สมเด็จเกาะพงัน หลวงปู่จันทร์ วัดโฉลกหลํา

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย sonny52, 24 ธันวาคม 2012.

1. บุรุษโง่งม

บุรุษโง่งม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ปีใหม่ไทยขอให้มีเงินเหลือใช้ ขอให้ใจมีความสุข ขอให้สุขภาพแข็งครับ

2. oudadisak

oudadisak เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ลูกนี้ซื้อจาก เซเว่น แต่จำสาขาไม่ได้ 555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      711.3 KB
      เปิดดู:
      174
  3. เอฟดำ

เอฟดำ เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2012
    แกรู้ครับ ว่ายังไงก็ไม่ได้ ขนาดจะเอาเหรียญหลวงปู่กิ่ม วัดบางพลีใหญ่กลาง สังฆาฏิยาว มาแลก แกรู้ว่าผมชอบเหรียญนี้มาก แต่ก็อย่างว่า ลูกอม เข่าตรง เข่าโค้ง ห้ามรับกิจนิมนต์แล้ว อิอิ

4. เอฟดำ

ขอให้พี่ บุรุษ รับพรนี้เหมือนกันนะครับ สุขสันต์วันปีใหม่ไทย

5. เอฟดำ

ขอให้พี่อู๊ดได้รับพรนี้เช่นเดียวกันครับ สุขสันต์วันปีใหม่ไทยครับ

6. oudadisak

ชอบตรงสุขภาพแข็งนี้แหละครับ ท่านบุรุษ 555 แต่อย่าลืมแรงเยอะๆด้วยนะครับ 555

7. เอฟดำ

องค์ครูอีกแล้ว มวลสารครบ ส่องดีๆเห็นทองคำเปลว ด้วย

8. oudadisak

สงกรานต์นี้ นิมนต์หลวงปู่จันทร์ขึ้นคอไปเล่นน้ำสิงคโปร์ครับ ออกเดินทางพรุ้งนี้ 7 โมงเช้า คงจะไม่ได้เข้าเว็บสักสามวัน ถ้ามี wifi ก็น่าจะได้เล่น แบบว่าติดเว็บงอมแงม 555

9. เอฟดำ

ดินทางปลอดภัยครับพี่อู๊ด Wifi มีที่สนามบิน ฟรีด้วยอิอิ

10. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    เดินทางปลอดภัยครับท่านอู๊ด อย่าลืมแวะดูปู่จันทร์แถวนั้นด้วยนะครับ :cool:

