สยาม ตรีมูลตริกญาณ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริงกับอ.ก๋งพรหมบุตรถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย สยามนิพพาน, 11 มกราคม 2013.

1. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ จตุรงค์ไม่ได้เน้นจะถามเกี่ยวกับเรื่องไหน ผมจึงขอทำทายอย่างรวมคร่าวๆ..นะครับ
    ผลการทำนายของคุณ จตุรงค์ แว่นแก้ว

คุณเป็นคนที่มีครอบครัวที่ดีมากและมีมารดาอุปถัมชีวิตจึงสบายไม่ต้องคิดอะไรมาก
    ในปีนี้สิ่งที่คุณหวังไว้ จะสำเร็จ โอกาสที่จะได้เรียนต่อหรือได้ทำงานใหม่ มีแน่นอนครับ..ฟันธง
    ปีนี้ชีวิตคุณจะดีมากๆแต่...ให้ระวังผู้หญิงมีอายุหรือหญิงหม้ายจะนำปัญหาใหญ่เข้ามา

สยาม ตรีมุลตริกญาณ

2. สยามนิพพาน

ผมขอลัดคิวท่านอื่นๆดูดวงน้องชายให้คุณสปอร์ตกีฬาก่อน..นะครับ
    ผมต้องขอบอกคุณสปอร์ตกีฬาก่อนเลยครับ..ว่าน้องชายคุณยังมีชีวิตอยู่ ไม่ต้องกังวล..ครับ
    เมื่อก่อนคุณณัฐพล ดูแล้วชีวิตการงานดูมั่นคงมากครับ แต่ช่วงหลังผมว่าอาจจะเพราะปํญหาเกี่ยวกับการพนันหรือสิ่งผิดกฏหมาย ทำให้หลังจากนั้นต้องสิ้นเนื้อประดาตัวเหมือนไร้ญาติขาดมิตรแล้วก็หายตัวไป..
    สิ่งที่ผมเห็นจากไพ่คือตอนนี้ อาจถูกคุมขังต้องโทษหรือติดเกาะที่ใดที่หนึ่ง
    แต่ภายในปีนี้จะได้กลับมาหาครอบครัว..แน่นอนครับ โดยได้รับการช่วยเหลือจากผู้หญิงที่มีเงิน..นั่นคงจะเป็นพี่สาวของคุณณัฐพล
    ขอให้สิ่งศักด์สิทธิ์ช่วยดลบันดาลที่ข้าพเจ้านับถือขอจงช่วยให้คุณณัฐพลปลอดภัยและให้คุณสปอร์ตกีฬาตามหาเจอในเร็ววันนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

3. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    ขอให้ อ.สยาม เจริญทั้งโลก และทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ สาธุ

4. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแค่บอกชื่อและรูปถ่ายตัวคุณ....มา
    ผมจะช่วยตรวจกรรมที่คุณมีจากอดีตจนปัจจุบัน อนาคต,การงาน,การเงิน, และความรัก...
    ..............
    สอบถามข้อมูลตามข้างบน
    ธีระพงษ์ ซินโซ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

วีระชัย มณีวงษ์
    21 กค 2521

1. ชาติที่แล้วเกิดเป้นอะไรครับ
    2. มีกรรมหนักเรื่องอะไรบ้างไหมครับ
    3. คุ่ครอง จะเจอคุ่บุญไหมครับ ลักษณะเป็นอย่างไรครับ
    4. มีองค์เทพอะไรที่คุ้มครองประจำตัวครับ
    5. งานด้านกฎหมาย หากทำแล้วจะรุ่งไหมครับ..

6. lekjung13

lekjung13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    ชื่อ ปวริศา สุนทรทัต ชื่อแรกก่อนเปลี่ยน สุชาดา ค่ะ

ช่วยบอกอดีตชาติ และเจาะกรรมให้หน่อยค่ะ

องค์ในของดิฉันคือองค์ไหนค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  7. oakhyco

