)

หลังจากนี้ จะนำรูปและเรื่องราว ของเส้นทางบุญ มานำเสนอเพื่อให้ได้อนุโมทนาบุญกันนะคะ โปรดติดตามตอนต่อไป

******************** มาร ย่อมไม่พบทางของท่านผู้มีศีลสมบูรณ์ และมีบุญหนุนนำ *******************

16. Phuya

sereenon.JPG มัณทนี.JPG

อนุโมทนาบุญกับคุณ sereenon และคุณมัณทนี ที่ส่งเพชรพญานาคมาร่วมประดับองค์พระ ขอให้สมความปรารถนาทุกประการค่ะ

17. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    สาธุขอโมทนามหาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ
    ขอให้ท่านที่เดินทางไปร่วมบุญทุกท่าน เดินทางโดยปลอดภัย
    อิ่มบุญ ปิติในบุญ กันถ้วนหน้านะเจ้าคะ

และขอโมทนากับทุก ๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายดวงแก้วมณี
    ท่านที่เป็นเจ้าภาพในการหล่อพระพุทธรูป เป็นเจ้าภาพบริวารกฐิน
    และทุก ๆ ท่านที่ส่งเพชรพญานาคมาร่วมบุญด้วยกันค่ะ

สาธุ อนุโมทนามิ พรใดในโลกหล้าที่ว่าประเสริฐขอจงบังเกิดแก่ทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยดีค่ะ

18. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    น้องชายที่จ.ลำพูน ส่งมาทางอีเมล ฝากให้ช่วยโพสต์ข้อความที่ได้ร่วมทำบุญถวายดวงแก้วดังนี้...

กราบเรียนหลวงพี่ครับ

วันนี้ 13 พ.ย.55 เวลาประมาณ 17.39 น.ได้โอนเงินทำบุญถวายลูกแก้ว จำนวน 250 บาท
    1.นายไฉน ศุภบุณยกิจ และครอบครัว จำ่นวนเงิน 200 บาท
    2.น.ส.เกศมณี จันทร์ลา จำนวน 50 บาท

รบกวนให้หลวงพี่โพสต์ลงให้ด้วยครับ เพราะผมสมัครทางเวปยังไม่ได้ครับ

ขอบพระคุณครับ

ขอให้อานิสงส์แห่งการถวายดวงแก้วมณี...จงเป็นผลสำเร็จๆๆโดยพลัน สาธุ สาธุ สาธุ

๑. ทำให้หายจากโรคตามีดวงตาที่สดใส
    ๒. มีทิพยจักขุญาณแจ่มใส
    ๓. มีญาณหยั่งรู้ได้โดยรอบ
    ๔. เป็นที่เคารพยกย่องแก่วิญญูชน
    ๕. เดินทางไปที่ใด มีผู้คนให้การต้อนรับ
    ๖. ทรัพย์ที่มีอยู่ไม่เสื่อมสลาย และมีทรัพย์ใหม่เข้ามา
    ๗. เมื่อละโลกแล้ว ก่อให้เกิดทิพยสมบัติที่ประกอบไปด้วยรัตนะทั้ง ๗ โดยมีดวงแก้วมณี เป็นต้น
    ๘. เมื่อลงมาเกิดเป็นมนุษย์ จะเป็นผู้มีทิพยจักขุญาณแจ่มใสตั้งแต่เยาว์วัย และเป็นผู้มีปัญญามาก

19. เอ๋ปากน้ำ

เชิญร่วมโมทนาบุญกับคุณดารา สงข์โกมลและครอบครัว ค่ะ

วันที่ 14/11/2555 ตอนเย็นค่ะ ได้โอนเงิน

ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินบรมจักรพรรดิ์ จำนวน 500 บาท
    ร่วมถวายดวงแก้วมณี จำนวน 500 บาท

ขอให้อานิสงส์แห่งการถวายดวงแก้วมณี...จงเป็นผลสำเร็จๆๆโดยพลัน สาธุ สาธุ สาธุ

๑. ทำให้หายจากโรคตามีดวงตาที่สดใส
    ๒. มีทิพยจักขุญาณแจ่มใส
    ๓. มีญาณหยั่งรู้ได้โดยรอบ
    ๔. เป็นที่เคารพยกย่องแก่วิญญูชน
    ๕. เดินทางไปที่ใด มีผู้คนให้การต้อนรับ
    ๖. ทรัพย์ที่มีอยู่ไม่เสื่อมสลาย และมีทรัพย์ใหม่เข้ามา
    ๗. เมื่อละโลกแล้ว ก่อให้เกิดทิพยสมบัติที่ประกอบไปด้วยรัตนะทั้ง ๗ โดยมีดวงแก้วมณี เป็นต้น
    ๘. เมื่อลงมาเกิดเป็นมนุษย์ จะเป็นผู้มีทิพยจักขุญาณแจ่มใสตั้งแต่เยาว์วัย และเป็นผู้มีปัญญามาก

ขออานิสงส์ของกฐิน ตามพระสูตรท่านตรัสว่า..
    บุคคลใดเคยทอดกฐินไว้ในพระพุทธศาสนา แม้ครั้งหนึ่งในชีวิต ถ้าตายจากความเป็นคนแล้ว ยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ผู้นั้นจะไปเกิดเป็นเทวดาหรือนางฟ้า ๕๐๐ ชาติ
    จากนั้นมาเกิดถ้าเกิดใหม่จะเป็นพระเจ้าจักรพรรดิ ๕๐๐ ชาติ หมดบุญจากนั้นลงมาเป็นพระมหากษัตริย์ ๕๐๐ ชาติ เป็นมหาเศรษฐี ๕๐๐ ชาติ มหาเศรษฐี มีทรัพย์ตั้งแต่ ๘๐ โกฏิขึ้นไป
    ต่อมาบุญลดลง เป็นอนุเศรษฐี ๕๐๐ ชาติ คือ มีทรัพย์ตั้งแต่ ๔๐ โกฏิขึ้นไป แต่ไม่เกิน ๘๐ โกฏิ จากนั้นเป็นคหบดี ๕๐๐ ชาติ รวมความว่า ถ้ายังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด คำว่า ยากจนจะไม่มีแก่ผู้ทำบุญกฐิน

ขออนุโมทนาบุญกับคุณดารา สังข์โกมล และครอบครัวด้วยค่ะ ขอให้มีความคล่องตัวในทุกๆด้านนะค่ะ

จันทรกาล

20. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ
    ขอให้มีความสุข ความเจริญ สมหวังทุกประการครับ
    และมีพระนิพพานเป็นที่ไปในชาตินี้ด้วยกันทุกคนครับ สาธุ สาธุ