11. oudadisak

องค์นี้เลยครับน้องเอฟดำ เล็กเหมือนจักรยาน แต่พุทธคุณรถสิบล้อเลยครับน้อง 555

ขนาดไฟล์:
      456.1 KB
      เปิดดู:
      141
  12. oudadisak

ได้เลยท่านพี ถ้าเจอจะเช่ามาฝากครับ555

13. oudadisak

ก็น่าจะได้เล่นที่สนามบิน กับโรงแรม ครับน้องเอฟดำ

14. บุรุษโง่งม

เล่าประสบการณ์ครับ ซึ่งความจริงแล้วประสบการณ์เกิดขึ้นกับตัวผมบุรุษโง่งมมานานประมาณสองสามปีแล้วเห็นจะได้ เพราะลึกๆแล้วเล่าไปแล้วรู้สึกอายครับถ้ามาเห็นตัวจริงผมก้อจะคิดว่าผมพูดเกินความจริง เพราะผมทั้งอ้วนทั้งดำหน้าตาค่อนข้างไปทางขี้เหร่แล้วก้อมีอายุตามสมควรแล้วครับ เล่าเลยแล้วกันจะได้บอกให้รู้ว่าพระเกาะพงันของหลวงปู่จันทร์เข้มขลังเรื่องมหาเสน่ห์จริงๆครับ ในครั้งนั้นผมได้มีโอกาสไปทำธุระที่ชุมชนแห่งหนึ่งในจังหวัดสมุทรปราการ ชุมชนแห่งนี้เป็นชุมชนที่ติดริมฝั่งนำ้เจ้าพระยา ซึ่งบ้านที่ผมไปเขาอยู่ริมฝั่งแม่นำ้เลยการจะไปบ้านหลังนี้ต้องจอดรถยนต์ไว้ริมถนนแล้วเดินเท้าไปตามสะพานปูนซึ่งสะพานเส้นนี้มีความกว้างไม่น่าจะเกินสองเมตร จึงทำให้พอเดินและจักรยานยนต์สวนได้แต่ต้องไม่ใช้ความเร็วมากเพราะจะทำให้เกิดอันตรายได้ การเดินไปตามสะพานปูนก้อจะเห็นบ้านผู้คนในชุมชนนั้นปลูกกันอยู่เต็มสองข้างสะพาน ตัวผมเดินไปได้สักครู่หนึ่งผมเห็นเด็กสาวคนหนึ่งซึ่งหน้าตางามสมวัยแรกสาวรุ่นหรือเรียกให้ทันสมัยก้อวัยทีนเอจนั่นเอง ผมเห็นหน้าเด็กสาวคนนี้ก้อยังอดนึกในใจในความงามความน่ารักของเธอมิได้ ดูลักษณะแล้วน่าจะเรียนหนังสืออยู่ประมาณชั้นมัธยมเท่านั้น เธอหันหน้ามาเจอหน้าผมในแววตาและสีหน้าบ่งบอกได้ถึงความดีใจลุกลี้ลุกลนรีบส่งยิ้มมาให้ตัวผม ทำให้ผมตกใจเลยทีเดียวแต่ก้อรีบส่งยิ้มให้เธอไปตามมารยาท พอผมเดินผ่านหน้าบ้านเธอไปหันกลับไปมองก้อยังเห็นเธอชะโงกมองตามมา ผมจึงนึกในใจว่า เอ๊ะ,ยังไงกันนี่ ผมไปทำธุระที่บ้านจุดหมายอยู่นานหลายชั่วโมงเดินผ่านบ้านเด็กสาวคนนั้นก้อเห็นว่าบ้านของเธอปิดไปแล้ว เดินผ่านไปแล้วก้อไม่ได้อันใดต่อ อีกไม่กี่วันผ่านไปผมมีอันจำเป็นต้องกลับไปทำธุระบ้านหลังเดิมต่อ เมื่อเดินใกล้ถึงบ้านเด็กสาวคนนั้นก้อพบกับเธออีก คราวนี้เธอแสดงความดีใจออกมาอย่างเห็นได้ชัดรีบวิ่งออกมาคอยผมข้างสะพานปูนผมจึงยิ้มแล้วรีบก้มหัวพยักหน้าให้เธอ แล้วผมก้อเดินผ่านเธอไปที่บ้านจุดหมายหันไปมองทางเธอ เห็นเธอสะบัดเนื้อสะบัดตัวโดยที่ผมไม่ทราบเหตุผลวันนี้ผมทำธุระเสร็จเร็วเดินกลับมาใกล้บ้านเด็กสาวเหมือนเธอคนนั้นรอผมอยู่เมื่อเดินไปใกล้ เด็กสาวคนนั้นรีบวิ่งออกมารอที่สะพานปูนเพื่อขวางหน้าผม พอผมเดินไปถึงก้อเกิดเหตุทำให้ผมตกใจมากคือ เธอคนนั้นพูดว่า โอ๊ยๆ หน้ามืด แล้วเธอคนนั้นก้อรีบเซมาซบที่หัวไหล่ผมๆตกใจรีบพยุงเธอแล้วพูดว่า ระวังครับระวัง เธอก้อพูดกับผมอีกว่า ไม่รู้เป็นอะไรวันนี้อยากไปดูหนังในโรงหนังจังเลย ผมจึงรีบพยุงตัวเธอเพราะกลัวชาวบ้านจะหาว่าลวนลามเด็ก ผมพูดว่า ระวังนะครับขอโทษนะครับ แล้วก้อรีบเดินจากมากลัวอะไรจะลุกลามไปกว่านี้ พอจากมาก้อถอนหายใจแล้วนึกว่า อีหนูเอ้ย,อย่ามาเสียผู้เสียคนเพราะน้าเลยแต่น่าจะเป็นลุงมากกว่า แล้วยังรำพึงอีกว่า อือฮือ,พุทธคุณทางมหาเสน่ห์ของพระเกาะพงันช่างรุนแรงเหลือเกิน ไปยุ่งเขาก้อเหมือนเราเอาปัญหาเขามาใส่ตัวเราและก้อเอาปัญหาเราอเาไปให้เขาเช่นกัน ครับท่านสมาชิกทุกท่านและท่านผู้ติดตามครับ เรื่องผมแจกพระหลวงป่โต๊ะที่ลงรายละเอียดในข้อความหน้ที่ 100 ในกะทู้นี้ยังเหลือหมายเลขให้จองอีกหลายหมายเลขอยากให้ได้มีวัตถุมงคลที่สุดยอดบูชาครับ ไปอ่านรายละเอียดหน้าที่100นะครับขอบคุณครับ