oakhyco สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนด้วยครับ
    1.หน้าที่การงานที่ทำอยู่ จะเจริญรุ่งเรืองหรือไม่ครับ และผมสามารถที่จะมีโอกาศ เป็นหัวหน้าหรือเลื่อนขั้น หรือมีโอกาศย้ายไปทำงานใหม่ที่ๆ ค่าจ้างสูงกว่าเดิมหรือไม่ครับ
    2.ผมสามารถที่จะเป็นเจ้าของกิจการทำธุรกิจ จนร่ำรวยรวยและสุขสบายได้ไหม และเป็นเศรษฐีได้หรือปล่าวครับ
    3.จะมีคู่ครอง คนรัก และจะได้เจอกันตอนไหนครับ และมีรูปร่างหน้าตา ลักษณะแบบไหนครับ
    4.เคราะห์ กรรม และทางแก้หรือบรรเทา เคราะห์กรรมนั้น
    5.ในอดีตชาติเคยสร้างกรรมหนักไหม และมีกรรมที่ส่งผลในปัจจุบันไหมครับ
    6.สุขภาพ ร่างกาย
    7.การปฏิบัติธรรมจะบรรลุได้อย่างที่คาดหวังได้หรือปล่าวครับ
    8.ในปีนี้จะสามารถหาเงินดาวน์รถที่จองไว้ได้ทันกำหนดรับรถหรือปล่าวครับ
    9.มีครูอาจารย์หรือเทวดาคุ้มตัวผมหรือปล่าวครับ
    10.มิตรแท้ กับ ศัตรูครับ ต้องระวังคนแบบไหน มิตรแท้มีลักษณะแบบไหนครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2013
  8. phai_unghaiyi

phai_unghaiyi Active Member

สวัสดีครับ ชัยชล กุลหอม ครับ เกิดวันจันทร์ ที่ 6 สิงหาคม 2533 เวลา 20.31 ปีมะเมีย อายุ 22 ปี ผมสมัครสจ๊วตไปพอจะมีหวังไหมครับ อยากทำงานอาชีพนี้มากๆ ขอบคุณครับผม

9. kaewkanraya

kaewkanraya สมาชิกใหม่

แก้วกัลยา พุทธสอน
    อยากทราบเกี่ยวกับ
    อดีตชาติ
    อนาคต
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ปกปักรักษาค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

ขนาดไฟล์:
      19.9 KB
      เปิดดู:
      21
  10. สยามนิพพาน

ต้องขอโทษด้วยครับสำหรับท่านที่ผมยังไม่ได้ดูดวงให้ เพราะช่วงที่ผ่านมาผมติดภาระกิจการงานและต้องย้ายที่อยู่แถมไม่มีอินเตอร์เน็ตใช้อิก
    ตอนนี้ช่วงเวลาในการสอบกับอาจารย์ก๋ง ในกระทู้นี้ได้เสร็จสิ้นแล้ว ผมจึงขอลาทุกๆท่านนะครับ..
    ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามเชียร์และทุกท่านที่ให้ความสนใจ ทำให้ผมสามารถที่จะเรียนรู้ประสบการณ์ใหม่ๆ ในการตรวจดวงและกรรม และได้รับรู้ว่าจจุดไหนต้องแก้ไขปรับในการดูดวง
    ขอบคุณทุกๆท่านมากจริงๆครับ
    หากมีท่านใดสนใจอยากให้อาจารย์ก๋งตรวจดวงตรวจกรรมหรือสนใจฝึกกรรมฐาน ขอเชิญเข้าไปที่
    https://www.facebook.com/nippanroad
    หรือ พลังจิต เว็บ พระพุทธศาสนา ธรรมะ พระไตรปิฎก ลึกลับ อภิญญา วิทยาศาสตร์ทางจิต Buddhism Buddhist

11. Fabrizio

Fabrizio สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2012
    pm ไปแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

12. สยามนิพพาน

สวัสดีครับ ผมอยากจะขอประชาสัมพันธ์ทริปกรรมฐานครั้งที่ 14 กับอาจารย์ก๋ง พรมบุตร
    ทริปนี้กำหนดไว้ที่วันที่ 22-24 มีนาคม 2556 ณ อุทยานน้ำตกแห่งชาติ วังตระไคร้

ด้วยตัวผมเองได้เคยลองไปฝึกกรรมฐานครั้งแรกในทริปครั้งที่13 กับอาจารย์ก๋ง พรหมบุตร ได้เรียนรู้และได้เจอในหลายๆสิ่งที่อยากรู้และค้นหามานานหลายปี แล้วนำมาปฏิบัติต่อหลังจากทริปครั้งนั้น
    ท่านใดที่เคยเรียนกรรมฐาน หรือไม่เคยเรียนกรรมฐานที่ไหนมาก่อนอยากขอให้มาลองสัมผัสการเรียนการสอนของอาจารย์ก๋ง ดูซักทริปนึงครับ

สามวันสองคืน ท่านจะได้รับความรู้มากมายอย่างที่อาจจะไม่เคยเจอที่ใดมาก่อน การเรียนการสอน ไม่เครียด ผ่อนคลาย ปนสนุกสนานด้วยท้อคโชว์ของอาจารย์ มีพักเบรคให้เปลี่ยนอริยาบท มีอาหารอร่อย ๆ ให้ทานฟรีสามมื้อ ตอนเช้ามีใส่บาตรพระพุทธเจ้า กลางคืนมีให้สวดมนต์ก่อนนอน

ที่สำคัญการเรียนการสอนของอาจารย์นัั้น นำไปใช้ได้จริงในชีวิตประจำวัน ไม่หลงทาง หลาย ๆ ท่านที่เคยมาสัมผัสทริปของอาจารย์ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่เคยเจอที่ไหนมาก่อนเลย เพราะเข้าใจง่าย ปฏิบัติได้เองง่าย ๆ ที่บ้าน อาจารย์จะสอนตั้งแต่ความหมายของกรรมฐาน จนถึงการปฏิบัติเบื้องต้นจนพวกเราสามารถทำได้จริง ทริปเดียวก็เป็นแล้ว บางคนคิดว่ามาแค่ทริปเดียวพอ แต่ปรากฏว่าติดใจการสอนของอาจารย์ตามกันมาอีกหลาย ๆ ทริป ไม่ต้องเกร็ง ไม่ต้องกลัว เราจะมีทีมงานคอยแนะนำให้คำปรึกษาตลอดครับ

นอกจากนี้แล้ว ยังอยากให้ทุกท่านได้มาสัมผัสกับสังคมเล็ก ๆ อีกสังคมนึงที่มีแต่ความจริงใจ มิตรภาพ เอื้ออาทรต่อกัน ตอนนี้พวกเรารักกันเหมือนพี่น้องแล้ว มีข่าวสารอะไรก็ไปมาหาสู่ช่วยเหลือกันเสมอ ๆ ใครที่มีครอบครัวพาครอบครัวมา ใครที่มีลูกก็พามาด้วยได้ มาสัมผัสบรรยากาศท้องฟ้า น้ำตก ขุนเขา กับกรรมฐานแบบสบาย ๆ เรียนเอง ถึงเอง รู้เอง เรียนเชิญนะครับ ท่านที่สนใจไปลงชื่อหน้าบอร์ดนี้ได้เลย

หรือจะติดตามข่าวสารได้ตลอดเวลาในเวป ถนนนิพพาน หรือเฟสแฟนเพจถนนนิพพาน https://www.facebook.com/nippanroad

และเฟสบุ้ค ทริปอ.ก๋ง
    https://www.facebook.com/groups/207211026076263/ แอดเข้ามาได้เลยครับ

เรียนฟรี อาหารฟรี 3 มื้อ ท่านเสียค่าใช้จ่ายแค่ ค่ารถกับค่าที่พัก ตามที่อุทยานเค้าเรียกเก็บจริง ไม่มีชาร์ท
    (ค่ารถหมายถึงท่านเดินทางไปกับพวกเราโดยรถตู้)

สนใจลงชื่อได้เลยครับ แต่ขอท่านที่ไปชัวร์นะครับเพราะทางทีมงานจะต้องเตรียมอาหาร ที่พักและอะไรอีกหลาย ๆ อย่างให้พอเพียงกับจำนวณ
    สอบถามลายละเอียดมาได้ตลอดเวลายินดีตอบทุกคำถาม

หรือท่านที่ไม่สะดวกไป จะช่วยบริจาคเงินเป็นค่าอาหารนักกรรมฐานก็ยินดีครับ ได้บุญเหมือนกัน

13. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    มาช่วยโปรโมทอีกแรงครับ ^_^

ประกาศ เลื่อนวันจัดทริปกรรมฐาน จากวันที่ 22-24 มีนาคม 56

>>>>เลื่อนเป็น วันที่ 6-8 เมษายน 2556 ...ตรงกับวันหยุดยาว...ซึ่งจะอำนวยความสะดวกให้ผู้ใฝ่ดีทุกท่านได้ร่วมสร้างอานิสงฆ์ใหญ่จาก กรรมฐาน ก่อนเทศกาลสงกรานต์

....มาเรียนกันให้ได้นะจ๊ะ....

....กรรมฐานเป็นบุญอันสูงสุด มีค่ามากกว่าการทำบุญทั้งปวง สองวันที่ท่านจะได้เรียนนั้น มีบุญมากกว่าสร้างเจดีย์ด้วยทองคำถึงพรหมโลก อย่าให้อะไรมาขัดขวางท่าน ...ไปกันให้ได้ อย่าให้มารมาหลอกท่านว่าไปไม่ได้เด้ดขาด ผู้ที่มีบุญบารมีเท่านั้น ถึงจะได้ไป ..........สนใจลงชื่อเรียนฟรีได้ที่นี่

กรรมฐานทริปที่ 14 นิโรธ สุญญตา สมาบัติ แนวทางหลวงพ่อเกษม