15. พี ชลบุรี

เป็นแบบนี้ต่อไปท่าทางจะไม่ปลอดภัยนะครับท่านบุรุษฯรีบส่งหลวงพ่อมาที่ผมเลยครับ ผมยินดีรับเรื่องยุ่งๆแบบนี้แทนท่านด้วยความเต็มใจครับ :cool::cool:

16. บุรุษโง่งม

ครับท่านพีผมสอบถามพระท่านแล้วท่านบอกจะอยู่กับผมต่อครับฮ่าๆๆๆๆ ครับอันนี้ผมขอบอกว่าผมแขวนพระเกี่ยวกับมหาเสน่ห์และมหาเมตตามาแล้วมากมายหลายองค์ใครว่า พระองค์ไหนดีทางนี้ผมก้อพยายามดิ้นรนหามาแขวนแต่ไม่เคยองค์สุดยอดเท่าพระเกาะพงันเลยครับ ท่านที่มีพยายามเก็บรักษาไว้ให้ดีนะครับต่อไปจะหายากมากครับ

17. พี ชลบุรี

ครับท่านบุรุษฯเท่าที่พยายามเก็บแบบที่พออวดได้เพิ่งมีเท่านี้เองครับ

18. อยากดูเป็น

อยากดูเป็น เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2013
    ผมอยากถามถึงคำอราธนาพระหลวงปู่จันทร์ก็ที่จะแขวนพระท่านขึ้นคอครับ อ่านในนี้ก็ยังงงๆว่ามีหลายอันเหลือเกิน ขออันที่เกิดเป็นเมตตาใช้ทำมาหากินได้คล่องๆ หรือมีวิธีใช่แต่ละอย่างหรืออย่างไรก็ขอรบกวนบอกที่ในกระทู้นี้หรือหลังไมค์ก็ได้นะทุกท่าน

19. บุรุษโง่งม

คาถาอาราธนาพระเกาะพงันคือ มิสังพุทธัง ครับอาราธนาเสร็จก้ออธิษฐานเอานะครับพระท่านศักดิ์สิทธิ์ครบทุกทางครับ พระท่านพีแม้จะมีน้อยองค์แต่ผมชอบมากๆครับ

20. อยากดูเป็น

อยากดูเป็น เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2013
    และบางท่านใช้ พุทธ สังมิ นี่คือพระคาถาอะไรครับ ผมอยากทราบจริงๆ ใครรู้ก็ขอรบกวนด้วยนะท่าน